Phân vân giữa F880 các phiên bản và ZX1 kèm tai nghe MDR-EX1000 (và cá dòng XBA) - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 07-01-2014, 11:35
kingintel01 kingintel01 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by HikaRu View Post
40 củ nghe billboard hot 100. đúng là đại gia
Có gì đâu bạn, một khi bạn có tiền thì bạn có quyền, nhạc nào nghe mà không được???

Không lẽ có nhiều tiền mua gear là cứ bắt người ta phải nghe nhạc sang nhạc cao cấp ah!??
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 12:47
M10Cr7 M10Cr7 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chuot_nhat2706 View Post
Nếu gu của bạn là như thế này thì vứt ZX1 đi nhé
Thật ra mình nghĩ cậu ta nên bỏ luôn F và ZX1, bỏ luôn cả con Ex1000 luôn ấy chứ.
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 13:14
nntnam's Avatar
nntnam nntnam is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kingintel01 View Post
Có gì đâu bạn, một khi bạn có tiền thì bạn có quyền, nhạc nào nghe mà không được???

Không lẽ có nhiều tiền mua gear là cứ bắt người ta phải nghe nhạc sang nhạc cao cấp ah!??
Ko phải phân biệt sang hèn nhưng đúng là có 1 số loại nhạc nó đòi hỏi kỹ thuật không cao, khó phân biệt được giữa 2 thiết bị tốt và rất tốt. Cái đó là thực dụng thôi.
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 14:15
goncute's Avatar
goncute goncute is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nntnam View Post
Ko phải phân biệt sang hèn nhưng đúng là có 1 số loại nhạc nó đòi hỏi kỹ thuật không cao, khó phân biệt được giữa 2 thiết bị tốt và rất tốt. Cái đó là thực dụng thôi.
thế theo bạn loại nhạc nào thì mới cần DAP xịn, loại nào thì ko cần
Tiêu chí của em là cân được hầu hết các bài top billboard 100,các dòng nhạc xưa,hòa tấu,BSB,westlife,boyzone,các thể loại nhạc nhẹ nhàng trữ tình,nhạc sôi động,rock ít,Linkin Park chấp nhận được theo như chủ topic hay nghe là thể loại POP, mình thấy nghe pop thì nghe 1 cái DAP xịn 1 tí là đúng mà
Reply With Quote
Đang tải...
Old 07-01-2014, 14:35
scorp2ebra's Avatar
scorp2ebra scorp2ebra is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by goncute View Post
Tiêu chí của em là cân được hầu hết các bài top billboard 100,các dòng nhạc xưa,hòa tấu,BSB,westlife,boyzone,các thể loại nhạc nhẹ nhàng trữ tình,nhạc sôi động,rock ít,Linkin Park chấp nhận được theo như chủ topic hay nghe là thể loại POP, mình thấy nghe pop thì nghe 1 cái DAP xịn 1 tí là đúng mà
Chắc ý của thím ấy là nhạc audiophile và nhạc thường ấy mà
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 15:18
valkyrie1990 valkyrie1990 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
H3 là in ear mà bồ, đâu phải full size đâu, full size là 1Rmk2, đang xem sony giới thiệu sản phẩm tại ces 2014, zx1 sẽ được bán ra quốc tế vào tháng sau, thế là quá ok rồi, hehehe, tháng sau mua zx1 feat với XBA H3
à,là XBA-H3 à,mình search thấy H3 là full sized,mình cũng tia các dòng XBA nhưng không biết chất âm nó phát ra làm sao thôi.XBA-10,20,30,40
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 15:23
nntnam's Avatar
nntnam nntnam is offline
Đã tốn tiền

Quote:

Pop, hip hop, một số loại rock,... là những nhạc theo mình hưởng lợi khá ít từ việc nâng cấp DAP. Đơn giản là nó dễ nghe, dễ phổ biến, nghe trên đa số các thiết bị đều thể hiện được tốt. Còn ba cái thể loại khó chơi khác như blues, classic rock, Jazz, classical, bạn cứ thử nghe live 1 lần rồi sẽ thấy tại sao dân nghe mấy thể loại này khá khó chịu, cầu kỳ. Vì thiết bị không thể hiện được như ý muốn hoặc không giống thật thì nghe không phê được. Mấy cái tiếng guitar bass solo, piano, hoặc cả 1 dàn sáo, violon chơi cùng lúc, tái hiện ba cái đó ko phải chuyện dễ.

Mình nói rồi, ko có nhạc nào sang hay hèn. Chơi cái gì cũng phải có gu riêng. Mà đã có gu thì chả sợ bố con thằng nào cả, cứ chơi theo ý mình thôi. Cái mình nói là thực dụng thôi, còn có tiền, có gu chơi thì sợ gì thằng nào nói. Còn ngược lại, người ta gọi là trưởng giả học đòi làm sang.
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 15:35
plainseed plainseed is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by valkyrie1990 View Post
là sao vậy thím,ZX1 chất lượng bằng các dòng tầm trung hay sao vậy?nếu vậy thì nó gắn thêm 4 cái tụ rắn làm chi cho mất dáng?
Ý các bác ấy là bác mới chơi không nên nghe thiết bị quá cao cấp, sẽ không cảm nhận được 100% công lực của nó. Có khi bây giờ đưa bác cái máy tầm trung thôi là bác thấy phê lắm rồi >> không nên chơi quá sức từ đâu, thế nên các bác ấy mới bảo là phí máy !

Chuẩn là nghe nhạc Pop thị trường thì nâng cấp máy cũng chả khác là mấy. Acoustic thì còn có thấy khá hơn. Ví dụ bác cứ lấy đại 1 bài như The day you went away hoặc I want it that way (pop hồi xưa) thì sẽ thấy nghe qua các máy nghe nhạc chả khác nhau là mấy. Pop bây giờ cũng không khác gì. Nếu nghe pop bây giờ thì cứ ipod + beats hoặc chịu chơi làm con sony xba40/sony xb920/sony1R là xong. Những con sonyH3, rồi máy ZX1 là để cảm thụ những bài nhạc có kĩ thuật cao. Nhạc thị trường giờ thì nghe 90% là sướng tai chứ kĩ thuật thì có mấy đâu. Có nghe mấy con tai khác cũng ko thấy khác biệt quá rõ ràng để mà chơi nhiều tiền

Quote:

Không phải miọ người gạch đá vì có tiền có quyền mà mọi người gạch đá vì đầu tư không thông minh và thiếu tìm hiểu em thấy nhiều người vẫn chơi loa tiền trăm triệu hay tý để nghe nhạc "cao cấp theo ý bác" nhưng họ vẫn nghe bin bót một trăm, = ipod/x3/dx50/sonyF và 1 con tai thị trường ở mức tiền vừa phải.

Last edited by plainseed; 07-01-2014 at 15:40.
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 15:42
HikaRu's Avatar
HikaRu HikaRu is offline
Senior Member

Quote:

Quote:
Originally Posted by nntnam View Post
Pop, hip hop, một số loại rock,... là những nhạc theo mình hưởng lợi khá ít từ việc nâng cấp DAP. Đơn giản là nó dễ nghe, dễ phổ biến, nghe trên đa số các thiết bị đều thể hiện được tốt. Còn ba cái thể loại khó chơi khác như blues, classic rock, Jazz, classical, bạn cứ thử nghe live 1 lần rồi sẽ thấy tại sao dân nghe mấy thể loại này khá khó chịu, cầu kỳ. Vì thiết bị không thể hiện được như ý muốn hoặc không giống thật thì nghe không phê được. Mấy cái tiếng guitar bass solo, piano, hoặc cả 1 dàn sáo, violon chơi cùng lúc, tái hiện ba cái đó ko phải chuyện dễ.

Mình nói rồi, ko có nhạc nào sang hay hèn. Chơi cái gì cũng phải có gu riêng. Mà đã có gu thì chả sợ bố con thằng nào cả, cứ chơi theo ý mình thôi. Cái mình nói là thực dụng thôi, còn có tiền, có gu chơi thì sợ gì thằng nào nói. Còn ngược lại, người ta gọi là trưởng giả học đòi làm sang.
ý em chỉ là bảo đại gia thôi mà,thường thì người ham mê nghe NHẠC thật sự mới tìm kiếm,up hàng,đầu tư cao. Còn những nhạc như billboard hot 100 kia đầu tư cao vậy hẳn phải rất giàu
-bác nntnam nói chuẩn quá,hôm nọ mới đi nghe ké được combo khá chỉnh chu của ông anh- hơi bị bất ngờ với cách thể hiện những bản rock của combo đó. Vậy liệu cũng là combo đó,nhưng mình nghe billboard liệu có thấy hay?
Reply With Quote
Old 07-01-2014, 15:49
goncute's Avatar
goncute goncute is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by plainseed View Post
Ý các bác ấy là bác mới chơi không nên nghe thiết bị quá cao cấp, sẽ không cảm nhận được 100% công lực của nó. Có khi bây giờ đưa bác cái máy tầm trung thôi là bác thấy phê lắm rồi >> không nên chơi quá sức từ đâu, thế nên các bác ấy mới bảo là phí máy !

Chuẩn là nghe nhạc Pop thị trường thì nâng cấp máy cũng chả khác là mấy. Acoustic thì còn có thấy khá hơn. Ví dụ bác cứ lấy đại 1 bài như The day you went away hoặc I want it that way (pop hồi xưa) thì sẽ thấy nghe qua các máy nghe nhạc chả khác nhau là mấy. Pop bây giờ cũng không khác gì. Nếu nghe pop bây giờ thì cứ ipod + beats hoặc chịu chơi làm con sony xba40/sony xb920/sony1R là xong. Những con sonyH3, rồi máy ZX1 là để cảm thụ những bài nhạc có kĩ thuật cao. Nhạc thị trường giờ thì nghe 90% là sướng tai chứ kĩ thuật thì có mấy đâu. Có nghe mấy con tai khác cũng ko thấy khác biệt quá rõ ràng để mà chơi nhiều tiền.
Theo mình nghĩ nếu nghe pop như bây giờ mà dùng DAP xịn 1 chút sẽ nghe hay hơn mấy con thường, và ko thấy phí tiền đâu, nghe nhạc pop trên con dap thường và 1 con dap xịn thì sẽ khác nhau nhiều đấy nhất là âm bỏng sẽ trong và chi tiết hơn , còn âm bass thì lại sâu hơn. Vẫn chốt 1 câu, chủ thớt mua zx1 để nghe nhạc là đáng đồng tiền bát gạo, ko phí đâu, mắc công mua mấy con DAP thường thường rồi sau này nghe mấy con Dap cao hơn như ak100 hay zx1 lại thấy hối hận và muốn đổi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules