Thảo Luận nghe dàn mini bằng pc - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 20-11-2011, 00:07
phuchung11a3 phuchung11a3 is offline
Senior Member

nghe dàn mini bằng pc

e chuyển từ nghe headphone sang dàn mini vì một số lý do: hp ko mang theo người đc, fullsize đi đâu bác theo nghe ngại chết ra , thỉnh thoảng cần loa nghe để học và nghe lúc làm việc linh tình và quan trọng e bị bệnh đau đầu di truyền từ mẹ nên ko nghe hp nhiều được
giải thích luôn đỡ các bác gạch đá chuyển sang hp đi e
e hiện đang nghe bằng pc, dùng jack 3.5 out >> rca in vì main e cùi mía không có sẵn cổng opt. dàn e cũng cùi luôn SONY HDC-MD333
nghe bằng cd thì vẫn thấy hay hơn nghe bằng jack 3.5 của pc thật. nhưng công burn cd cũng ngại lắm các bác à

nên e muốn hỏi các bác tý là nếu đầu tư một con card sound thì có cải thiển được cái gì ko ạ, e chưa rõ về mấy khoản dùng card sound để out opt hay gì gì đó, không biết nó có khác nhau cái gì không mong các bác tư vấn
và nếu ko đầu tư card sound thì có dây rợ gì để dùng opt của main và lấy md làm dac không ạ

giả sử như mua card sound, sau này sắm thêm con hp xịn xịn thì dùng out của card sound rồi tận dụng amp của dàn mini để kéo có được ko ạ, ý e là chỉ dùng amp thôi, còn dac thì dùng của card sound pc, chỉ mượn amp để kéo, vì hình như con dàn này kéo amp cũng không được ổn lắm cùi mà và nếu được thì cách cắm như nào ạ
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 01:21
Senior Member

2pic nào của mình cũng ế ẩm vl :sexy
ếu hỉu vì sao :buon:
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 05:34
fragileheart1982's Avatar
fragileheart1982 fragileheart1982 is offline
Senior Member

Location: Khu I - Ấp Hòa Bình - Xã Đông Hoà - Huyện Trảng Bom - Tỉnh Đồng Nai

Bác chi bao nhiêu tiền cho em sound ?Nghe sound rời sẽ khác sound onboard nhiều chứ, mình chưa thử kéo headphone bằng dàn mini nhưng thử kéo bằng amply rồi thấy cũng ổn.
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 10:19
Senior Member

thì đang quan tậm vụ có sound thì có khác nhiều không đấy ạ, nếu như mà chỉ dùng sound để lấy cổng xuất optical rồi dùng md làm dac đấy ạ, thi chất lượng sound có quyết định đến âm thanh ko hay chỉ là đơn thuần dùng để xuất optical
nếu mà ko ảnh hưởng thì cần gì đầu từ đắt tiền ạ
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 10:31
DTVT's Avatar
DTVT DTVT is offline
Senior Member

bạn kiếm cái card sound cùi nào có cổng Optical rồi dùng MD làm dac. Ko thì đổi main lấy main nào có cổng Optical ấy.
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 13:29
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DTVT View Post
bạn kiếm cái card sound cùi nào có cổng Optical rồi dùng MD làm dac. Ko thì đổi main lấy main nào có cổng Optical ấy.
em cũng định làm thề nhưng đang thắc mắc vấn đề đấy đấy
nếu dùng MD làm DAC thì MD quyết định chất lượng âm thanh, còn cái sound card nó có chi phối gì âm thanh không ý ạ kiểu như đã dùng MD làm DAC rồi thì sound cùi hay xịn không khác gì nhau ý
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 15:14
Senior Member

ế ẩm vãi
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 17:32
nam1911's Avatar
nam1911 nam1911 is offline
Đã tốn tiền

qua đây mình bán rẻ cái SPDIF Bracket cho về mà thẩm du Optical =))
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 17:37
Serguei Kouzmic's Avatar
Serguei Kouzmic Serguei Kouzmic is offline
Junior Member

Cái này hay à nha.

Hồi học ở nước ngoài, cái anh cùng phòng bỏ lại bộ giàn mini, mình dùng nghe thay loa vi tính, tốt hơn nhiều. Vấn đề nằm ở chỗ chất lượng của sound onboard chẳng ra gì. Thế là nghĩ ngay đến việc nâng cấp chất lượng của phần cứng.

Đầu tiên là múc con Creative Sound Blaster, Stereo USB interface. Tại sao lại là USB? vì ở bển, dùng xách tay, chẳng dùng PCI được. Thế thôi. Chất lượng khác hẳn, lấy luôn tín hiệu được Optical ra cắm vào giàn mini.

Về sau, khi đã mua thêm máy tính để bàn, thì lại múc thêm Sound Onkyo Stereo để nghe nhạc, còn sound onboard 7.1 dùng để xem phim. Nhu cầu lên, thì phải đáp ứng, chẳng ai cắm Onkyo vào giàn mini cùi cùi đó cả, nên phải xài ampli stereo ngon, mình chơi Denon kéo loa Otto.

Vì thể nên cân nhắc xem là có thực sự cần hay không, chứ giàn bửn bửn bé tí thì không nên đầu tư nhớn làm gì, nên mua bộ rẻ rẻ, USB như của Creative thì ứng dụng của nó được nhiều việc hơn, như đem theo đi công tác để nghe nhạc với máy tính xách tay chẳng hạn.
Reply With Quote
Old 20-11-2011, 18:59
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Serguei Kouzmic View Post
giàn bửn bửn bé tí
đây là quả cân nhắc này e tự nhận dàn cùi ở trên kia kìa bác
tức là nếu dùng sound card out optical thì âm thanh vẫn bị ảnh hưởng bởi sound card hả bác, e thì đang nghĩ nếu lấy MD làm DAC thì MD quyết định âm thanh ra như nào mà không ảnh hưởng bởi sound , nên chỉ cần 1 cái chống cháy có out optical là đc hóa ra sound nó vẫn ảnh hưởng
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules