Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua) - Page 2148 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Superthreads - Wiki vOz

Thread Tools
Old 22-10-2019, 22:24
jude1903 jude1903 is offline
Junior Member

Re: Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Originally Posted by Viết Sang View Post
Nếu là du học sinh làm giấy F2B thì không ảnh hưởng gì đến visa du học cả. Miễn sao đừng cư trú bất hợp pháp hay bỏ học giữa chừng là được. Bạn có thể về VN thoải mái mà không cần phải lo gì cả.

Giả dụ bạn học xong cao học ở mỹ nhưng chưa có giấy phỏng vấn mà visa du học hết hạn thì bạn phải về lại VN. Ngoài ra bạn vẫn được phép gia hạn hoặc xin visa du học nếu bạn vẫn muốn học.. du học và định cư không ảnh hưởng đến nhau nếu xin mới. Bạn không được cư trú bất hợp pháp hoặc nghỉ học giữa chừng hay vắng học quá nhiều
Yeah, phải chi mình biết trước thì làm F2B từ năm 2016. Thì bây giờ sắp Adjustment of Status được rồi. Cái tội ngu nên trễ 3 năm
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 06:22
botmingoc botmingoc is offline
Senior Member

Re: Page 2147 - Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Originally Posted by dinhmenh347 View Post
Ý bác là khoảng bao nhiêu tuổi nhỉ? Có lời khuyên hay hướng đi nào cho người mới qua như mình không? nam 31t

via vozForums for iPhone
Học tiếng Anh bạn ạ, càng giỏi càng tốt.
Vào cái group này :
https://www.facebook.com/groups/379454242450614/
Rất nhiều thông tin hữu ích cho người mới qua.
Cày chăm học chăm, bằng cấp vào đi làm engineer các thứ cho tươi sáng, đừng tham đi làm nail thấy cash bóc ngắn cắn dài bạn ạ.
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 11:01
dinhmenh347 dinhmenh347 is offline
Senior Member

Re: Page 2147 - Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Originally Posted by botmingoc View Post
Học tiếng Anh bạn ạ, càng giỏi càng tốt.
Vào cái group này :
https://www.facebook.com/groups/379454242450614/
Rất nhiều thông tin hữu ích cho người mới qua.
Cày chăm học chăm, bằng cấp vào đi làm engineer các thứ cho tươi sáng, đừng tham đi làm nail thấy cash bóc ngắn cắn dài bạn ạ.
Thanks bác,

Sẵn hỏi luôn các bác có group facebook hay diễn đàn nào hay của người Việt bên Mỹ không share cho mình với, cũng kiếm nhiều mà toàn mấy group gì đâu không
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 12:32
Florence's Avatar
Florence Florence is offline
Senior Member

Re: Page 1074 - Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Thanks bác,

Sẵn hỏi luôn các bác có group facebook hay diễn đàn nào hay của người Việt bên Mỹ không share cho mình với, cũng kiếm nhiều mà toàn mấy group gì đâu không
Fb group save and earn in america và group sea lean in circle

via vozForums for iPad
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 19:40
dthien0511's Avatar
dthien0511 dthien0511 is offline
Senior Member

Quote:
Thanks bác,

GDVOM - Gia đình Việt ở Mỹ.
Reply With Quote
Old 24-10-2019, 03:32
NHVCQC's Avatar
NHVCQC NHVCQC is offline
Senior Member

các thím cho em hỏi thuê xe thì nên thuê bên nào để có best deal với nên lấy cái insurance mà bên cho thuê nó mời chào mình ko, tks các thím
Reply With Quote
Old 24-10-2019, 04:31
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NHVCQC View Post
các thím cho em hỏi thuê xe thì nên thuê bên nào để có best deal với nên lấy cái insurance mà bên cho thuê nó mời chào mình ko, tks các thím
Thuê mình turo và enterprise rồi, giá cũng same same, thằng enterprise thì nó cty lớn nên thủ tục cũng theo chuẩn ko lằng nhằng, xe nó mới cứng chạy có 50mi.
turo thì luật từng thằng host đặt ra, gặp thằng host nào nó khó tính hoặc ko chuyên nghiệp thì cũng mệt. Bảo hiểm mua tí cũng đc, đi cho yên tâm, nếu ko thì trả bằng credit card 1 số cty nó cũng cover cho đấy, mình thì cứ mua mẹ bảo hiểm cho thoải mái, xe lạ đường lạ hên xui lắm.
Reply With Quote
Old 24-10-2019, 10:19
NHVCQC's Avatar
NHVCQC NHVCQC is offline
Senior Member

Re: Page 2148 - Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Thuê mình turo và enterprise rồi, giá cũng same same, thằng enterprise thì nó cty lớn nên thủ tục cũng theo chuẩn ko lằng nhằng, xe nó mới cứng chạy có 50mi.
turo thì luật từng thằng host đặt ra, gặp thằng host nào nó khó tính hoặc ko chuyên nghiệp thì cũng mệt. Bảo hiểm mua tí cũng đc, đi cho yên tâm, nếu ko thì trả bằng credit card 1 số cty nó cũng cover cho đấy, mình thì cứ mua mẹ bảo hiểm cho thoải mái, xe lạ đường lạ hên xui lắm.
Thank you thím, quên nói là em chỉ thuê tầm 1 tuần hơn để đi road trip, có khác gì với thuê xe bth ko thím

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 25-10-2019, 03:29
Senior Member

Re: Page 2148 - Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

Quote:
Originally Posted by NHVCQC View Post
Thank you thím, quên nói là em chỉ thuê tầm 1 tuần hơn để đi road trip, có khác gì với thuê xe bth ko thím

via vozForums for iPhone
Nếu đi roadtrip các cty lớn nó có cái trò hay là lấy từ bang này trả xe ở bang khác đấy, như vậy thì đỡ phải lái đi lái về. Xe turo nếu thuê mà đi quá miles tiêu chuẩn thì thường bọn host nó charge thêm tiền nhé, hoặc thím phải trả thêm extra miles theo odo. Bọn turo là nó khuyến khích khách đi local loanh quanh thôi, nên xe nào cũng set miles limit trong hợp đồng.
Reply With Quote
Old 27-10-2019, 03:48
NHVCQC's Avatar
NHVCQC NHVCQC is offline
Senior Member

Quote:
Nếu đi roadtrip các cty lớn nó có cái trò hay là lấy từ bang này trả xe ở bang khác đấy, như vậy thì đỡ phải lái đi lái về. Xe turo nếu thuê mà đi quá miles tiêu chuẩn thì thường bọn host nó charge thêm tiền nhé, hoặc thím phải trả thêm extra miles theo odo. Bọn turo là nó khuyến khích khách đi local loanh quanh thôi, nên xe nào cũng set miles limit trong hợp đồng.
thanks thím
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules