Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0) - Page 3509 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 09-01-2019, 21:55
Mr_Goodnight's Avatar
Mr_Goodnight Mr_Goodnight is offline
Đã tốn tiền

Re: thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by disappear View Post
Thằng An Nguyễn Fitness biết cách làm màu nên nổi tiếng Dạo này chuyển qua powerlifting kết thân với mấy đứa có tiếng nói trong cộng đồng ngoài HN
AN buff TPBS+ lý thuyết mà body như lol
Reply With Quote
Old 10-01-2019, 14:57
wooly007's Avatar
wooly007 wooly007 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mr_Goodnight View Post
AN buff TPBS+ lý thuyết mà body như lol
Vừa mới xem cái clip mới nhất của AN thấy Squat 184kf; DL 170kg thì cũng là hàng khủng rồi
Vào xem tưởng chia sẻ kinh nghiệm hay ho thế nào để tăng đc mức tạ; té ra toàn chém gió linh tinh đúng là đập tiền vào vs giáo án xịn nó cũng khác; có ngon thì chia sẻ giáo án làm thế nào mà 10 tuần tăng đc mức tạ khủng thế ấy
Reply With Quote
Old 10-01-2019, 23:48
vegeta1993's Avatar
vegeta1993 vegeta1993 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Vừa mới xem cái clip mới nhất của AN thấy Squat 184kf; DL 170kg thì cũng là hàng khủng rồi
Vào xem tưởng chia sẻ kinh nghiệm hay ho thế nào để tăng đc mức tạ; té ra toàn chém gió linh tinh đúng là đập tiền vào vs giáo án xịn nó cũng khác; có ngon thì chia sẻ giáo án làm thế nào mà 10 tuần tăng đc mức tạ khủng thế ấy
Tay này cùng Duy Nguyen, Ryan Long mình gạch liệt vào danh sách báo động hết Nhất Duy Nguyen, thế vẹo nào phòng mình tập tụi nó toàn tôn theo cha này, còn bàn mua TPBS nữa, trong khi hũ mass bán 2 củ 5 Clip 10 phút thì hết 1/3 bàn uống này uống nọ
Nay vào phòng tập hãi quá mấy thím ạ , thằng ku sinh viên squat thế nào hết cong lưng lại dc , dẫn đi X quang bs bắt nó nghỉ vận động 2 tháng, nó 63kg squat 80kg Mặc dù trước đó mình khuyên nó về lưng dưới trước, nhưng dáng mình sida nó phớt lờ , riết vào phòng mình lủi thủi mà tập, chả góp ý nữa, mặc dù nhìn sai tè le trước mắt
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 01:10
disappear disappear is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by vegeta1993 View Post
Tay này cùng Duy Nguyen, Ryan Long mình gạch liệt vào danh sách báo động hết Nhất Duy Nguyen, thế vẹo nào phòng mình tập tụi nó toàn tôn theo cha này, còn bàn mua TPBS nữa, trong khi hũ mass bán 2 củ 5 Clip 10 phút thì hết 1/3 bàn uống này uống nọ
Nay vào phòng tập hãi quá mấy thím ạ , thằng ku sinh viên squat thế nào hết cong lưng lại dc , dẫn đi X quang bs bắt nó nghỉ vận động 2 tháng, nó 63kg squat 80kg Mặc dù trước đó mình khuyên nó về lưng dưới trước, nhưng dáng mình sida nó phớt lờ , riết vào phòng mình lủi thủi mà tập, chả góp ý nữa, mặc dù nhìn sai tè le trước mắt
Mình 58kg squat 100+ đây
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 12:39
Gar Gar Gar Gar Gar Gar is offline
Senior Member

Re: Page 1755 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by vegeta1993 View Post
45kg squat 50 ỉa ra quần r mà phòng có lão squat 180kg

Được gửi từ iPhone 5 - vozForums
Reply With Quote
Old 17-01-2019, 21:52
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Cuối năm kéo Sumo Deadlift để chốt sổ. Đạt được milestone (5 plates) nhưng kỹ thuật sai tè le, chưa lock hip, chưa lock knee. Cảm giác kéo rất ổn, nhưng đến 90% rồi thì không lock được nữa mà buông tạ luôn , cảm giác hơi tiếc tiếc nên lúc buông tạ ra có văng tục 1 câu

https://www.instagram.com/p/BsvUCaQBuxv/

Thôi nghỉ ăn Tết được rồi, qua năm set mức tạ nhẹ lại rồi kỹ thuật lại từ đầu vậy.

Btw, mức tạ đạt được của năm nay (ở 1RM nha) là:
Squat: 140 kg (3 plates, 2xBW)
Bench: 90 kg (nearly 2 plates)
Deadlift: 220 kg (5 plates, 3xBW)
Reply With Quote
Old 18-01-2019, 02:21
reeter reeter is offline
Senior Member

không biết squat và dead lift
Reply With Quote
Old 18-01-2019, 10:46
dark_994 dark_994 is offline
Member

Sq với DL bằng mức tạ nhau có phải là DL bị yếu không mấy bác, SQ với DL mình đều 170 ngang nhau ko bao giờ DL hơn SQ quá 10kg :(
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 18:00
Vampirate's Avatar
Vampirate Vampirate is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Cuối năm kéo Sumo Deadlift để chốt sổ. Đạt được milestone (5 plates) nhưng kỹ thuật sai tè le, chưa lock hip, chưa lock knee. Cảm giác kéo rất ổn, nhưng đến 90% rồi thì không lock được nữa mà buông tạ luôn , cảm giác hơi tiếc tiếc nên lúc buông tạ ra có văng tục 1 câu

https://www.instagram.com/p/BsvUCaQBuxv/

Thôi nghỉ ăn Tết được rồi, qua năm set mức tạ nhẹ lại rồi kỹ thuật lại từ đầu vậy.

Btw, mức tạ đạt được của năm nay (ở 1RM nha) là:
Squat: 140 kg (3 plates, 2xBW)
Bench: 90 kg (nearly 2 plates)
Deadlift: 220 kg (5 plates, 3xBW)

khỏe quá, fail kĩ thuật thôi chứ sức còn kéo tốt . Bạn có compete không, hay chỉ tập ở phòng thôi. Mà mức tạ Squat của bạn có vẻ thấp hơn DL nhiều nhỉ, chênh lệch gần 80kg.
//Btw, ae ở đây có ai biết hay follow AlphaDestiny (Alex Leonidas - outalpha.com) k nhỉ. Mình đọc cái Novice Program của cậu này thấy định nghĩa novice lifter là những người chưa thể Bench 225lbs x5, Squat 315lbs x5 và Deadlift 405lbs x5 mà thấy khiếp quá, k biết mọi người nghĩ gì về cái standard này nhỉ. Mình đọc thấy hoang mang vl vì toàn mức tạ mơ ước của mình 
Reply With Quote
Old 22-01-2019, 12:51
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
khỏe quá, fail kĩ thuật thôi chứ sức còn kéo tốt . Bạn có compete không, hay chỉ tập ở phòng thôi. Mà mức tạ Squat của bạn có vẻ thấp hơn DL nhiều nhỉ, chênh lệch gần 80kg.
//Btw, ae ở đây có ai biết hay follow AlphaDestiny (Alex Leonidas - outalpha.com) k nhỉ. Mình đọc cái Novice Program của cậu này thấy định nghĩa novice lifter là những người chưa thể Bench 225lbs x5, Squat 315lbs x5 và Deadlift 405lbs x5 mà thấy khiếp quá, k biết mọi người nghĩ gì về cái standard này nhỉ. Mình đọc thấy hoang mang vl vì toàn mức tạ mơ ước của mình 
Mình không có lên sàn, chỉ tập chơi chơi ở phòng vậy thôi . Mức squat của mình khá thấp là do tâm lý kém (sợ bị đè) + thiếu spotter, nên chỉ dám tập nhẹ vậy thôi, còn deadlift thì tâm lý thoải mái nên kéo được nặng chút.

Về stardard đó thì mình thấy là hơi quá đáng (nếu dịch ra bánh tạ thì là BP 2 plates x 5, SQ 3 plates x 5, DL 4 plates x 5). Standard thông thường cho novice lifter là (tính ở 1RM) là OHP 1 plate, BP 2 plate, SQ 3 plate và DL 4 plates.

Nếu bạn muốn standard phù hợp hơn (với BW - trọng lượng cơ thể), rồi thì muốn đánh giá mình ở mức nào, thì mình giới thiệu bạn trang web https://symmetricstrength.com/. Bạn vào web, nhập unit, chọn bài tập và personal best, nó sẽ đánh giá được trình độ (level) và strenght/weakness của bạn
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules