Nên chọn SR60, SR80 hay MS1 ? - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 22-04-2009, 00:04
Close_Your_Eyes's Avatar
Close_Your_Eyes Close_Your_Eyes is offline
Senior Member

Re: Nên chọn SR60, SR80 hay MS1 ?

thêm một con nữa để các bác tranh luận . mình chỉ bán thôi .
Pioneer HDJ-1000 Dj Headphones. mới 100% . nguyên seal . bảo hành 1 năm .
giá của em nó 130$ . cộng ship trong nước , ship về Việt nam, thuế , chi phí cửa hàng = 3t . mình bán 2t . nguồn nhập amazon.fr .( giấy tờ đàng hoàng nhé ) mua đc đúng giờ sell off . Chỉ có 5 con nên các bác tranh luận nhanh lên nhé .
link tham khảo : http://www.amazon.com/gp/offer-listi...&condition=new

Last edited by Close_Your_Eyes; 22-04-2009 at 00:10.
Reply With Quote
Old 22-04-2009, 15:48
K.I.D's Avatar
K.I.D K.I.D is offline
Senior Member

Re: Nên chọn SR60, SR80 hay MS1 ?

Quote:
Originally Posted by anht92 View Post
Em chào các bác

Hiện em đang dùng con Zen X-Fi với cái tai nghe EP-830 đi kèm. Em hay nghe metal nhưng dùng in-ear cảm giác âm thanh nó tù, vón cục trong tai (em chả biết soundtage là dư lào đâu ạ ) nên định sắm quả headphone.

Các bác cho em hỏi chất âm của 3 thằng SR60, SR80 và MS1 như thế nào? Giá thằng MS1 = 2*SR60 nhưng có vượt hơn nhiều không? Bác nào đã nghe cả EP-830 cho em hỏi bass của mấy thằng trên so với EP-830 thế nào mí lị có cải thiện, làm cảm giác âm thanh "rộng" hơn không ạ?

Em cảm ơn các bác nhiều
Nếu bác nghe Ms1/Sr80/Sr60 với Zen X-fi thì sẽ ko thực sự ổn về Soundstage,nên nghe với ít nhất là Soundcard,D/A Converter,Cdp(thực sự âm trường sẽ rộng hơn và âm thanh đầy đặn hơn,còn về vụ soundstage của mấy con này nó theo hướng Foward nên có thể nhiều người sẽ cảm thấy là ko đủ-cái này còn tùy vào thể loại và sở thích....)

-Sr60 cho âm thanh ngắn và mạnh hơn ,bass vẫn theo kiểu bloat(bác cứ nghe thử con Ksc75 thì biết),âm treble ngắn và tái hiện chưa thực sự đầy đủ,giọng hát và kiểu âm thanh đặc trưng là metallic (có thể nhiều người bảo rằng nó thích hợp với Rock hơn là Sr80-em nghĩ là nó nghe có chất kích thích,máu lửa hơn chứ về âm thanh chưa thực sự là tự nhiên)
-Sr80 âm thanh ra được tái hiện đầy đủ hơn,cái dễ nhận thấy nhất so với sr60 là giọng hát:giọng hát ko khô khan và "cứng " bằng mặc dù vẫn là âm thanh mettalic nhiều,nghe đỡ chói hơn 1 chút
-Ms1 cho âm thanh lùi hơn và mượt mà hơn Sr80,âm trường rộng hơn nhưng vẫn mang kiểu âm thanh metallic,xét về khoản giọng hát có phần tự nhiên hơn(so với sr80 nó thiếu chất thanh thoát,đanh thép),giọng hát chậm rãi và thư thả hơn (nhiều người ko thích kiểu này thì cho là nhàm chán,nói chung là lai 1 chút phong cách folk/jazzl...) hoặc chơi R n B,Pop cũng được(cái này thì tá lả..)

Xét cho cùng thì bác nên nghe thử cả 3 con,thấy con nào hợp thì múc
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules