Tư Vấn loa PC hay dàn mini hay dân dụng.......còn options nào nữa với tầm 5 củ - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 15-06-2011, 20:31
Aeolus Kratos's Avatar
Aeolus Kratos Aeolus Kratos is offline
Senior Member

Re: loa PC hay dàn mini hay dân dụng.......còn options nào nữa với tầm 5 củ

Quote:
Originally Posted by fwalker View Post
Bác nhầm ý của em rồi.

Ý em là AE mà mở nhỏ cỡ đó thì bass yếu đi rồi ấy, ko phải là vặn to
Ây dà, vậy cho em xin lỗi nhé
Reply With Quote
Old 15-06-2011, 21:45
longrock4189 longrock4189 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by untitIed View Post
Nguồn nào nói thế hở bợn
Để mềnh lấy thử mấy bộ dân dụng ở các shop ở HN đang bán, nếu bợn có thời gian qua đấy nghe thử rồi cho ý kiến nhé:
- Nad 204 + Philips legend 2 + cdp cỏ nào đấy(nếu các bợn nghe CD) hoặc MDS = 3.5tr + 2,3tr + 2tr + dây = 8tr. Mềnh nghĩ là bợn sẽ suy nghĩ lại ý kiến của mềnh.
Nguồn: http://muare.vn/NgheNhin-dan-am-thanh/3536278
- Nếu bợn lý luận giá rổ như thế quá cao thì bợn cố tìm một đôi JBL control 1 đánh với Denon 390 xem chỉ loanh quanh 4tr bợn sẽ có cái nhìn khác về dân dụng và mini.
Còn ở SG thì mềnh đang tìm lại bên 5s. Trên cơ sở mềnh muốn giới thiệu cho các bợn những shop họ có sẵn đồ có thể đó chưa phải là sự phối ghép tốt nhất nhưng họ có đủ đồ cho các bợn nghe để lựa chọn.
bác cho em cái nick để nói chuyện cho dễ dc ko
hoặc cho em số phone để em dc hỏi han thường xuyên em amp đèn của bác khi nào hàng về thì chỉ nháy mắt là em tới
Reply With Quote
Old 15-06-2011, 21:49
never_sevenlove never_sevenlove is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by longrock4189 View Post
bác cho em cái nick để nói chuyện cho dễ dc ko
hoặc cho em số phone để em dc hỏi han thường xuyên em amp đèn của bác khi nào hàng về thì chỉ nháy mắt là em tới
Mọi người cứ bàn luận trên đây để người khác còn học hỏi được nhiều thông tin mới. Bạn cá nhân quá He he đùa thôi. Tuy nhiên tốt nhất là nên trao đổi trên topic để mọi người cùng bàn luận mới vui.
Reply With Quote
Old 15-06-2011, 22:43
untitIed untitIed is offline
Senior Member

Mềnh cũng tán thành việc chia sẻ trên diễn đàn cùng nhau thảo luận, bợn có thể tham khảo topic của mềnh ở đây Mềnh sẽ chia sẻ, tư vấn dựa trên những hiểu biết hạn hẹp của mềnh. Hẹn hò giao lưu với mềnh cũng ở đấy luôn.
Reply With Quote
Old 15-06-2011, 23:30
Senior Member

khổ lắm,em nào có phải là ko thik public,nào có phải muốn tư lợi, đơn giản là lên topic hỏi xin review dăm lần bảy lượt mà có ai review bộ nào đâu , cái em cần ko phải là lời khuyên mua cái gì , mà là review xem chất tiếng bộ đó ra sao , nếu mà các bác miêu tả phù hợp với tiêu chí của em thì em sẽ đi nghe thử rồi quyết

Thực tình bi h em rất cần 1 bộ nó tương đối để chống cháy vì nhà chả có gì để nghe,hix,cần lượng thông tin nhiều nhanh và chất lượng,loanh quanh topic này 2 ngày mà chưa thu dc gì nhiều. 2 ngày vật vã trong cơn đói thuốc thử hỏi chịu sao nổi !!!

Mục đích là mua đồ nên là muốn hỏi trực tiếp để dc tư vấn sâu hơn, còn topic vẫn ở đây,ai cần hỏi cứ hỏi,ai có khả năng giải đáp cứ giải đáp
Reply With Quote
Old 15-06-2011, 23:49
Senior Member

^
Bợn ợ, bản chất của chơi audio hay chơi ảnh hay chơi cái gì cũng thế thôi là tìm lại sự thư thái trong tâm hồn, tìm đến cái đẹp nâng cao tầm cảm thụ của bản thân. Không nên để thiết bị cuốn mình theo các thông số, hãy tập trung nhiều hơn vào khả năng nghe và quá trình nghe. Cảm nhận cái đẹp của âm nhạc chứ không phải là cảm nhận hệ thống.
Cốt yếu của sự chơi không nên vội, ắt cái gì có duyên sẽ đến rất nhanh và đi cũng rất gấp. Khi vội vàng dễ có những quyết định sai lầm.
Theo mềnh là bợn nên đi các shop nghe thử và cảm nhận.
Reply With Quote
Old 16-06-2011, 01:01
kikola123's Avatar
kikola123 kikola123 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by longrock4189 View Post
chưa có cái gì mà bác, bác bán dàn tư vấn là nghe rock giao hưởng thì đừng mua loa nhật như onkyo , chơi loa Anh nó mới đúng chất.......haizzz
nên là em định mua cái amp 905 với loa 102a thôi, sau kiếm cái loa chất ghép cùng
Em cũng cảm thấy bác ấy nói đúng, cái thứ bác nghe nó cần âm trường âm hình , độ chi tiết , với speed... mấy cái này đồ nhật chịu không thấu đâu, mà đồ châu âu thì giá lại cao ngất ...chả lẽ h khuyên bác đổi gu nghe nhạc nhẹ nhàng cho dễ mua đồ =))
Reply With Quote
Old 16-06-2011, 12:29
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kikola123 View Post
Em cũng cảm thấy bác ấy nói đúng, cái thứ bác nghe nó cần âm trường âm hình , độ chi tiết , với speed... mấy cái này đồ nhật chịu không thấu đâu, mà đồ châu âu thì giá lại cao ngất ...chả lẽ h khuyên bác đổi gu nghe nhạc nhẹ nhàng cho dễ mua đồ =))

chiều ngày 16/6/2011 ở sông tô lịch đoạn ngã tư sở xảy ra vụ tự tử
Reply With Quote
Old 16-06-2011, 12:32
Senior Member

Quote:
Originally Posted by untitIed View Post
^
Bợn ợ, bản chất của chơi audio hay chơi ảnh hay chơi cái gì cũng thế thôi là tìm lại sự thư thái trong tâm hồn, tìm đến cái đẹp nâng cao tầm cảm thụ của bản thân. Không nên để thiết bị cuốn mình theo các thông số, hãy tập trung nhiều hơn vào khả năng nghe và quá trình nghe. Cảm nhận cái đẹp của âm nhạc chứ không phải là cảm nhận hệ thống.
Cốt yếu của sự chơi không nên vội, ắt cái gì có duyên sẽ đến rất nhanh và đi cũng rất gấp. Khi vội vàng dễ có những quyết định sai lầm.
Theo mềnh là bợn nên đi các shop nghe thử và cảm nhận.
shop nào bán rẻ anh ơi
em định mua dàn mini chống cháy để có thêm thời gian tìm hiểu, với cả dàn mini thì cũng dễ bán thôi vì nhiều ng có nhu cầu
Reply With Quote
Old 16-06-2011, 13:45
Senior Member

^
Shop sonaudio, huy audio 2 shop đấy nhiều đồ Anh mà giá cả lại hợp trong tầm bợn quan tâm.
Bợn tham khảo tại:
http://muare.vn/NgheNhin-dan-am-thanh/3672322

http://muare.vn/NgheNhin-dan-am-thanh/3536278
Bợn tham khảo rồi bớt thời gian qua đấy nghe thử để cảm nhận nhé
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules