[1st review] Sennheiser HD449 impression - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 28-04-2012, 07:49
aquarius_mina's Avatar
aquarius_mina aquarius_mina is offline
Senior Member

Hay đấy em! Thích Bass nghe relax hơn tý hôm nào sang anh nghe HD518 nhé!
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 10:32
linhkid's Avatar
linhkid linhkid is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Keirapc View Post
bạn nói với ai thế
Nói với bác nhưng tiện thể giải thích cho anh kikimaru luôn là box này khác các box khác ở chỗ đấy. Chứ có nói gì bác đâu
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 13:53
linhkid's Avatar
Senior Member

Cảm ơn các bác đã ủng hộ. Tuy nhiên chắc review còn chán và gà quá nên ko đc mấy ai xem + comment hay ném gạch. Lần sau mình sẽ cố gắng nếu có đk sẽ nghe thêm 1 vài tai khác để có thể nhận xét chính xác hơn. Vì cái này phần nhiều là cảm nhận cá nhân của một đứa mới tập tọe chơi headphone.

Cảm ơn mọi ng lần nữa ạ
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:09
chuaconik's Avatar
chuaconik chuaconik is offline
Senior Member

Ơ con gái review kìa Bookmark lại tý vào chém
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:23
tranhieuamg's Avatar
tranhieuamg tranhieuamg is offline
Senior Member

Nếu muốn gạch thì đây

Mình ko thích đánh giá kiểu theo điểm. thứ nhất cái điểm đó ở đâu ra, dựa trên tiêu chuẩn gì, lấy cái gì làm mốc? audio rất cảm tính và relative, ngay cả những người nghe rất lâu và nhiều thiết bị rồi họ cũng ko dám đưa ra thang điểm của riêng mình nữa.

Mình cũng ko thích phân tích theo bài hát. 2 lý do, 1 là những bài mình nghe chưa chắc những bài người khác nghe và ngược lại. 2 là mỗi bài, mỗi album, mỗi ca sĩ lại có cách thu riêng của họ, nên mỗi bản thu lại có sound sig riêng của nó, dẫn tới việc đánh giá theo bài kém chính xác. nên nghe nhiều và đa dạng, từ đó rút ra chất âm riêng ở mỗi bài mình hay nghe, sau đó có test hp cũng có cái nhìn khách wan hơn.

tạm thời vậy đã. mới chơi có lòng là tốt òi. wa thời jan sẽ tự rút ra nhìu kinh nghịm hơn
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:30
linhkid's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tranhieuamg View Post
Nếu muốn gạch thì đây

Mình ko thích đánh giá kiểu theo điểm. thứ nhất cái điểm đó ở đâu ra, dựa trên tiêu chuẩn gì, lấy cái gì làm mốc? audio rất cảm tính và relative, ngay cả những người nghe rất lâu và nhiều thiết bị rồi họ cũng ko dám đưa ra thang điểm của riêng mình nữa.

Mình cũng ko thích phân tích theo bài hát. 2 lý do, 1 là những bài mình nghe chưa chắc những bài người khác nghe và ngược lại. 2 là mỗi bài, mỗi album, mỗi ca sĩ lại có cách thu riêng của họ, nên mỗi bản thu lại có sound sig riêng của nó, dẫn tới việc đánh giá theo bài kém chính xác. nên nghe nhiều và đa dạng, từ đó rút ra chất âm riêng ở mỗi bài mình hay nghe, sau đó có test hp cũng có cái nhìn khách wan hơn.

tạm thời vậy đã. mới chơi có lòng là tốt òi. wa thời jan sẽ tự rút ra nhìu kinh nghịm hơn
Cảm ơn bác góp ý

P.S: Nếu đánh giá thì theo bác nên có khung đánh giá thế nào cho hợp lý ạ, nếu ko đánh giá theo điểm và nghe bài hát
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:33
immort's Avatar
immort immort is offline
Đã tốn tiền

Con này nghe Trường Vũ sao Linh?
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:35
m3obeo's Avatar
m3obeo m3obeo is offline
Senior Member

Em lấy con nào làm chuẩn để đánh giá con này theo thang điểm 10 thế? Với lại đã burn-in trước khi ngồi 'chấm' nó chưa?

Nếu muốn thử khả năng control bass của 449 thì đơn giản là nghe thử bản 'Đập vỡ cây đàn' của Quang Lê ấy, chỉ cần 50% volume sẽ thấy muốn đập vỡ...
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 14:44
tranhieuamg's Avatar
tranhieuamg tranhieuamg is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linhkid View Post
Cảm ơn bác góp ý

P.S: Nếu đánh giá thì theo bác nên có khung đánh giá thế nào cho hợp lý ạ, nếu ko đánh giá theo điểm và nghe bài hát
có nhìu cách. mình thì mình thường so sánh với các con wanh tầm já nó để có cái nhìn chung về chất lượng ở khu vực đó, có thể đem so với các con ở trên hoặc dưới nếu khả năng của nó wá tốt/dở. cái nài dĩ nhin cần nghe nhìu để rút ra chứ ko ngay lập tức dc.

thim nữa nên nghe khoảng 1 tuần cho nó định hình trong đầu cái mình đang hướng tới đã ròi hãy viết, cho dù chỉ là impression. mình nếu có con nào mới nghe cũng fải 30h ròi mới bắt đầu viết, cái đó còn tùy ng vì mình bít có những ng chỉ nghe vài fút là nắm bắt kha khá sound sig của 1 thiết bị òi. tuy nhiên cái đó mới chỉ là initial impression thoi, wa thời jan sẽ còn thay đổi.

đừng để ý vụ burn in, cứ nghe tới đi.

bạn (chắc là nữ?) có thể search những thread cũ của mình, cách mình viết khá khó đọc nhưng bạn cũn có thể dùng làm tham khảo. ngoài ra bạn cũng có thể search bài của chú thanh_kinkin hay kin kin j đó, viết tốt. nên google vì chú đó còn vít ở 1 vài forum khác ko chỉ ở voz.
Reply With Quote
Old 28-04-2012, 15:05
asao_999 asao_999 is offline
Member

Review đầu tay thế này hay quá rồi , phát huy thêm nhé

Ủng hộ vì nghe nói ng review là nữ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules