[REVIEW] ZOTAC GTX 660Ti 2GB Default - Ngang sức ngang tài - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 14-09-2012, 01:44
TanDoanh's Avatar
TanDoanh TanDoanh is offline
Senior Member

Re: [REVIEW] ZOTAC GTX 660Ti 2GB Default - Ngang sức ngang tài

Quote:
Originally Posted by H3art0fth3OAK View Post
7tr6 cố tí lấy con MSI PE 7.777.xxx còn P/P hơn ấy
MSI từ chất lượng linh kiện board mạch đến tản nhiệt đều hơn hẳn về mọi mặt lại đc ép xung sẳn mà mắc hơn không có bao nhiêu tiền . Lí do nào mua con này ta ?
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 08:41
am4ever's Avatar
am4ever am4ever is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dangthaison View Post
Review thì bench từ mức DF rooif so chứ OC lên rồi so thì nói làm giề . Bộ 670 ko OC được chắc
Vấn đề là 670 PE giá bao nhiêu ??

Quote:
7tr6 cố tí lấy con MSI PE 7.777.xxx còn P/P hơn ấy
- MSI 660TI PE là phiên bản đã @, con MSI 660Ti PE đó kéo tẹc ga cũng chưa bằng con ZOTAC 660Ti AMP. vấn đề này bàn nhiều rồi. Bác làm 1 vòng google sẽ thấy. Ở đây đàn bàn chuyện con ZOTAC 660Ti default dùng chung board và linh kiện như 660Ti AMP. Nghĩa là hoàn toàn có khả năng chạy như AMP cho các bác chịu khó ngồi vọc.

- ZOTAC 660Ti 2GB giá 7.600.000. Tặng 1USB 3.0 8GB và 1 đèn pin. Bảo hành 4 năm. Vậy con nào p/p tốt hơn?

Quote:
Originally Posted by TanDoanh View Post

MSI từ chất lượng linh kiện board mạch đến tản nhiệt đều hơn hẳn về mọi mặt lại đc ép xung sẳn mà mắc hơn không có bao nhiêu tiền . Lí do nào mua con này ta ?
1. MSI 660Ti PE @ tẹc ga vẫn thua ZOTAC 660Ti AMP. Cái bo mạch gọi là Power Edition chỉ đi lừa tình

2. ZOTAC bảo hành 4 năm.
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:18
TandoanhWS TandoanhWS is offline
Member

Quote:
Originally Posted by am4ever View Post
1. MSI 660Ti PE @ tẹc ga vẫn thua ZOTAC 660Ti AMP. Cái bo mạch gọi là Power Edition chỉ đi lừa tình

2. ZOTAC bảo hành 4 năm.
Vãi lừa tình . Mình cầm con PE chấp bạn lấy con Ti AMP kéo rồi bench điểm cafe chơi chứ đừng nói con DF này so với với PE . Chừng nào lên đc mức xung 1306 như hình dưới rồi nói chuyện tiếp nhé Link : http://vozforums.com/showthread.php?t=2954648 .

- Sao ko thấy bạn up nhiệt độ khi ở mức xung này là nhiu nhỉ .

- Mình nói thiệt chứ cùng lắm là 2 năm thôi thì giá trị cái card nó rớt thê thảm dữ lắm rồi . 3 năm thì đã muốn thành đồ ve chai rồi . Cái 4 năm đó mới là cái đi lừa tình .

Last edited by TandoanhWS; 14-09-2012 at 11:45.
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:21
transonlam's Avatar
transonlam transonlam is offline
Senior Member

Bây giờ thì có nhiều lựa cọn rồi, chứ tầm 2 tuần trước giá 660Ti tận over 9tr...chỉ trong hơn 10 ngày mà giảm ~ 1tr5

Đúng là đồ công nghệ, rớt giá thảm bại

Quote:
Originally Posted by TandoanhWS View Post

- Mình nói thiệt chứ cùng lắm là 2 năm thôi thì giá trị cái card nó rớt thê thảm dữ lắm rồi . 3 năm thì đã muốn thành đồ ve chai rồi . Cái 4 năm đó mới là cái đi lừa tình .
Thế mấy cái main BH 5 năm thì sao hả anh? Card mới BH 4 năm thì ăn nhằm gì

Edit, thêm cái nữa: Mình rất dị ứng với kiểu so sánh như "660Ti này OC lên thì hiệu năng hơn hẳn 670"...khi nói ra câu này ko hiểu các bạn có nghĩ là đến lúc 670 mà OC lên thì sao ?

Last edited by transonlam; 14-09-2012 at 11:30.
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:28
Member

Quote:
Originally Posted by transonlam View Post
Bây giờ thì có nhiều lựa cọn rồi, chứ tầm 2 tuần trước giá 660Ti tận over 9tr...chỉ trong hơn 10 ngày mà giảm ~ 1tr5

- Do mình xin được hãng tài trợ abcxyz thôi chứ giá thị trường vẫn còn cao chất ngất nhé bợn . Ít ra mình cũng dám ôm hàng dám bán giá cạnh tranh chứ không có kiểu bán hàng ảo phá người khác

+ http://phongvu.vn/thiet-bi-tin-hoc/v...gd--22088.html
+
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:32
transonlam's Avatar
transonlam transonlam is offline
Senior Member

Quote:

- Do mình xin được hãng tài trợ abcxyz thôi chứ giá thị trường vẫn còn cao chất ngất nhé bợn . Ít ra mình cũng dám ôm hàng dám bán giá cạnh tranh chứ không có kiểu bán hàng ảo phá người khác

+ http://phongvu.vn/thiet-bi-tin-hoc/v...gd--22088.html
+
Chuyện buôn bán của anh mình có nói gì động vào đâu nhỉ? Lúc 660Ti mới về giá toàn ngất ngưỡng, bây giờ có nhiều lựa chọn hơn, giá đẹp hơn thì mình nêu ý kiến thế thôi, chứ có nói gì đụng đến việc kinh doanh của bạn đâu.

Edit: À, anh post link sản phẩm từ site thương mại khác....coi chừng lại bị khép vào "PR trá hình" đấy

Last edited by transonlam; 14-09-2012 at 11:35.
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:37
H3art0fth3OAK's Avatar
H3art0fth3OAK H3art0fth3OAK is offline
Senior Member

chủ thớt tin mấy cái review nước ngoài đó mà không suy nghĩ tại sao con PE custom PCB nhiều linh kiện hơn lại kéo thua à ? bọn nó có dùng soft của MSI không? có kéo max vol không
thực tế là có người ở trong voz cụ thể là bác baothihoinach kéo hơn trong các review nhé
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 11:43
Member

Quote:
Chuyện buôn bán của anh mình có nói gì động vào đâu nhỉ? Lúc 660Ti mới về giá toàn ngất ngưỡng, bây giờ có nhiều lựa chọn hơn, giá đẹp hơn thì mình nêu ý kiến thế thôi, chứ có nói gì đụng đến việc kinh doanh của bạn đâu.

Edit: À, anh post link sản phẩm từ site thương mại khác....coi chừng lại bị khép vào "PR trá hình" đấy
Phong Vũ thì ai chả biết đâu mà PR chi cho mệt .Còn việc KD mình nói hờ vậy thôi còn cái kia thì trúng ai trúng .
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 14:25
am4ever's Avatar
Senior Member

Quote:

Vãi lừa tình . Mình cầm con PE chấp bạn lấy con Ti AMP kéo rồi bench điểm cafe chơi chứ đừng nói con DF này so với với PE . Chừng nào lên đc mức xung 1306 như hình dưới rồi nói chuyện tiếp nhé Link : http://vozforums.com/showthread.php?t=2954648 .

- Sao ko thấy bạn up nhiệt độ khi ở mức xung này là nhiu nhỉ .

- Có nhiệt độ của MSI AfterBurner đo đó, do hình nhỏ quá. Kéo lên vầy nó max ở 72 độ với Fan speed 45%.
- Bảo hành dài để người dùng yên tâm về chế độ hậu mãi. Ai chả thích bảo hành dài cho sản phẩm. Đơn giản vì card của bác chỉ bảo hành 3 năm nên bác mới chê 4 năm

Quote:
chủ thớt tin mấy cái review nước ngoài đó mà không suy nghĩ tại sao con PE custom PCB nhiều linh kiện hơn lại kéo thua à ? bọn nó có dùng soft của MSI không? có kéo max vol không
thực tế là có người ở trong voz cụ thể là bác baothihoinach kéo hơn trong các review nhé
1. Tụi review nước ngoài đều dùng MSI AfterBurner để kéo đó bác
2. Bác baothihoinach kéo lên vậy chứ chưa test hết các game để đảm bảo stable. Không thấy bác ấy nói rõ ràng ah Mình cũng nói rõ ràng là có thể kéo hơn nhưng ko stable mà
Reply With Quote
Old 14-09-2012, 14:27
am4ever's Avatar
Senior Member

Quote:

Edit, thêm cái nữa: Mình rất dị ứng với kiểu so sánh như "660Ti này OC lên thì hiệu năng hơn hẳn 670"...khi nói ra câu này ko hiểu các bạn có nghĩ là đến lúc 670 mà OC lên thì sao ?
Đúng là 670 có thể OC lên nữa. Tuy nhiên ý mình ở đây là để cho các bác thiếu gạo sắm 670 vẫn có thể mua 660Ti về vọc phá
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules