[UNIQUE TOPIC] Workstation laptop - Chia sẻ niềm đam mê trong công việc - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 03-06-2012, 11:22
basictech's Avatar
basictech basictech is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ceman View Post
Bác chủ lập topic thế này chắc chắn sẽ không thu hút đc nhiều người như các topic khác đâu. Ngoài sự ít phổ biến so với các dòng giải trí hay gaming thì những ng sử dụng MWS thường là những ng ưu tiên cho công việc ( để còn cày cuốc bù tiền sắm em nó ), ít có thời gian lang thang lên các diễn đàn trừ khi có việc cần thắc mắc, muốn hỏi.
Em MWS của bác chủ có giá gấp đôi máy mình, sợ thật. Mình dùng Dell Precision M4500, cấu hình gần thấp nhất, nhưng hiện tại vẫn rất hài lòng vì sự lựa chọn này, rất đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra
Đúng vậy bác ạ. Em mua máy từ tháng 10/2011 nhưng giờ mới chia sẽ được cho anh em. Nay là cuối tuần, cũng free chút nên quyết tâm thực hiện topic này, vì loạt máy laptopw (ý em là laptop dòng workstation - viết theo kiểu văn nói vậy, sai các bác bỏ qua cho, tiếng Việt là máy trạm di dộng nhỉ?, đúng hơn như có bác đã nói là mobile workstation) sắp ra rồi. Sẽ có anh em đợi chờ, tìm hiểu mà thiếu một topic cho cái thông tin đầy đủ.
Topic có thể không đông đúc, điều đấy cũng dễ hiểu vì hạn chế, nhưng không sao, mình hy vọng sẽ góp phần làm đa dạng forum tí ; có người đọc thì cũng vui rồi, còn chia sẽ hay không thì còn tùy vào các bác ấy có thời gian và thích hay là không .
Em làm cái mini review của con W520 của em tiếp đây ạ
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 11:36
haiaukieuhanh haiaukieuhanh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ceman View Post
Bác chủ lập topic thế này chắc chắn sẽ không thu hút đc nhiều người như các topic khác đâu. Ngoài sự ít phổ biến so với các dòng giải trí hay gaming thì những ng sử dụng MWS thường là những ng ưu tiên cho công việc ( để còn cày cuốc bù tiền sắm em nó ), ít có thời gian lang thang lên các diễn đàn trừ khi có việc cần thắc mắc, muốn hỏi.
Em MWS của bác chủ có giá gấp đôi máy mình, sợ thật. Mình dùng Dell Precision M4500, cấu hình gần thấp nhất, nhưng hiện tại vẫn rất hài lòng vì sự lựa chọn này, rất đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra
Em dùng MW để kéo torrent nè có làm việc gì đâu, công việc em dùng máy khác rồi dùng cho nó biết mà, thời gian lang thang trên diễn đàn thì đầy vì em bán hàng online
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 11:38
songvietlaptop's Avatar
songvietlaptop songvietlaptop is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by basictech View Post
Đúng vậy bác ạ. Em mua máy từ tháng 10/2011 nhưng giờ mới chia sẽ được cho anh em. Nay là cuối tuần, cũng free chút nên quyết tâm thực hiện topic này, vì loạt máy laptopw (ý em là laptop dòng workstation - viết theo kiểu văn nói vậy, sai các bác bỏ qua cho, tiếng Việt là máy trạm di dộng nhỉ?, đúng hơn như có bác đã nói là mobile workstation) sắp ra rồi. Sẽ có anh em đợi chờ, tìm hiểu mà thiếu một topic cho cái thông tin đầy đủ.
Topic có thể không đông đúc, điều đấy cũng dễ hiểu vì hạn chế, nhưng không sao, mình hy vọng sẽ góp phần làm đa dạng forum tí ; có người đọc thì cũng vui rồi, còn chia sẽ hay không thì còn tùy vào các bác ấy có thời gian và thích hay là không .
ủng hộ bác. nên có những topic kiểu này cho anh em trao đổi chứ cứ nhường người này người nọ ko biết đến lúc nào mới lập dc topic, tạo mỗi topic là mất thời gian công sức nên có những người như bác rất là hoan nghênh

Thực ra dòng w số lượng so với dòng khác rất ít vì nhiều option rất đắt tiền ít người có đủ khả năng tài chính mua dc, hơn nữa nó cũng không bán phổ biến ngoài thị trường nên cơ hội tiếp xúc không nhiều, hy vọng topic của bác thỉnh thoảng tổ chức offline để mục đích giao lưu trao đổi kinh nghiệm về tính năng, cách thức sử dụng máy, nghề nghiệp chuyên môn thì còn là nơi để những bác đang tìm hiểu và có ý định mua máy có điều kiện tiếp xúc và tham khảo trực tiếp những người đang sử dụng để cho cái nhìn toàn diện nhất và chính xác nhất trước khi lựa chọn 1 chiếc phù hợp cho công việc của mình
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 11:46
ceman's Avatar
ceman ceman is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Đúng rồi, bác làm cái review đi. Việc review các dòng máy trạm chủ yếu vẫn là đánh giá của các trang nước ngoài, ở mình chả thấy mấy. Bác mở đường cho mọi người tiếp bước là ổn đó

Quote:
Originally Posted by haiaukieuhanh View Post
Em dùng MW để kéo torrent nè có làm việc gì đâu, công việc em dùng máy khác rồi dùng cho nó biết mà, thời gian lang thang trên diễn đàn thì đầy vì em bán hàng online
Bác online cũng là đang cày cuốc còn j
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 11:56
phuclong_hl's Avatar
phuclong_hl phuclong_hl is offline
Senior Member

W520 thì có review tiếng việt đây này.

http://genk.vn/c188n2011060311141950...-co-tat-ca.chn
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 11:58
ducanhhtvn's Avatar
ducanhhtvn ducanhhtvn is offline
Senior Member

Quote:
W520-7PRO-2720QM-QUADRO 2000M-16GB-500GB+500GB+8GB-INTEL6205-M905-SB1095+Z623-THINKPAD LCD+HP LE1902x
Máy mình gần giống máy bạn
.
>hi vọng ae giao lưu trao đổi kinh nghiệm để khai thác hết hiệu năng của máy
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 12:20
saman's Avatar
saman saman is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huycaptan View Post
Chào chủ topic , cái đặc tính mà bạn nói là giải trí đa phương tiện trên dòng máy trạm chưa có thì mình nghĩ nó đang dần có rồi đó .
Dòng dell máy trạm M6700 và M4700 sắp xuất xưởng sẽ có thêm màn hình 3D . Vậy nó cũng đâu có thua 1 máy tính đa phương tiện nào .
con m6600 trên mainboard cũng có cổng gắn 3d đấy lolz.. xem bên dưới!
Dự đoán có màn 3d lâu rồi, chỉ mong nó ra firepro mới (tương đương 7970m)
rồi đem 7970m flash qua là xong! vừa làm việc/game vô tư lolz.
Attached Images
File Type: jpg m6600_sbvi.jpg‎ (757.3 KB, 113 views)
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 13:46
basictech's Avatar
basictech basictech is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ducanhhtvn View Post
Máy mình gần giống máy bạn
.
>hi vọng ae giao lưu trao đổi kinh nghiệm để khai thác hết hiệu năng của máy
Ok.
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 13:56
ngaymaikhongbaogiochet's Avatar
ngaymaikhongbaogiochet ngaymaikhongbaogiochet is offline
Senior Member

Máy của bác chủ thớt thiếu con ssd là thiếu sót khá lớn, lắp ssd vào là thấy sự khác biệt. Máy của bác về VN chắc tầm 45tr
Reply With Quote
Old 03-06-2012, 13:57
laptopthienphuc's Avatar
laptopthienphuc laptopthienphuc is offline
Member

Cho em góp 1 tay
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules