[Unique Topic] Dell Queen Inspiron R New Series - Review - Discuss - Support - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 26-05-2011, 09:39
learn more's Avatar
learn more learn more is offline
Senior Member

Location: <>><><> d(-_-)b Noname Street- Saigon<>><><> d(-_-)b
Re: [Unique Topic] Dell Queen Inspiron R New Series - Review - Discuss - Support

Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Dòng Queen có sử dụng một số driver chung với R cũ và một số từ site intel nha bro, để em làm lại cái bản driver rồi đưa bro, rắc rối kha khá. Em sẽ liệt kê đầy đủ. Mà làm một bản riêng cho Queen R bên cạnh bảng cũ nha!
Ok bro cứ làm vậy đi mình sẽ up Driver
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 10:41
DrGin's Avatar
DrGin DrGin is offline
Senior Member

Re: [Unique Topic] Dell Queen Inspiron R New Series - Review - Discuss - Support

vừa qua nhà mới mà thấy cái Dell Queen.. cái bùn thê thảm, hic hic.
à, em vừa cài bản 64bit lại, sao cái office hiệu ứng trong word, pp chậm vậy? do soft phải hok? em xài off2003.
à quên, bữa cài 64bit, cài thêm AMD catalyst 11.3 bản 64bit, khởi động lại thì mấy cái gadget nó sọc ngang... tưởng hư lcd nữa ùi chứ... ai dè, nhấn atl+tab mấy cái windows nhỏ cũng sọc luôn, tháo ra, cài bản trên site dell thì hok sao.. ( mà lúc trước xài 11.3 32bit cũng hok sao hết ).. chả rỏ do đâu

Last edited by DrGin; 26-05-2011 at 10:44.
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 11:05
learn more's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kotientkikolam
Nickname:kotientkikolam
Full Name :Ngô Đức Lực
Company/School(major): FPT-Arena
Contract/Yahoo:kotientkikolam
My Hobbies Du Lịch, ăn,đi bộ......................
My Lappy :15R N5110 (Intel Core i5-2410M 2.3GHz, 4GB RAM, 500GB)
Service Tag :R20WX

rất vui đc làm quen vs các bạn nữ
mong đc sự chỉ giúp của các tiền bối
Welcome thành viên mới .
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 11:13
armani5785's Avatar
armani5785 armani5785 is offline
đã có TÍT

đề nghị làm 1 thread riêng về dòng queen này đi, chứ làm thế này khó nhìn và phân biệt lắm. chắc sắp tham gia cái hội dell này rồi, ko có gì thay đổi thì qua tuần sau
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 11:22
len4rumkgnendatnickquadai's Avatar
len4rumkgnendatnickquadai len4rumkgnendatnickquadai is offline
Senior Member

Cái bao bỏ sạc laptop này có ở đâu bán lẽ không nhỉ?
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 11:33
vancuongvietcali's Avatar
vancuongvietcali vancuongvietcali is offline
Senior Member

ngay trang đầu, chủ topic nhấn mạnh việc đòi thẻ dell pass, vậy cho mình hỏi là thẻ dell pass có tác dụng gì trong việc bảo hành, hay chỉ là chứng minh nó được phân phối bởi MTC, PSD, FPT???
thực tế là trung tâm bảo hành ủy quyền của DELL ( LACVIET, DIGIWORD ) ko từ chối bảo hành với các máy nhập khẩu từ ASIA, USA ( nếu chuyển BH ) , bên đó chỉ việc check vào số Service tag của máy để bảo hành mà thôi, nên thẻ DELL PASS ko có tác dụng chứng minh việc có được bảo hành hay ko bảo hành.
Dell pass là thẻ tự in do MTC,PSD,FPT tự in mà thôi, khi bạn mua những máy có thẻ dell pass đồng thời là trên máy cũng được dán tem do đơn vị in thẻ phân phối. nhưng thực tế thì ko cần tem dán, bạn cũng vẫn đem ra trung tâm bảo hành của DELL để được bảo hành nếu máy gặp sự cố
Vì DELL bảo hành dựa trên SERVICE TAG và Part Number của linh kiện.
Có những công ty tự nhập hàng trực tiếp từ Malaysia về VN thì muốn khách hàng an tâm hơn, họ vẫn để nguyên thùng và ko dán tem vào máy. khi nào khách hàng mua máy. lúc đó mới khui thùng và dán tem. còn máy thì đảm bảo chắc chắn là đơợc bảo hành tại trung tâm chính hãng của DELL. vì cùng 1 khu vực Châu Á nên Dell tiếp nhận những máy bảo hành khi máy đó đơợc nhập từ thị trường ASIA Pacific mà ko cần phải chuyễn bảo hành.
----------------------------
hiện tại thì bên mình cũng phân phối nhiều dòng sản phẩm DELL Inspiron với số lượng cũng khá nhiều, nhưng ko đa dạng nhiều lắm, những hàng nào chiến lược mà giá rẻ thì mình làm thôi.
vì vậy mình nghĩ thẻ DELL Pass thực sự ko cần thiết trong trường hợp bạn mua máy.
Chủ yếu là cửa hàng đó như thế nào, vấn đề chất lượng và dịch vụ có được khẳng định hay ko. Những việc đó, bạn có thể tham khảo trực tiếp trên diễn đàn này...
Chúc các bạn 1 ngày vui
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 11:55
sinhict's Avatar
sinhict sinhict is offline
Junior Member

Pro nào có driver Intel HD Graphic 3000 win 7 32bit cho dòng Queen này không.Trên trang chủ của Dell chỉ có driver cho win 64 bit.Mình đang dùng em N4110 core i5 2410 nhưng ram có 2G nên cài bản 32 bit.Tiện thể cho mình hỏi muốn nâng cấp Ram thì có cần chờ hết bảo hành không vì máy dán tem FPT.Máy mình ram Samsung 2G bus 1333 thì nên lắp ram nào đạt hiệu quả tối ưu, ram samsung trên thị trường ít bán lẻ thì phải.
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 12:04
learn more's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by armani5785 View Post
đề nghị làm 1 thread riêng về dòng queen này đi, chứ làm thế này khó nhìn và phân biệt lắm. chắc sắp tham gia cái hội dell này rồi, ko có gì thay đổi thì qua tuần sau
Ý bác nói là nên để dòng 1 và đờ 2 ra chứ ko để lộn xộn vậy ah, mình thấy vậy cũng tốt mà có gì đâu ngoài cái List Driver
Nếu các bro trong hội muốn để ra 2 phần cho đời 1 và đời 2 thi mình sẽ Design lại vậy
Quote:
Originally Posted by len4rumkgnendatnickquadai View Post

Cái bao bỏ sạc laptop này có ở đâu bán lẽ không nhỉ?
Cái này thấy trên mạng đẹp quá nên lượm về để vào, không bít xuất xứ từ đâu luôn
Quote:
Originally Posted by vancuongvietcali View Post
ngay trang đầu, chủ topic nhấn mạnh việc đòi thẻ dell pass, vậy cho mình hỏi là thẻ dell pass có tác dụng gì trong việc bảo hành, hay chỉ là chứng minh nó được phân phối bởi MTC, PSD, FPT???
thực tế là trung tâm bảo hành ủy quyền của DELL ( LACVIET, DIGIWORD ) ko từ chối bảo hành với các máy nhập khẩu từ ASIA, USA ( nếu chuyển BH ) , bên đó chỉ việc check vào số Service tag của máy để bảo hành mà thôi, nên thẻ DELL PASS ko có tác dụng chứng minh việc có được bảo hành hay ko bảo hành.
Dell pass là thẻ tự in do MTC,PSD,FPT tự in mà thôi, khi bạn mua những máy có thẻ dell pass đồng thời là trên máy cũng được dán tem do đơn vị in thẻ phân phối. nhưng thực tế thì ko cần tem dán, bạn cũng vẫn đem ra trung tâm bảo hành của DELL để được bảo hành nếu máy gặp sự cố
Có những công ty tự nhập hàng trực tiếp từ Malaysia về VN thì muốn khách hàng an tâm hơn, họ vẫn để nguyên thùng và ko dán tem vào máy. khi nào khách hàng mua máy. lúc đó mới khui thùng và dán tem. còn máy thì đảm bảo chắc chắn là đơợc bảo hành tại trung tâm chính hãng của DELL. vì cùng 1 khu vực Châu Á nên Dell tiếp nhận những máy bảo hành khi máy đó đơợc nhập từ thị trường ASIA Pacific mà ko cần phải chuyễn bảo hành.
hiện tại thì bên mình cũng phân phối nhiều dòng sản phẩm DELL Inspiron với số lượng cũng khá nhiều, nhưng ko đa dạng nhiều lắm, những hàng nào chiến lược mà giá rẻ thì mình làm thôi.
vì vậy mình nghĩ thẻ DELL Pass thực sự ko cần thiết trong trường hợp bạn mua máy.
Chủ yếu là cửa hàng đó như thế nào, vấn đề chất lượng và dịch vụ có được khẳng định hay ko. Những việc đó, bạn có thể tham khảo trực tiếp trên diễn đàn này...
Chúc các bạn 1 ngày vui
Thanks bác đã nói thêm về vấn đề này cho anh em bit
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 12:06
armani5785's Avatar
armani5785 armani5785 is offline
đã có TÍT

Quote:
Originally Posted by vancuongvietcali View Post
Chúc các bạn 1 ngày vui
confirm với bác này là Dell Lạc Việt sẽ bảo hành cho các dòng dell Asia mà ko đòi hỏi thẻ hay bất cứ hình thức nào, chỉ cần máy còn dán nhãn service tag là ok.

Last edited by armani5785; 26-05-2011 at 12:09.
Reply With Quote
Old 26-05-2011, 12:08
vancuongvietcali's Avatar
vancuongvietcali vancuongvietcali is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sinhict View Post
Pro nào có driver Intel HD Graphic 3000 win 7 32bit cho dòng Queen này không.Trên trang chủ của Dell chỉ có driver cho win 64 bit.Mình đang dùng em N4110 core i5 2410 nhưng ram có 2G nên cài bản 32 bit.Tiện thể cho mình hỏi muốn nâng cấp Ram thì có cần chờ hết bảo hành không vì máy dán tem FPT.Máy mình ram Samsung 2G bus 1333 thì nên lắp ram nào đạt hiệu quả tối ưu, ram samsung trên thị trường ít bán lẻ thì phải.
bạn down chương trình này về nè:
Easy Driver
http://www.drivereasy.com/DriverEasy_Setup.exe
rùi cài vào cho nó chạy, nó sẽ tự động tìm driver win 32bit cho bạn. hơi lâu 1 tí, nhưng đỡ phải đi tìm để rùi cài lại ko được
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules