Nguyễn tử Quảng trên Wiki - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™
Closed Thread

Thread Tools
Old 02-04-2009, 14:15
Iron Heart Iron Heart is offline
Senior Member

Re: Nguyễn tử Quảng trên Wiki

Thiệt là vãi...
Old 02-04-2009, 14:16
DHD's Avatar
DHD DHD is offline
Đã tốn tiền

Cười vãi cả...
Chắc cha nào căm thù MrQ viết với lòng thì hận vô bờ )
Old 02-04-2009, 14:19
karakatapa's Avatar
karakatapa karakatapa is offline
K.I.A

Quote:
Thật buồn cười cho các bạn này, NTQ thì sao? nổ thì sao? Cứ thấy thớt nào có tên NTQ hay BKAV là lại hùa nhau mà xoắn... Dù sao con người cũng có cái này cái kia, có ai hoàn thiện hết đâu. Nhưng họ cũng đã làm đc nhiều việc có ích cho xh... dù sao họ cũng đc công nhận từ phía nhà nước... còn các bạn thì sao? các bạn đã làm đc gì cho bản thân... Thử hỏi VN có mấy triệu người biết sử dụng máy tính, và mấy % trong số họ sử dụng Bkav, và mấy % có sự cố đều nhờ đến Bkis... con số tất nhiên là kô nhỏ đâu, ít nhất cũng có từ 70& ~ 80% dân Văn phòng đều dùng Bkav và ít nhất 60% có sự cố đều nhờ đến Bkis...
Nói thật chứ trên các diễn đàn Hard/ Software thì số lượng người am hiểu IT chỉ đc vài % là cùng... và hiện tại trên diễn đàn vOz này, cứ tính bình quân 100 mems thì có khoảng 20 ~ 30 người biết nhiều, còn lại thì... Kô phải là cứ có nick ở vOz là biết tất tần tật đâu...

Hài nhất là có nhiều bạn reg nick để hỏi cách cài lại Windows, Ghost, cài Font tiếng Việt, cài driver VGA/ Sound... nhưng cứ thấy ai nói gì là lại nhảy vào azua
nếu bác AQ ko chơi nổi thì chắc cũng ko ai chửi

cách đây 5,6 năm thì vẫn còn hâm mộ bác AQ
Old 02-04-2009, 14:24
DHD's Avatar
DHD DHD is offline
Đã tốn tiền

Mới thêm... =))

Quote:
April 1st 2009, Quang revealed the secret that his BKAV wine could cure both computer viruses and bird flu virus (coded H5N1). He also warned that given the seriousness of today virus spread, around 1 million litters of BKAV wine is needed. However, manufacture capacity of BKIS is only 400k litters annually. Quang and his beloved students currently are raising fund for expanding the BKIS Factory and improving the taste as well as effectiveness of BKAV wine. Most of his customers (supporters) are from Vozforums - the biggest PC hardware forums in Vietnam whose members have little or no knowledge about the combination of wine + AV concept (He bursted into tears when he came to know this bitter truth).
Old 02-04-2009, 14:28
chiphu's Avatar
chiphu chiphu is offline
Super Moderator

Trình BKAV chữa cả "cúm gia cầm"... ôi cha là mạ ôi
Old 02-04-2009, 14:30
jish@n jish@n is offline
K.I.A

Nội dung cái article đấy cứ đổi xoành xoạch ấy nhỉ
Old 02-04-2009, 14:35
garage13 garage13 is offline
K.I.A

ahahahahahhahahahhahahahaha
Old 02-04-2009, 14:41
freakguy's Avatar
freakguy freakguy is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by lanhoang View Post
Thật buồn cười cho các bạn này, NTQ thì sao? nổ thì sao? Cứ thấy thớt nào có tên NTQ hay BKAV là lại hùa nhau mà xoắn... Dù sao con người cũng có cái này cái kia, có ai hoàn thiện hết đâu. Nhưng họ cũng đã làm đc nhiều việc có ích cho xh... dù sao họ cũng đc công nhận từ phía nhà nước... còn các bạn thì sao? các bạn đã làm đc gì cho bản thân... Thử hỏi VN có mấy triệu người biết sử dụng máy tính, và mấy % trong số họ sử dụng Bkav, và mấy % có sự cố đều nhờ đến Bkis... con số tất nhiên là kô nhỏ đâu, ít nhất cũng có từ 70& ~ 80% dân Văn phòng đều dùng Bkav và ít nhất 60% có sự cố đều nhờ đến Bkis...
Nói thật chứ trên các diễn đàn Hard/ Software thì số lượng người am hiểu IT chỉ đc vài % là cùng... và hiện tại trên diễn đàn vOz này, cứ tính bình quân 100 mems thì có khoảng 20 ~ 30 người biết nhiều, còn lại thì... Kô phải là cứ có nick ở vOz là biết tất tần tật đâu...

Hài nhất là có nhiều bạn reg nick để hỏi cách cài lại Windows, Ghost, cài Font tiếng Việt, cài driver VGA/ Sound... nhưng cứ thấy ai nói gì là lại nhảy vào azua .
Điều này phải chăng có nghĩa là tỉ lệ dính sự cố khi cài BKAV là rất cao Bởi nếu số vụ giải quyết được sự cố ít thì đã chẳng quăng bom khắp nơi, còn nếu nhiều thì chứng tỏ BKAV toàn gây sự cố

Còn cái đoạn sau, bạn ko biết dân ta là thế sao tính phong trào đoàn thể rất cao Thế mới có chuyện ngồi quán nước vỉa hè mà bàn luận thời sự thế giới
Old 02-04-2009, 14:47
ultra1's Avatar
ultra1 ultra1 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by game_matter View Post

Thêm cái bonus cho máu ngay trên Wiki luôn
Cười rung hết cả rốn
Old 02-04-2009, 14:55
v4mpIr3's Avatar
v4mpIr3 v4mpIr3 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lanhoang View Post

Hài nhất là có nhiều bạn reg nick để hỏi cách cài lại Windows, Ghost, cài Font tiếng Việt, cài driver VGA/ Sound... nhưng cứ thấy ai nói gì là lại nhảy vào azua .
mình công nhận bác QUảng là người tài năng, giỏi giang, đóng góp nhiều cho tin học nước nhà..........và cái sự nổ của bác ấy cũng tương xứng với những thứ trên.

KHổ một cái là người ta lại nhớ tới sự nổ của bác í hơn là những đóng góp của bác.

giống như là bạn hiền lành, học giỏi, chăm ngoan, nhưng bỗng nhiên có một ngày bạn hứng lên bạn ra đứng giữa đường tụt quần, vạch tR** ra khoe giữa thiên hạ....thì mọi người vẫn nhớ tới con tR**.. của bạn hơn

và cái sự nổ của bác Quảng không còn là hứnglên nữa mà đólà "tinh hoa của cả một công nghệ" nên không có jì phải xoắn khi mọi người phê bình bác Quảng cả.

//ngày xưa mình cũng hâm mộ bác quảng lắm, nổ lần 1 lần 2 mình vẫn còn tin tưởng bác ấy, cơ mà nổ mãi không thôi (vụ sau to hơn vụ trước) + dzụ bkav diệt windows nữa nên sự hâm mộ đấy cũng giảm dần

Last edited by v4mpIr3; 02-04-2009 at 14:57.
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules