Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ - Page 962 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 21-11-2019, 20:49
chumeo_di_hia chumeo_di_hia is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Ryan T. Gosling View Post
https://www.adidas.com.vn/vi/nam-giay-outlet
store việt, qua luôn thím ơi, đỡ tiền ship nữa
Tốt quá, Cảm ơn thím
Reply With Quote
Old 21-11-2019, 22:54
Sisy18's Avatar
Sisy18 Sisy18 is offline
Đã tốn tiền

Có đôi nào khoảng tầm củ rưỡi ko các bác. Đôi energy boost của e sắp đi rồi. Định chuyển qua ascis xem sao. E hay chạy cự ly trung bình HM trở xuống ak

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 00:24
WAI's Avatar
WAI WAI is offline
Đã tốn tiền

Các bạn cho mình hỏi, chân kiểu overpronation thì khi đi bộ với chạy có nhất thiết phải ép nó theo tư thế neutral không hay để thuận theo tự nhiên? Chân mình là dạng hơi lệch ra ngoài khi di chuyển, chưa hoàn toàn là overpronation nhưng cũng chưa phải neutral. Bây giờ mới biết cái này, mình lỡ mua giày dạng neutral rồi, biết vậy đã mua giày support.

À mình hỏi thêm ngoài tí, đang bị chấn thương bong gân, hôm nay là tròn 1 tháng rồi mà chưa chạy được. Tại trong 1 tháng mình cũng không nghỉ ngơi hoàn toàn, nhiều khi nhớ và máu quá lại xách giày ra đi bộ cỡ 2 lần/tuần, mỗi lần tiếng đến tiếng rưỡi.
Giờ mình đi bộ 1 tiếng rưỡi như người thường, chỉ có thấy hơi nhói 1 chút xíu ở chân do chấn thương thôi. Nhưng chỉ cần chạy vài bước là đau, nếu cố gắng chạy tiếp đảm bảo sẽ chấn thương trở lại.
Cái bong gân này thường là bao lâu mới khỏi các bác nhỉ? Có đúng là nghỉ chạy hoàn toàn đến khi khỏi không? Vì em nhớ đường chạy quá, nhìn người khác chạy được mà thèm. Bây giờ nó phục hồi rất chậm làm gần đây em bị stress tinh thần vì mãi không được chạy
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 01:21
nickchat1997 nickchat1997 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by WAI View Post
Các bạn cho mình hỏi, chân kiểu overpronation thì khi đi bộ với chạy có nhất thiết phải ép nó theo tư thế neutral không hay để thuận theo tự nhiên? Chân mình là dạng hơi lệch ra ngoài khi di chuyển, chưa hoàn toàn là overpronation nhưng cũng chưa phải neutral. Bây giờ mới biết cái này, mình lỡ mua giày dạng neutral rồi, biết vậy đã mua giày support.

À mình hỏi thêm ngoài tí, đang bị chấn thương bong gân, hôm nay là tròn 1 tháng rồi mà chưa chạy được. Tại trong 1 tháng mình cũng không nghỉ ngơi hoàn toàn, nhiều khi nhớ và máu quá lại xách giày ra đi bộ cỡ 2 lần/tuần, mỗi lần tiếng đến tiếng rưỡi.
Giờ mình đi bộ 1 tiếng rưỡi như người thường, chỉ có thấy hơi nhói 1 chút xíu ở chân do chấn thương thôi. Nhưng chỉ cần chạy vài bước là đau, nếu cố gắng chạy tiếp đảm bảo sẽ chấn thương trở lại.
Cái bong gân này thường là bao lâu mới khỏi các bác nhỉ? Có đúng là nghỉ chạy hoàn toàn đến khi khỏi không? Vì em nhớ đường chạy quá, nhìn người khác chạy được mà thèm. Bây giờ nó phục hồi rất chậm làm gần đây em bị stress tinh thần vì mãi không được chạy
Cứ thuận tự nhiên mà chơi thím ạ. Giày nào cũng ok hết thôi.
Bong gân em ko dám bàn, chắc tùy cơ địa trong lúc dưỡng thương thì thím tập core đi cho khoẻ
Reply With Quote
Đang tải...
Old 22-11-2019, 09:02
gialam_0.0 gialam_0.0 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by inferboyz View Post
Nếu tính theo bước chân cho nó là 0.5s đi là coi như 2s hít thở 1 lần cho hết nhịp 2-2 hả bạn, mình đó h ko có đếm bước chân :( toàn hít thở liên tục nhưng ko gấp thôi
nhịp là tính theo bước chân ấy, 1 bước chân tương ứng với 1 nhịp thở hoặc hít
nghe có vẻ phức tạp nhưng tập 2-3 buổi là nó thành phản xạ mà, tự mình chỉnh nhịp 2-2 hay 3-3 ứng với bước chân dễ dàng
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 14:52
inferboyz's Avatar
inferboyz inferboyz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by gialam_0.0 View Post
nhịp là tính theo bước chân ấy, 1 bước chân tương ứng với 1 nhịp thở hoặc hít
nghe có vẻ phức tạp nhưng tập 2-3 buổi là nó thành phản xạ mà, tự mình chỉnh nhịp 2-2 hay 3-3 ứng với bước chân dễ dàng
Nếu vậy thì chắc hít thở cũng fải nhanh hơn 1 xíu vì mình chạy bước nhỏ, có thể do trước đây hít thở hơi chậm nên lâu lâu bị đuối.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 15:27
jmnguyenbs's Avatar
jmnguyenbs jmnguyenbs is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by inferboyz View Post
Nếu vậy thì chắc hít thở cũng fải nhanh hơn 1 xíu vì mình chạy bước nhỏ, có thể do trước đây hít thở hơi chậm nên lâu lâu bị đuối.
Thở nhanh thì nhịp tim cũng nhanh theo đó thím ). Ưu tiên thả lỏng cơ thể và việc thở khi chạy

Sent from Xiaomi MI 6 using vozFApp
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 15:43
Jeager's Avatar
Jeager Jeager is offline
Member

Chạy thể dục bình thường thì có nên chọn mấy đôi NB đế freshfoam ko mấy thím, hay là ngó qua tụi cloudfoam của adidas, tầm 1tr đổ về thôi.

Gửi từ Sony G8341 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 15:56
inferboyz's Avatar
inferboyz inferboyz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by jmnguyenbs View Post
Thở nhanh thì nhịp tim cũng nhanh theo đó thím ). Ưu tiên thả lỏng cơ thể và việc thở khi chạy

Sent from Xiaomi MI 6 using vozFApp
Nếu thở chậm là 2-3 bước mới hít dc 1 cái :( đang khổ vụ này
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 16:11
tranngocminh's Avatar
tranngocminh tranngocminh is offline
[\/] enthusiast

thở nhịp thế nào cũng được, miễn thoải mái

mỗi người 1 nhịp khác nhau mà
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules