Tầm 3 triệu nên mua loa vi tính hay amply và loa dân dụng ? - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 06-04-2009, 23:13
vnpcworld vnpcworld is offline
K.I.A

Vấn đề là nhiều người ko có khả năng mua được bộ loa dân dụng nghe hay trong tầm tiền đó được (ko biết chỗ mua, ko có kinh nghiệm phối ghép, ko biết xem đồ đã qua sử dụng, ...). Còn loa vi tính thì đơn giản hơn nhiều.
Reply With Quote
Old 06-04-2009, 23:16
blurrystart's Avatar
blurrystart blurrystart is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Venice View Post
Đang chạy đôi Diatone DS300A (2 củ) kéo bằng con Pioneer SA-7000 (1 củ), cable... 10k/m. Mình nghĩ là 3T thì loa vi tính nghe k thể tinh tế bằng được, họa chăng nghe nhạc sàn thì bốc hơn chút xíu thôi.

/off tẹo Dia-tone DS300A mà 2 củ hả ta ??? Có thời anh Alienman dẫn tớ đi dạo lòng vòng ngoài NT bán tầm 1tr3 hay 1tr4 ^^, kết hợp với ampli LM3886 tự ráp nữa (khoảng 600k) mà đánh cứ gọi là . Vẫn khoái bộ đó đến giờ ^^
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 00:29
hpervnd's Avatar
hpervnd hpervnd is offline
Senior Member

Vậy mà rất rất nhiều người (ko phải chỉ có niu bi) vẫn xem phim và nghe nhạc với bộ loa đa kênh tầm 1000-1500€ (số tiền này ko thể nói là đắt đc - mới chỉ là khởi đầu thôi) và hài lòng với điều đó, các bác quả thật cao siêu quá.

Không biết đôi Diatone DS300A (2 củ) hình trên là đôi nào thế nhỉ?
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 00:36
moonbeam moonbeam is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vnpcworld View Post
Vấn đề là nhiều người ko có khả năng mua được bộ loa dân dụng nghe hay trong tầm tiền đó được (ko biết chỗ mua, ko có kinh nghiệm phối ghép, ko biết xem đồ đã qua sử dụng, ...). Còn loa vi tính thì đơn giản hơn nhiều.
thế mới nói là dân dụng cần nhất là đam mê và tìm tòi phối ghép. Nếu có tiền luôn luôn đồng nghĩa với có bộ loa tốt để nghe, thì đã chẳng gọi là "chơi đồ âm thanh"
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:00
blurrystart's Avatar
blurrystart blurrystart is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hpervnd View Post
Vậy mà rất rất nhiều người (ko phải chỉ có niu bi) vẫn xem phim và nghe nhạc với bộ loa đa kênh tầm 1000-1500€ (số tiền này ko thể nói là đắt đc - mới chỉ là khởi đầu thôi) và hài lòng với điều đó, các bác quả thật cao siêu quá.

Không biết đôi Diatone DS300A (2 củ) hình trên là đôi nào thế nhỉ?
là cặp bookshelf nho nhỏ ấy ^^, nhìn nó vậy chứ đánh có hồn lắm hồi đó cũng mê lắm nhưng thôi...về làm đôi loa cỏ 600k tự đóng ...
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 07:44
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hpervnd View Post
Loa đa kênh kém lắm hả bác? Mà hình như bác đang so sánh nghe nhạc stereo với nhạc đa kênh thì phải. Loa đa kênh bác vẫn có thể nghe stereo đc mà, nhiều bộ loa đa kênh có 2 con front tốt lắm đấy chứ.

Loa vi tính mà đa kênh thì làm gì có cái nào nghe nhạc ra hồn bạn. Còn dân dụng đa kênh mà nghe nhạc thì làm gì có giá ba triệu.
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 17:59
CRAZY86 CRAZY86 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chaira View Post
em nghĩ chơi dân dụng quan trọng trước hết là có dám chơi hay không, có dám bỏ công sức ra không đã chứ đâu phải đợi có bao nhiu tiền bạc thì mới chơi.
Bộ ampli + loa + dây của em tính ra chưa tới 3tr nhưng bản thân em lại thấy hài lòng vì ít ra nó cũng hay hơn bộ loa vi tính 2.0 trước đó của em.
Bác này sao giống em thế cơ chứ.Em cũng nghĩ giờ đồ dân dụng không nhất thiết là phải hoành tráng cả chục củ như hồi xưa nữa, nhiều bác vẫn còn cái quan niệm này.Hồi xưa cái thời sansui san siếc thập kỉ 80 thì chắc nó 15 đến 20 củ 1 cái thật, giờ 2nd thì chỉ 1,5 củ là có 1 con rồi.Bộ dân dụng cỏ của em giờ đang dùng cũng hơn 3 triệu tí mà em cũng thấy rất hài lòng, bộ solo5 em vất cho con em để dưới phòng nó nghe nhạc bảo Thy, quang vinh , khánh phương rồi...
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 21:14
yellowriver's Avatar
yellowriver yellowriver is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by CRAZY86 View Post
Bác này sao giống em thế cơ chứ.Em cũng nghĩ giờ đồ dân dụng không nhất thiết là phải hoành tráng cả chục củ như hồi xưa nữa, nhiều bác vẫn còn cái quan niệm này.Hồi xưa cái thời sansui san siếc thập kỉ 80 thì chắc nó 15 đến 20 củ 1 cái thật, giờ 2nd thì chỉ 1,5 củ là có 1 con rồi.Bộ dân dụng cỏ của em giờ đang dùng cũng hơn 3 triệu tí mà em cũng thấy rất hài lòng, bộ solo5 em vất cho con em để dưới phòng nó nghe nhạc bảo Thy, quang vinh , khánh phương rồi...
Em thấy mấy bộ solo này cứ như là NAMMON đắt tiền ấy. oạch oạch.
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 21:58
daosipc daosipc is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by CRAZY86 View Post
Bac lam vay la tao dieu kien cho em bac hu rui, bac phai tap cho no nghe nhac hoa tau, nhac vang , audiophile tu nho chu.
Reply With Quote
Old 07-04-2009, 22:43
CRAZY86 CRAZY86 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by daosipc View Post
Bac lam vay la tao dieu kien cho em bac hu rui, bac phai tap cho no nghe nhac hoa tau, nhac vang , audiophile tu nho chu.
Mấy đứa tuổi teen mà nó tiêu hoá sao đc nhạc hoà tấu hả bác . Em ở trên tầng 3 có lần đang bật rock nghe (em nghe Thrash Metal) nó ở tầng 2 gào lên : anh nghe cái thể loại nhạc gì đấy, nghe như bò rống...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules