Thread support kỹ thuật cho Laptop Dell Vostro - Page 21 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 06-04-2011, 22:00
Dellsupport Dellsupport is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by imme9x View Post
tình hình là hôm qua e đã mang máy ra Laptopno1 gửi bảo hành, gửi lại lap lẫn adapter, hôm nay lấy lại cái lap, còn adapter thì ngta kêu chừng nào trung tâm thông báo cho họ thì họ thông báo lại em. E có hỏi nhân viên ở đó xem họ có linh động cho e mượn cái adapter dùng đỡ đc ko, nhưng đáng tiếc là ko có...trong khi nhu cầu xài máy là rất gấp gáp.Dellsupport có thể tư vấn giúp e vụ này được không ạ ? chờ tới khi có adapter thì chắc việc của e hỏng hết luôn quá
Chào bạn,

Do mỗi ngày mình support rất nhiều bạn trên này nên ko thể đọc lại hết thread để lấy Service Tag của bạn. Bạn cung cấp cho mình Service tag của máy và địa chỉ trung tâm bảo hành mà bạn mang máy đến mình sẽ follow up giúp bạn. Thông thường chỉ 1-2 ngày là có adapter thôi bạn.

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 22:16
imme9x imme9x is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Dellsupport View Post
Chào bạn,

Do mỗi ngày mình support rất nhiều bạn trên này nên ko thể đọc lại hết thread để lấy Service Tag của bạn. Bạn cung cấp cho mình Service tag của máy và địa chỉ trung tâm bảo hành mà bạn mang máy đến mình sẽ follow up giúp bạn. Thông thường chỉ 1-2 ngày là có adapter thôi bạn.

Thân
VuTNA
Service Tag của e là 1JVX6N1, hôm qua em đến nơi e mua máy là Bảo An Computer ( laptopno1.com) (vì còn trong thời hạn bảo hành), nhân viên ở đó có nó là mang tới hãng để bảo hành nhưng không nói rõ là ở địa chỉ nào. Dellsupport follow up giúp mình nhé.
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 22:38
Senior Member

Quote:
Service Tag của e là 1JVX6N1, hôm qua em đến nơi e mua máy là Bảo An Computer ( laptopno1.com) (vì còn trong thời hạn bảo hành), nhân viên ở đó có nó là mang tới hãng để bảo hành nhưng không nói rõ là ở địa chỉ nào. Dellsupport follow up giúp mình nhé.
Chào bạn,

Mình sẽ follow up giùm bạn, tuy nhiên nhân đây cũng lưu ý anh em vozer khi cần bảo hành gấp thì nên lên thẳng trung tâm bảo hành của DELL để tiết kiệm thời gian.

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 22:47
hoangvannet hoangvannet is offline
K.I.A

Ngày trước cũng dùng con Vostro 3400 được khoảng 4th thì lỗi main lên bh thay con main mới, được khoang 2 tuần lỗi RAM tức mình bán đi cho lành.
Reply With Quote
Old 06-04-2011, 23:09
imme9x imme9x is offline
Junior Member

Quote:
Chào bạn,

Mình sẽ follow up giùm bạn, tuy nhiên nhân đây cũng lưu ý anh em vozer khi cần bảo hành gấp thì nên lên thẳng trung tâm bảo hành của DELL để tiết kiệm thời gian.

Thân
VuTNA
cảm ơn Dellsupport tại thường theo suy nghĩ của người Việt là cứ nhè đầu người bán cho mình mà nắm. Lần sau rút kinh nghiệm.Có thông tin bạn vui lòng PM cho mình nhé.Cảm ơn dellsupport nhiều.
Reply With Quote
Old 07-04-2011, 00:10
tieulongnuxinh's Avatar
tieulongnuxinh tieulongnuxinh is offline
K.I.A

bác dell cho hỏi là con của mình..accesspoint của mình chuẩn N 150MBs.sao máy nhận băng thông có 65Mbs.cho mình hỏi là có cách chỉnh nào để máy nó nhận băng thông 150Mbs đúng như con accesspoint.mình hỏi vì cái thằng e có con asus nhận đủ lun mà.hay là hãng dell chỉ giới hạn băng thông nó ở 65 Mbs vậy bác
Reply With Quote
Old 07-04-2011, 08:11
Senior Member

Quote:
cảm ơn Dellsupport tại thường theo suy nghĩ của người Việt là cứ nhè đầu người bán cho mình mà nắm. Lần sau rút kinh nghiệm.Có thông tin bạn vui lòng PM cho mình nhé.Cảm ơn dellsupport nhiều.
Chào bạn,

Mình check thì thấy đã có adapter mới thay cho bạn. Chắc trong hôm nay bạn sẽ nhận adapter.

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 07-04-2011, 08:13
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tieulongnuxinh View Post
bác dell cho hỏi là con của mình..accesspoint của mình chuẩn N 150MBs.sao máy nhận băng thông có 65Mbs.cho mình hỏi là có cách chỉnh nào để máy nó nhận băng thông 150Mbs đúng như con accesspoint.mình hỏi vì cái thằng e có con asus nhận đủ lun mà.hay là hãng dell chỉ giới hạn băng thông nó ở 65 Mbs vậy bác
Chào bạn,

Vậy Access point của bạn đang dùng có hỗ trợ chuẩn N ko ? Bạn đã config cho access point sử dụng chuẩn N chưa ? Máy của bạn có hỗ trợ chuẩn N không ?

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 07-04-2011, 10:42
imme9x imme9x is offline
Junior Member

Quote:
Chào bạn,

Mình check thì thấy đã có adapter mới thay cho bạn. Chắc trong hôm nay bạn sẽ nhận adapter.

Thân
VuTNA
Tới giờ e chưa thấy có thông báo. Nhưng nghe tin có adapter thay là mừng rồi ! bravo cảm ơn Dellsupport nhiều nhiều
Reply With Quote
Old 07-04-2011, 10:47
Senior Member

Quote:
Tới giờ e chưa thấy có thông báo. Nhưng nghe tin có adapter thay là mừng rồi ! bravo cảm ơn Dellsupport nhiều nhiều
Theo mình khoảng đầu giờ chiều hoặc sáng nay bạn nên gọi điện lại nơi bán để hỏi/push họ về trường hợp của bạn, có như vậy thì chiều nay bạn mới có adapter được. :-)

Thân
VuTNA.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules