Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0) - Page 3542 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 09-06-2019, 23:39
Vampirate's Avatar
Vampirate Vampirate is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hoanganhqm View Post
thế các thím có bí quyết nào kiên trì đc k? Em tập 2 lần rồi mà k kiên trì đc
Bí quyết của mình đó là tập trung vào strength và cố gắng nâng mức tạ. Vì mức tạ là cái thứ mà mới đầu có thể tiến bộ được hàng tuần, thậm chí hàng ngày, nên mình dễ nhìn thấy sự tiến bộ và có động lực. Chứ cứ nhìn body xem có thay đổi k thì dễ nản lắm
Quote:
Originally Posted by Mir.Evan View Post
Ông Quang này có coaching online luôn đúng ko thím, phí ko biết có cao ko nhỉ.
Hình như trước 2 3tr gì đó giờ 5tr 1 khóa 12 tuần hay sao ấy. Nói chung mới tập thì theo ông này dễ ăn chửi với cả k theo dc lắm. Vì yêu cầu là cũng phải có chút kinh nghiệm tập luyện trước rồi
Reply With Quote
Old 10-06-2019, 14:52
lengoctu70's Avatar
lengoctu70 lengoctu70 is offline
Senior Member

mấy ông Coach cùi thì ném cho cái lịch tập với cái lịch ăn, không theo dõi cân nặng gì cho con cái người ta

5 triệu đó các bác thuê Coach nước ngài họ làm kỹ lắm
Reply With Quote
Old 10-06-2019, 16:16
Vampirate's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by lengoctu70 View Post
mấy ông Coach cùi thì ném cho cái lịch tập với cái lịch ăn, không theo dõi cân nặng gì cho con cái người ta

5 triệu đó các bác thuê Coach nước ngài họ làm kỹ lắm
Coaching online thì cũng chỉ đến thế thôi bác ơi, k sát sao thì khó mà control đc lắm, thế nên giá mới rẻ hơn offline.
Coach nước ngoài mà bác nói là ai bác ví dụ 2 3 ông xem nào, vì cái ngành này thì Tây cũng như ta thôi k phải ai cũng có kiến thức có tâm đâu.
Như ông Quang Bangs thì về kiến thức là khá chuẩn rồi, coaching thì cũng nhiều feedback tốt, nhưng cũng tùy từng người có kết quả khác nhau do coaching online còn phụ thuộc nỗ lực cá nhân nhiều hơn
Reply With Quote
Old 11-06-2019, 07:37
lengoctu70's Avatar
lengoctu70 lengoctu70 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
Coaching online thì cũng chỉ đến thế thôi bác ơi, k sát sao thì khó mà control đc lắm, thế nên giá mới rẻ hơn offline.
Coach nước ngoài mà bác nói là ai bác ví dụ 2 3 ông xem nào, vì cái ngành này thì Tây cũng như ta thôi k phải ai cũng có kiến thức có tâm đâu.
Như ông Quang Bangs thì về kiến thức là khá chuẩn rồi, coaching thì cũng nhiều feedback tốt, nhưng cũng tùy từng người có kết quả khác nhau do coaching online còn phụ thuộc nỗ lực cá nhân nhiều hơn
thôi để lấy ví dụ coach VIệt luôn cho dễ nè, ông An Nguyễn (mặc dù không thích ổng cho lắm), Coach cho học viên bao chuẩn, theo dõi cân nặng hàng tuần để còn điều chỉnh lượng Calo. Chứ bây giờ đưa bác cái lịch ăn, lịch tập set sẵn, bác cam đoan ăn đúng liên tục 12 tuần thì đẹp ngay, k cần Coach mô

Còn Coach Tây (Tây this Tây That)
3DMJ Team, Chris Elkins, renaissance periodization, nhiều lắm kể không hết bác ơi

Không biết có bác nào Fan Steven Cao, christian guzman không chứ thấy bạn mình bên đó kêu nó Coach gửi cho 10 đứa 1 cái lịch y chang
Mail thì 1 tuần rep 1 cái kêu là "giảm carb xuống 10g, Fat 5g"
Reply With Quote
Old 11-06-2019, 09:11
kynhonglongbong's Avatar
kynhonglongbong kynhonglongbong is offline
Senior Member

Quote:
thôi để lấy ví dụ coach VIệt luôn cho dễ nè, ông An Nguyễn (mặc dù không thích ổng cho lắm), Coach cho học viên bao chuẩn, theo dõi cân nặng hàng tuần để còn điều chỉnh lượng Calo. Chứ bây giờ đưa bác cái lịch ăn, lịch tập set sẵn, bác cam đoan ăn đúng liên tục 12 tuần thì đẹp ngay, k cần Coach mô

3DMJ Team, Chris Elkins, renaissance periodization, nhiều lắm kể không hết bác ơi

Không biết có bác nào Fan Steven Cao, christian guzman không chứ thấy bạn mình bên đó kêu nó Coach gửi cho 10 đứa 1 cái lịch y chang
An Nguyễn không biết coach như nào nhưng người thì nhìn như phẹc í mà đòi đi coach , năm ngoái đợt trước khi lên sàn dirty bulk lúc cut xong nhìn chán đời vãi, năm nay bữa mình xem clip vẫn thấy beo quay béo cút như con heo , không rút kinh nghiệm về bulking gì cả thì phải
Reply With Quote
Old 11-06-2019, 16:47
wooly007's Avatar
wooly007 wooly007 is offline
Đã tốn tiền

Thi thoảng xem an nguyễn chém gió giải trí cho vui thôi chứ form tập ku an nguyễn còn chưa chuẩn dù đi tập cùng nhiều ng có kiến thức các kiểu
Hình như đợt gần đây nó làm cái chall giảm mỡ 3 tháng ngày nào cũng ra video; thấy nó như kiểu cả ngày chỉ mỗi việc đi tập chứ ko phải làm j ấy nhỉ; cơ mà lúc nào đi tập cũng có 2 ô quay video nên edit vs nhạc vào cũng hay xem giải trí ổn phết
Reply With Quote
Old 11-06-2019, 17:05
aura aura is offline
Đã tốn tiền

Quote:

[im1g]https://i.imgur.com/Aj552LV.png[/img]

christian guzman nhận coach từ Jeff Nippard thì phải, contact Jeff luôn Jeff như thánh
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 10:42
Vampirate's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:

Mình có biết team renaissance periodization, thấy nhiều athlete mình follow như Marisa Inda, Kristen Dunsmore cũng recommend team này. Ngoài ra mình thấy có team Barbell Medicine nữa, coach cho cả Alan Thrall
Ông An Nguyen thì chịu, k thích kiểu nói chuyện với do mấy clip đời đầu xem thấy form tập cũng như kiến thức k chuẩn lắm nên k xem nữa, lâu r k xem nên k biết giờ ra sao rồi, dạo này hình như bắt đầu tập cả PWL nên chắc kiến thức cũng update hơn.
Steven Cao thì k biết coach thế nào chứ nhìn clip thấy style có vẻ giống Connor Murphy , k biết có bro-science ko
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 15:04
tacbephot tacbephot is offline
Senior Member

Hi anh em, mình mới mua hũ Best BCAA Shredded mùi Cherry Lime bên wheystore.vn, mua xong mình có về pha thử 1 muỗng thì thấy cặn rất nhiều không tan hết dù đã shake rất lâu, ngoài ra thì mình kiểm tra cũng ko có túi chống ẩm ở trong hộp, PM cho shop thì mãi chưa thấy trả lời nên mạn phép hỏi anh em trên này là liệu Best BCAA mình mua có phải dính hàng giả ko?
Attached Images
File Type: jpg 2102994_01.jpg‎ (110.7 KB, 7 views)
Reply With Quote
Old 15-06-2019, 00:40
abcf abcf is offline
Senior Member

Chào các thím, em 1m8 90kg bodyfat 30% đợt trước tập được 6 tháng xong bị đày đi học nên nghỉ giờ tập lại. Tpbs e đang dùng mỗi whey, tính mua caffeine thay preworkout. Kèm theo đó là creatine & bcaa/eaa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với, đọc báo tây báo ta loạn hết cả lên toàn bọn bán sup vào nâng bi

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules