Có nên dùng bình đun nước siêu tốc của Blacker không ạ??? - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 15-09-2012, 15:51
it.hw it.hw is offline
Member

Re: Có nên dùng bình đun nước siêu tốc của Blacker không ạ???

Quote:
Originally Posted by gacon_vn View Post
Cám ơn một bài viết rất kỳ công và tâm đắc của bạn, mong rằng mọi người sẽ có lựa chọn sáng suốt. Thời kỳ mà nhà nc mình ko thèm quan tâm tới người tiêu dùng thì mình phải tự hay là cố gắng làm người tiêu dùng thông minh thôi.
Với 1 ấm đun siêu tốc Braun giá từ 900k trở lên cũng ko phải rẻ, đối với những gia đình khá giả thì ko nói làm gì nhưng nếu mình tiết kiệm thì cũng có thể mua được (mỗi lần đổ xăng xe máy giờ cũng ~100k với xe ga, xe số cũng ~70k), dùng các đồ dùng của Châu âu, Nhật bạn sẽ an tâm về chất lượng, vệ sinh (ko chứa độc tố ảnh hưởng tới SK 1 cách nặng nề như ung thư) và thời gian sử dụng phải tính tới ~ 10 năm. 1 con tính cho thấy với chi phí cao ban đầu nhưng bạn sẽ được lợi về lâu dài.
Theo mình đc biết hiện tại có 1 số site online bán siêu tốc Panasonic với giá 140k~240k, nó là hàng nhái luôn đó. Pana ko sản xuất cái này, ngay cả đồ gia dụng Sanyo giờ thằng Tầu cũng mua rồi, cũng mong là Sanyo có qui định về chất lượng cho nó. Giờ những đồ như Nồi cơm điện, ấm điện, xay sinh tố ... thì có thể mua của Sharp, Philips,... đừng để ý mấy hãng tên nghe đau tai mà lại thấy rẻ rẻ.

Đúng đó, mấy cái ấm đun siêu tốc hay nồi áp suất điện của Panasonic bán trên thị trường toàn là hàng nhái đó. Vì tìm trên website Panasonic không hề có mấy model này, thứ 2 giá cũng rẻ như hàng Việt ruột Tàu hay hàng Tàu thì càng nghi ngờ hơn vì thông thường hàng của các công ty tên tuổi giá lúc mắc hơn nhiều.

Nói chung mất cái bình đun siêu tốc và nồi áp suất điện toàn là thương hiệu Tàu hay thương hiệu Việt Nam là chủ yếu. Mấy hãng tên tuổi thường không có làm mấy cái này, nếu có thì giá khá mắc. Vì vậy, nếu các bác gặp những sản phẩm đó mà mang thương hiệu các hãng nổi tiếng thì hãy tìm hiểu cho kỹ kẻo trúng hàng nhái!

Last edited by it.hw; 15-09-2012 at 15:53.
Reply With Quote
Old 16-09-2012, 14:31
tocdairatbuong's Avatar
tocdairatbuong tocdairatbuong is offline
Member

Nhà mình đang xài Blacker nè
Reply With Quote
Old 17-09-2012, 14:11
CDAstore CDAstore is offline
K.I.A

sunhouse.com.vn
Reply With Quote
Old 26-10-2012, 13:37
hanoiscent's Avatar
hanoiscent hanoiscent is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by it.hw View Post
Đúng rồi đó. Thương hiệu bác nói là Black & Decker một hãng đồ gia dụng nổi tiếng của Mỹ.

Còn Blacker thì là thương hiệu của 1 công ty Việt Nam, hàng đặt bên Tàu khựa sản xuất rồi dán nhãn nhập về VN bán, nhái mập mờ thương hiệu Black & Decker kia.

Nhà em có dùng 2 đồ Blacker hàng nhái, made in China này! Bàn là và Máy sấy tóc mua ở Big C; mới vào Sài gòn sống thấy giá rẻ mà cần dùng nên em mua lun.
E chỉ mới dùng đc 5 tháng thôi thì thấy ok, thậm chí máy sấy bị con cún nhà e cắn đứt, rồi nối lại vẫn dùng đc.

Bếp từ và bình đun nước siêu tốc nhà e cũng dùng hàng tàu lun, cùng đợt mua mà chưa thấy hỏng hóc j.

Theo em, cứ có bảo hành của nơi bán là ok, kể cả hàng tàu dùng vẫn đc, mà chị nên mua bình vỏ nhựa ấy, vỏ kim loại thì bền hơn nhưng mà hay chạm vào nóng lắm, có trẻ nhỏ thì ko tiện.

Last edited by hanoiscent; 26-10-2012 at 13:41.
Reply With Quote
Old 12-11-2012, 13:11
tula.... tula.... is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hanoiscent View Post
Nhà em có dùng 2 đồ Blacker hàng nhái, made in China này! Bàn là và Máy sấy tóc mua ở Big C; mới vào Sài gòn sống thấy giá rẻ mà cần dùng nên em mua lun.
E chỉ mới dùng đc 5 tháng thôi thì thấy ok, thậm chí máy sấy bị con cún nhà e cắn đứt, rồi nối lại vẫn dùng đc.

Bếp từ và bình đun nước siêu tốc nhà e cũng dùng hàng tàu lun, cùng đợt mua mà chưa thấy hỏng hóc j.

Theo em, cứ có bảo hành của nơi bán là ok, kể cả hàng tàu dùng vẫn đc, mà chị nên mua bình vỏ nhựa ấy, vỏ kim loại thì bền hơn nhưng mà hay chạm vào nóng lắm, có trẻ nhỏ thì ko tiện.
Đó là bác ko wan tâm đến vụ sức khỏe chứ em thấy mấy cái bình đun nước của khựa làm đội lốt Vn thì nghe mùi kinh lắm. Chả dám uống bác ạ, bác cũng nên cẩn thận mấy vụ này đó. Tụi khựa hàng của nó chất lượng ko đảm bảo đâu
Reply With Quote
Old 13-11-2012, 16:14
notnhacpun notnhacpun is offline
K.I.A

hàng này ngon đấy bác
Reply With Quote
Old 14-11-2012, 00:01
songhahs's Avatar
songhahs songhahs is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by dr.freeman View Post
nên mua một bình, ăn mi gói hay pha cafe uống thì nhanh đừng hỏi
Cơ mà đun sôi lên toàn nghe mùi nhựa, kinh lắm.
Reply With Quote
Old 14-11-2012, 05:35
ghostsoldier's Avatar
ghostsoldier ghostsoldier is offline
Member

Kinh nghiệm mấy đồ này cứ hãng tốt, của Đức hoặc Nhật mà xài, không sau dùng bực lắm chưa sôi đã nhẩy, giờ toàn phải ngồi giữ đợi sôi...
Reply With Quote
Old 14-11-2012, 15:48
Thanhk17 Thanhk17 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by it.hw View Post
Lúc đầu em cũng lầm như bác, tưởng nó là hàng Mỹ. Sau này em biết Bluestone là hàng Mỹ "dỏm" là nhờ khi xem trên một diễn đàn khác có 1 thành viên đã khẳng định như thế. Rồi em tìm hiểu thêm nữa.

Ngoài ra bác có thể xem bài báo này, điểm mặt và chỉ tên Blacker và Bluestone luôn:

http://chuyentrang.tuoitre.vn/Viecla...&ChannelID=215

Em trích ra 1 đoạn:

....

Các sản phẩm điện gia dụng hay đồ dùng trong nhà tắm... mang nhãn mác thoạt nghe rất... Mỹ, Âu hay Nhật, nhưng tìm hiểu ra đều là những thương hiệu do doanh nghiệp trong nước sáng tạo, còn hàng hóa sản xuất tại TQ sau đó nhập về VN.

Tại gian hàng điện gia dụng trong siêu thị Big C, người tiêu dùng sẽ được giới thiệu bàn ủi, nồi cơm điện hiệu Blacker là “hàng Đức” được sản xuất ở TQ. Thực tế đây là nhãn hàng được một doanh nghiệp trong nước xây dựng, sản phẩm được đặt gia công ở TQ.

Blue Stone cũng là nhãn hiệu điện gia dụng mới thâm nhập thị trường VN gần đây. Nhân viên bán hàng siêu thị Best Carings Cần Thơ giới thiệu đây là “hàng Mỹ được gia công ở TQ do doanh nghiệp trong nước nhập về bán”. Với màu sắc đỏ và xanh da trời gần với lá cờ Mỹ, không ít người tiêu dùng tin ngay lời quảng cáo. Thật sự đây là nhãn hiệu do một doanh nghiệp tại TP.HCM xây dựng và nguồn gốc hàng hóa cũng không đâu khác ngoài TQ.

.........
Má ơi! Tháng trước loay xoay ra siêu thị mua cái nồi áp suất điện Bluestone giá 2,4 triệu cho gấu nấu cơm! cứ tưởng hàng gốc gác Mỹ vì tra web thấy giới thiệu vậy! thấy nó bảo hành 2 năm và có cơ sở BH rõ ràng nên cũng an tâm!
Nhà mình dính cái này đầu tiên ấy!
Reply With Quote
Old 07-01-2013, 11:57
tranquang12a17 tranquang12a17 is offline
Junior Member

Hàng Blacker là hàng việt nam. 1 số mặt hàng mình sản xuât trong nước ko cạnh tranh nổi về giá thi nhập khẩu trung quốc. Còn đa số là sản xuất Việt Nam hết. Bay giờ nhà nước mình quy định rất kỹ về vấn đề tem phụ (tờ giấy nhỏ màu trắng) dán trên thùng hàng. SX trung quốc thì bắt buộc phải ghi trung quốc. Còn hàng Việt Nam thì ko cần tem phụ, nơi sản xuất sẽ ghi thẳng lên trên vỏ bao bì luôn. Các bác mua hàng BLacker là ủng hộ hàng Việt Nam rồi đó. Bây giờ các thương hiệu lớn như sharp, phillip, sanyo,.... đều gia công trung quốc, vấn đề ở đây là tiêu chuẩn chất lượng như thế nào là do từng hãng đặt ra. Ngay cả Iphone sản xuất ở Trung quốc chứ đâu.
PS: Mình làm sale trong ngành gia dụng được hơn 2 năm, phân khúc thị trường và xuất xứ từng thằng mình nắm rất rỏ. Đa phần comment của các bạn về các thương hiệu kia khá chính xác. Bạn nào muốn biết thương hiệu đó của nước nào có thể hỏi mình !
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules