Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ - Page 9 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 01-03-2014, 15:38
chao_ngay_moi.ver2 chao_ngay_moi.ver2 is offline
K.I.A

Location: ♪ ♫ Tôi mơ một chiều đông giá, Thơm thơm nồi cơm với canh cà...♬ ♪

mới mua nè
[/url]
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 15:41
chauhien93's Avatar
chauhien93 chauhien93 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nhin cai gie -o- View Post
mua biti's đi, mình mua một đôi năm 2012, chạy bộ xuyên việt, đến giờ vẫn còn nguyên ko mẻ miêng nào nè
Bạn mua đôi nào thế. Mình định thử đôi này

Reply With Quote
Old 01-03-2014, 15:47
Tuyet.Nhi9 Tuyet.Nhi9 is offline
K.I.A

hjxz , nhà giàu chạy bộ có khác .
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 15:53
voz190 voz190 is offline
K.I.A

Mình làm đôi new balance 170k. Đi cũng nhẹ mà đẹp
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 15:58
caycuocthoi caycuocthoi is offline
Member

Các bạn có thể đến hệ thống cửa hàng citisports (Parkson hoặc chi nhánh). Alo mình sẽ được giảm giá:
15% Nike
10% Adidas
Chỉ áp dụng tại Tp.HCM (Thử giày và lấy tại chỗ của citisports, không qua trung gian).
Đối với các bạn ko ở HCM, có thể nhờ người quen đến lấy trực tiếp hoặc mình SHIP toàn quốc.

ĐT 090 năm 743788

Khuyến khích đến hệ thống cửa hàng hoặc các chi nhánh trong PARKSON để kiểm định.
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 15:58
Caberman's Avatar
Caberman Caberman is offline
Đã tốn tiền

Các bác chơi vãi, em chạy bằng đôi thượng đinh 80k và đeo tất china 40k . Nhưng mà đôi thượng đình tã ghê quá rồi, đang tính mua 1 đôi chạy lâu lâu tẹo. Tầm 200k có đôi nào bền ko các bác.
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 16:34
Frodo90 Frodo90 is offline
Senior Member

Đôi của adidas 1tr495k, mua trước tết
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 16:49
mycloud's Avatar
mycloud mycloud is offline
Senior Member

Các bác mua giày không phải nó đẹp hay xấu mà phải xem nó có phù hợp với chân hay lòng bàn chân mình không chứ?

Lòng bàn chân của con người chia làm 3 loại.

Phẳng
Cong tự nhiên
Cong nhiều

Và như vậy sẽ có các loại giày thích hợp dành cho họ.

Để biết chân mình thuộc loại nào các bác rửa chân rồi in dấu chân mình lên sàn hay giấy, từ đó đối chiếu qua google: arch of foot type.

Nếu bác nào có $ khoảng 600k thôi thì mua Bitit's , Asia hay rẻ nhất là Thượng Đình. Giày bitis 600k mình có test thử, nhẹ êm như nike nhưng phần mũi hơi bí, nóng. Thích hợp cho luyện tập mùa đông nhiều hơn. Các loại 3, 400k các của Bitis giống nhau hết về mặt đế, chỉ khác hoạt tiết ở má và gót giày. Các bác đừng mua loại có vân ngang hay có xoáy ở đế.

Nike chỉ nên mua Nike Việt Nam, hay 2 dòng Pegasus hoặc Lunarglide, hạn chế mua Nike China. Giày Khá êm và thoáng khí nhưng dù Nike hay Adidas đế rất mau tróc sau 1 năm sử dụng. Để tiết kiệm, các bạn có thể dán đế nếu không đi nhiều.

Adidas có dòng Energy Boost khá tốt. Bạn đừng mua loại mà bên ngoài nhìn bóng bẩy hay ọp ẹp quá.

Chú ý phần mắt cá, gót, và phần thịt dưới ngón chân cái (sesamoid). Nếu bạn thử giày mà thấy nhức hoặc cấn thì bỏ đi nếu không muốn chấn thương.

Nhân viên tư vấn về công nghệ giày thì tốt nhưng bạn nên tự thử để xem đôi nào hợp với mình. Thử mà không mua cũng đừng ngại vì giày dép không phải chuyện đùa. Không chôm chỉa hay phá giày ngwoifi ta là tốt rồi.
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 16:49
catchimthangnaobantao catchimthangnaobantao is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Frodo90 View Post
Đôi của adidas 1tr495k, mua trước tết
]
Duramo 6 phái không ? Mua ở đâu vậy ?
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 17:17
chauhien93's Avatar
chauhien93 chauhien93 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by mycloud View Post
Các bác mua giày không phải nó đẹp hay xấu mà phải xem nó có phù hợp với chân hay lòng bàn chân mình không chứ?

Lòng bàn chân của con người chia làm 3 loại.

Phẳng
Cong tự nhiên
Cong nhiều

Và như vậy sẽ có các loại giày thích hợp dành cho họ.

Để biết chân mình thuộc loại nào các bác rửa chân rồi in dấu chân mình lên sàn hay giấy, từ đó đối chiếu qua google: arch of foot type.

Nếu bác nào có $ khoảng 600k thôi thì mua Bitit's , Asia hay rẻ nhất là Thượng Đình. Giày bitis 600k mình có test thử, nhẹ êm như nike nhưng phần mũi hơi bí, nóng. Thích hợp cho luyện tập mùa đông nhiều hơn. Các loại 3, 400k các của Bitis giống nhau hết về mặt đế, chỉ khác hoạt tiết ở má và gót giày. Các bác đừng mua loại có vân ngang hay có xoáy ở đế.

Nike chỉ nên mua Nike Việt Nam, hay 2 dòng Pegasus hoặc Lunarglide, hạn chế mua Nike China. Giày Khá êm và thoáng khí nhưng dù Nike hay Adidas đế rất mau tróc sau 1 năm sử dụng. Để tiết kiệm, các bạn có thể dán đế nếu không đi nhiều.

Adidas có dòng Energy Boost khá tốt. Bạn đừng mua loại mà bên ngoài nhìn bóng bẩy hay ọp ẹp quá.

Chú ý phần mắt cá, gót, và phần thịt dưới ngón chân cái (sesamoid). Nếu bạn thử giày mà thấy nhức hoặc cấn thì bỏ đi nếu không muốn chấn thương.

Nhân viên tư vấn về công nghệ giày thì tốt nhưng bạn nên tự thử để xem đôi nào hợp với mình. Thử mà không mua cũng đừng ngại vì giày dép không phải chuyện đùa. Không chôm chỉa hay phá giày ngwoifi ta là tốt rồi.
đúng cái em đang cần. Cám ơn bác nhiều
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules