Cảnh báo laptopvip.vn Kỹ Nghệ Việt lừa đảo. - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 13-09-2013, 21:14
21A's Avatar
21A 21A is offline
Senior Member

Cảnh báo laptopvip.vn Kỹ Nghệ Việt lừa đảo.

Quote:
Thông tin mới: Laptopvip lừa đảo đả đẻ ra laptopg7 lừa đảo.
Lâu rồi mới vào thăm lại topic, update thêm được thông tin mới hai thằng này là một. Các thím có thể search google là nó sẽ suggest là vô số topic về laptopvip lừa đảo và laptopg7 lừa đảo.
Cảnh báo cho mọi người khi có ý định mua laptop từ cửa hàng này thì nên tìm hiểu kỹ.
Hôm nay nay đem con laptop Dell đi bảo hành mới biết được con Lap mình mua ở Kỹ Nghệ Việt không phải là chính hãng mà là hàng xách tay.
Bảo hành chính hãng của Dell xác nhận là hàng xách tay từ nước ngoài 100% và từ chối bảo hành..
Khi đem tới của hàng của Kỹ Nghệ Việt thì nhân viên ở đó mới nói là hàng xách tay nhưng là xách tay chính hãng, do họ lấy nguồn từ công ty khác chứ không phải lấy trực tiếp từ Hãng nên mới bị gọi là hàng xách tay. Và vẩn được bảo hành ở Hãng (Tuy nhiên tụi em bị từ chối ở hãng mới đem qua cho tụi nó)
Lúc đó mình biết chính xác là bị dính Phốt từ bọn Kỹ Nghệ Việt này nên không đôi co với tụi nó nửa.
Đến lúc thằng Kỹ Thuật ra nhận máy bảo hành thì nó từ chối bảo hành vì lí do không có 2 con tem trên màn hình (máy mình bị lỗi màn hình, tem củ trên màn hình bị rơi ra tuy nhiên mình chưa bao h tháo máy). Tụi nó chỉ nhận hỗ trợ, nếu thay thế linh kiện sẽ báo giá. Quá ức chế vị bị dính máy xách tay + chính xách bảo hành nên mình đả bỏ về.
Sau đó quay lại Trung Tâm Bảo trên Nguyễn Thị Huỳnh mới biết bên chính hãng bảo hành không phụ thuộc có tem hay không.
Cảnh báo cho các thím mua hàng tại đây. Các thím nào có cách để trị bọn này không? Máy của em còn bảo hành nhưng không được nhận bảo hành chỉ vì con tem và phát hiện máy không chính hảng.

Quote:
Originally Posted by rubee View Post
đề nghị anh em diễn đàn share các diễn đàn khác và mọi người biết để cảnh giác đi, chứ tôi thấy bọn này lừa đảo nhiều wa rồi , đề nghị nên có BLACKLIST
đây là chia sẻ của mình :
gần đây mình có mua 1 cái dell xps 15 cho thằng em mới đậu ĐH, nhìn trên website nó có 2 loại : 1 là new 2 là ref, ghi rõ ràng là thế, nghĩ là nó uy tín nên ghé mua, trc khi mua hỏi kĩ càng là hàng này hàng new hay là hàng ref , nó khăng khăng khẳng định chắc nịch là hàng brandnew 100%, show ra cả ngày nhập khẩu về với mình, mình cũng nghĩ là ok, còn nguyên seal nguyên kiện, còn mới nhập thì chắc là ok, về mình xài thấy cũng bt nhưng vẫn thấy bất an nên call wa tụi sale của Dell us nhờ check lại service tag, ơn trời nó báo lại là hàng Ref, mình hỏi lại thêm 1 đứa sale nữa nó vẫn báo là ref, thế là mình đóng gói máy lại đem lên cửa hàng hỏi cho ra nhẽ thì nó bảo là "hàng này nó đem về nân từ win7 lên win8 nên bị ref, chứ phần cứng còn nguyên", thế là mình hỏi nó xin thông tin ng đặt hàng + mã đơn đặt hàng vì muốn check lại thông tin chi tiết là máy này tại sao lại ref thì phải có các thông tin đó thì Dell US mới report lại cho.
Nó ko dám đưa thông tin là mình hiểu rồi, thế là nó bảo mình trả hàng nhận lại tiền, ok mình trả hàng nhận tiền vì mình trả tiền mua hàng new chứ ko phải để nhận hàng ref ko rõ bên trong ntn, nhưng trc khi nhận tiền mình còn hỏi nó là bên này còn con nào new hay ko thì nó báo lại là "bên em nguyên lô này như nhau, anh lấy thì lấy chứ với bên em đây là hàng new "... nguyên lô như nhau @@, tức là ref hết mà nó dám bảo là new. New là new, ref là ref, ko có việc lập lờ thế đc, mình biết REF cũng có nhiều loại, nhưng nếu tụi Dell US ko cung cấp thông tin chi tiết thì cũng chả biết đc cái máy này là Ref gì, mình thì nhận lại tiền và Bye bye ko bao h mua hoặc giới thiệu ai mua hàng ở đây nữa, chỉ tiếc cho 2 chị em hôm đó cùng mua với mình, ko biết là họ có biết là họ đang bị lừa hay ko ..... trả tiền mua hàng NEW để nhận đc hàng REF. Lừa đảo đến thế là cùng ..., mong ae ai mua máy laptop mới, đừng ham rẻ, nếu muốn mua hàng new thì né cái cửa hàng laptopvip kĩ nghệ việt này ra
Quote:
Originally Posted by hello kitty View Post
"Hành trình" mua HP envy17 3D tại Kỹ Nghệ Việt, nỗi đau quặn thắt.

Chào mọi người! Mình đang ở Bình Dương, tâm trạnh rất tồi tệ do vừa mua laptop ở kỹ nghệ Việt được hơn 6 tháng nhưng gặp đủ mọi vấn đề. Sau đây anh em nào có hứng ngồi đọc bài này thì mình xin kể lại thế này:
- Mình là Sinh Viên Kiến Trúc, cần tìm một cái laptop để sử dụng, thế là chọn HP envy 17 3D, lên web xem thì thấy Laptopvip.com có bán,hỏi xung quanh thì nói ở đó bán cũng được, vậy là "xách đít" đi mua thôi..
Tới nơi đem máy ra thì chẳng thấy hộp tem gì cả, nhân viên kĩ thuật bật máy lên cho xem thông số (chưa vào win), thông số dĩ nhiên không có gì bất thường, bất thường ở chỗ: số serial đã hết hạn bảo hành chính hãng mấy tháng, mặt a nhân viên tỉnh bơ nói rằng:không sao a! Ở đây bảo hành cho a luôn (tới đây a e đừng mắng e ngu, tại lần đầu mua máy, e cũng khá ngờ nghệt)..thôi thì ok hết thì xách máy về..
- Đến đây thì giai đoạn bị hành hạ bắt đầu. Chưa được 3 tháng thì bàn phím e nó hư 2 nút, maý nóng đỡ không nổi (bật lên phát là 60-70 độ), rôì thì laị "thân chinh" đem lên chỗ Kỹ Nghệ Bảo Hành, được nửa tháng mình gọi lại, vẫn chưa xong..thế là cứ cách 2 ngày mình gọi một lần (chắc chịu hết nổi nên khoảng 5 ngày sau nói xong rồi), lên lấy thì bảo chưa xong (chạy xe máy từ BD lên mất 45p nói chưa xong ứa gan), đành đi về đợi thêm 1 tuần, vậy là lên lấy, bàn phím sửa rồi nhưng chỉ là chắp vá..đem về chưa được 1 đêm thì nó "beep beep" liên hồi, gọi lên thì được thông báo là bàn phím gắn bằng tay nên nó hở, vuốt qua bàn phím cái là hết à...ok biểu vuốt thì vuốt, máy lên mới ghê chứ..nhưng được 1 lần à..rồi xách máy lên đó nữa..thay bàn phím liền luôn, mình hỏi về nhiệt độ, họ nói bình thường..máy HP nó nóng vậy (lúc đó nhiệt độ khởi động là 77 độ mà nói bình thường, a e hết hồn chưa), hỏi thêm máy vệ sinh chưa thì khẳng định hùng hồn: dĩ nhiên bên e đã vệ sinh kĩ càng cho a rồi..
- Thế là sau 4 lần "xách đít" Bảo Hành, e nó đã trở về.. Tại đây, sự đau khổ còn dằn vặt mãi tới giờ. Bây giờ nóng 90 độ là điều diễn ra hằng ngày bất chấp Onboard, không xài gì hết, xem 1 Clip Taylor Swift thôi mà cũng treo máy vì nhiệt độ khủng 95.. Quá đau lòng nhưng không đầu hàng số phận, đem máy lên trung tâm HP luôn chấp nhận sửa tính phí.. Hôm nay lên hỏi được các a trả lời như sau:
+ Máy e bị hư main rồi, nóng lắm, ở VN lại không có linh kiện thay, phải nhập, giá rất đắt.. À! Máy e rất bẩn, mua lâu chưa, thêm cái ổ đĩa Blue-ray hư rồi, không sửa được..phí vệ sinh với kiểm tra máy là 300k, để a xem thêm mấy bữa xem thế naò, tuần sau quay lại.
Bần thần, đờ đẫn, 22 triêụ của Ba cho đã ra đi, nếu đó là tiền của mình thì còn đỡ, mua về một cái máy chiên trứng bị lỗi..buồn quá a em..
Kết Luận: hết sức nóng giận vì bị Kỹ Nghệ Việt lừa đảo, Bảo Hành chẳng ra gì, thay cái bàn phím có tiếng Ả Rập mọi người nghĩ sao, trong khi HP toàn bàn phím tiếng Anh (các a ở HP nói vậy). Hiện tại laptop của e đang "yên vị" trên trung tâm HP, bác nào muốn thông tin gì sau khi e nó về e sẽ đăng hình chi tiết hơn..
Hôm nay một ngaỳ đầy bão và lạnh (19.7.2013)

Nguồn : http://www.tinhte.vn/threads/hanh-tr...-that.2140167/

Update thêm cho a e cảnh giác. Đã từng mua hàng thèng này từ 3 năm trước đăng giá mập mờ không có VAT trên web, mua rồi tính tiền mới biết, lúc đó còn gà mờ, giờ thấy nó kinh quá. Up.............

Quote:
Originally Posted by ch34ts View Post
Mình là đại diện cho công ty Kỹ Nghệ Việt .laptopvip.vn

Hiện tại công ty hoạt động theo phương châm nhập khẩu trực tiếp từ US, mua sale off tại một số trang amazon.com, newegg.com , tigerdirect.com , .dell.com.....

Kỹ Nghệ Việt bán giá thấp hơn thị trường do có nguồn hàng tốt , coupon code .Còn về việc Kỹ Nghệ Việt có bán hàng không đúng chất lượng không vui lòng member đến trực tiếp , kiểm tra hàng

Hàng laptopvip bán ra luôn đạt tiêu chuẩn của nhà sản xuất có thể check và có giấy cam kết hàng chính hãng , bảo hành hãng.

Dell bảo hành tại Dell VN công ty Lạc Việt 23 Nguyễn Thị Huỳnh , Phú Nhuận
HP bảo hành tại HP Việt Nam 37 Tú Xương
Toshiba bảo hành tại DGW
Lenovo-IBM bảo hành số 3 lô k1 Khu dân cư Tân Quy Đông P.Tân Phong Quận 7

Mình không tranh luận nhiều VOZ , vì trên này có đụng chạm về kinh doanh, nên việc nói xấu lẫn nhau , mình không thích như thế.Vì hàng mình bán ra có khách hàng phản hồi rất tốt.

Cám ơn khách hàng đã và đang ủng hộ công ty.

Bạn The Death và Votinhmic mình biết bạn bán Alienware cho anh em VOZ, giá Alienware của bạn cũng khá tốt nên cũng không cần nói như thế. Bên mình bán hàng nào nói hàng đó, chưa bao giờ bị khách hàng phản hồi vì làm thiếu trung thực trong kinh doanh.Việc khách hàng có ũng hộ laptopvip hay không là do cung cách phục vụ , chế độ bảo hành hậu mãi.Khách hàng tự đánh giá

Cám ơn anh em VOZ quan tâm , mình nói lại laptopvip không tranh luận VOZ.Mong các anh em VOZ tiếp tục ủng hộ và phản hồi cho laptopvip để laptovip phục vụ tốt nhất

Riêng mem VOZ nếu mua sản phẩn tại laptopvip các dòng cao cấp như ASUS G, ALIENWARE, Ultrabook , DELL XPS , Sager và các dòng Elitebook , WorskStation sẽ được giảm giá từ 500,000đ đến 1,000,000đ có thể hơn chi tiết vui lòng call
08-62974098/98

Hàng hóa laptopvip có đúng tiêu chuẩn không vui lòng đến laptopvip check hàng, tận mắt xem hàng .Mong mem VOZ kết hợp lẫn nhau để phục vụ khách hàng tốt nhất
Thân
Quote:
http://www.nhattao.com/threads/canh-...-viet.1960087/

tình hình là như thế này mọi người à. tháng 8 năm 2012 em có mua ở đây con sony F232 và dc tư vấn là hàng new 100% về xài dc 1 tuần và phát hiện lỗi ngốn ram xài cái gì cũng thế ram 4g mà nó chơi 1 phát = 0 lun ra dc tư vấn nâng lên 8 g và thế là nghe lời chơi lun về nhà mở lên ngon lành cành đào dc 10' thấy giật giật xem lại 8 g ram đã về 0 bực quá đem ra mắn vốn và họ chịu đổi mình thấy chắc có uy tin con kia chắc là do sản xuất thôi bỏ qua. đổi lấy con f236 bù thêm 1 ít nữa tổng con này là 23.500.000
và dc tư vấn con này là hàng refurbished ok tin chú này làm ăn uy tín nói thật. dem về nhà xài dc mấy ngày và test lại thỳ thấy hdd 750 có 5400 thế mà web đăng 7200 gọi dt hỏi thỳ la web đăng nhầm , vụ này bỏ. tiếp theo mình xem kỹ lại nữa thì hdd bị bad 1 chấm đỏ lè gọi dt ngay ko bắt mấy thấy 1 chấm ko sao kệ nó xài lun. xài chơi game va thế là có tình trạng mới bệnh củ của con f232 đó là cpu hoạt động len 70% là con chuột nó ngu ra và nó giật như đang đi trên dòng điện cao thế vậy 8 ram g cũng = 8. ngán quá là ngán và trúng tủ trong lúc mình ngán thỳ ông anh về cho con mac thế là mình trùm mền nó lại dc 4 tháng. trong 1 đêm nằm ngủ chym bao thấy con f236 hiện về báo mộng la em cô đơn lắm em lạnh lắm. thế là sáng mai dậy và lấy nó ra lau chùi sạch sẽ xong để nó lên bàn tìm chủ mới cho nó. nghĩ ngay đến chổ uy tín mình đã mua alo nó ngay bên kia ola và mình gã ý mún để lại con này và dc trả lời bên em hiện ko thu con nay và cũng ko còn bán dòng này nữa anh thông cảm ( ý nó ko mua lại) thấy thế tưởng thật mở web lên xem thấy vẫn còn bán mà.nó đã có ý ko thu rồi thỳ thôi nói gì nữa cho mệt và thế là mình phải gian nang tìm chủ mới đem nó di tới đi lui và phát hiện 1 điều 10 cai cữa hàng thỳ hết 9,5 chỗ nói kỹ nghệ việt chơi toàn hàng dựng và ngã giá mua với cái giá rất đẹp ~8 triệu ~9 triệu.bực quá về thế là đem đi cho thằng hàng xóm lun ==> cái máy bằng 1 nồi lẫu.
lúc mua thỳ dạ thưa con này của em là hàng refurbished trưng bày thôi em nhập bên đó về .......... ko phải hàng dựng đâu ................hàng anh xài mà lỗi lầm gì em chịu tất.........
toàn là đường với mật
hic mình xin cảnh tỉnh cho mội người về địa chỉ này. mình thỳ cũng hai lúa lắm trc mua máy cũng thix chơi game vs cái thương hiệu sony nên mới chơi cái thằng f236 xách tay đó nên mới tham khảo trên diễn đàn . ai dè tiền mất tật mang ức chế . hic anh em chú ý nhé và mình nghĩ đừng bao giờ chơi xách tay của cái thằng này mà ko biết hàng của hảng nó có..............hic
Quote:
Originally Posted by The Death View Post
http://vozforums.com/showthread.php?...834&highlight=

Quote:
http://www.nhattao.com/threads/canh-...-viet.1960087/

Lehoangphuc2901: Mình cũng đang trong tình trang như bạn đây !!!! Minh mua f224 bên laptopvip ....do mjnhf mua về ít xài ,1ngày mở lap có tí xiu là tắt...1ngày chơi game thi phát hiện màn hình giựt giựt ...nguồn vẫn cấm điện thế mà pin k vô điện ...Gọi lên laptopvip thj họ bảo chắc do nguồn điện nhà bạn có vấn đề !!! Mjnh nghe qua thôi,,,nếu nguồn điện nhà minh có vấn đề thì tất cả điện tử sony,,,anly sony,máy ps3 ,may tinh bàn cũng đâu có bj gì đâu .....Mình mang đj bảo hành 3 lần rồi mà giờ về thi lại bị tình trạng cấm điện ko vô nữa ......do mình ở daklak nên gửi máy đj bao hành cũng bất tiện ....Cùng cảnh ngộ với chủ topic ,,,
Quote:
NguyenAnhHuy bên nhattao.com: mình cũng mua ở đây.kêu là hàng mới 100% nhưng kiểm trs thì thấy HDD hoạt động được 373 giờ.thời gian khởi động là 157 lần.đt hỏi thì luôn tìm cách tránh né câu hỏi.trả lời là hàng nhập về nó như thế.mình cũng làm lơ cho qua.nhưng chắc chắn là bán hàng cũ,hàng lừa đảo rồi.

Topic này, con này chính khách của mình đến hỏi kĩ nghệ việt đậy và dc kĩ nghệ việt trả lời rằng là hàng brandnew, nguyên seal nhé:
11:28:52 AM
ral.blue@yahoo.com: A

11:28:53 AM
ral.blue@yahoo.com: VInh

11:28:57 AM
ral.blue@yahoo.com: Giúp tui tí

11:29:02 AM
ral.blue@yahoo.com: http://www.dell.com/support/troubles...us/en/04/Index

11:29:07 AM
ral.blue@yahoo.com: Con này cấu hình đọc ko hiểu

11:29:08 AM
ral.blue@yahoo.com:

11:29:38 AM
iron_man_74269: uh

11:30:18 AM
ral.blue@yahoo.com: Đọc giúp tui

11:30:24 AM
iron_man_74269: dua service tag

11:30:27 AM
iron_man_74269: chu dua link

11:30:29 AM
iron_man_74269: sao check dc

11:30:57 AM
ral.blue@yahoo.com: 1TZZ5R1

11:31:00 AM
ral.blue@yahoo.com: Service Tag đó

11:32:58 AM
ral.blue@yahoo.com: Check giúp bạn tui xem có phải Brandnew ko

12:15:44 PM
ral.blue@yahoo.com: Cái service check nãy tui nhờ ông

12:15:48 PM
ral.blue@yahoo.com: Là của bên Laptop VIP đó

12:15:58 PM
iron_man_74269: nó ko có info bảo hành

12:15:58 PM
iron_man_74269:

12:15:59 PM
ral.blue@yahoo.com: Đợi tui xin nó cái cấu hình

12:16:10 PM
iron_man_74269: kêu tui nó là gio check service tag truc tiep

12:16:14 PM
iron_man_74269: tai sao ko có bào hành

12:16:25 PM
ral.blue@yahoo.com: Đây đây cấu hình đây

12:16:25 PM
ral.blue@yahoo.com: Trung Laptopvip: 2670 / 6gb/750gb/gt555 3gb/ wc/ hd+1600x900

Đúng ko kĩ nghệ việt....

Giờ cần bác phuclong và anh votinhmirc đưa thêm bằng chứng nữa ko???

Cần minh đưa thêm 1 số service tag nữa của bên anh bán ko có gói bh, hàng ko có nguồn gốc ko???

Bác chủ thớt cần bằng chứng nữa ko, bác phuclong_hl còn giữ product number và seri máy của HP elitebook, nguyên seal thì bị bóc ra dán lại thay ram
Quote:
- Đây là tình kinh nghiệm và tinh trạng cua minh sau khi mua laptop tại Công ty Kỹ Nghệ Việt

Mình đã từng mua con asus g74 tại đây nhưng sau 1 thời gian moi nhận ra vấn đề (do mình con ga )

sau 1 thời gian sử dụng tuy không co vấn đề gi nhưng gần đây mình có mang may đi làm vệ sinh thi phát hiện máy đã bi bung từ trước (máy chưa từng đi bao hành hoăc sữa chữa trước đó). Cụ thể là khi tháo gỡ máy thi phát hiện máy bị thiếu tổng cộng 6 con ốc ben trong và 1 con bên ngoài lớp vỏ nhưng bị lấy tem công ty dán vào để che đi.

khi mua, ở đây giao máy và khảng định là máy mới 100% full box

vừa rồi trước khi mình làm vệ sinh máy và phát hiện thì mình cũng lại Công ty Kỹ Nghệ Việt để mua 1 con k55a asus. Khi mình gọi dt tới hỏi thì được chị Thủy báo là có máy và bảo đảm mới + full box 100% . Nhưng sau đó minh tới chi nhánh tai nguyễn Trãi - q1 thì được báo là máy hết hảng. nhưng chỉ còn 1 cái nhưng có khách đã đặt trước nhưng chưa lấy nên hẹn 1 2 ngày chờ hàng về. Trớ trêu thay! lần mình mua con g74 cũng gặp tình trạng giống y chang như vậy.
sau đó về nhà thì có 1 chị từ cty(sau này mới biết là người giao máy cho mình) gọi lại và hẹn ngày hôm sau có hàng.Do Cần gấp nên hôm sau mình đến thẳng trụ sở chính tại trường trinh quận Tân Bình lay máy.
Khi ngồi chờ thì có 2 bạn khác tai đây cũng mua 1 con asus. khi giao máy cho 2 bạn này thi cô gái đưa hộp cho xem trước và nhấn mạnh la chi bóc seal nhé. Ngay sau đó minh cũng có máy nhưng khi chú y kỹ thì phát hiện seal đã bị bóc. thi được trả lời là hàng asus ko có nguyên seal do khi hãng giao máy thi họ bóc ra để khiểm tra.2 ban kia thấy vậy cũng coi lại va phát hiện cũng bị y nhu vậy.(người đẹp lại tiếp tuc phân trần va thuyết phuc bằng đủ các kiểu ly do)
mình tiện tay mở máy ra thì tiếp tục phát hiện máy bị trầy xước ở nhiều chỗ và nhiều điểm đáng ngờ khác như tem o pin bi ố , màu cũ . màn hình có dấu in của bàn phím ), 1 số chữ hay dùng trên bàn phím bị mờ tại 1 số góc .
kết quả la tốn 2 ngày ma ko được gì.

Nếu bạn nào có dự định mua ở đây thì minh khuyên nên cẩn thận. Tất cả những gì minh nói trên la hoàn toàn là sự thạtág74 tại đây nhưng sau 1 thời gian moi nhận ra vấn đề (do mình con ga )

sau 1 thời gian sử dụng tuy không co vấn đề gi nhưng gần đây mình có mang may đi làm vệ sinh thi phát hiện máy đã bi bung từ trước (máy chưa từng đi bao hành hoăc sữa chữa trước đó). Cụ thể là khi tháo gỡ máy thi phát hiện máy bị thiếu tổng cộng 6 con ốc ben trong và 1 con bên ngoài lớp vỏ nhưng bị lấy tem công ty dán vào để che đi.

khi mua, ở đây giao máy và khảng định là máy mới 100% full box

vừa rồi trước khi mình làm vệ sinh máy và phát hiện thì mình cũng lại Công ty Kỹ Nghệ Việt để mua 1 con k55a asus. Khi mình gọi dt tới hỏi thì được chị Thủy báo là có máy và bảo đảm mới + full box 100% . Nhưng sau đó minh tới chi nhánh tai nguyễn Trãi - q1 thì được báo là máy hết hảng. nhưng chỉ còn 1 cái nhưng có khách đã đặt trước nhưng chưa lấy nên hẹn 1 2 ngày chờ hàng về. Trớ trêu thay! lần mình mua con g74 cũng gặp tình trạng giống y chang như vậy.
sau đó về nhà thì có 1 chị từ cty(sau này mới biết là người giao máy cho mình) gọi lại và hẹn ngày hôm sau có hàng.Do Cần gấp nên hôm sau mình đến thẳng trụ sở chính tại trường trinh quận Tân Bình lay máy.
Khi ngồi chờ thì có 2 bạn khác tai đây cũng mua 1 con asus. khi giao máy cho 2 bạn này thi cô gái đưa hộp cho xem trước và nhấn mạnh la chi bóc seal nhé. Ngay sau đó minh cũng có máy nhưng khi chú y kỹ thì phát hiện seal đã bị bóc. thi được trả lời là hàng asus ko có nguyên seal do khi hãng giao máy thi họ bóc ra để khiểm tra.2 ban kia thấy vậy cũng coi lại va phát hiện cũng bị y nhu vậy.(người đẹp lại tiếp tuc phân trần va thuyết phuc bằng đủ các kiểu ly do)
mình tiện tay mở máy ra thì tiếp tục phát hiện máy bị trầy xước ở nhiều chỗ và nhiều điểm đáng ngờ khác như tem o pin bi ố , màu cũ . màn hình có dấu in của bàn phím ), 1 số chữ hay dùng trên bàn phím bị mờ tại 1 số góc .
kết quả la tốn 2 ngày ma ko được gì.nhưng lai may mắn

Nếu bạn nào có dự định mua ở đây thì minh khuyên trân thành nên cẩn thận. Tất cả những gì minh nói trên la hoàn toàn là sự thật.

Link http://www.vn-zoom.com/f173/cong-ty-...y-2780366.html
Update: Hôm trước mình với gấu giận nhau, trong thời gian đó thì bên Kỹ Nghệ Việt có gọi cho gấu bảo là đem máy lên bảo hành....và gấu một mình xách lap lên đó(mà không hỏi ý kiến em). Mấy hôm sau thì mình mới biết và đi lấy về cùng với gấu. Kiểm tra sơ bộ thì ko có vấn đề gì và hỏi thì nge bên đó nói là lỏng cáp màn hình.
Tuy nhiên bài viết thì vẩn phải để để cảnh báo cho mọi người cái cách mà thằng kỹ thuật cũng như một số bộ phận bên đó làm việc.
Update mới: Sau 4 ngày đem về thì lap lại triệu chứng củ. Mai em sẽ đi đi chổ khác để kiểm tra vì đả hết bảo hành. Bọn này làm ăn chó thật, không biết còn phốt nào của tụi nó nửa không.

Last edited by 21A; 01-06-2014 at 00:23.
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 21:17
21A's Avatar
21A 21A is offline
Senior Member

Re: Cảnh báo laptopvip.vn Kỹ Nghệ Việt lừa đảo.

Vì đang trong tâm trạng ức chế nên lời lẽ diễn đạt có vẻ khó nge. Em sẽ tìm thêm bằng chứng về cách làm ăn của bọn này. Nếu có thể, em sẵn sàng đánh sập cửa hàng của tụi nó.....Chơi theo luật rừng.
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 21:42
twin snakes's Avatar
twin snakes twin snakes is offline
Senior Member

ôi laptopvip thì dính phốt xưa nay rồi, xui cho thớt ko tìm hiểu kỹ, thôi coi như bài học để đời vậy
/mod thêm ông này vào blacklist cho bà con nhờ đi
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:18
Ve Sinh Laptop's Avatar
Ve Sinh Laptop Ve Sinh Laptop is offline
Senior Member

chia buồn thơt
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:25
21A's Avatar
21A 21A is offline
Senior Member

Hiện giờ cái màn hình nó hay bị chập chờn...Các thím tư vấn cho em chổ sửa với. Đem tới chổ bọn đó không khéo lại dính thêm phốt.
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:28
Ve Sinh Laptop's Avatar
Ve Sinh Laptop Ve Sinh Laptop is offline
Senior Member

chập chờn là lúc có hình lúc ko hay lúc sáng lúc tối , khả năng lỏng cáp , mình có dv tận nhà bạn pm inbox để mình kiểm tra cho nhé
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:30
21A's Avatar
21A 21A is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Ve Sinh Laptop View Post
chập chờn là lúc có hình lúc ko hay lúc sáng lúc tối , khả năng lỏng cáp , mình có dv tận nhà bạn pm inbox để mình kiểm tra cho nhé
Lúc sáng lúc tối đó bạn. Khi bạn đặt tay kéo màn hình gập lại hoặc mở ra thì độ sáng thay đổi.
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:41
latiato95's Avatar
latiato95 latiato95 is offline
Senior Member

Xách tay chính hãng!!! bọn này làm ăn gian dối quá, đề nghị blacklist ngay và luôn.
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 22:53
laptopthienphuc's Avatar
laptopthienphuc laptopthienphuc is offline
Member

dell bác mua dòng nào thế ?
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 23:00
DungDajHjep....'s Avatar
DungDajHjep.... DungDajHjep.... is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 21A View Post
Lúc sáng lúc tối đó bạn. Khi bạn đặt tay kéo màn hình gập lại hoặc mở ra thì độ sáng thay đổi.
23 củ mà đem cho hả , còn cái vụ lúc gập lại nó tối đi là bt chứ nhỉ ?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules