Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0) - Page 3499 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 18-12-2018, 15:10
kynhonglongbong's Avatar
kynhonglongbong kynhonglongbong is offline
Senior Member

Re: thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by nhuthe View Post
Yến mạch thì nó khác gì cơm với khoai lang đâu mà thấy các bác cầu kì quá. Nhấn mạnh là mình cũng từng cắn răng yến mạch, khoai lang này nọ. Giờ mình toàn dùng cơm. Nghĩ thấy phải thương bản thân, bắt nó chịu đựng tập luyện quá đủ rồi. Xem như cơm là phần thưởng cho nó :Sexy:
Em cũng như bác, cứ đồ ngon mà táng, chỉ có cái là yến mạch nó dễ mix với whey cũng như 1 số tpbs khác, nên tiện cho công việc thôi. Sáng ra vội đi tập về xong ngồi nấu với nhai cơm mất 30p nữa thì ko tiện
Reply With Quote
Old 18-12-2018, 15:22
vegeta1993's Avatar
vegeta1993 vegeta1993 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Chuẩn rồi, post workout meal của mình thường là bữa ăn cảm thấy thỏa mãn nhất của mình. Ngày không tập ăn gì cũng được, riêng hôm nào đi tập về là phải ăn ngon lành hơn 1 tý

Btw, nhân nói đến vụ squat, bữa bạn có nhắc mình về vụ tight hamstring/calves khi squat, mình có lưu ý rồi nhưng xem ra không ổn lắm, chắc ra tết tập lại từ đầu thôi. Program mình đang theo thì squat bao la luôn, cứ thứ 2 là squat 5x5, thứ 6 thì 4x7. Cảm xúc khi squat đi từ "nhẹ vãi, không belt chơi vẫn được" (lúc tập tuần intro), đến "sợ vãi, full belt + sleeves mà vẫn thấy ghê ghê" (lúc được 2-3 tuần, khi intensity tăng dần lên), đến tuần này thì "không cảm xúc, shut the f*** up and squat" (squat 5x5 @ 82%). Nhưng mà hóa ra vậy lại thấy ổn, tự tin quá thì mất tập trung/dễ chấn thương, tự ti quá thì tạ đè tâm lý đến yếu cả chân, thôi khỏi cảm xúc, khỏi suy nghĩ là hợp nhất. Có lẽ vì thế, nên dân chuyên phải dùng đến amoniac để xử lý việc này.
thím võ công đầy mình Vụ amoniac mình nghe bên bóng đá nhiều, ai ngờ gym vẫn có nhỡ
Reply With Quote
Old 18-12-2018, 16:53
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vegeta1993 View Post
thím võ công đầy mình Vụ amoniac mình nghe bên bóng đá nhiều, ai ngờ gym vẫn có nhỡ
Về gym mà nói, dân bodybuilding với crossfit thì mình kg rõ lắm, chứ mấy ông chơi tạ theo thành tích (strongman, powerlifting, weightlifting), 10 ông lên sàn thì phải hết 9 ông hít amoniac trước khi thực hiện động tác rồi, trong lúc tập luyện ở giai đoạn "điểm rơi phong độ" hoặc peak cycle, 10 ông thì cũng phải 5-7 ông hít .
Một khi bạn tập "đủ nặng" và tập ở khoảng 1-3 rep (trên 85% 1RM), bạn sẽ hiểu được cảm giác sợ tạ là ntn, nhiều khi tập thì có 30s thôi nhưng mất 5-10ph để chuẩn bị tâm lý là bt luôn . Thế nên, muốn rút ngắn thời gian nghỉ lại hoặc đỡ sợ tạ thì hít amoniac là việc phải làm, ngoài ra còn mấy trò kích thích cơ bắp (táng/tát mạnh vào 1 số vùng cơ), tẩy não (hét vào mặt vdv)... nữa kìa.
Team Kabuki (của Chris Duffin) mình thấy còn có trò làm 1 shot whiskey trước khi lên sàn nữa kìa, mục đích cũng tương tự như trên.
Reply With Quote
Old 18-12-2018, 16:58
Mimcuoi_ngoanhlai's Avatar
Mimcuoi_ngoanhlai Mimcuoi_ngoanhlai is offline
Senior Member

Cực chẳng đã mới phải chuyển qua uống yến mạch xay chứ lâu này sáng mình cứ nấu tô bún với thịt bò là no tới trưa mà dễ ăn. Nhưng đang sắp xếp lại thời gian cho công việc nên thay vì mất 30p nấu bún, mình xay đồ uống 5p xong là chuẩn bị đi thôi
Reply With Quote
Old 18-12-2018, 18:13
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Mình từng phải rắc muối ớt vào mồm để đủ tự tin tập. Đơn giản vì trên bàn chỗ phòng tập có hũ muối ớt mấy chị em ăn trái cây. Nghe thì tào lao nhưng hiệu quả vô cùng =)), có mấy ông chơi cả hít dầu gió =)) Thể thao nói chung yếu tố mental quan trọng mà. Bóng đá là ví dụ điển hình nhất
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 09:45
dukas1's Avatar
dukas1 dukas1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nhuthe View Post
Mình từng phải rắc muối ớt vào mồm để đủ tự tin tập. Đơn giản vì trên bàn chỗ phòng tập có hũ muối ớt mấy chị em ăn trái cây. Nghe thì tào lao nhưng hiệu quả vô cùng =)), có mấy ông chơi cả hít dầu gió =)) Thể thao nói chung yếu tố mental quan trọng mà. Bóng đá là ví dụ điển hình nhất
Chưa hiểu vụ amoniac với muối ớt lắm bro nói kĩ hơn đc ko bro ơi?
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 10:14
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dukas1 View Post
Chưa hiểu vụ amoniac với muối ớt lắm bro nói kĩ hơn đc ko bro ơi?
Khi thực hiện một động tác, theo như phân loại của Dave Tate (CEO elitefts.com), thì có 3 yếu tố quyết định nhất:

1 - Technique (tạm dịch là kỹ thuật)
2 - Physique (tạm dịch là thể trạng)
3 - Mental (tạm dịch là tinh thần hay tâm lý)

Bạn xem post trên của QMinh để hiểu rõ hơn một chút, hoặc hình dung cổ động viên cổ động cầu thủ đá banh này nọ. Mình đọc được ở đâu đó, metal có thể ảnh hưởng đến 5~10% kết quả khi lifting, ví dụ như về lý thuyết bạn chỉ nâng được tối đa 100kg. Nhưng một ngày có máu chó điên, có con ghệ hot girl trong phòng tập chung, hoặc thằng to nhất phòng vừa chuyển chỗ tập thì bạn hoàn toàn có thể nâng được 110kg
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 10:41
GodlikE_R GodlikE_R is offline
Senior Member

Re: Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Dạo này cổ tay phải em hơi đau khi xoay có nên dừng tập các bài liên quan đến tay vài hôm không các thím.

Gửi từ LGE LG-H873 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 11:16
Money Over Bitches's Avatar
Money Over Bitches Money Over Bitches is online now
Senior Member

Cho mình hỏi ON Gold có phải là whey isolate ko? Thấy trên nhãn có chữ isolates nhưng các shop lại xếp nó vào mục whey blended.

Tầm này thì whey isolate có loại nào tốt mà ko quá mắc ko các bác?

Reply With Quote
Old 19-12-2018, 16:37
TaiSaoLaiBanNickToi's Avatar
TaiSaoLaiBanNickToi TaiSaoLaiBanNickToi is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Money Over Bitches View Post
Cho mình hỏi ON Gold có phải là whey isolate ko? Thấy trên nhãn có chữ isolates nhưng các shop lại xếp nó vào mục whey blended.

Tầm này thì whey isolate có loại nào tốt mà ko quá mắc ko các bác?

Em đang xài ON đây và confirm là isolate nha , bột mịn và rất dễ tan
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules