Thảo Luận Phước Camera (Võ Duy Châu) và toàn cảnh "vụ án" DT880 250ohm ^_^ - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 13-03-2013, 20:31
0oFrozeno0 0oFrozeno0 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xxxfbsxxx View Post
mình thấy mấy tiệm như xuanvu, ido mặc dù là hàng xách tay nhưng giải quyết nhanh gọn ấy chử, chả thấy topic nào nổi lên cả kêu gào tẹo là chìm nghỉm =))
chỉ có chính hãng bố đời mới thế thôi bạn ạ, mà cũng phải thông cảm, chính hãng Beyer xem khách hàng khác gì cờ hó, bán hàng khác mẹ gì ban ơn
Thấy Phước Camera trên trang của Beyerdynamic là nhà phân phối đó chứ Mà chính hãng kiểu này thì thà mua xách tay. Cái topic lúc trước của voduychau nói anh Nems là mình cũng nghĩ là Nems là việc ko đàng hoàng Giờ a worldclass dính phốt đào lên lại thì lại lòi ra
P/S : Định lên DT990 pre or DT880 pre mà đọc mấy bài này thấy thọt luôn
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 20:39
xxxfbsxxx xxxfbsxxx is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 0oFrozeno0 View Post
Thấy Phước Camera trên trang của Beyerdynamic là nhà phân phối đó chứ Mà chính hãng kiểu này thì thà mua xách tay. Cái topic lúc trước của voduychau nói anh Nems là mình cũng nghĩ là Nems là việc ko đàng hoàng Giờ a worldclass dính phốt đào lên lại thì lại lòi ra
P/S : Định lên DT990 pre or DT880 pre mà đọc mấy bài này thấy thọt luôn
thì mình đang nhắc đến chính hãng ở "VN" mà
ở bển mình thấy seller chính hãng tốt mờ
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 20:41
con.heo con.heo is offline
Senior Member

bay lau nay ku world che con dt880 cua ku ay sida...the la menh che no sida...

ra la do cai tai nghe e no bi benh sida...toi nghiep ku em, cho menh gui loi xin loi T.T
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 20:42
drake1612 drake1612 is offline
Member

Mấy con dt880 có lỗi đứt coil ko chữa được mà với nhà phân phối kiểu "hàng đến tay người dùng ko thể có lỗi, có thì tại người dùng" thế này thì ai dám mua

Chưa nói đến hàng tốt hay ko, cái thái độ của seller đã làm người ta ko muốn mua hàng rồi

Ko bh thì có cả vạn kiểu nói, sao lại cứ cmt kiểu cùn và vô trách nhiệm thế?
Reply With Quote
Đang tải...
Old 13-03-2013, 20:45
xxxfbsxxx xxxfbsxxx is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by drake1612 View Post
Mấy con dt880 có lỗi đứt coil ko chữa được mà với nhà phân phối kiểu "hàng đến tay người dùng ko thể có lỗi, có thì tại người dùng" thế này thì ai dám mua

Chưa nói đến hàng tốt hay ko, cái thái độ của seller đã làm người ta ko muốn mua hàng rồi

Ko bh thì có cả vạn kiểu nói, sao lại cứ cmt kiểu cùn và vô trách nhiệm thế?
não hoạt động hết công suất chỉ ra được ngấn đấy lý do, làm khó người ta quá đáng thế
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 20:46
0oFrozeno0 0oFrozeno0 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xxxfbsxxx View Post
thì mình đang nhắc đến chính hãng ở "VN" mà
ở bển mình thấy seller chính hãng tốt mờ
"Chính hãng" kiểu này thì chết end users. Mua hàng mà như đang ngồi cưa bom
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 20:53
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

Mình nghĩ các f31er nên tạm dừng đổ xô vào gạch đá bác Châu vì cũng chả để làm gì khi Bác ấy liên tục vòng vo Tam Quốc và chả chịu trả lời cho rõ câu hỏi của 1 số mem
Ở thread bên kia em cho post comment xin bác Châu cái Mail mà bác ấy đã gửi cho bên beyer singapore, nhưng bác ấy đã cố tình lơ đi, coi như là không biết.....
Em tự hỏi bác còn định né tránh đến bao giờ..... Một nhà phân phối lớn lại để có nhiều negative feedback thế này mà bác vẫn cứ cố mà cãi cùn thì em cũng phải công nhận là da mặt bác cũng dày thật
Em hỏi bác 1 câu thôi: bác có định bao hành cho bạn worldnclass hay không? Bác.trả lời hộ em là CÓ hay KHÔNG thôi, xin bác đừng bla bla mấy thứ vớ vần, em thực sự mệt mỏi mỗi lần bác post lắm rồi, toàn đánh trống lảng hết trơn...
Từ cmt này của em....xin mọi người đừng spam nữa đề bác Châu còn tập trung trả lời câu hỏi ....chứ cứ đá ra đá vào là bác ấy lại lảng đi cho mà xem
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 21:12
worldnclass's Avatar
worldnclass worldnclass is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Shim Carolina View Post
Mình nghĩ các f31er nên tạm dừng đổ xô vào gạch đá bác Châu vì cũng chả để làm gì khi Bác ấy liên tục vòng vo Tam Quốc và chả chịu trả lời cho rõ câu hỏi của 1 số mem
Ở thread bên kia em cho post comment xin bác Châu cái Mail mà bác ấy đã gửi cho bên beyer singapore, nhưng bác ấy đã cố tình lơ đi, coi như là không biết.....
Em tự hỏi bác còn định né tránh đến bao giờ..... Một nhà phân phối lớn lại để có nhiều negative feedback thế này mà bác vẫn cứ cố mà cãi cùn thì em cũng phải công nhận là da mặt bác cũng dày thật
Em hỏi bác 1 câu thôi: bác có định bao hành cho bạn worldnclass hay không?
Bác.trả lời hộ em là CÓ hay KHÔNG thôi, xin bác đừng bla bla mấy thứ vớ vần, em thực sự mệt mỏi mỗi lần bác post lắm rồi, toàn đánh trống lảng hết trơn...
Từ cmt này của em....xin mọi người đừng spam nữa đề bác Châu còn tập trung trả lời câu hỏi ....chứ cứ đá ra đá vào là bác ấy lại lảng đi cho mà xem
Cái bảo hành hay không thì tạm chưa nói làm gì vội.Vi bác ấy vẫn tin tưởng 1 mực là "lỗi người dùng" =))

Cái đáng nói ở đây ngay từ đầu là cái thái độ hợp tác của Seller Phước camera, khách hàng phàn nàn, chưa yêu cầu bảo hành, mới chỉ yêu cầu kiểm tra đã chối đây đẩy??? đây là cung cách làm việc của nhà phân phối lớn?

Bây giờ con hàng của mình ngày mai sẽ có mặt trong tp HCM để cho anh em chơi audio trong nam nghe qua đã, để biết đc chất âm của nó như thế nào. Tránh trường hợp bên Phước Camera tráo hàng để test. Đấy là lý do mình không ship thẳng vào bên bác Châu (Hàng, giấy tờ mình đưa hết cho họ thì khác nào bị dắt mũi :| lúc đó họ nói gì mình chả phải nghe)

như vậy sau ngày mai 1 2 ngày sẽ đến tay "trung tâm bảo hành"

khi đó bên đó nhận test đã, tự đi mà xem sản phẩm của mình nó như thế nào. Rồi tự mà đưa ra hướng giải quyết, chứ giờ con đó chưa có kết luận, làm sao mà bảo hành.

Mà có khi, nếu con đó lỗi thật sự thì mình sẽ xin lại con đó về chứ đổi mới hay bảo hành làm gì =))) 1 là con hàng của mình hiếm vậy, đặc biệt vậy qua bao nhiêu kiểm tra khắt khe mà vẫn lởm khởm, 2 đem về bêu rếu lên các forum không phải vui hơn sao
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 21:15
tinphamhuu0212's Avatar
tinphamhuu0212 tinphamhuu0212 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by worldnclass View Post
Cái bảo hành hay không thì tạm chưa nói làm gì vội.Vi bác ấy vẫn tin tưởng 1 mực là "lỗi người dùng" =))

Cái đáng nói ở đây ngay từ đầu là cái thái độ hợp tác của Seller Phước camera, khách hàng phàn nàn, chưa yêu cầu bảo hành, mới chỉ yêu cầu kiểm tra đã chối đây đẩy??? đây là cung cách làm việc của nhà phân phối lớn?

Bây giờ con hàng của mình ngày mai sẽ có mặt trong tp HCM để cho anh em chơi audio trong nam nghe qua đã, để biết đc chất âm của nó như thế nào. Tránh trường hợp bên Phước Camera tráo hàng để test. Đấy là lý do mình không ship thẳng vào bên bác Châu (Hàng, giấy tờ mình đưa hết cho họ thì khác nào bị dắt mũi :| lúc đó họ nói gì mình chả phải nghe)

như vậy sau ngày mai 1 2 ngày sẽ đến tay "trung tâm bảo hành"

khi đó bên đó nhận test đã, tự đi mà xem sản phẩm của mình nó như thế nào. Rồi tự mà đưa ra hướng giải quyết, chứ giờ con đó chưa có kết luận, làm sao mà bảo hành.

Mà có khi, nếu con đó lỗi thật sự thì mình sẽ xin lại con đó về chứ đổi mới hay bảo hành làm gì =))) 1 là con hàng của mình hiếm vậy, đặc biệt vậy qua bao nhiêu kiểm tra khắt khe mà vẫn lởm khởm, 2 đem về bêu rếu lên các forum không phải vui hơn sao
Thâm nho cả chùm

Last edited by tinphamhuu0212; 13-03-2013 at 21:48.
Reply With Quote
Old 13-03-2013, 21:45
VuGiaA9.Clone VuGiaA9.Clone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by voduychau View Post
không cần đợi đến tương lai mà ngay cả bây giờ cũng thế, Beyer tràn ngập đồ xách tay, cũng thông cảm vì dân mình còn nghèo
Đã ko muốn type ở cái thớt này rồi mà đọc câu này thấy ngứa tay quá. Bọn nước ngoài nó cũng bán chính hãng, cũng bảo hành như ai mà giá lại rẻ, các mẫu đa dạng thì người ta xách về dùng. Về VN do ở xa nên ko thể gửi lại chỗ mua nếu có vấn đề gì nên coi như là mất bảo hành thôi.
Chứ bên các bác thử bán giá như amazon, xong bảo hành 2 năm tử tế thì người ta cần quái gì phải xách tay cho khổ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules