Cảnh báo laptopvip.vn Kỹ Nghệ Việt lừa đảo. - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 13-09-2013, 23:12
zorokiemkhach zorokiemkhach is offline
K.I.A

Re: Cảnh báo laptopvip.vn Kỹ Nghệ Việt lừa đảo.

Quote:
Originally Posted by twin snakes View Post
ôi laptopvip thì dính phốt xưa nay rồi, xui cho thớt ko tìm hiểu kỹ, thôi coi như bài học để đời vậy
/mod thêm ông này vào blacklist cho bà con nhờ đi
Công nhận mặt nó cũng dày bằng năm sáu cái bánh xe bò mới lếch lên đây cãi chày cãi cối. Làm ăn như thế sao cả nhà nó còn sống cũng hay thật. Cái mặt nó mười chiếc xe tăng ủi một năm còn chưa nát nữa mà. Lũ thất đức này thì nó vẫn sống tốt thôi, sau này con cái tụi nó hưởng trọn gói.
Reply With Quote
Old 14-09-2013, 09:03
Ve Sinh Laptop's Avatar
Ve Sinh Laptop Ve Sinh Laptop is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 21A View Post
Lúc sáng lúc tối đó bạn. Khi bạn đặt tay kéo màn hình gập lại hoặc mở ra thì độ sáng thay đổi.
khẳ năng bị lỏng dây thôi
Reply With Quote
Old 14-09-2013, 09:10
nprmc nprmc is offline
K.I.A

Ui trời.. Bọn laptopvip này dính phốt từ lâu lắm rùi, anh em voz ai cũng cạch mà sao bác lại dại mà đâm đầu vào mua hàng của tụi nó vậy... Thôi chia buồn với bác...
Reply With Quote
Old 23-09-2013, 10:45
rubee rubee is offline
Junior Member

đề nghị anh em diễn đàn share các diễn đàn khác và mọi người biết để cảnh giác đi, chứ tôi thấy bọn này lừa đảo nhiều wa rồi , đề nghị nên có BLACKLIST
đây là chia sẻ của mình :
gần đây mình có mua 1 cái dell xps 15 cho thằng em mới đậu ĐH, nhìn trên website nó có 2 loại : 1 là new 2 là ref, ghi rõ ràng là thế, nghĩ là nó uy tín nên ghé mua, trc khi mua hỏi kĩ càng là hàng này hàng new hay là hàng ref , nó khăng khăng khẳng định chắc nịch là hàng brandnew 100%, show ra cả ngày nhập khẩu về với mình, mình cũng nghĩ là ok, còn nguyên seal nguyên kiện, còn mới nhập thì chắc là ok, về mình xài thấy cũng bt nhưng vẫn thấy bất an nên call wa tụi sale của Dell us nhờ check lại service tag, ơn trời nó báo lại là hàng Ref, mình hỏi lại thêm 1 đứa sale nữa nó vẫn báo là ref, thế là mình đóng gói máy lại đem lên cửa hàng hỏi cho ra nhẽ thì nó bảo là "hàng này nó đem về nân từ win7 lên win8 nên bị ref, chứ phần cứng còn nguyên", thế là mình hỏi nó xin thông tin ng đặt hàng + mã đơn đặt hàng vì muốn check lại thông tin chi tiết là máy này tại sao lại ref thì phải có các thông tin đó thì Dell US mới report lại cho.
Nó ko dám đưa thông tin là mình hiểu rồi, thế là nó bảo mình trả hàng nhận lại tiền, ok mình trả hàng nhận tiền vì mình trả tiền mua hàng new chứ ko phải để nhận hàng ref ko rõ bên trong ntn, nhưng trc khi nhận tiền mình còn hỏi nó là bên này còn con nào new hay ko thì nó báo lại là "bên em nguyên lô này như nhau, anh lấy thì lấy chứ với bên em đây là hàng new "... nguyên lô như nhau @@, tức là ref hết mà nó dám bảo là new. New là new, ref là ref, ko có việc lập lờ thế đc, mình biết REF cũng có nhiều loại, nhưng nếu tụi Dell US ko cung cấp thông tin chi tiết thì cũng chả biết đc cái máy này là Ref gì, mình thì nhận lại tiền và Bye bye ko bao h mua hoặc giới thiệu ai mua hàng ở đây nữa, chỉ tiếc cho 2 chị em hôm đó cùng mua với mình, ko biết là họ có biết là họ đang bị lừa hay ko ..... trả tiền mua hàng NEW để nhận đc hàng REF. Lừa đảo đến thế là cùng ..., mong ae ai mua máy laptop mới, đừng ham rẻ, nếu muốn mua hàng new thì né cái cửa hàng laptopvip kĩ nghệ việt này ra
Reply With Quote
Old 23-09-2013, 15:12
dinhkhoi8888 dinhkhoi8888 is offline
Senior Member

Mình nói thật luôn là nó toàn lấy hàng của đám buôn lậu với UG, dựng máy dập box đủ thứ cả. Bảo hành chính hãng cái beep nhà chúng nó, hãng hay cửa hàng. Giờ mua cứ thoả thuận xách lên dell hay hp luôn, đéo bh thì tán thẳng cái máy vào mặt nó, dám chơi thì mua hahaha
Reply With Quote
Old 23-09-2013, 16:07
slardar1121993 slardar1121993 is offline
Senior Member

laptopvip tai tiếng từ lâu ùi mà, bây h nó vẫn còn sống á @@
Reply With Quote
Old 23-09-2013, 18:07
Khoa_Satria Khoa_Satria is offline
Senior Member

Thằng bạn mua của nó con Alienware m14x ,lúc chuyển bảo hành thì bên dell xác nhận con đó là hàng ăn cắp nên ko chuyển đc vãi đái hàng của tụi này.
Reply With Quote
Old 23-09-2013, 18:09
latiato95's Avatar
latiato95 latiato95 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Khoa_Satria View Post
Thằng bạn mua của nó con Alienware m14x ,lúc chuyển bảo hành thì bên dell xác nhận con đó là hàng ăn cắp nên ko chuyển đc vãi đái hàng của tụi này.
bá đạo vậy luôn hả bác.
Reply With Quote
Old 24-09-2013, 16:39
nguyendai7079 nguyendai7079 is offline
K.I.A

mua máy tinh dell thì kiểm tra cái service tag, đã biết nó mang danh lừa rồi mà vẫn ko kiểm tra. ko biết có dìm hàng ko đây
Reply With Quote
Old 01-10-2013, 12:12
21A's Avatar
21A 21A is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nguyendai7079 View Post
mua máy tinh dell thì kiểm tra cái service tag, đã biết nó mang danh lừa rồi mà vẫn ko kiểm tra. ko biết có dìm hàng ko đây
Nhiều người không rành về mãng này thím à. Cứ thấy rẻ là mua thôi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules