Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây... - Page 2520 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 08-08-2018, 09:23
10kusd 10kusd is online now
Senior Member

Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

có ai mua tai nghe cổng lightning cho ip 7 + rồi tư vấn cho e chỗ mua với ạ.
e ở hcm
Reply With Quote
Old 08-08-2018, 09:34
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by wazowski825 View Post
các thím cho em hỏi trong tầm giá 1.5 triệu đổ lại có tai nghe in-ear bluetooth nào tốt không ạ
tầm này có thể tham khảo mẫu Sony C400 mới ra cũng ổn đó bạn, tiếng cân bằng, chơi đa thể loại ổn. Lên xíu thì có thằng Partron PBH400 mới có công nghệ màng loa HF mới ra chơi cực tốt luôn, bass quánh punchy, chi tiết tốt, tổng thể âm trong trẻo chi tiết

Quote:
Originally Posted by SiuBlerTroll View Post
Thím 3kshop vào so chất âm ak với fiio em nghe vs

Gửi từ LG G7 ThinQ bằng vozFApp
bạn đi nghe thử thôi, có hàng nghe thử ở các cửa hàng hết mà. Cái vấn đề cắm vô hợp tai hay k
Chưa chắc mình cắm PK1 vô AK70II k thấy hay nhưng bạn thấy hay thì sao, mỗi người mỗi gu mà

Quote:
Originally Posted by nasdaq1993 View Post
Ngân sách em có khoảng 8 củ. Muốn mua combo DAC với headphone cho nhu cầu nghe. Em thì chủ yếu nghe nhạc balad, pop, rock thì đôi chút nhưng chủ yếu cũng là rock bald thôi
Em có con AKG K430, theo các bác nên đầu từ DAC trước nghe tạm với con này rồi lên tai nghe sau hay là làm luôn với 8 củ nhỉ?
8 củ mua xừ nó cái tai nghe cho lành

ballad, pop, rock tầm 8 củ mà đang thích K430 thì có thể tham khảo thằng ATH A1000Z, thằng này dòng A monitor nên tiếng khá cân bằng, chi tiết cực tốt, không gian thoáng đãng, tổng thể âm vẫn kiểu ngọt ngào nhẹ nhàng của ATH nhưng quánh rock vẫn sung nhé chứ k ẻo lả đâu

con nếu lên dac amp để dành cho mấy con tai khó kéo sau này thì tầm 8 củ múc combo Schiit Modi 2 Uber + Schiit Magni 3 bao quánh luôn cả HD600

còn nếu combo dac/amp tai nghe thì chơi bộ iFi Nano iDSD BL + Beyerdynamic DT240Pro, combo này mình cực thích luôn, chơi tất tần tật mọi thể loại nhạc. Tiếng khá color nhưng vẫn kỹ thuật tốt, tách lớp tốt, không gian nhạc khá thoáng, k quá bí cũng k quá rộng làm mất tập trung, âm hình chính xác

Last edited by 3kshop; 08-08-2018 at 09:39.
Reply With Quote
Old 08-08-2018, 09:35
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by 10kusd View Post
có ai mua tai nghe cổng lightning cho ip 7 + rồi tư vấn cho e chỗ mua với ạ.
e ở hcm
có UrBeats 3 ấy thím, có phiên bản cổng lightning luôn. Thằng này bao quánh nhạc thì trường, pop, ballad, us uk, nhạc trẻ các kiểu con đà điểu
Reply With Quote
Old 08-08-2018, 10:09
loasvhouse loasvhouse is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hellcha View Post
Mình đang có nhu cầu mua 1 headphone có thể đàm thoại để gọi video call với khách hàng và phỏng vấn online. Ngoài ra có thể dùng nghe tiếng anh, nhạc mix các thể loại, ko chuyên nên cũng chả cần bass biếc gì.
Có nghía qua senheiser pc 8 usb, giá tầm 1m, rating thì tầm 3.5/5 thôi nên ko biết ntn.
Có bác nào nhận xét về em này với nếu đc thì có thể cho mình 1 vài gợi ý khác đc ko
em này ngon, tiếng trong, rõ, thiết kế để chuyên đàm thoại trên máy tính, vì có soundcard trên tai nghe nên âm thanh được đồng bộ

Quote:
Originally Posted by nasdaq1993 View Post
Ngân sách em có khoảng 8 củ. Muốn mua combo DAC với headphone cho nhu cầu nghe. Em thì chủ yếu nghe nhạc balad, pop, rock thì đôi chút nhưng chủ yếu cũng là rock bald thôi
Em có con AKG K430, theo các bác nên đầu từ DAC trước nghe tạm với con này rồi lên tai nghe sau hay là làm luôn với 8 củ nhỉ?
bạn tích thêm tiền mua luôn combo AK 70 MK II với nuforce HEM dynamic đồng bộ và ngon luôn, vừa là máy nghe nhạc vừa làm dac choi được dsd, 24 bits,....
Reply With Quote
Old 08-08-2018, 14:33
10kusd 10kusd is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3kshop View Post
có UrBeats 3 ấy thím, có phiên bản cổng lightning luôn. Thằng này bao quánh nhạc thì trường, pop, ballad, us uk, nhạc trẻ các kiểu con đà điểu
e chủ yếu mua về gọi điện với người thân chứ e đang có con loa blue tooth của sam sung lúc mua s9 nó tặng kèm
Reply With Quote
Old 08-08-2018, 16:06
doithuabac's Avatar
doithuabac doithuabac is offline
Senior Member

Ausdom M06với edifier W806BT, 2 con không dây này, con nào âm hay hơn các bác. thấy 2 con này đồng giá tầm 700k đây, với cho hỏi, nghe bluetooth bằng dtdd, thì âm hay là do con tai hay do con chip giải mã trên smartphone nhỉ @@.

2 con này nghe trên dtdd Xiaomi mi 4 ok k, nó có trở kháng như bọn có dây không nhỉ
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 01:44
hellcha hellcha is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by loasvhouse View Post
em này ngon, tiếng trong, rõ, thiết kế để chuyên đàm thoại trên máy tính, vì có soundcard trên tai nghe nên âm thanh được đồng bộ
Bác có gợi ý nào khác cho tầm giá 1m đổ lại ko bác?

Với lại nếu mà cổng kết nối usb thì sẽ ổn định và chất lượng tốt hơn 2 jack cắm phải ko ợ?
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 08:59
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by 10kusd View Post
e chủ yếu mua về gọi điện với người thân chứ e đang có con loa blue tooth của sam sung lúc mua s9 nó tặng kèm
tai nghe mà jack lightning thì k có rẻ rồi. Đồ Apple hút máu như sensa cool

vậy thì chơi qua mấy con bluetooth cũng ổn đó
như thằng Sony C400 mới ra cũng đc, mic đàm thoại tốt, đeo thoải mái
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 09:59
tiendatsc tiendatsc is offline
Member

Em nhờ tư vấn chút ạ
Em nghe khá tạp, đủ các thể loại từ acoustic piano, nhạc trẻ cho đến edm.
Nhưng em thiên về acoustic nhạc nhẹ hơn.
Ngân sách từ 2->5 triệu tuỳ độ điên cho lần đầu chơi tai nghe
Các bác tư vấn cho em với. Em định cắm thẳng vô pc chay thôi nhưng có vẻ cần dac nhỉ? Nếu thêm dac thì nên theo combo nào ạ.
Ví dụ như HD598 và HD558 + dac thì cái nào ngon hơn nhỉ

Last edited by tiendatsc; 09-08-2018 at 11:44.
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 11:34
ZenCat ZenCat is offline
K.I.A

Mình cần mua 1 tai nghe không dây, trừ Sony để tặng sinh nhật. Tầm 6tr đổ xuống, mục đích nghe nhạc acoustic và tặng cho nữ nên cần đẹp tí. Anh em tư vấn giúp mình 1450185
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules