Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây... - Page 2574 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 20-12-2018, 20:19
jaygboy jaygboy is offline
Senior Member

Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Quote:
Originally Posted by Saberlarry View Post
Mình quên ko tả thêm là mình dùng iphone nghe nhạc là chủ yếu, chất lg nhạc thì toàn từ itunes store thôi, cũng có cả spotify premium nữa. Mình ko phải dân chơi nhạc, chỉ cần mua tai nào phát huy tối đa, nghe rõ hơn tai cũ là đc Còn trong 3 con kia thì shop thấy con nào nổi nhất nhỉ

Edit: vừa check con hem6 kia thì ngoài tầm giá mình rồi và như nhu cầu mình nói trên thì nếu ko sử dụng dac hay amp thì có thể thưởng thức đc những con inear này trọn vẹn không?
Đa số các con Inear thì ít có con nào ko chơi được trọn vẹn qua smartphone tầm dưới 10 củ cả bác ạ. 3 Con ở trên recommend cho bác tốt nhất vẫn là IE80 vì lợi thế nằm ở ốc chỉnh bass nên rất hợp để chơi tạp.

Quote:
Originally Posted by xSyndra View Post
Chào mọi người , mình đang cần tìm 1 em inear không dây tầm giá 3tr5 , mình nghe tạp và hơi hướng thích nghe nhạc kiểu vinahey . Mà kết nối không dây thì chủ yếu là tai nghe hay chứ không liên quan đến điện thoại phải ko ạ . Cảm ơn mọi người

p/s: mọi người giới thiệu thêm cho mình tầm giá và gu nhạc như trên thì inear có dây nào ngon luôn ạ , nguồn của mình là note8
Thích bass căng mạnh, rung tinh thì chơi con CX Sport ấy hoặc NU Live5, Free 8, có dây thì chơi Vmoda ZN hợp lun bác ạ
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 08:51
Saberlarry's Avatar
Saberlarry Saberlarry is offline
Đã tốn tiền

Cảm ơn bác jayg nhé, bên svhouse cho hỏi nếu mình đặt cọc tiền và mang về nghe thử vài bữa có được không nhỉ, vì tuần đi làm bận quá, rảnh được đôi chút cuối tuần thôi
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 10:22
Senior Member

Quote:
Cảm ơn bác jayg nhé, bên svhouse cho hỏi nếu mình đặt cọc tiền và mang về nghe thử vài bữa có được không nhỉ, vì tuần đi làm bận quá, rảnh được đôi chút cuối tuần thôi
Bên SVH hiện ko có chính sách đổi trả hàng nha bác, vì shop 106 Nam kỳ hoạt động đến tận 21h hàng ngày kể cả chủ nhật nên bác cứ ghé nghe thoải mái nhé
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 11:24
Saberlarry's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by jaygboy View Post
Bên SVH hiện ko có chính sách đổi trả hàng nha bác, vì shop 106 Nam kỳ hoạt động đến tận 21h hàng ngày kể cả chủ nhật nên bác cứ ghé nghe thoải mái nhé
à ok bác, mình ở HN cơ, tiện bác cho hỏi dùng con cổng lightning sang 3.5 của iP X mà pair với mấy tai trên có được không nhỉ? Mình biết là khi dùng bộ chuyển đổi như thế của Apple so với cắm jack trực tiếp như xưa chất lượng không bằng
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 15:32
loasvhouse loasvhouse is offline
Senior Member

Quote:
Mình quên ko tả thêm là mình dùng iphone nghe nhạc là chủ yếu, chất lg nhạc thì toàn từ itunes store thôi, cũng có cả spotify premium nữa. Mình ko phải dân chơi nhạc, chỉ cần mua tai nào phát huy tối đa, nghe rõ hơn tai cũ là đc Còn trong 3 con kia thì shop thấy con nào nổi nhất nhỉ

Edit: vừa check con hem6 kia thì ngoài tầm giá mình rồi và như nhu cầu mình nói trên thì nếu ko sử dụng dac hay amp thì có thể thưởng thức đc những con inear này trọn vẹn không?
mấy cái này thiết kế nghe với đt tốt nhé, sau này muốn hay hơn nữa thì mua máy nghe nhạc astell & kern hay cowon là hoàn hảo
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 16:25
Saberlarry's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by loasvhouse View Post
mấy cái này thiết kế nghe với đt tốt nhé, sau này muốn hay hơn nữa thì mua máy nghe nhạc astell & kern hay cowon là hoàn hảo
Mình chơi nửa vời thôi ạ, giờ chắc chỉ dần thay nguồn itunes bằng lossless thôi Còn yk của shop về post trên của mình thì ntn, mình chỉ lo cắm tai highend (dù tầm giá IE80 với BJ kia chưa đến) vào nguồn phát như ipX thì bị phí Nhất lại còn qua con trung gian là cái bộ chuyển đổi của thằng Apple nữa
Reply With Quote
Old 22-12-2018, 16:46
devilmaycry_sos's Avatar
devilmaycry_sos devilmaycry_sos is online now
Senior Member

Chào các bác, e đang cần mua một cái tai nghe true wireless và hiện tại cũng đang khá thích con Sony WF-SP900, có bác nào đang sở hữu hay có kinh nghiệm gì có thể chỉ giáo e với được không ạ. Cám ơn các bác

Sent from my iPad using vozForums
Reply With Quote
Old 23-12-2018, 00:11
QACT QACT is offline
Member

Re: Page 2575 - Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Nhờ các nác tư vấn tầm giá 1.5 tr mua đc con inear hoặc earbud nào chơi tạp ngon nhất các bác nhỉ, các thể loại edm rock pop ballad r&b... E đang định làm cái ve monk bundle cho có cái để cty, cái để ở nhà cho tiện

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 23-12-2018, 05:30
vozBot vozBot is offline
I'm a smart bot

Cho mình hỏi giữa sony h500a (cũ 1tr1), byron wired (1tr2), jays one+ (mới 665k) thì nên mua con nào để nghe edm, game và phim thế.
Mình nghe nói mấy con sony thì dễ nghe, hợp edm.
Con byron thì mình có thằng bạn cũng có thú vui âm thanh, nó khen con byron nức nở.
Con jays one+ thì mới giảm giá nên rẻ, mà thiết kế nhỏ gọn nên mình cũng ghiền vì hay nằm trên giường lăn lộn

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Reply With Quote
Old 23-12-2018, 11:28
Senior Member

Quote:
Originally Posted by QACT View Post
Nhờ các nác tư vấn tầm giá 1.5 tr mua đc con inear hoặc earbud nào chơi tạp ngon nhất các bác nhỉ, các thể loại edm rock pop ballad r&b... E đang định làm cái ve monk bundle cho có cái để cty, cái để ở nhà cho tiện

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Earbud bác xem thử con MX475 build đi nhìn chắc chắn mà nghe phê lắm bác, với 1m5 bác xúc combo MX475 + CX 2.00 (đang giảm shock còn hơn 700k) này ngon quá lun.

Quote:
Mình chơi nửa vời thôi ạ, giờ chắc chỉ dần thay nguồn itunes bằng lossless thôi Còn yk của shop về post trên của mình thì ntn, mình chỉ lo cắm tai highend (dù tầm giá IE80 với BJ kia chưa đến) vào nguồn phát như ipX thì bị phí Nhất lại còn qua con trung gian là cái bộ chuyển đổi của thằng Apple nữa
Mấy con đó thì chơi với IP là đủ ổn lắm rồi bác, riêng e thấy Apple khi làm ra 1 cái gì đó họ cũng đều trao chuốt kỹ lưỡng về chất lượng lẫn ngoại hình nếu như bác sử dụng qua jack đúng của apple thì e nghĩ nó cũng chơi tốt thôi bác cùng lắm thì 9/10 so với trước thôi nên bác cứ yên tâm mà chơi. Ah nếu bác có quan tâm đến bluetooth thì Senn mới về con Momentum True Wireless giá cũng tầm đó nghe tạp ngon lắm đấy bác

Quote:
Originally Posted by vozBot View Post

Cho mình hỏi giữa sony h500a (cũ 1tr1), byron wired (1tr2), jays one+ (mới 665k) thì nên mua con nào để nghe edm, game và phim thế.
Mình nghe nói mấy con sony thì dễ nghe, hợp edm.
Con byron thì mình có thằng bạn cũng có thú vui âm thanh, nó khen con byron nức nở.
Con jays one+ thì mới giảm giá nên rẻ, mà thiết kế nhỏ gọn nên mình cũng ghiền vì hay nằm trên giường lăn lộn

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Nếu đa nhu cầu thì theo e bác lấy con Jays đi, nếu bác muốn tiếng chi tiết hơn thì xúc con Jays Four+ đang giảm còn có 1t3 đó bác
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules