Máy nghe nhạc SL là gì vậy - Page 36 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 26-12-2011, 18:49
joquynh joquynh is offline
Member

Quote:
Originally Posted by betterman View Post
Cái đó mình ko biết sao chứ nghe 2 anh em trên SL nói hàng anh Hải cũng là hàng dựng thôi.Thích đẹp chỉ có nước săn 1 vài người tung hàng zin chưa bung thôi !Mà cũng nghe nói ở SG có 3 người bung ko để lại dấu vết
Chính xác là mấy con máy cỏ SL4x có giá 700-800k toàn hàng dựng hết, chả mong gì hàng zin. Hàng zin ít ai giao dịch, nếu có tệ lắm củng 1,5 chai trở lên. Hàng zin thì có giá trị sưu tầm (tinh thần), thực tế hàng dựng nghe nhạc cũng chả kém hàng zin
Reply With Quote
Old 26-12-2011, 19:14
betterman's Avatar
betterman betterman is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by joquynh View Post
Chính xác là mấy con máy cỏ SL4x có giá 700-800k toàn hàng dựng hết, chả mong gì hàng zin. Hàng zin ít ai giao dịch, nếu có tệ lắm củng 1,5 chai trở lên. Hàng zin thì có giá trị sưu tầm (tinh thần), thực tế hàng dựng nghe nhạc cũng chả kém hàng zin
Thì mình đâu có nói nghe nhạc dở đâu.Main zin là nghe hay thôi.Nhưng chơi SL thì ko bỏ qua phần sườn dc.Hàng đẹp + sườn zin ko nứt thì các bác thấy giá ok súc đi chứ sườn lô nhìn tởm ko chịu dc !
Reply With Quote
Old 26-12-2011, 19:22
3rk_no1 3rk_no1 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by betterman View Post
Thì mình đâu có nói nghe nhạc dở đâu.Main zin là nghe hay thôi.Nhưng chơi SL thì ko bỏ qua phần sườn dc.Hàng đẹp + sườn zin ko nứt thì các bác thấy giá ok súc đi chứ sườn lô nhìn tởm ko chịu dc !
Cách đây 4 năm mình mua 1 em SL dựng sườn nhìn ghẻ lở thôi rồi, giá lại chát (hồi đó k0 nhiều thương gia bán SL như bây h) nhưng vẫn nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa.
Sau một thời gian ăn nằm với nhau do vô ý vài lần để em nó rớt từ túi áo xuống đất -> hệ quả là nứt tè le -> chạy wa k002 làm bộ vỏ lô lại sáng láng như mới
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 14:05
babyGau's Avatar
babyGau babyGau is offline
Senior Member

Định lấy CX300 hoặc CX500 nghe với SL mấy bro thấy có ổn ko?
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 16:02
hieu.mtcn hieu.mtcn is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by babyGau View Post
Định lấy CX300 hoặc CX500 nghe với SL mấy bro thấy có ổn ko?
quá ổn bác ạ... mình đang nghe cx300II & koss35 với sl..... bác kiếm cái giắc chuyển ngon ngon tí là ok..........
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 20:17
tropical's Avatar
tropical tropical is offline
Đã tốn tiền

Vấn đề này đc bàn quá nhiều rồi
Mình cũng từng xài lòng vòng qua nhiều thể loại - đt,walkman,ipod,zune,clip+,D2 và hiện tại tạm dừng lại với S636 (nhỏ nhẹ mỏng cánh nhét vô sịp đc )
Nhưng SL vẫn làm mình ấn tượng hơn cả , ko phải vì chất âm nó hay tuyệt vời , nhưng nó ấn tượng 1 cách quái đản mà mình cũng éo giải thích nổi , nói thẳng là éo thật hay nhưng nó cứ trầm hùng & liêu trai vãi lúa. Từng mua rồi cho bay nhiều em từ SL45 , 6688 đến SL42 . Mua vì tự dưng lâu lâu nhơ nhớ , mò vô sl4x lại thèm và mua ; bán vì +pin lap to quá bỏ nặng tụt quần , MMC 2gb hết cót & playlist khá đần ( Và thật ra là vì có rồi là cầm cái của nợ đó riết ko đụng đến cái máy nghe nhạc luôn =)) giống như có xe mà cứ phải đi bộ bực bội lắm )
Vẫn nhớ như in kỉ niệm mua con SL đầu tiên , Giữa đêm gần 12h SL42e + Jack bạc mượn đc + Koss35 & People - Bareman . Có lẽ là thứ mà mình nhớ nhất từ hồi đc sờ vào cái máy nghe nhạc đến bây giờ .

Bây giờ thế này : SL45 (~500k) con nào ghẻ ghẻ chắc còn rẻ hơn , mua mấy con bị mất sóng chỉ nghe nhạc ko thì siêu rẻ luôn =)) + Jack 2màu or X-Fi (~200k) + MMC 1gb (~100k) + 1 con tai nghe ngon ngon , pk2 , PL50 hay px100II chẳng hạn . Bạn sẽ ko hối hận đâu , và có thể cũng sẽ tự thắc mắc giống mình là éo thể tin 1 cái điện thoại cùi bắp rẻ tiền đê tiện lại có thể cho ra đc cái thứ dị hợm này

Mấy dòng trên hoàn toàn là cảm xúc thật của mình - 1 người nghe nhạc hoàn toàn bình thường , ko nói quá 1 lời . Chứ đọc review có vài bố fanboy & con buôn nâng bi thần thánh lắm

Luyên thuyên 1 hồi tự nhiên nhớ tình cũ quá

Last edited by tropical; 27-12-2011 at 20:31.
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 20:20
3rk_no1 3rk_no1 is offline
K.I.A

Bợn nào lỡ chơi SL rồi k0 nên vào đây nhóe
http://www.sl4x.com/showthread.php?t=106516

Mất ngủ như chơi
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 20:34
tropical's Avatar
tropical tropical is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by 3rk_no1 View Post

Mất ngủ như chơi
Mình chỉ thấy 3 con SL là giá trị , tính ra gần 5tr 1 con =)) quá khủng , mang đậm tính chất xiu tầm
Reply With Quote
Old 27-12-2011, 21:38
nhovanthanh's Avatar
nhovanthanh nhovanthanh is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3rk_no1 View Post

Mất ngủ như chơi
Vừa thấy xong Hic thèm nhỏ dãi mà chả có tiền Tính ra 1 e cũng 4-5 mil Hic Con SL cùi ghẻ hồi mua chỉ bằng 1/10 giá đó
Reply With Quote
Old 28-12-2011, 10:57
nhatthanh1368 nhatthanh1368 is offline
Junior Member

Nếu mà SL các bác mua về chỉ nghe nhạc thi không có gì bằng, nhưng mà nếu các bác mua về sưu tầm thì đây là một niềm đam mê đau khổ, chạy theo em nó với rất nhiều phụ kiện kém theo. rất nhiều dạng máy khác nhau, với một cái máy dc coi là hiếm thì... giá 6tr trở lên là bình thường, chưa tính tới nó có full box hay ko? trùng IMEI hay không, nếu mà có thêm cái đó thì nó trở nên vô giá. Sl không phải lúc nào có tiền là mua dc, có những thứ các bác sẽ không bao giờ sở hữu dc nếu không có duyên. Có những cái các bác cố gắng săn lùng nhưng chưa chắc dc. Điểm lên đây những hàng gọi là rất hiếm cho SL4x: Pin gờ dày có chữ Siemen khắc chìm, bao da zin cho SL (có đến mấy loại), bộ kaikit (còn dc gọi là sạc xe hơi), cục sạc tản nhiệt, tai nghe hai bên Zin SL còn mới, và còn một cái nữa không có nó sẽ không nghe nhạc được, đó là jack mập. Hàng jack mập này bây giờ rất là khó tìm, phải nói là là một trong những cái dc coi là quý và hiếm của SL. các bác tìm dc cái vỏ jack mập rồi thì phải chọn cho mình một người mod jack giỏi, đẹp và kỹ mới mong có một cái jack đẹp.
Em cũng rất may mắn dc sở hữu một vài cái trong đó.
Có thể sẽ có nhiều anh em chứ thể hình dung những cái ở trên hình dạng như thế nào thì để em chụp một tấm hình riêng từng món cho anh em biết hình dáng mà tìm cho dễ vậy:
Trước tiên là pin gờ dày chữ Siemen khắc chìm. Nghe anh em đồn là có loại tiếng anh nữa. Nhưng mà cái đó em chửa thấy . Cục này lúc trước em mua 600k và không môt lời trả giá. Vì nó còn cái Seal nữa

Bộ kaikit. mượn tạm hình anh kia đang bán bên SL4x vì em chưa có cái đó

Jack mập cho SL. Jack mập được làm từ vỏ của dây cáp Motorola E365. Để em cho mấy bác cái hình đễ dễ tìm, Cái này nó có 2 loại: một là có chữ LK trên jack (Loại này rất giòn, mod rất dễ gãy và nứt, hàng này thì % tìm dc cao hơn ), thứ 2 là loại ko có chữ LK như hình (Loại này dẻo, cứng cáp xài rất bền, % tìm dc là rất khó. Giá thị trường nếu mà có người bán tầm 500k)

Bao da cho SL nữa. Nhìn nó rách te tua, củ xì mà em mua 400k đó mấy bác. hix.

Một vài lưu ý cho anh em khi mua KOSS 35 tại Việt Nam. Em thì nghe danh Kool Audio lâu rồi, nghe nói là bán hàng thật, em cũng đã đi mua một cái về, cái này mua giúp thằng bạn. Em burn in dùm nó. nghe dùm nó tầm 1 tuần thì trả lại cho nó, nhưng mà em thì tính đa nghi nên không tin tưởng hàng ở Việt Nam cho mấy, được mấy chổ ở Việt Nam bán hàng mà không nhập từ Trung Quốc về. Vì vậy em nhờ đứa bạn ở US Order hộ em cái tai Koss. Về đến nơi thì em nghe nó khác các bác ạh, âm thanh rất nhẹ nhàng, bass sâu trầm, nghe không bị chói tai (cái này là em đặc biệt chú ý), với một cái nữa là miếng đệm tai của em nó mềm hơn cái trước, cái trước thì gờ vào giống như nó dày lắm và hơi cứng. Cái này không biết bên Kool bán hàng sao, chứ em thì chắc sẽ ko mua hàng Kool nữa rồi, các bác có điều kiện mua tai nghe thì nên ship từ nước ngoài về, order trực tiếp thì yên tâm cho mình hơn, Koss 35 bên này bán 1tr2, em thì bỏ ra 1tr4 để mua koss thấy ko có gì là tiếc cả, dc cái mình yên tâm về chất lượng. Và theo em dc biết thì KOSS 35 trên web không có chữ L,R, nhưng mà hàng thật thì có nhé! nên anh em đừng quan tâm đến chuyện đó, Koss lúc trước là jack L cũng có, và hiện giờ Kos 35 chỉ có jack I, Driver màu đen.

Vài điều góp ý cùng anh em! có gì sai anh em đừng ném em nhé!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules