Hãy mua giúp cụ ông 80 tuổi này nải chuối nhỏ - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 20-09-2011, 12:25
Confirm Confirm is offline
Member

Quote:
Originally Posted by namdang View Post
Ý kiến của bạn hay nhưng mình thấy chưa ổn vì như thế sẽ khó cho những bạn ở xa và cũng sẽ khó cho bạn nếu số tiền ủng hộ nhiều.
Mình đề nghị thế này:
Bạn đứng ra làm chủ quỹ, mở một tài khoản ngân hàng (mình đề xuất tài khoản Đông Á hoặc ACB vì dễ chuyển tiền, không tốn phí). Anh em vozer sẽ chuyển tiền vào tài khoản cho bạn. Rất đơn giản là ra phòng giao dịch nộp tiền vào tài khoản thôi. Trong nội dung nộp tiền thì ghi tên tài khoản trên voz vào. Ví dụ: "namdang - voz ủng hộ từ thiện".
Những bạn muốn ủng hộ số tiền ít, ngại thì có thể gộp chung nhiều người ở một khu vực lại rồi đại diện một người nộp vào tài khoản. Ghi lại danh sách để public lên voz cho anh em xác nhận là được.

Sau đó bạn confirm cùng một số bạn trong HCM rút tiền này để mang biếu bác. Có thể mua thêm chút quà. Mang máy anh theo làm một quả review. Ngoài ra bạn xin một cái sao kê tài khoản ngân hàng, lập lại danh sách ai đã ủng hộ để public lên voz cho anh em xác nhận.
Mình thấy cách này dễ làm và hiệu quả nhất. Quan trọng là uy tín của người đứng ra làm chủ quỹ thôi. Nếu dùng cách này mình xin xung phong ủng hộ 200k.
Tùy các bạn thôi, nếu các bạn ok thì mình sẽ mở tài khoản Đông á cho các bác gửi vào, và cũng có thể sau này dùng tk này để lập hội từ thiện Voz luôn cũng được

Tuy nhiên cũng có vấn đề là mở tk thì cũng hơi khó chuyển tiền cho các bạn muốn đóng góp nhỏ nhứ 10 hay 20k, nếu nói gom lại nhiều thì cũng chả biết đường nào mà gom ...

Anyway, nếu muốn đã muốn đóng góp thì kiểu gì mà chả có cách, còn đã không muốn thì cách nào cũng khó khăn cả .

Em cũng xin thể là chả bao giở đụng cham đến những đồng tiền mang tấm lòng nhân ái của các bác cả, dù em không giàu có gì nhưng người vẫn còn lòng tự trọng và chút liêm sĩ các bác ợ

Last edited by Confirm; 20-09-2011 at 12:36.
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:27
kullboys kullboys is offline
K.I.A

upppppppppppppppppppppp
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:27
thienphitruc thienphitruc is offline
Senior Member

Cần 1 nhóm đại diện đứng ra nhận tiền quyên góp rồi đi mua những đồ dùng thiết yếu để biếu nhà cụ, nếu đc vậy thì mình cũng góp phần nhỏ vào giúp đỡ cụ
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:29
thayghetdapphatchetluon thayghetdapphatchetluon is offline
Junior Member

uppppppppppppp cho cụ cần giúp đỡ
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:30
kullboys kullboys is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Confirm View Post
Tùy các bạn thôi, nếu các bạn ok thì mình sẽ mở tài khoản Đông á cho các bác gửi vào, và cũng có thể sau này dùng tk này để lập hội từ thiện Voz luôn cũng được

Tuy nhiên cũng có vấn đề là mở tk thì cũng hơi khó chuyển tiền cho các bạn muốn đóng góp nhỏ nhứ 10 hay 20k, nếu nói gom lại nhiều thì cũng chả biết đường nào mà gom ...

Anyway, nếu muốn đã muốn đóng góp thì kiểu gì mà chả có cách còn đã không muốn thì cách nào cũng khó khăn cả .

Em cũng xin thể là chả bao giở đụng cham đến những đồng tiền mang tấm lòng nhân ái của các bác cả, dù em không giàu có gì nhưng người vẫn còn lòng tự trọng và chút liêm sĩ các bác ợ

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:30
mtvd mtvd is offline
Senior Member

ko ở sài gòn, up phụ vậy
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:31
Tuancoltech.ver2 Tuancoltech.ver2 is offline
K.I.A

Location: ----------------------------------------------------------------------------------------------------

Tiếc là mình ở ngoài Bắc. Up.....
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:32
namdang namdang is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Confirm View Post

Anyway, nếu muốn đã muốn đóng góp thì kiểu gì mà chả có cách còn đã không muốn thì cách nào cũng khó khăn cả .

Vậy thì mình đề xuất sử dụng kết hợp hai phương án. Quan trọng là bác phải chịu khó và chủ động một tí. Bây giờ thế này, bác xem có vozer nào ở gần không thì hẹn cafe thành lập nhóm 3 - 4 người gì đó xem như ban tổ chức đi. Rồi lập một cái topic xin phép admin cho quyên góp ủng hộ. Rồi mở một tài khoản Đông Á cho anh em chuyển tiền. Ngoài ra nếu ai ủng hộ ít hơn 100k có thể dùng hình thức bắn tiền mobi cho bác cũng được.
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:33
ThanhRaik's Avatar
ThanhRaik ThanhRaik is offline
Junior Member

Mình ở VT
Reply With Quote
Old 20-09-2011, 12:34
PandaJune's Avatar
PandaJune PandaJune is offline
Junior Member

UP phụ các bác.