Tư vấn về máy ảnh PnS - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chụp ảnh & Quay phim

Thread Tools
Old 18-01-2012, 21:47
vt_studios vt_studios is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kaneshiro View Post
^
À,quên mất cái chuyện công nghệ.Nhưng thú thật là em không có cảm tình với hàng SAMSUNG lắm (dù biết là SAMSUNG làm cảm biến ảnh không kém,đã được chiêm nghiệm ở 3 con dt Sony Ericsson dùng cảm biến ảnh của SAMSUNG là K770,C510 và C905).Bác thấy FUJIFILM AX230,SONY DSC - S3000 với PANASONIC DMC-F3GF thế nào?Hoặc rẻ hơn thì có NIKON COOLPIX L23,OLYMPUS FE 26.
Nhân tiện,bác có thể chỉ giáo cho em về vụ pin pọt được không.Pin SANYO Eneloop giá khoảng $15 thì phải nhưng hình như bộ sạc thì phải mua riêng phải hem?
mấy con bác chọn đc đấy,dù sao trong tầm giá này chúng ta cũng ko nên kì vọng quá nhiều vì chất lượng hình ảnh của các máy này ko hơn kém nhau nhiều lắm,chỉ nên để ý một vài chi tiết nhỏ như chức năng chống rung,zoom bao nhiêu X ,hay ống kính máy nào có chất lượng quang học tốt hơn,góc rộng hơn thôi.

Cá nhân em thích hàng Fuji và Olympus nhất,sau đó là sony và samsung,còn Nikon và pana chưa đc xài nên chưa biết chất lượng dòng cấp thấp ra sao cả nhưng em tin là với giá cả tầm này thì chúng ko chênh lệch nhau quá nhiều.Còn vụ pin thì với dòng eneloop bác có thể mua bộ kit gồm có 1 đôi pin AA dung lượng từ 1900 đến 2000mAh kèm theo 1 bộ sạc 4 slot với giá tầm 380k,theo em pin là thứ quan trọng nên đáng để đầu tư,mua sạc 4 slot sau này mua thêm 1 đôi AA nữa dự phòng là tung tăng đi chụp ko sợ hết pin,pin sạc bây giờ công nghệ cải tiến rất nhiều có thể sạc lại đc trên 1000 lần và dung lượng lớn hơn pin lithium kèm theo các máy du lịch đắt tiền hơn(thường chỉ tầm 750mAh) nên rất đáng mua.
Reply With Quote
Old 18-01-2012, 23:40
ElvisLou ElvisLou is offline
Senior Member

đọc ở đây đi bạn
vozforums.com/showthread.php?t=2650646
Reply With Quote
Old 19-01-2012, 18:32
Kaneshiro's Avatar
Kaneshiro Kaneshiro is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by vt_studios View Post
mấy con bác chọn đc đấy,dù sao trong tầm giá này chúng ta cũng ko nên kì vọng quá nhiều vì chất lượng hình ảnh của các máy này ko hơn kém nhau nhiều lắm,chỉ nên để ý một vài chi tiết nhỏ như chức năng chống rung,zoom bao nhiêu X ,hay ống kính máy nào có chất lượng quang học tốt hơn,góc rộng hơn thôi.

Cá nhân em thích hàng Fuji và Olympus nhất,sau đó là sony và samsung,còn Nikon và pana chưa đc xài nên chưa biết chất lượng dòng cấp thấp ra sao cả nhưng em tin là với giá cả tầm này thì chúng ko chênh lệch nhau quá nhiều.Còn vụ pin thì với dòng eneloop bác có thể mua bộ kit gồm có 1 đôi pin AA dung lượng từ 1900 đến 2000mAh kèm theo 1 bộ sạc 4 slot với giá tầm 380k,theo em pin là thứ quan trọng nên đáng để đầu tư,mua sạc 4 slot sau này mua thêm 1 đôi AA nữa dự phòng là tung tăng đi chụp ko sợ hết pin,pin sạc bây giờ công nghệ cải tiến rất nhiều có thể sạc lại đc trên 1000 lần và dung lượng lớn hơn pin lithium kèm theo các máy du lịch đắt tiền hơn(thường chỉ tầm 750mAh) nên rất đáng mua.
Cảm ơn bác.Cho em hỏi thêm là bộ pin sạc này có thể mua ở đâu nhỉ?Ngoài mấy tiệm bán đồ điện gia dụng nhỏ ngoài đường có bán không nhỉ (sợ mua phải hàng dỏm).À mà trong 3 con Fujifilm FinePix L50 với Nikon Coolpix S2500 và Canon PowerShot A800 thì các bác đánh giá thế nào?Nói thật là em hơi dị ứng với cái giao diện Settings thiếu khoa học của Canon ợ
Reply With Quote
Old 20-01-2012, 09:27
vt_studios vt_studios is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kaneshiro View Post
Cảm ơn bác.Cho em hỏi thêm là bộ pin sạc này có thể mua ở đâu nhỉ?Ngoài mấy tiệm bán đồ điện gia dụng nhỏ ngoài đường có bán không nhỉ (sợ mua phải hàng dỏm).À mà trong 3 con Fujifilm FinePix L50 với Nikon Coolpix S2500 và Canon PowerShot A800 thì các bác đánh giá thế nào?Nói thật là em hơi dị ứng với cái giao diện Settings thiếu khoa học của Canon ợ
nếu bác ở HN thì có pineneloop.com là chuyên về pin của sanyo và đảm bảo là hàng thật xịn sx tại nhật bản(có cả hàng nội địa chữ Nhật loằng ngoằng).Còn trong HCM thì em ko rõ lắm nhưng pin này thường có bán ở các tiệm chuyên bán máy ảnh và phụ kiện ngành ảnh,bác có thể vào các cửa hàng lớn như Giang Duy Đạt để mua pin,hoặc các siêu thị điện máy lớn cũng có.Trong 3 con bác hỏi trên thì em ưng con Fuji nhất,màu ảnh của Fuji mang hơi hướng màu máy phim nên em rất kết,tốt nhất bác cứ đi một vòng cầm thử dùng thử các mẫu này để có lựa chọn tối ưu nhất,sau này khỏi phải lăn tăn.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 20-01-2012, 11:41
Kaneshiro's Avatar
Kaneshiro Kaneshiro is offline
Đã tốn tiền

^
Cảm ơn bro nhé
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules