Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0) - Page 3541 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 07-06-2019, 21:12
Mir.Evan's Avatar
Mir.Evan Mir.Evan is offline
Senior Member

Haizz chán quá, em đk đi tập, phòng 300k/tháng, vào nhờ bạn PT đứng phòng chỉ giúp sơ bài tập. Bạn chỉ cho em 2 bài đây tạ cái xong nói không chỉ tiếp được nữa. Muốn tập thêm phải thuê riêng bạn. Em tưởng người mới tập vào sẽ có chỉ sơ mấy bài cơ bản chứ.
Reply With Quote
Old 07-06-2019, 21:58
Vampirate's Avatar
Vampirate Vampirate is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mir.Evan View Post
Haizz chán quá, em đk đi tập, phòng 300k/tháng, vào nhờ bạn PT đứng phòng chỉ giúp sơ bài tập. Bạn chỉ cho em 2 bài đây tạ cái xong nói không chỉ tiếp được nữa. Muốn tập thêm phải thuê riêng bạn. Em tưởng người mới tập vào sẽ có chỉ sơ mấy bài cơ bản chứ.
Chịu rồi bạn ơi, chịu khó tự tìm hiểu trên mạng để tập thôi. Thực ra nếu chịu khó xem nhiều khéo còn tốt hơn nghe PT làng hướng dẫn ấy
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 15:49
binhga_bepga's Avatar
binhga_bepga binhga_bepga is offline
Senior Member

Quote:
Cần mẹ gì thằng pt. Mới vào hỏi mấy ae tập lâu trong phòng vài bài cơ bản. Từ từ quen thì lên mạng tìm hiểu nâng cao kiến thức. Mấy thằng pt làm màu là chính

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 18:37
Mir.Evan's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
Chịu rồi bạn ơi, chịu khó tự tìm hiểu trên mạng để tập thôi. Thực ra nếu chịu khó xem nhiều khéo còn tốt hơn nghe PT làng hướng dẫn ấy
Thím thường subscribe kênh nào, chỉ em phát. Bây giờ em chỉ vào chạy bộ với bập bụng thui. Thằng PT e ko đk bây h nó nhìn em nửa con mắt )))
Reply With Quote
Đang tải...
Old 09-06-2019, 18:38
Mir.Evan's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by binhga_bepga View Post
Cần mẹ gì thằng pt. Mới vào hỏi mấy ae tập lâu trong phòng vài bài cơ bản. Từ từ quen thì lên mạng tìm hiểu nâng cao kiến thức. Mấy thằng pt làm màu là chính

via vozForums for iPhone
Sinh ra là bệnh ngại giao tiếp rồi thím ạ. Với lại nhìn mấy ổng tập thở hùng hục, mình lại hỏi thì kỳ.
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 18:40
Mir.Evan's Avatar
Senior Member

Có phòng tập nào ở Bình Tân/Q6 mà có người hướng dẫn cơ bản ko mấy thím ơi. Chỉ em phát hoặc nhận em làm đệ tử đi
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 19:02
Vampirate's Avatar
Vampirate Vampirate is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Thím thường subscribe kênh nào, chỉ em phát. Bây giờ em chỉ vào chạy bộ với bập bụng thui. Thằng PT e ko đk bây h nó nhìn em nửa con mắt )))
YouTube: Alan Thrall (best for beginner luôn ), AthleanX, AlphaDestiny, Calgary Barbell, Megsquats, Jeff Nippard ... đấy là những kênh mình follow. Cho beginner thím có thể cân nhắc thêm Buff Dudes, Vitruvian Physicque và đặc biệt là Jonny Candito. Tiếng Việt thì có Swequity, Tai Nguyen Fitness, Prolifting VN, mới thì có Conscious Strength Training, có thể cân nhắc An Nguyen Fitnees, mình k thích ông này lắm.
Facebook thì vote bạn follow Quang Bangs nhé, kiến thức ông này cực tốt và hoàn toàn k có bro-science. Cứ follow đọc bài viết thôi còn mấy trò drama chửi nhau thì kệ lão, lão này chửi ngoa vkl, cơ mà dạo này có vẻ hiền bớt r .
//Nói chung nếu bạn muốn tập luyện nghiêm túc và muốn hiểu thêm về môn này thì biết chút tiếng Anh là khá cần thiết. Tiếp cận được nhiều thông tin mới và hữu ích hơn. Môn này ở VN còn khá trẻ nên còn nhiều myths tồn tại lắm
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 21:10
hoanganhqm hoanganhqm is offline
Junior Member

thế các thím có bí quyết nào kiên trì đc k? Em tập 2 lần rồi mà k kiên trì đc
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 21:38
Mir.Evan's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
YouTube: Alan Thrall (best for beginner luôn ), AthleanX, AlphaDestiny, Calgary Barbell, Megsquats, Jeff Nippard ... đấy là những kênh mình follow. Cho beginner thím có thể cân nhắc thêm Buff Dudes, Vitruvian Physicque và đặc biệt là Jonny Candito. Tiếng Việt thì có Swequity, Tai Nguyen Fitness, Prolifting VN, mới thì có Conscious Strength Training, có thể cân nhắc An Nguyen Fitnees, mình k thích ông này lắm.
Facebook thì vote bạn follow Quang Bangs nhé, kiến thức ông này cực tốt và hoàn toàn k có bro-science. Cứ follow đọc bài viết thôi còn mấy trò drama chửi nhau thì kệ lão, lão này chửi ngoa vkl, cơ mà dạo này có vẻ hiền bớt r .
//Nói chung nếu bạn muốn tập luyện nghiêm túc và muốn hiểu thêm về môn này thì biết chút tiếng Anh là khá cần thiết. Tiếp cận được nhiều thông tin mới và hữu ích hơn. Môn này ở VN còn khá trẻ nên còn nhiều myths tồn tại lắm
Ông Quang này có coaching online luôn đúng ko thím, phí ko biết có cao ko nhỉ.
Reply With Quote
Old 09-06-2019, 22:13
kynhonglongbong's Avatar
kynhonglongbong kynhonglongbong is offline
Senior Member

Quote:
Ông Quang này có coaching online luôn đúng ko thím, phí ko biết có cao ko nhỉ.
Mới lên giá 5 củ thì phải, nói chứ bác lơ ngơ thì đừng coach QB làm gì , cứ tập cho già già đi đã rồi hẵng tìm tiếp đến coach, chứ mới đi tập, chưa cần ăn uống hay giáo trình gì người cũng đã khác rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules