Thảo Luận Hội những người nghe nhạc bằng chiếc Blackberry - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 12-10-2013, 21:12
binhdesigns's Avatar
binhdesigns binhdesigns is offline
Senior Member

Re: Hội những người nghe nhạc bằng chiếc Blackberry

Quote:
Originally Posted by mitom90 View Post
Đừng quá hi vọng vào cái chip âm thanh, điển hình như S4 gắn chip wolfson mà phát như hạch
Mình đang dùng S4 và mình thấy khả năng chơi nhạc của nó tốt chứ không hề tệ! Và so với Bold 9000 của mình thì mình đánh giá S4 cao hơn khá nhiều! Bold 9000 nghe FLAC âm thanh cho ra rất nhiễu, tình trạng này cũng gặp trên S4 khi nghe bằng trình nghe nhạc mặc định của máy , nhưng con S4 khi chơi nhạc bằng power amp thì âm thanh trong hơn!
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:22
mitom90's Avatar
mitom90 mitom90 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by binhdesigns View Post
Mình đang dùng S4 và mình thấy khả năng chơi nhạc của nó tốt chứ không hề tệ! Và so với Bold 9000 của mình thì mình đánh giá S4 cao hơn khá nhiều! Bold 9000 nghe FLAC âm thanh cho ra rất nhiễu, tình trạng này cũng gặp trên S4 khi nghe bằng trình nghe nhạc mặc định của máy , nhưng con S4 khi chơi nhạc bằng power amp thì âm thanh trong hơn!
Hãy nghe nhiều hơn đi ^^ chúc bạn vui vẻ với S4, không phải tự nhiên mà anh em ở đây và trên các diễn đàn lớn đều không thích hàng android, chân thành mà nói thì S4 chỉ được xếp vào hàng...tiện phát được nhạc thì nghe. Và thêm một điều nữa, hãy nghe bằng nhạc mp3 320kb/s. Tai bạn chẳng đủ level để nghe flac đâu
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:25
binhdesigns's Avatar
Senior Member

Quote:
Hãy nghe nhiều hơn đi ^^ chúc bạn vui vẻ với S4, không phải tự nhiên mà anh em ở đây và trên các diễn đàn lớn đều không thích hàng android, chân thành mà nói thì S4 chỉ được xếp vào hàng...tiện phát được nhạc thì nghe. Và thêm một điều nữa, hãy nghe bằng nhạc mp3 320kb/s. Tai bạn chẳng đủ level để nghe flac đâu

Cảm ơn lời khuyên của bạn, và cũng chúc bạn sớm trở thành một Audiophile đích thực với đôi tai ''vàng'' của mình!
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:30
duongpah duongpah is offline
Senior Member

Quote:
Thực ra nếu là BB thì cắm ngon lành nhất là 8900 ^^
8900 mình chưa nghe nhưng mình nghỉ nó không được hay như dòng họ nhà Bold đâu, điển hình là 9780, cắm tai nghe ngon thì không thua gì Dap tầm trung như clipzip hoặc sony walkman s755. Mà thực ra BB nghe nhạc hay nhất là chiếc Playbook, mình cũng sở hữu con này nhưng nghe nhạc bằng nó thì bất tiện vì kích thước của em nó.
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:33
duongpah duongpah is offline
Senior Member

S4 mình chưa được thử nhưng thử con arcs của vợ mà công nhận nghe như hạch thật, chẳng bằng con BB nào của mình cả. Thế nên vợ mới dành con 9000 của mình làm máy backup kìa
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:34
binhdesigns's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duongpah View Post
8900 mình chưa nghe nhưng mình nghỉ nó không được hay như dòng họ nhà Bold đâu, điển hình là 9780, cắm tai nghe ngon thì không thua gì Dap tầm trung như clipzip hoặc sony walkman s755. Mà thực ra BB nghe nhạc hay nhất là chiếc Playbook, mình cũng sở hữu con này nhưng nghe nhạc bằng nó thì bất tiện vì kích thước của em nó.
Playbook cho ra âm cân bằng và trong trẻo hơn điện thoại Blackberry, anh em nào thích Bass thì sẽ thấy nó thiếu bass, mình cũng rất thích âm của Playbook!
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 21:36
mitom90's Avatar
Senior Member

Quote:
Cá nhân mình đánh giá thì 8900 là nghe hay nhất trong họ hàng BB, nếu có điều kiện thì bạn nên thử.

Quote:
S4 mình chưa được thử nhưng thử con arcs của vợ mà công nhận nghe như hạch thật, chẳng bằng con BB nào của mình cả. Thế nên vợ mới dành con 9000 của mình làm máy backup kìa
Mình chưa thấy cái điện thoại Android nào nghe nhạc ra hồn cả, nếu mà phải xếp hạng thì có lẽ đỡ nhất là mấy em Sony thôi. 9000 nghe nhạc cũng tựa tựa 97xx, cơ mà hơi ngán vụ pin.
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 23:06
kNX's Avatar
kNX kNX is offline
Senior Member

chưa đc nghe nhiều các đời BB, có 2 con trên tay nhận xét thế này
- 99 nghe như hạch, nguồn yếu tiếng bí bách.
- 978 tương đối khá, tiếng mộc nhưng hiss khá nhiều.
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 23:08
prettylife.1505 prettylife.1505 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by binhdesigns View Post
S4 mình hok có nên k dám phán,chứ cái power amp mà ra âm thanh sạch thì

mình chịu,nó là trình boot bass kinh nhất,nghe ầm ầm
Reply With Quote
Old 12-10-2013, 23:12
mitom90's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by prettylife.1505 View Post
S4 mình hok có nên k dám phán,chứ cái power amp mà ra âm thanh sạch thì

mình chịu,nó là trình boot bass kinh nhất,nghe ầm ầm
Được cái giao diện đẹp ^^ dân tình mới nghe nhạc cứ nghe thấy bass nhiều ảo ảo là sướng mà quên mất là nó làm méo tiếng phát sợ luôn
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules