[Unique Topic] Hội MSI Gaming Laptop - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay
Closed Thread

Thread Tools
Old 27-08-2013, 13:02
hiep_vu92's Avatar
hiep_vu92 hiep_vu92 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by buileson View Post
Cập nhật các bác từ lúc khuân về chạy nuột lắm. Đang cầy skyrim max setting và 4k textures luôn đạt 60 fps (em khóa vsync). Máy chạy em ru ko nóng. Bật chế độ turbo và cooler card và tản vẫn rất êm và mát. Giá của bác metal tu chỉ bằng 1/2 giá của các cty khác cùng cấu hình. Chắc sẽ iu em này lâu đây vì ivy với gtx 680m thì còn lâu mới lỗi mốt
bật cái quạt turbo lên thì temp giảm chóng mặt mà ồn vãi ù ù ù ù đau hết cả đầu

Quote:
Originally Posted by max.luu View Post
cái GT60 vs GT 70 thì cái nào hon thế bác? có review của gt60 ko ạ? nếu so sánh con 2 con này vs đám alien wave thì nó = vs đời nào của m17x?
có thể nói là same nhau, lòng mề design giống nhau luôn, khác 1 tí ở cách bố trí đèn led báo hiệu, nút khóa touchpad và kích cỡ màn hình thôi

nếu so về cấu hình thì nó ngang m17x cùng năm sản xuất, msi gt60/70 cũng có đủ cấu hình chip và gpu như alien m17 offer và giá mềm hơn rất nhiều. Còn về design thì tùy mắt, temp thì đời GT chạy card đầu 6 nếu bật turbo cooler lên thì nóng hơn m17 r4 một chút, k bật thì nóng hơn r4 kha khá. Tuy nhiên alien mà ngang cấu hình của MSI GT thì thường là đắt gấp rưỡi
Old 27-08-2013, 13:10
max.luu max.luu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hiep_vu92 View Post
bật cái quạt turbo lên thì temp giảm chóng mặt mà ồn vãi ù ù ù ù đau hết cả đầu

có thể nói là same nhau, lòng mề design giống nhau luôn, khác 1 tí ở cách bố trí đèn led báo hiệu, nút khóa touchpad và kích cỡ màn hình thôi

nếu so về cấu hình thì nó ngang m17x cùng năm sản xuất, msi gt60/70 cũng có đủ cấu hình chip và gpu như alien m17 offer và giá mềm hơn rất nhiều. Còn về design thì tùy mắt, temp thì đời GT chạy card đầu 6 nếu bật turbo cooler lên thì nóng hơn m17 r4 một chút, k bật thì nóng hơn r4 kha khá. Tuy nhiên alien mà ngang cấu hình của MSI GT thì thường là đắt gấp rưỡi
thế bác cho em hỏi thì nên mua msi hay alien? nếu tầm giá mà cần bền dùng khoảng 5 năm trở lên thì mua con nào trong 2 con trên? không hãng khác cũng dc
Old 27-08-2013, 13:22
hiep_vu92's Avatar
Senior Member

Quote:
thế bác cho em hỏi thì nên mua msi hay alien? nếu tầm giá mà cần bền dùng khoảng 5 năm trở lên thì mua con nào trong 2 con trên? không hãng khác cũng dc
tùy tài chính với gu của bạn thôi, đời m17 r5 cũng mới ra, mình chưa sờ nên cũng chả biết nhận xét ntn, nhưng 1 con m17 r5 nếu cấu hình same gt60/70 như con dưới sign của mình giá khoảng 2k1 2k2 chưa tính tax, mua từ web dell bh cũng dính thêm khoảng 9% tax nữa. Con như sign của mình khoảng 1k5 và mua từ web bán lẻ kiểu gentech/xotic thì giá chuẩn 1k5 luôn, k bị tax chi phí ship về VN có lẽ 2 con same nhau thôi

của bền tại ngưởi, mình trc dùng 1 con asus K42, dùng kiểu on 24/7, có khi mấy tháng mới tắt 1 lần, lap dòng cùi bắp thôi mà dùng >3 năm thấy vẫn tốt chả có vấn đề j, chả qua là cấu hình e nó k chiến đc game mới, lại thêm tự nhiên có người nhà đi US có thể xách hộ lap về nên mình đổi thôi. Như con k42 của mình thì m nghĩ bét cũng chiến thêm đc tầm 1 năm nữa là ít nếu k có nhu cầu j về game, dòng bình dân mà còn như vậy nên rờ vào mấy dòng cao cấp gaming laptop hoặc business laptop thì bạn cứ thoải mái. Độ bền của con lap thì 5 năm chả vấn đề j đâu, chỉ có là cấu hình của nó sau 5 năm có chiến đấu đc không thôi
Old 27-08-2013, 14:02
oeoe's Avatar
oeoe oeoe is offline
Senior Member

bác metal cho hỏi con GE60 bên bác bao h có hàng nhỉ?
Old 27-08-2013, 14:06
metal_tu's Avatar
metal_tu metal_tu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by oeoe View Post
bác metal cho hỏi con GE60 bên bác bao h có hàng nhỉ?
Em cũng đang kiếm để nhập về mà chưa có thông tin bác ạ, có em sẽ cập nhật ngay.
Old 27-08-2013, 18:21
thehai66 thehai66 is offline
K.I.A

Quote:
cái GT60 vs GT 70 thì cái nào hon thế bác? có review của gt60 ko ạ? nếu so sánh con 2 con này vs đám alien wave thì nó = vs đời nào của m17x?
GT70 to hơn nên xài ngon hơn GT60, Vác thì cũng nặng hơn. GT70 chip ivy 3630 thì so với Alienware M17x-R4. GT70 chip Haswell thì so với New Alienware 17 đời mới nhất.
Old 27-08-2013, 20:49
alokaka91 alokaka91 is offline
Senior Member

Quote:
Cập nhật các bác từ lúc khuân về chạy nuột lắm. Đang cầy skyrim max setting và 4k textures luôn đạt 60 fps (em khóa vsync). Máy chạy em ru ko nóng. Bật chế độ turbo và cooler card và tản vẫn rất êm và mát. Giá của bác metal tu chỉ bằng 1/2 giá của các cty khác cùng cấu hình. Chắc sẽ iu em này lâu đây vì ivy với gtx 680m thì còn lâu mới lỗi mốt
Súng nhỏ của bác xong hết tất cả là bao xèng thế
Old 27-08-2013, 23:35
_Zeta_'s Avatar
_Zeta_ _Zeta_ is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Mình đang bận chơi game trước. Mấy cái ENB mới lạ quá chưa muốn mày mò, bây giờ chơi lại ko chơi cheat (tất nhiên vẫn có mod rồi nhưng phải kiếm tiền và draft đồ thôi)

Cơ mà xài mấy em companion bá đạo vãi đái, đi mấy em ý càn hết chả có tý nào để farm skill cả (nhưng mà đi một mình thì chết chắc - chơi master đã khó lòi mắt rồi )
Nói thật là chơi chưa bao giờ phải dùng cheat hay mod làm dễ mà chỉ có làm tăng độ khó thôi. Bác chơi quen thì sẽ có rất nhiều trick để farm skill, như mình chưa mất đến 1 buổi chiều làm đc vài nv đã lv 3x.
Master dễ ợt chả bao giờ chết cả, phải legend + deadly dragon, monster, duel,v.v..
Hic biết thế ngày xưa tậu MSI, chứ ko xài AW chán chết.
Old 27-08-2013, 23:41
max.luu max.luu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hiep_vu92 View Post
tùy tài chính với gu của bạn thôi, đời m17 r5 cũng mới ra, mình chưa sờ nên cũng chả biết nhận xét ntn, nhưng 1 con m17 r5 nếu cấu hình same gt60/70 như con dưới sign của mình giá khoảng 2k1 2k2 chưa tính tax, mua từ web dell bh cũng dính thêm khoảng 9% tax nữa. Con như sign của mình khoảng 1k5 và mua từ web bán lẻ kiểu gentech/xotic thì giá chuẩn 1k5 luôn, k bị tax chi phí ship về VN có lẽ 2 con same nhau thôi

của bền tại ngưởi, mình trc dùng 1 con asus K42, dùng kiểu on 24/7, có khi mấy tháng mới tắt 1 lần, lap dòng cùi bắp thôi mà dùng >3 năm thấy vẫn tốt chả có vấn đề j, chả qua là cấu hình e nó k chiến đc game mới, lại thêm tự nhiên có người nhà đi US có thể xách hộ lap về nên mình đổi thôi. Như con k42 của mình thì m nghĩ bét cũng chiến thêm đc tầm 1 năm nữa là ít nếu k có nhu cầu j về game, dòng bình dân mà còn như vậy nên rờ vào mấy dòng cao cấp gaming laptop hoặc business laptop thì bạn cứ thoải mái. Độ bền của con lap thì 5 năm chả vấn đề j đâu, chỉ có là cấu hình của nó sau 5 năm có chiến đấu đc không thôi
Quote:
Originally Posted by thehai66 View Post
GT70 to hơn nên xài ngon hơn GT60, Vác thì cũng nặng hơn. GT70 chip ivy 3630 thì so với Alienware M17x-R4. GT70 chip Haswell thì so với New Alienware 17 đời mới nhất.
oh tks bác . mà em thắc mắc vụ bảo hành 2 con này thế nào dell vs msi ấy . mà con msi thì đặt trên web nó xong nhờ ng xách về hả bác?
Old 29-08-2013, 07:15
hiep_vu92's Avatar
Senior Member

Quote:
oh tks bác . mà em thắc mắc vụ bảo hành 2 con này thế nào dell vs msi ấy . mà con msi thì đặt trên web nó xong nhờ ng xách về hả bác?
msi thì bảo hành toàn cầu 1 năm, dell alien dạo này mới thay đổi chính sách j đó, mình k rõ lắm con MSI mình mua ở gentechpc nên phải nhờ ng có thẻ CC của US purchase hộ, xoticpc cũng yêu cầu vầy, các web khác mình k biết, nếu bạn k có người purchase hộ thì có thể thanh toán = paypal, nhưng lưu ý là nó sẽ gửi về địa chỉ của chủ thẻ paypal đó còn mua Alien đặt trên web dell thì hình như cứ CC là mua đc, k quan trọng là nước nào phát hành thẻ
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules