Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây... - Page 2594 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-03-2019, 16:16
demonp demonp is offline
Senior Member

Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

SHURE SE215 / whizzer a15 / MEE audio M6 PRO 2ND . nên mua con nào các bác nhỉ . Nghe tạp nhưng thiên về trữ tình , nhạc hòa tấu . Cách âm tốt tí tại mình hay đi công tác bằng máy bay cách âm đỡ tí
Reply With Quote
Old 10-03-2019, 18:25
khongnhonoi khongnhonoi is offline
Member

Các bác giúp e giữa rha s500 và tin audio t2 thì chọ con nào ạ. E nghe tạp nhưng nghe nhiều nhất là trữ tình với acoustic ạ. E cám ơn
Reply With Quote
Old 10-03-2019, 19:50
loasvhouse loasvhouse is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by demonp View Post
SHURE SE215 / whizzer a15 / MEE audio M6 PRO 2ND . nên mua con nào các bác nhỉ . Nghe tạp nhưng thiên về trữ tình , nhạc hòa tấu . Cách âm tốt tí tại mình hay đi công tác bằng máy bay cách âm đỡ tí
tham khảo thêm thử em nuforce HEM Dynamic nhé ngon đét

Quote:
Originally Posted by khongnhonoi View Post
Các bác giúp e giữa rha s500 và tin audio t2 thì chọ con nào ạ. E nghe tạp nhưng nghe nhiều nhất là trữ tình với acoustic ạ. E cám ơn
acoustic bác tham khảo thêm grado ige, nocs ns 500, jays t four+, sennheiser cx 5.00 nhé
Reply With Quote
Old 11-03-2019, 10:47
khongnhonoi khongnhonoi is offline
Member

Quote:
Originally Posted by loasvhouse View Post
tham khảo thêm thử em nuforce HEM Dynamic nhé ngon đét

acoustic bác tham khảo thêm grado ige, nocs ns 500, jays t four+, sennheiser cx 5.00 nhé
E chỉ định mua inear tầm giá 1tr2 đổ lại thôi còn con jays e hơi quan ngại tí do Bluetooth tầm này e thấy tập trung bass là nhiều
Reply With Quote
Old 11-03-2019, 13:10
daichaicogilasai1985's Avatar
daichaicogilasai1985 daichaicogilasai1985 is offline
Member

Chào các bác, em lên xin tư vấn tí.

Em dân ngoại đạo, tự dưng tuần rồi con Sennheiser CX 400II lăn ra chết (em mua cũng 4 năm rồi). Các bác cho em hỏi:

- Em nghe tạp (tùy theo tâm trạng), đang dự định mua Sennheiser Momentum In Ear (Có dây) hoặc Sennheiser CX 6.00BT thì có được không. Kinh phí em tầm 3 củ đổ lại.

- Em chủ yếu nghe nhạc qua điện thoại Android quèn (Xiaomi 5 plus) + laptop. Em đang nghe nhạc bằng ứng dụng Spotify có trả phí (320kbps). Như vậy đầu tư 2 em này có phí không (Vì em thấy các bác đầu tư thường mua cả các phụ kiện khác đi kèm: DAC, máy nghe nhạc...).

Em rất thích chất âm của Sennheiser và gắn bó rất lâu với thương hiệu này (Từ hồi còn sinh viên được bạn tặng 1 cái tai nghe sennheiser rẻ tiền đến nay, cũng chưa từng dùng qua các dòng tai nghe khác.

Cám ơn các bác đã tư vấn
Reply With Quote
Old 11-03-2019, 17:34
shiva_9u's Avatar
shiva_9u shiva_9u is offline
Junior Member

Giữ tfz t2 galaxy với tin audio t2 con nào ok hơn các bác, nhu cầu nghe tạp (chủ yếu kpop). Với chất lượng build thì con nào ngon hơn.
Reply With Quote
Old 11-03-2019, 23:49
prettylife.1505 prettylife.1505 is offline
Senior Member

tai nghe có chất âm tương tự phonak 232
lâu rồi muốn tìm lại 232 nhưng khó quá, hiện tại bây giờ có iem nào chất âm tương tự, treb leng keng lung ling, mà housing đeo cũng thoải mái k các thím
Reply With Quote
Old 12-03-2019, 15:14
Acid Acid is offline
Member

các người anh em cho tôi hỏi model Sony XBA-N1AP này hãng ngừng sx rồi à, có dòng nào thay thế không nhỉ?
Reply With Quote
Old 12-03-2019, 15:48
jaygboy jaygboy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by daichaicogilasai1985 View Post

Em dân ngoại đạo, tự dưng tuần rồi con Sennheiser CX 400II lăn ra chết (em mua cũng 4 năm rồi). Các bác cho em hỏi:

- Em nghe tạp (tùy theo tâm trạng), đang dự định mua Sennheiser Momentum In Ear (Có dây) hoặc Sennheiser CX 6.00BT thì có được không. Kinh phí em tầm 3 củ đổ lại.

- Em chủ yếu nghe nhạc qua điện thoại Android quèn (Xiaomi 5 plus) + laptop. Em đang nghe nhạc bằng ứng dụng Spotify có trả phí (320kbps). Như vậy đầu tư 2 em này có phí không (Vì em thấy các bác đầu tư thường mua cả các phụ kiện khác đi kèm: DAC, máy nghe nhạc...).

Em rất thích chất âm của Sennheiser và gắn bó rất lâu với thương hiệu này (Từ hồi còn sinh viên được bạn tặng 1 cái tai nghe sennheiser rẻ tiền đến nay, cũng chưa từng dùng qua các dòng tai nghe khác.

Cám ơn các bác đã tư vấn
Nếu bác nghe tạp thì dưới 3tr con momentum chuẩn nhất rồi đó bác.

Quote:
Originally Posted by prettylife.1505 View Post
tai nghe có chất âm tương tự phonak 232
lâu rồi muốn tìm lại 232 nhưng khó quá, hiện tại bây giờ có iem nào chất âm tương tự, treb leng keng lung ling, mà housing đeo cũng thoải mái k các thím
Astell & Kern Michelle hoặc Primo 8 bác tham khảo thử xem nhé.

Quote:
Originally Posted by khongnhonoi View Post
Nếu tầm này có con Cowon EM2 hoặc CX 3.00 đấy ạ
Reply With Quote
Old 12-03-2019, 16:33
ngonngon ngonngon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by daichaicogilasai1985 View Post

Cám ơn các bác đã tư vấn
Đầu tư thêm DAC hay AMP đi bác, tai nghe tiền triệu nghe nguồn phát điện thoại laptop thì cũng hơi phí tai nghe
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules