Thảo Luận Hội những người mất ăn mất ngủ vì chất âm của Sennheiser MX - Page 52 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 11-06-2012, 14:03
xherox's Avatar
xherox xherox is offline
Senior Member

Mình hay nghe nhạc cổ điển, các loại khác thì nghe một chút miễn là giai điệu hay. Mình không thích vặn vẹo nhiều, nhạc của Enigma tuy âm hưởng rất hoang dã, nhưng lượng bass trong những bản nhạc này ko hề ít!
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 14:06
con.heo con.heo is offline
Senior Member

thì mình nói nó nhạc điện tử...chứ có nói bass ít đâu :|
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 14:11
xherox's Avatar
xherox xherox is offline
Senior Member

haha... ý mình là âm lượng to lên bass của nó phát ra từ những chiếc earbud sẽ có hại đấy
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 14:12
con.heo con.heo is offline
Senior Member

thế ah.... :-? mình chưa nghĩ tới lắm... nhưng dạo này mình cũng nghễnh ngãng thật =)

bù lại thì trình tiếng Anh lên level vãi chưởng =) nghe như film =)
Reply With Quote
Đang tải...
Old 11-06-2012, 14:28
henxui's Avatar
henxui henxui is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xherox View Post
haha... ý mình là âm lượng to lên bass của nó phát ra từ những chiếc earbud sẽ có hại đấy
Xin lỗi cho mình nói thẳng nhé:
1 người chơi phải biết con hp của mình có ưu và nhược ntn
nghe ở đâu là hợp lý, vì nơi ồn ào dù in-ear có cách âm tôt hay cũng có lọt âm vào
đối với người ko quen, cảm giác bí bách của in-ear sẽ khiến cho họ vặn to hơn cả earbud
earbud hay inear đều có hại như nhau nếu mở lớn

muốn nghe với mức âm lượng vừa phải, các bác phải tuần thủ quy tắc nghe với mức volume nhỏ nhất khoảng 1ph và sau đó tăng dần đến mức vừa nghe
nếu muốn hiểu lý do thì làm thử sẽ hiểu
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 14:33
xherox's Avatar
xherox xherox is offline
Senior Member

Bạn henxui nói thật sự chính xác, nhưng có điều phần đông các bạn trẻ đều yêu thích sự phấn khích, cái đã nên dù có cảnh báo gì thì vẫn khó thay đổi.
Những người có lương tâm như chúng ta ko nên vui khi thấy một topic lập với cái tên phát cuồng vì earbud!
Hẳn nó có những mục đích riêng!!!
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 14:48
henxui's Avatar
henxui henxui is offline
Senior Member

Quote:
Bạn henxui nói thật sự chính xác, nhưng có điều phần đông các bạn trẻ đều yêu thích sự phấn khích, cái đã nên dù có cảnh báo gì thì vẫn khó thay đổi.
Những người có lương tâm như chúng ta ko nên vui khi thấy một topic lập với cái tên phát cuồng vì earbud!
thế chẳng lẽ phải phát cuồng gì in-ear?
phát cuồng thì có gì ko tốt nhỉ?
quan trọng là cách bạn nghe ntn thôi

tiên trách kỷ hậu trách nhân
ko tuân thủ an toàn màng nhĩ khi nghe thì họ tự gánh hậu quả, cớ sao lại đổ vấy cho earbud?
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 15:46
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

Quote:
Chà, vậy bác nghĩ bác là người có lương tâm khi nói câu này chăng?
Vậy xin bác cho biết bác nghĩ mục đích khi em lập nên hội này để làm gì có đc không ạ
Xin lỗi bác chứ, em nghe nhạc từ nhỏ và nghe nhạc với volume cũng rất nhỏ, đơn cử là với custom EQ của cowon em chưa từng vặn nó qua số 20, một ngày em nghe luôn <5h, liệu nó có gây điếc k vậy bác
chuyện giới trẻ hiện nay nghe nhạc ở mức volume đáng báo động là điều đúng, nhưng đó chỉ là 1 bộ phận, em cũng như 1 số ng nằm trong f31 này k phải là ng như thế
Lần sau bác nên suy nghĩ trc khi ấn nút post bài với những câu nói mang đầy tính chụp mũ và dạy đời người khác như vậy, có đc không ạ
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 16:52
xherox's Avatar
xherox xherox is offline
Senior Member

Không dạy đời ai cả, những lời nói thẳng có thể khiến một vài vị khó chụi, nhưng tại sao một số bạn phải khó chụi? Hẳn nhiên chúng ta chưa có được một kiểu tranh luận thật sự dân chủ và tranh luận cũng cần văn minh một chút!
Mình sẵn sàng nói, dù mình không phải là một người bán hàng, hoàn toàn phi lợi nhuận.
Mình thấy rất nhiều bài ở đây nặng mùi tung hứng lắm!!!
Reply With Quote
Old 11-06-2012, 17:47
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

Quote:
Không dạy đời ai cả, những lời nói thẳng có thể khiến một vài vị khó chụi, nhưng tại sao một số bạn phải khó chụi? Hẳn nhiên chúng ta chưa có được một kiểu tranh luận thật sự dân chủ và tranh luận cũng cần văn minh một chút!
Mình sẵn sàng nói, dù mình không phải là một người bán hàng, hoàn toàn phi lợi nhuận.
Mình thấy rất nhiều bài ở đây nặng mùi tung hứng lắm!!!
bác thử dẫn chứng hộ em: tung hứng chỗ nào có đc không ạ?
chuyện cảm nhận là tùy tai, tùy gu, do đó mà có nhiều ý kiến trái chiều là chuyện bt. Phải chăng bác cho đó là tung hứng
ở f31 này, nói thẳng ra là các seller phải đến 90% là chưa nói dc câu nào đã bị quăng gạch cho tơi tả rồi thì lấy đâu ra cớ để bác nói rằng: mọi ng tung hứng vì lợi nhuận?
Chắc hẳn bác nghĩ việc e lập hội là vì lợi nhuận gì đó chăng=)) Rõ nực cười =))
l

Last edited by Shim Carolina; 11-06-2012 at 17:50.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules