[Unique Topic] Hội HP Elitebook series club- Stylish business-rugged laptop - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 06-04-2011, 09:52
Iosha1188's Avatar
Iosha1188 Iosha1188 is offline
Senior Member

Re: Hội HP Elitebook series club- Stylish business-rugged laptop

Đặt gạch phát, sau này có sẽ xin vào hội sau
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 10:01
Mr Shinichi Mr Shinichi is offline
Member

hehe, đây là con 8540w mà
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 10:30
phuclong_hl's Avatar
phuclong_hl phuclong_hl is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr Shinichi View Post
hehe, đây là con 8540w mà
Mua bán bạn pm hoặc gọi điện hỏi trực tiếp ấy. Tránh post lên đây làm loãng topic
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 10:31
LiveView LiveView is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Mr.Hiro View Post
Thông tin các cửa hàng hiện đang bán dòng HP Elitebook:

1. Song Việt Laptop- www.songvietlaptop.com :
- Ưu điểm: Làm lâu về dòng này, từ thời thinkpad t2x với Compaq Evo, nhiều model và nhiều cấu hình. Một số model giá cũng tốt. Hàng refurbished thì được 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng, còn hàng new thì không biết
- Nhược điểm: Ít nhân viên, cửa hàng hơi bé

2. Laptop Huy Hoàng – www.laptopcali.com
- Ưu điểm: Giá thơm cho anh em Voz, không nhiều model lắm nhưng số lượng nhiều và nhiều loại máy. Được đổi máy lỗi trong vòng 1 tháng.
- Nhược điểm: Hàng no box thì check kỹ tí cho yên tâm

3. DNT- www.dntlaptop.com
- Ưu điểm: Nhiều model, giá cũng tốt
- Nhược điểm: Chế độ bảo hành như hàng xách tay, bán xong anh em tự liên lạc với trung tâm bảo hành
1. Về Song Việt :
Ưu thì Hiro đã nói, còn phần khuyết mình thấy cần bổ sung:
- Không nên mua hàng ở chỗ này theo hình thức Ship hàng, đặc biệt là trong trường hợp các bác để họ khui seal ra ( nâng cấp ổ cứng chẳng hạn) vì chắc chắn ae sẽ lãnh con mà ae nào đó đổi lại cho Song Việt sau 1 tháng sử dụng. Ae vào trong Black list - trang 1- xem cho cụ thể
- Nếu trực tiếp đến được cửa hàng thì cần phải rất tỉnh táo trong khâu kiểm tra Seal có còn nguyên vẹn hay không.

Nói tóm lại chỗ này uy tín có vấn đề, không đơn thuần là chuyện cơ sở vật chất.

2. Về Huy Hoàng ( Laptopcali)
- Chỗ này giá OK, nhưng chỉ nên mua hàng Brand, còn với hàng Open box thì chuẩn bị tâm lý như mua hàng 2nd. Vấn đề còn lại là check thời lượng sử dụng ổ cứng, nếu ae thấy OK thì lụm.

Chỗ này làm ăn hơi lằng nhằng. Hàng ae xài rồi đổi lại, đây là hàng second hand nhưng họ không bán lại với giá 2nd, mà nói sẽ bán cho các công ty phân phối với giá New & đến người tiêu dùng thì sao đã rõ. Đây là hình thức gián tiếp lừa dối người tiêu dùng

3. Về DNT
- Phần ưu khuyết chỗ này, mình không cùng quan điểm với Hiro. Hàng chỗ này không nhiều như ghi trên trang chủ của họ đâu. Lúc trước vào website thấy có mấy con ngon, chạy tới chả có con nào. Chỉ còn 1 con bị trầy phần nhôm của màn hình. Tóm lại nên gọi tới trước để khỏi mất thời gian.

Về chuyện bảo hành thì tất cả đều vác lên trung tâm của HP, vì vậy chẳng cần bác bán hàng bảo hành gì cả. Vấn đề là hàng bán ra có được HP chấp nhận bảo hành hay không ?

Ps : ko biết ae thấy sao, chứ mình chẳng chuộng cái màn đổi lại sau 1, 2 tháng sử dụng. Vì đơn giản người bán chẳng bao giờ chịu lỗ, họ sẽ tìm cách nào đó đẩy lại cho người tiêu dùng
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 10:33
bvd bvd is offline
Senior Member

. Họ và tên:Bui Viet DUng
2. YM: skyof_me
3. Công việc hiện tại: student
3. Số đt:.......
4. Địa chỉ: Brisbane , QLD , Australia
5. Laptop đang dùng:Elitebook 2540p
6. Nếu có điều kiện thích nâng cấp lên dòng nào : VAIO Z
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 10:43
lety_20391's Avatar
lety_20391 lety_20391 is offline
Senior Member

cho em hỏi là phần mềm HP business card reader software dùng được cho những dòng nào vậy? không biết 2530p có dùng được không?
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 11:15
Mr.Hiro's Avatar
Mr.Hiro Mr.Hiro is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phuclong_hl View Post
Em đang hưng phấn. Em muốn đập phá. Em muốn đi offffffffffffffffffffffffffff.
em dự định off là ngày elitbook thế hệ thứ 3 về, như thế mới hoành tráng. biết đâu dc lên báo anh em sài gòn mà off cứ post lên đây em để vào mục offline cho
Trong phần đăng ký không có trường ngày sinh vì ngôn ngữ trên mạng là em với bác cho thoải mái, yêu công nghệ ko cần phải quan trọng tuổi tác

Quote:
Originally Posted by 683948 View Post
Bác Hiro viết quả là công phu, tiếc mỗi cái là Tiêu đề của topic hơi không nổi bật, em nhìn chưa quen nên tìm mãi mới thấy
em cũng định làm như vậy nhưng bản chất dòng này là dòng doanh nhân đẳng cấp và phong cách ko lần nổi bật và khoa trương quá mỗi tội ko biết set thành Unique topic như thế nào, hình như cái này mod mới làm dc

Quote:
Originally Posted by lety_20391 View Post
cho em hỏi là phần mềm HP business card reader software dùng được cho những dòng nào vậy? không biết 2530p có dùng được không?
dùng dc bác ơi. cái tên phần mèm mình post rồi đó, bác search cài ctrinh đó vào nó có video hướng dẫn đó

@bác liveview: Em thấy bác nói cũng đúng và rất thực tế nhưng em đã bảo với anh em rồi là mua đâu cũng phải check chứ ko thể chỉ dựa vào uy tín cửa hàng dc, người ta cũng phải làm ăn mà. thông tin về các cửa hàng đó có nhiều trên này search ra nhanh mà, post lên đây 1 cái anh em nào cũng có thể tư vấn dc. Em đưa thông tin lên chủ yếu mang tính chất chung chung để các bác nào đang tìm mua có thể vào đó để so sánh trước về hàng hóa và giá cả. Dòng này không phải là bán rộng rãi nên có thể có model hiếm hàng hoặc cấu hình ít khi có, vì vậy tìm chỗ mua dc ko phải đơn giản
em sẽ nghiên cứu và sửa thêm 1 ít thông tin của bác vì có nhiều điểm bác nói chuẩn và mang tính thực tế rất quý. nói chung là mục đích topic này là để giao lưu và tư vấn là chính. chuyện của các cửa hàng em nghĩ là có các topic khác chứ đưa vào đây ko hay lắm. thêm bạn là bớt thù mà.
Còn 1 vài thông tin nữa em sẽ update xong trong tuần này. dạo này hơi bận tí ko rảnh để hăng say post bài như trước mong anh em thông cảm tí

Last edited by Mr.Hiro; 06-04-2011 at 11:19.
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 11:23
huumen huumen is offline
Senior Member

Đăng ký thành viên lun

1: Phạm Hữu Mến
2: 0976 921162.
3: Nghề nghiệp: Cu ly
4: 183/52 Bến Vân Đồn, quận 4, Tp. HCM
5: 8540p
6: dòng máy mong muốn: 87xxW (dream color)

Last edited by huumen; 06-04-2011 at 11:27.
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 11:25
airsupply's Avatar
airsupply airsupply is offline
Senior Member

ÔI, XIN TẶNG BÁC HIRO VÀ ANH EM ELITE 1 NỤ HÔN NỒNG CHÁY
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 11:27
Mr.Hiro's Avatar
Mr.Hiro Mr.Hiro is offline
Senior Member

hehe. tks anh em
anh em lưu ý bổ sung cho em cái trường nick voz nhé. tối qua buồn ngủ quá post thiếu. hihi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules