Beyerdynamic trân trọng giới thiệu dòng headphone cao cấp giành cho VOZ và người Việt - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 31-05-2011, 18:32
rol_212's Avatar
rol_212 rol_212 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by _D13_ View Post
Khoái quá đi chứ, mình sv, tiền đâu mà đú nhiều. Comment lượm lặt thì đúng rồi, chắc bạn trình cao, comment 1 chữ: 'Nhảm'

Tai trâu nên 1 lần vào showroom Burson nghe thử thì kết LCD2 hơn HD800 nhiều, nghe bằng source portable cầm theo, nhạc mình hay nghe. Còn bạn giỏi, nghe nhiều đâu chả biết, mình thấy comment bạn mang tính 'lượm lặt' không kém.
Nếu bác nghe bằng đồ portable thì thôi e cũng ko ý kiến gì nữa .

Thôi trả lại topic cho Beyer vậy ........
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 18:33
tranhieuamg's Avatar
tranhieuamg tranhieuamg is offline
Senior Member

ko ai để ý cái chữ 'nhảm' của em ah :-<
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 18:38
_D13_'s Avatar
_D13_ _D13_ is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by rol_212 View Post
Nếu bác nghe bằng đồ portable thì thôi e cũng ko ý kiến gì nữa .

Thôi trả lại topic cho Beyer vậy ........
Source thôi bạn à, cụ thể là con Sflo2 cùi, xài LOD tới amp của bọn Burson, chính xác tên là 160D, ngoài ra nó cũng để vài con amp Hi-End ở đó nữa để người ta so sánh chất lượng với hàng của hãng. Sflo2 cùi thì đúng rồi, portable, DAC có hạn, nhưng nghe cùng 1 source, cùng những bản nhạc hay nghe,tôi thích LCD2 hơn, bạn ý kiến gì tiếp về source không?

Và sau đó, họ còn để sẵn vài bộ cho khách thử, nhạc của họ, tôi cũng nghe thử 1-2 bài, và vẫn chung quan điểm đó.

Hay bạn chê là tôi chưa có LCD2 xài nên toàn nói 'phét','múa lửa' cho vui?
Ok, đúng bây giờ chưa có, nhưng tầm 15-20 ngày tới LCD2 và Schiit Lyr về sẽ cho bạn rol thấy là ít ra 'người thật, việc thật', chứ tôi thấy bạn nói chuyện hơi bố đời.
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:22
thanh_kinkin's Avatar
thanh_kinkin thanh_kinkin is offline
Senior Member

Vậy là bạn D13 chả biết gì về anh rol rồi, anh ấy tuốt ngoài HN nhưng dân chơi trong SG lẫn nước ngoài còn phải nể. Ngay cả con Burson 160D cũng đang nằm ở nhà anh ấy chứ đừng nói đến LCD2, HD800
Ai quen anh rol cũng biết rõ ở đây anh ấy chỉ bàn luận về những thứ mà anh ấy có trải nghiệm thực tiễn, chứ ko phải là gom góp ý kiến từ trên mạng.
Mà mấy thể loại bạn D13 nghe như Trance, Progressive, death metal, Hip Hop mình đã thấy LCD2 ko hợp cho lắm rồi, hỏi sao nghe mấy cái này lại thấy hay hơn HD800, người nghe mấy thể loại này chả bao giờ tìm đến HD800 cả. Thế nên chắc anh rol nghĩ bạn chả phải là người biết nghe, nói chi hiểu rõ điểm mạnh điểm yếu từng con
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:29
rol_212's Avatar
Đã tốn tiền

Vãi thanh mượn gió bẻ măng
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:33
nguyengiathai204's Avatar
nguyengiathai204 nguyengiathai204 is offline
Senior Member

Anh rol dân chơi
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:33
bobe's Avatar
bobe bobe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thanh_kinkin View Post
Vậy là bạn D13 chả biết gì về anh rol rồi, anh ấy tuốt ngoài HN nhưng dân chơi trong SG lẫn nước ngoài còn phải nể. Ngay cả con Burson 160D cũng đang nằm ở nhà anh ấy chứ đừng nói đến LCD2, HD800
Ai quen anh rol cũng biết rõ ở đây anh ấy chỉ bàn luận về những thứ mà anh ấy có trải nghiệm thực tiễn, chứ ko phải là gom góp ý kiến từ trên mạng.
Mà mấy thể loại bạn D13 nghe như Trance, Progressive, death metal, Hip Hop mình đã thấy LCD2 ko hợp cho lắm rồi, hỏi sao nghe mấy cái này lại thấy hay hơn HD800, người nghe mấy thể loại này chả bao giờ tìm đến HD800 cả. Thế nên chắc anh rol nghĩ bạn chả phải là người biết nghe, nói chi hiểu rõ điểm mạnh điểm yếu từng con
^
pro cho Rol... =))

VOZ chuẩn bị có hội những người phát cuồng vì tuấn rol

!!!!
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:36
_D13_'s Avatar
_D13_ _D13_ is offline
Senior Member

@than_kinkin
Bạn nói thế thì mình cũng chịu, đã là gu từng người thì nói vậy gượng ép nhau quá. Mình nghe Melodic Death cũng được 7-8 năm nay, trance và progressive thì 4-5 năm gần đây mới nghe, và gần 2 năm gần đây nhất, rất thích Armin, ATB, Markus Schultz và Johh Ocallaghan, còn theo bạn rol thì LCD2 nghe trance, progressive không hợp là do gu của bạn ấy, chả biết thế nào, chứ mình nghe nhạc sample tại showroom vẫn thích LCD2 hơn, setup của họ chắc không cần phải bàn về chất lượng.

Rol có thể nghe nhiều, sở hữu nhiều phone, nhưng ý kiến bạn ấy không thể phản bác lại được phần đông, bạn ấy bảo người khác múa lửa, vậy những thằng sở hữu cả chục chiếc phone trên 1k, amp, dac, hàng chục năm trong cuộc chơi phone thì ý kiến, comment của nó cũng là 'múa lửa' vì nó đi ngược lại với gu bạn rol?!
Thôi nói chung mỗi người 1 gu, 1 ý kiến. Trả lại thớt cho Beyer VN...

Last edited by _D13_; 31-05-2011 at 19:42.
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:41
anhsemaiyeuem's Avatar
anhsemaiyeuem anhsemaiyeuem is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by _D13_ View Post
Bạn nói thế thì mình cũng chịu, đã là gu từng người thì nói vậy gượng ép nhau quá. Mình nghe Melodic Death cũng được 7-8 năm nay, trance và progressive thì 4-5 năm gần đây mới nghe, và gần 2 năm gần đây nhất, rất thích Armin, ATB, Markus Schultz và Johh Ocallaghan, còn theo bạn rol thì LCD2 nghe trance, progressive không hợp là do gu của bạn ấy, chả biết thế nào, chứ mình nghe nhạc sample tại showroom vẫn thích LCD2 hơn, setup của họ chắc không cần phải bàn về chất lượng.

Rol có thể nghe nhiều, sở hữu nhiều phone, nhưng ý kiến bạn ấy không thể phản bác lại được phần đông, bạn ấy bảo người khác múa lửa, vậy những thằng sở hữu cả chục chiếc phone trên 1k, amp, dac, hàng chục năm trong cuộc chơi phone thì ý kiến, comment của nó cũng là 'múa lửa' vì nó đi ngược lại với gu bạn rol?!
Thôi nói chung mỗi người 1 gu, 1 ý kiến. Trả lại thớt cho Beyer VN...
Thôi, cứ chém tiếp ... trả thớt thì họ lại quảng cáo tiếp ấy mà ...
Reply With Quote
Old 31-05-2011, 19:45
rol_212's Avatar
Đã tốn tiền

Hic war quá nhỉ, em là em có phản bác đâu, bác cứ xem lại xem sao, topic beyer thì bác nhẩy dô ném 1 con tai khác kêu ăn đứt T1 hay 800, nếu e hiểu ko nhầm cái từ chinh phục "hoàn toàn" của bác.
Ý kiến của ai cũng đáng đc tôn trọng nhưng cái phát ngôn mang tính áp đặt như của bác thì e nghe ko vào thế thôi.
Đúng là nên trả thớt cho beyer, tào lao quá =)).
Anh NCq đừng ban nick em nhá X_X
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules