Cần giúp đỡ "Tình đầu" nên sợ bị....lừa tình... - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 09-08-2012, 11:42
LaptopNo1.com's Avatar
LaptopNo1.com LaptopNo1.com is offline
Senior Member

Location: 250 Cao Thắng Q.10-251 Khâm Thiên Đống Đa-17 Duy Tân Đà Nẵng

Quote:
Originally Posted by khoadek View Post
Tình hình là vừa mới ngáp kỳ đại học xong. Đc bơm khoảng max 19 chai để tậu 1 em laptop phục vụ cho học tập, làm việc (buồn buồn cũng rớ PTshop, AfterEffect... nên cũng cần 1 cấu hình kha khá. Mong các bác tư vấn giúp em. Lần đầu lên tp nên cũng xoắn lắm, không biết cả nơi để mua, sợ bị lừa tình rồi tiền bạc tía má đổ sông đổ bể.
P/S: Đẹp xấu không quan trọng, miễn sao là đừng có...xấu quá là đc
Quote:
Thanks mấy bác nhiều. Sẵn tiện mấy bác giới thiệu em chỗ nào mua uy tín với. Em lên ở Thủ Đức nên mò mẫm cũng căng thẳng quá
tầm này bạn xem qua mấy Model HP DV6QE 2012, hay Asus N series, hay Dell XPS thử. Mấy model này Brand new, có bảo hành chính hãng.
Ở Thủ Đức thì công ty mình có chi nhánh ở ngoài đó, nên có trục trặc, cài windows gì cũng tiện
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 11:45
rubydhktcn rubydhktcn is offline
K.I.A

Quote:
Thanks mấy bác nhiều. Sẵn tiện mấy bác giới thiệu em chỗ nào mua uy tín với. Em lên ở Thủ Đức nên mò mẫm cũng căng thẳng quá
chọn đc máy chưa bác
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 12:07
tientruong24's Avatar
tientruong24 tientruong24 is offline
Senior Member

chọn N46 đi bạn, dòng thinkpad T420 mình nghĩ chỉ dành cho doanh nhân, người làm văn phòng thoy vì chủ yếu thiết kế đẹp mắt, còn lại ổ cứng khá nhỏ và card đồ họa ko thật mạnh
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 12:10
khoadek khoadek is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hailua99 View Post
bác qua vietcali em mua máy, chỉ duy nhất chổ của mình có chế độ 1 đổi 1 trong 1 tháng đầu thôi. chế độ hậu mãi tốt nhất. có thể đem máy giờ nào cũng được không nhất thiết phải trong giờ hành chính như những chỗ khác. có gì bac pm yahoo vietcali_hcm01 mình tư vấn cho bạn, nhân viên mới nên rất nhiệt tình ạ
Thanks bác. Có cơ hội em sẽ qua xem hàng Vietcali chắc hàng nguyên seal với cho check hàng thoải mái há bác?
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 12:15
Snowing's Avatar
Snowing Snowing is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tientruong24 View Post
chọn N46 đi bạn, dòng thinkpad T420 mình nghĩ chỉ dành cho doanh nhân, người làm văn phòng thoy vì chủ yếu thiết kế đẹp mắt, còn lại ổ cứng khá nhỏ và card đồ họa ko thật mạnh
Thinkpad mà đẹp thì phải coi lại
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 12:28
hailua99 hailua99 is offline
Senior Member

Quote:
Thanks bác. Có cơ hội em sẽ qua xem hàng Vietcali chắc hàng nguyên seal với cho check hàng thoải mái há bác?
hàng mà không nguyên seal chắc em bị đóng cửa tiệm lâu rồi quá. bác cứ qua check, mở ra mà thấy trầy hay gì đó thì cho bác đổi máy mới luôn. 1 tháng là bác tha hồ test rồi, có lỗi gì đưa lên đổi máy mới cho bac liền. có gì cứ pm yahoo vietcali_hcm01 trả lời bac ngay
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 12:51
tuan2681_clone's Avatar
tuan2681_clone tuan2681_clone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tientruong24 View Post
thinkpad chủ yếu vượt trội ở khoản độ bền bỉ và bàn phím cực tốt.

còn ổ cứng thì do nhu cầu thôi, cá nhân mình thích dùng HDD cắm ngoài hơn
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 13:56
quangteospk's Avatar
quangteospk quangteospk is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tuan2681_clone View Post
thinkpad chủ yếu vượt trội ở khoản độ bền bỉ và bàn phím cực tốt.

còn ổ cứng thì do nhu cầu thôi, cá nhân mình thích dùng HDD cắm ngoài hơn
Bác nào xài laptop nhiều sẽ thấy cái khoản bền bỉ cực kỳ quan trọng, ThinkPad xài nhiều không sợ trầy xước, mà có trầy nó cũng vẫn đẹp.

Còn bác nào nói ThinkPad không đẹp là do "cái đẹp" của bác khác với cái đẹp của người khác thôi. Cá nhân em lại không tích mấy sòng utral cho lắm, thích kiểu chắc chắn, bền bỉ của ThinkPad, (tất nhiên tư vấn cho nữ lại khác)

Bữa nay em lên Phong Vũ xem chơi, thấy Dell dạo này mấy dòng phổ thông như Inprison với Vostro bàn phím nhìn chán thật. Ở PV ko có Studio với XPS nên không biết 2 thằng này bàn phím thế nào, chứ bàn phím của 2 thằng kia chán vãi.
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 14:00
rubydhktcn rubydhktcn is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hailua99 View Post
hàng mà không nguyên seal chắc em bị đóng cửa tiệm lâu rồi quá. bác cứ qua check, mở ra mà thấy trầy hay gì đó thì cho bác đổi máy mới luôn. 1 tháng là bác tha hồ test rồi, có lỗi gì đưa lên đổi máy mới cho bac liền. có gì cứ pm yahoo vietcali_hcm01 trả lời bac ngay
thế mua ASUS cũng nguyên seal luôn hả bác
nói như bác thì sao máy bác bán hàng của nhà phân phối không nguyên seal vẫn khơi khơi ra đó
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 14:01
tuan2681_clone's Avatar
tuan2681_clone tuan2681_clone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quangteospk View Post
Bác nào xài laptop nhiều sẽ thấy cái khoản bền bỉ cực kỳ quan trọng, ThinkPad xài nhiều không sợ trầy xước, mà có trầy nó cũng vẫn đẹp.

Còn bác nào nói ThinkPad không đẹp là do "cái đẹp" của bác khác với cái đẹp của người khác thôi. Cá nhân em lại không tích mấy sòng utral cho lắm, thích kiểu chắc chắn, bền bỉ của ThinkPad, (tất nhiên tư vấn cho nữ lại khác)

Bữa nay em lên Phong Vũ xem chơi, thấy Dell dạo này mấy dòng phổ thông như Inprison với Vostro bàn phím nhìn chán thật. Ở PV ko có Studio với XPS nên không biết 2 thằng này bàn phím thế nào, chứ bàn phím của 2 thằng kia chán vãi.
mình dùng thinkpad mà bro. cái chuyện đẹp xấu thì bỏ qua đi, vì dùng cái nào yêu cái đấy thôi.
con vợ cũ vostro v3500 của mình phím như hạch , gõ đau tay vcđ.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules