Ivy Bridge ?? - Page 20 - vozForums
vozForums
Update tình hình vOz nói chung (tháng 5/2018)

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Intel

Thread Tools
Old 05-05-2012, 17:01
TanDoanh's Avatar
TanDoanh TanDoanh is offline
Senior Member

Re: Ivy Bridge ??

Quote:
Originally Posted by anhkhoa88 View Post
vấn đề ở đây là bạn cứ cố chấp bảo hiệu năng HD4000 vượt mặt HD5570 đấy !bạn muốn biết thì bạn cứ test đi ! chả thấy bạn test với đúng con HD5570 xug df nào cả ! đem con HD5570 tật nguyền ra so mà cứ kêu ca mãi! mình chẳng nâng bi hay dìm hàng gì ai cả ! nhưng thấy bạn cứ nâng cái HD4000 đó như thánh mình thấy chướng mắt thôi ! đem đi lừa gà thì được!
- Mình test với HIS HD5570 ICEQ mình thấy kết quả nó hơn thì mình nói hơn và bài review mình nói rõ là so sánh với HIS HD5570 mà ? Mình đâu có chém gió bằng miệng hay lôi review ra so sánh đâu ?

- @ : Dạo này trước nhà mình có 1 con chó dại với 1 con chó con theo đuôi sủa miết , nghe hơi khó chịu nhưng nó là chó nên biết sao giờ ...
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 17:21
anhkhoa88's Avatar
anhkhoa88 anhkhoa88 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by TanDoanh View Post

- Mình test với HIS HD5570 ICEQ mình thấy kết quả nó hơn thì mình nói hơn và bài review mình nói rõ là so sánh với HIS HD5570 mà ? Mình đâu có chém gió bằng miệng hay lôi review ra so sánh đâu ?

- @ : Dạo này trước nhà mình có 1 con chó dại với 1 con chó con theo đuôi sủa miết , nghe hơi khó chịu nhưng nó là chó nên biết sao giờ ...
ồ ! chắc có lẻ đó là con chó cái và con của nó đó bạn ! ăn ở sao mà để mầm móng lại vậy chứ ? với lại đó là chuyện riêng nhà bác sao lại đem lên voz báo danh chi nhỉ ? ko biết nhục mặt mà còn khoe khoang ! vãi cái bác td này quá !
Nếu bạn nói là test với HD5570 thì phải nói rõ là HD5570 xung 500Mhz nhé ! nói lập lờ vậy lỡ gà nó ko hiểu thì sao ?
Mình cũng chả muốn cãi với bạn làm gì ! nhưng lưu ý bác là người bán hàng nên cũng phải có chút thành thật, lịch sự thì mới mong đắt khách ! cứ cái giọng ngạo nghễ như bạn thì có ngày mất khách hết đấy ! cái case CM 430 và cái Dell U2312HM mình đang xài lúc trước mua bên bạn đây ! lần sau chắc hết dám ủng hộ bên bạn nữa ! lý do mình thì ko thích giao lưu với những người cố chấp và mất lịch sự !
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 17:36
ShockChuaNhoc's Avatar
ShockChuaNhoc ShockChuaNhoc is offline
Đã tốn tiền

Send a message via AIM to ShockChuaNhoc Send a message via Yahoo to ShockChuaNhoc

có war rồi , thôi mình xin lặn trước .
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 17:37
TanDoanh's Avatar
Senior Member

Quote:
ồ ! chắc có lẻ đó là con chó cái và con của nó đó bạn ! ăn ở sao mà để mầm móng lại vậy chứ ? với lại đó là chuyện riêng nhà bác sao lại đem lên voz báo danh chi nhỉ ? ko biết nhục mặt mà còn khoe khoang ! vãi cái bác td này quá !
Nếu bạn nói là test với HD5570 thì phải nói rõ là HD5570 xung 500Mhz nhé ! nói lập lờ vậy lỡ gà nó ko hiểu thì sao ?
Mình cũng chả muốn cãi với bạn làm gì ! nhưng lưu ý bác là người bán hàng nên cũng phải có chút thành thật, lịch sự thì mới mong đắt khách ! cứ cái giọng ngạo nghễ như bạn thì có ngày mất khách hết đấy ! cái case CM 430 và cái Dell U2312HM mình đang xài lúc trước mua bên bạn đây ! lần sau chắc hết dám ủng hộ bên bạn nữa ! lý do mình thì ko thích giao lưu với những người cố chấp và mất lịch sự !
- Không biết bạn có hiểu lầm hay không nhưng mình ko có nói bạn về chuyện mấy con chó .

- Mình test mình review rõ ràng bên box review như thế để những ai có ý định chạy 3570k với card chữa cháy HIS HD5570 hay đại loại những con tầm giá đó thì không phải mua làm gì cho phí tiền . HD4000 cũng same same thế . Với tư cách người bán hàng thì mình phải đè con HD4000 để bán đc thêm con HD5570 mới đúng với triết lý là dân kinh doanh là bán đc càng nhiều càng tốt .Đằng này mình đưa kết quả rõ ràng như thế để tránh thiệt hại cho người dùng .Vậy trong trường hợp này ai có lợi . TD hay khách hàng ??? Với mình , mình muốn mọi thứ minh bạch và đem thông tin chính xác đến cho khách hàng đặc biệt là VOZ .

- Cảm ơn bạn đã ủng hộ . Mình chẳng thấy mình cố chấp gì cả mà những người còn tồn HD5570 muốn đẩy đi mới nói mình cố chấp thôi ( chênh lệch không nhiều tại sao phải bỏ thêm 1tr5 tiền ngu ??? ) , mình test sao mình nói vậy . còn chuyện bất lịch sự thì trong bài này mình chẳng có làm gì bất lịch sự hết . Bạn ko có ý định mua nữa thì mình cũng bó tay và chúc bạn tìm được nơi mua hàng ưng ý hơn cty mình .

Last edited by TanDoanh; 05-05-2012 at 17:50.
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 17:54
anhkhoa88's Avatar
Senior Member

Quote:

- Không biết bạn có hiểu lầm hay không nhưng mình ko có nói bạn về chuyện mấy con chó .

- Mình test mình review rõ ràng bên box review như thế để những ai có ý định chạy 3570k với card chữa cháy HIS HD5570 hay đại loại những con tầm giá đó thì không phải mua làm gì cho phí tiền . HD4000 cũng same same thế . Với tư cách người bán hàng thì mình phải đè con HD4000 để bán đc thêm con HD5570 mới đúng với triết lý là dân kinh doanh mới phải .Đằng này mình đưa kết quả rõ ràng như thế để tránh thiệt hại cho người dùng .Vậy trong trường hợp này ai có lợi . TD hay khách hàng ??? Với mình , mình muốn mọi thứ minh bạch và đem thông tin chính xác đến cho khách hàng đặc biệt là VOZ .

- Cảm ơn bạn đã ủng hộ . Mình chẳng thấy mình cố chấp gì cả mà những người còn tồn HD5570 muốn đẩy đi mới nói mình cố chấp thôi , mình test sao mình nói vậy . còn chuyện bất lịch sự thì trong bài này mình chẳng có làm gì bất lịch sự hết . Bạn ko có ý định mua nữa thì mình cũng bó tay và chúc bạn tìm được nơi mua hàng ưng ý hơn cty mình .
Có gì đâu mà hiểu lầm ? thì mình cũng đã giải thích có thể đó là con chó cái và con của nó rồi còn gì ? ý mình là topic đang bàn về ivy mà bạn lại lôi chuyện con chó nhà bạn vào đấy chứ ! ko có đúng chỗ nên nghe có vẻ mất lịch sự thôi !
Quote:

Với mình , mình muốn mọi thứ minh bạch và đem thông tin chính xác đến cho khách hàng đặc biệt là VOZ .
Và nếu bạn đã nói như vậy thì chẳng khác nào bạn tự nói mình rồi đấy ! nếu đúng như bạn nói thì mình cũng chẳng mất công vào đây comment làm gì ! sự thật đã rành rành ra thế rồi còn gì ?chung quy mọi người đều muốn biết sự thật thôi phải ko bạn? còn về chuyện bạn có cố chấp hay ko thì ae voz ở đây ai theo dõi topic này từ đầu đến h đều sẽ có nhận xét về bạn thôi !
Mình vào voz cũng đã lâu nhưng chưa hề thấy thienloi,tdk,..... gây nhiều chuyện như bên bạn cả ! bạn nên xem xét lại thái độ của mình nhé ! có cảm tưởng bạn thấy bên bạn bán giá có thể tốt hơn những nơi khác nên có vấn đề về dịch vụ khách hàng đấy ! mình thà mua nơi khác mắc hơn tí còn hơn vào những chỗ ko xem khách hàng ra gì cả ! thân chào bạn !
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 18:14
TanDoanh's Avatar
Senior Member

Quote:
Có gì đâu mà hiểu lầm ? thì mình cũng đã giải thích có thể đó là con chó cái và con của nó rồi còn gì ? ý mình là topic đang bàn về ivy mà bạn lại lôi chuyện con chó nhà bạn vào đấy chứ ! ko có đúng chỗ nên nghe có vẻ mất lịch sự thôi !

Và nếu bạn đã nói như vậy thì chẳng khác nào bạn tự nói mình rồi đấy ! nếu đúng như bạn nói thì mình cũng chẳng mất công vào đây comment làm gì ! sự thật đã rành rành ra thế rồi còn gì ?chung quy mọi người đều muốn biết sự thật thôi phải ko bạn? còn về chuyện bạn có cố chấp hay ko thì ae voz ở đây ai theo dõi topic này từ đầu đến h đều sẽ có nhận xét về bạn thôi !
Mình vào voz cũng đã lâu nhưng chưa hề thấy thienloi,tdk,..... gây nhiều chuyện như bên bạn cả ! bạn nên xem xét lại thái độ của mình nhé ! có cảm tưởng bạn thấy bên bạn bán giá có thể tốt hơn những nơi khác nên có vấn đề về dịch vụ khách hàng đấy ! mình thà mua nơi khác mắc hơn tí còn hơn vào những chỗ ko xem khách hàng ra gì cả ! thân chào bạn !
- Mình với bạn với Enter đang bàn về vấn đề này tự nhiên có tiếng ồn nên mình nói vào thôi mà .

- Có lẽ bạn chưa hiểu ý mình , mình đã tự tay test , tự tay mình có trải nghiệm chứ ko phải nói suôn hay xem tổng hợp review để có kết quả đàng hoàn hẳn hoi . Mình nói như thế để ai đang có ý định mua 5570 hoặc thậm chí 6670 cũng ko đáng phải bỏ thêm số tiền lớn như thế để đổi lại hiệu năng chẳng thêm đc bao nhiêu . Đây là box kĩ thuật chứ không phải box kinh doanh nên mình nói với tư cách là 1 member VOZ bàn về vấn đề kĩ thuật . Còn nếu với tư cách kinh doanh thì mình cãi với bạn và enter làm quái gì cứ : Ah uh , HD4000 íu xìu , mua thêm con 5570 chạy cho mạnh nhé . Mình khác các cty còn lại , có lẽ cách nói của mình làm 1 số người khó chịu như bạn chẳng hạn nhưng cũng có những người thấy được thông tin mình đưa ra hữu ích cho họ . Có thể đó cũng là 1 nguyên nhân TD ngày càng đông khách và càng có nhiều thương hiệu muốn hợp tác cùng TD . Cảm ơn bạn đã ủng hộ cty mình trong quá khứ nhé .
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 18:28
anhkhoa88's Avatar
Senior Member

Quote:

- Mình với bạn với Enter đang bàn về vấn đề này tự nhiên có tiếng ồn nên mình nói vào thôi mà .

- Có lẽ bạn chưa hiểu ý mình , mình đã tự tay test , tự tay mình có trải nghiệm chứ ko phải nói suôn hay xem tổng hợp review để có kết quả đàng hoàn hẳn hoi . Mình nói như thế để ai đang có ý định mua 5570 hoặc thậm chí 6670 cũng ko đáng phải bỏ thêm số tiền lớn như thế để đổi lại hiệu năng chẳng thêm đc bao nhiêu . Đây là box kĩ thuật chứ không phải box kinh doanh nên mình nói với tư cách là 1 member VOZ bàn về vấn đề kĩ thuật . Còn nếu với tư cách kinh doanh thì mình cãi với bạn và enter làm quái gì cứ : Ah uh , HD4000 íu xìu , mua thêm con 5570 chạy cho mạnh nhé . Mình khác các cty còn lại , có lẽ cách nói của mình làm 1 số người khó chịu như bạn chẳng hạn nhưng cũng có những người thấy được thông tin mình đưa ra hữu ích cho họ . Có thể đó cũng là 1 nguyên nhân TD ngày càng đông khách và càng có nhiều thương hiệu muốn hợp tác cùng TD . Cảm ơn bạn đã ủng hộ cty mình trong quá khứ nhé .
nếu bạn chịu suy nghĩ tí thì sẽ thấy ko ai mua ivy i5,i7 mà lại cho đi kèm với 5570 6670 đâu bạn ah ! nếu kẹt thì người ta xài tạm HD4000 cho xong ! nên lý do bạn nói nghe có thuyết phục ko ? mình cũng ko có ý chê HD4000 nhưng bạn có chịu hiểu cái HD5570 bạn test là bản nào phải ko ? thế nên bạn nên nói rõ vấn đề là vậy! chứ cái kiểu nói HD4000 vượt mặt HD5570 chung chung vậy ko gây flame mới lạ !
Nếu bạn nói cách nói của bạn là nguyên nhân bên bạn đông khách thì bạn đã lầm ! mọi người ko phải là ko có não để mà ko biết phân biệt nhé ! chỉ mới là khởi đầu thôi bạn ah ! chính cái topic này sẽ cho mọi người thấy được bạn ntn đấy !
Gợi ý : bây giờ bạn chỉ cần đính chính rằng cái HD5570 của bạn test là loại ntn thì có lẽ vấn đề sẽ dc giải quyết nhanh chóng thôi ! ko ai đúng hết nhưng nếu sai mà biết sữa sai thì còn quý hơn ?
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 19:03
TanDoanh's Avatar
Senior Member

Quote:
nếu bạn chịu suy nghĩ tí thì sẽ thấy ko ai mua ivy i5,i7 mà lại cho đi kèm với 5570 6670 đâu bạn ah ! nếu kẹt thì người ta xài tạm HD4000 cho xong ! nên lý do bạn nói nghe có thuyết phục ko ? mình cũng ko có ý chê HD4000 nhưng bạn có chịu hiểu cái HD5570 bạn test là bản nào phải ko ? thế nên bạn nên nói rõ vấn đề là vậy! chứ cái kiểu nói HD4000 vượt mặt HD5570 chung chung vậy ko gây flame mới lạ !
Nếu bạn nói cách nói của bạn là nguyên nhân bên bạn đông khách thì bạn đã lầm ! mọi người ko phải là ko có não để mà ko biết phân biệt nhé ! chỉ mới là khởi đầu thôi bạn ah ! chính cái topic này sẽ cho mọi người thấy được bạn ntn đấy !
Gợi ý : bây giờ bạn chỉ cần đính chính rằng cái HD5570 của bạn test là loại ntn thì có lẽ vấn đề sẽ dc giải quyết nhanh chóng thôi ! ko ai đúng hết nhưng nếu sai mà biết sữa sai thì còn quý hơn ?
- Sao bạn biết không có người dùng 5570 với 3570K , hiện tại còn khối người bỏ vài trăm ngàn ra mua D430 hoặc trong box intel này có ông tức ói máu vì bị so sánh E7300 với con SB G8xx kìa . Bạn giỏi , bạn biết nhiều kiến thức nhưng đâu phải ai cũng biết thông tin này ? Mình post ko chỉ cho bạn xem mà còn cho tất cả mọi người cùng xem , người nào biết thì tham khảo - người nào ko biết thì xem đó là thông tin bổ ích . Còn việc mình nói test với HIS thì mình đã nói ở bài này rồi . Chắc có lẽ bạn ko để ý : http://vozforums.com/showpost.php?p=...&postcount=167 .

- Mình vừa đc 1 người bạn gửi cho cái hình test HD400 với 3D Vantage . Link trên HWbots . Bạn thấy sao :

Reply With Quote
Old 05-05-2012, 19:05
hunglshb hunglshb is offline
Junior Member

Ivy Bridge
Reply With Quote
Old 05-05-2012, 22:03
lamthoi lamthoi is offline
Member

Thấy anh em ném gạch bạn Tân Doanh nhiều quá , nghĩ mà oan cho bạn ấy

Rõ ràng là trong bài Test Tân Doanh đã ghi rõ là His 5570 còn post cả hình cơ mà , việc HD 5570 xung cao hơn His 5570 là chúng ta phải tìm hiểu sâu vào, có trang web chuyên test nào mà ghi rõ cả xung Card màn hình đâu

Anh em cho là Tân Doanh có ý đồ khi lập lờ giữa His 5570 và HD 5570 , tất cả chỉ là võ đoán có ai chứng minh được gì đâu ? Các trang web khi test so sánh tại sao lại chọn Card này trong vô số Card , phải chăng họ cũng có ý đồ ?

Điều duy nhất mà mính thấy được là Tân Doanh đã bỏ khá nhiều công sức để Test cho anh em sức mạnh đồ họa HD4000 trong môi trường khí hậu và board mach thông dụng ở VN ,đúng sai chưa bàn đến với mình chỉ ngần áy thôi đã là đáng quí lăm rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules