Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ - Page 874 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 28-05-2019, 19:20
thuctap_duluanvien_9x thuctap_duluanvien_9x is offline
Member

Re: Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Quote:
Originally Posted by dinhtrung1810 View Post
Tập zone 2 thì phải kiên trì, cực kì kiên trì Em là em bỏ luôn
Em mới tập theo bài của Garmin dc hơn 1 tuần
https://1drv.ms/b/s!AuCIkrX3HmV-g7JqExEXyAcI3cMbxA

Sent from BPhone3Pro using vozFApp
Reply With Quote
Old 28-05-2019, 19:36
kimlink's Avatar
kimlink kimlink is online now
Senior Member

Re: Page 873 - Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Quote:
Tập zone 2 thì phải kiên trì, cực kì kiên trì Em là em bỏ luôn
Thế mà trước mình tập được hơn 2 tháng theo giáo trình của garmin

Quote:
Originally Posted by letaon View Post
Quan trọng nhất là giày. Em thấy mấy người k mang giày trail bị ngã suốt

Được gửi từ iPhone X - vozForums
Theo mình thì thứ tự ưu tiên sẽ là vest nước > giày trail> gậy. Nếu chạy trail 20km mà không có vest nước thì không chịu nổi đâu. Tiếp đến là giày, nếu trời mưa thì đi giày road coi như tạch. Pù Luông vừa rồi mình đi giày road, cũng may là trời nắng, có vài đoạn trơn thì đi rón rén thôi chứ không tự tin. Về phần gậy thì nếu dùng quen gậy sẽ giảm tải lực cho đôi chân kha khá. Điều kiện kinh tế không dư dả thì sắm một đôi trên decathlon hoặc dùng aonijie cũng được. Còn như mình dạng bần nông thì vơ lấy cây tre trên đường và vẫn dùng tốt. Ah quên nữa là dù có dùng gậy hay không thì cũng cần một đôi găng tay bảo hộ, đề phòng nhiều đoạn phải dùng tới tứ chi Dinh dưỡng mình thấy quan trọng nhất là muối. Do chạy trail đa phần khá chậm nên không cần cắn gel lắm đâu. Ăn snicker, kitkat, nho khô hoặc kẹo lạc cũng ổn, đủ thời gian hấp thụ. Qua trạm tiếp nước thì nhớ ăn mấy quả chuối nhé.
Reply With Quote
Old 28-05-2019, 22:52
thuctap_duluanvien_9x thuctap_duluanvien_9x is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kimlink View Post

Theo mình thì thứ tự ưu tiên sẽ là vest nước > giày trail> gậy. Nếu chạy trail 20km mà không có vest nước thì không chịu nổi đâu. Tiếp đến là giày, nếu trời mưa thì đi giày road coi như tạch. Pù Luông vừa rồi mình đi giày road, cũng may là trời nắng, có vài đoạn trơn thì đi rón rén thôi chứ không tự tin. Về phần gậy thì nếu dùng quen gậy sẽ giảm tải lực cho đôi chân kha khá. Điều kiện kinh tế không dư dả thì sắm một đôi trên decathlon hoặc dùng aonijie cũng được. Còn như mình dạng bần nông thì vơ lấy cây tre trên đường và vẫn dùng tốt. Ah quên nữa là dù có dùng gậy hay không thì cũng cần một đôi găng tay bảo hộ, đề phòng nhiều đoạn phải dùng tới tứ chi Dinh dưỡng mình thấy quan trọng nhất là muối. Do chạy trail đa phần khá chậm nên không cần cắn gel lắm đâu. Ăn snicker, kitkat, nho khô hoặc kẹo lạc cũng ổn, đủ thời gian hấp thụ. Qua trạm tiếp nước thì nhớ ăn mấy quả chuối nhé.
Bác cho e hỏi, phân phối HR zone khi chạy HM như nào ko!
Em trước hay chạy 10km hết dưới 1h, em mới tập giáo trình garmin 4 tháng đến tháng 9 mới finish, đk LBM 21km tháng 10 tới, mục tiêu sub2h có ổn không?
Phân phối HR khi chạy HM như nào bác?

Reply With Quote
Old 29-05-2019, 00:37
letaon letaon is offline
K.I.A

Re: Page 874 - Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Quote:

Em nghĩ tầm 21km đổ lại thì dùng đai nước đeo hông là đủ. Trên 21 thì nên có balo hoặc vest nước

Reply With Quote
Đang tải...
Old 29-05-2019, 07:21
kimlink's Avatar
kimlink kimlink is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thuctap_duluanvien_9x View Post
Bác cho e hỏi, phân phối HR zone khi chạy HM như nào ko!
Em trước hay chạy 10km hết dưới 1h, em mới tập giáo trình garmin 4 tháng đến tháng 9 mới finish, đk LBM 21km tháng 10 tới, mục tiêu sub2h có ổn không?
Phân phối HR khi chạy HM như nào bác?

Nếu bạn đã chạy 10k mà dưới 1h thì tới tháng 10 chạy HM sub 2 là rất khả thi. Mình thì ko phân phối HR khi chạy, kiểu chạy của mình thường là chạy đều pace từ đầu đến cuối. Bạn cứ bám theo đội pacer HM sub 2h ấy. Đỡ phải canh pace chạy nhàn hơn.

Quote:
Em nghĩ tầm 21km đổ lại thì dùng đai nước đeo hông là đủ. Trên 21 thì nên có balo hoặc vest nước

Đai nước hình như 2 bình được cỡ 500ml nhỉ. Mình uống khá nhiều nước nên như vậy có lẽ không đủ. Cứ đeo thêm cái vest cho chắc
Reply With Quote
Old 29-05-2019, 23:07
letaon letaon is offline
K.I.A

Quote:
Nếu bạn đã chạy 10k mà dưới 1h thì tới tháng 10 chạy HM sub 2 là rất khả thi. Mình thì ko phân phối HR khi chạy, kiểu chạy của mình thường là chạy đều pace từ đầu đến cuối. Bạn cứ bám theo đội pacer HM sub 2h ấy. Đỡ phải canh pace chạy nhàn hơn.

Đai nước hình như 2 bình được cỡ 500ml nhỉ. Mình uống khá nhiều nước nên như vậy có lẽ không đủ. Cứ đeo thêm cái vest cho chắc
Ae voz có group running nào trên FB không bác? Thi thoảng hò nhau đi chạy tí cho vui

Reply With Quote
Old 29-05-2019, 23:30
edelweiss's Avatar
edelweiss edelweiss is offline
Senior Member

Quote:
Ae voz có group running nào trên FB không bác? Thi thoảng hò nhau đi chạy tí cho vui

Có group strava đó thím. Mình tham gia lâu rồi xong từ hồi dùng garmin thì ko mang đthoai đi chạy nữa và cũng lười đồng bộ data sang strava nên lâu lắm ko vào.
Reply With Quote
Old 30-05-2019, 20:16
Propofol's Avatar
Propofol Propofol is offline
Senior Member

Re: [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

https://www.facebook.com/AsicsSportV...40600775955748

ASICS VN đang sale, trong đám GEL thì đôi nào chạy ok nhất nhỉ ?
Reply With Quote
Old 31-05-2019, 16:18
dinhtrung1810's Avatar
dinhtrung1810 dinhtrung1810 is online now
Đã tốn tiền

Re: [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Quote:
Originally Posted by Propofol View Post
https://www.facebook.com/AsicsSportV...40600775955748

ASICS VN đang sale, trong đám GEL thì đôi nào chạy ok nhất nhỉ ?
Thím chạy hàng ngày, không cần tốc độ cao, cần support nhiều thì có Nimbus, Cumulus cho chân đáp lệch ngoài, Kayano, GT2000 cho chân đáp lệch trong.

Dòng nhẹ chạy ngon hiện tại có Dynaflyte, Roadhawk.
Reply With Quote
Old 01-06-2019, 19:10
Propofol's Avatar
Propofol Propofol is offline
Senior Member

Quote:
Thím chạy hàng ngày, không cần tốc độ cao, cần support nhiều thì có Nimbus, Cumulus cho chân đáp lệch ngoài, Kayano, GT2000 cho chân đáp lệch trong.

Dòng nhẹ chạy ngon hiện tại có Dynaflyte, Roadhawk.
Mình đang dùng đôi adidas pureboost dpr mà chạy ko hợp thì nên thử đôi asics nào bên trên nhỉ?, ko biết là do mình chạy sai sách hay ko hợp chân nữa.

Tiện cho hỏi luôn có ai biết shop nào có bán đôi nike zoom ai pegasus 35 size39 không nhỉ? Hỏi 1-2 shop toàn size 40 trở lên, chân nhỏ bất tiện vc...

Sent from HTC U Ultra using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules