Thảo Luận Hội những người phát cuồng vì Sansa Clip/Clip+/Zip/Fuze/Fuze+ - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 23-03-2011, 10:26
joongnam92's Avatar
joongnam92 joongnam92 is offline
Senior Member

Re: [Thảo Luận]Chia sẻ kinh nghiệm dùng sansa clip/clip+/fuze+ nào

trong rockbox có chỉnh bass treble đó bác ,bass của clip nó dày đập rất có lực chứ không rung rung kiểu clear bass bác ơi ^^ ,bác thử chỉnh bass lên chút đi xem có cải thiện được không
Em chán nhanh + thích thay đổi nên cứ bán rồi mua bác à ,tự em đập 6 7 đấy chứ mua hộ ai hả bác ^^
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:28
joongnam92's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by anhhuydepdzaj View Post
Xcape nghe với clip+ cũng ổn mà
Clip+ đi với xcape thì không bao giờ phải chỉnh bass treble cả để default thôi bác ,khi chỉnh âm nó méo đi làm âm thanh không được tốt như gốc đâu mặc dù chỉnh xong âm sẽ nịnh tai hơn nên bác thích
Em đã dùng combo clip+ và x-cape để nghe phải nói là cực ngon trong tầm tiền của cả 2 em ,em bỏ inear nên mới bán x-cape không thì cũng giữ lại dùng
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:31
sh4d0w_hun73r sh4d0w_hun73r is offline
K.I.A

Quote:
Bác dùng rockbox với clip+ thì để bass, treble bao nhiêu?
Mình dùng clip để bass 0, treble 20
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:32
vt_studios vt_studios is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by joongnam92 View Post
trong rockbox có chỉnh bass treble đó bác ,bass của clip nó dày đập rất có lực chứ không rung rung kiểu clear bass bác ơi ^^ ,bác thử chỉnh bass lên chút đi xem có cải thiện được không
Em chán nhanh + thích thay đổi nên cứ bán rồi mua bác à ,tự em đập 6 7 đấy chứ mua hộ ai hả bác ^^
bác nói chuẩn quá,em cũng chỉnh bass treble ở trong rockbox rồi ạ,nhưng cái bass nó đúng là ko ảo như bọn sony,bass của sony nghe cứ như mình bị trùm trong chăn vậy,nó lan tỏa ghê gớm,em hóa ra lại thích cái kiểu bass đó,nhưng nghe clip cũng có cái hay của nó là âm trong sáng và tách bạch,bass thì có lực.Nói chung chắc em cũng sẽ mua thêm con sony nữa để nghe thay đổi vì hôm đó nghe con sony của thằng bạn thấy cũng thích.
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:34
vt_studios vt_studios is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sh4d0w_hun73r View Post
Mình dùng clip để bass 0, treble 20
lạy chúa tôi,bác nghe thể loại ji và tai ji thế bác?thật ngưỡng mộ
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:35
joongnam92's Avatar
Senior Member

^^ Bác cũng giống em rồi ,rất thích cái clear bass của sony ,nghe nó lan tỏa nghe cực sướng nhưng có phần mờ ảo ,hồi đầu chơi tai nghe thì rất thích âm như vậy ,nhưng bây giờ em thiên về âm tách bạch ,treble mid phải tốt ,bass thì đập chắc số lượng thì ko cần nhiều
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:43
sh4d0w_hun73r sh4d0w_hun73r is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by vt_studios View Post
lạy chúa tôi,bác nghe thể loại ji và tai ji thế bác?thật ngưỡng mộ
À, tại mình thấy clip có bass rất tốt rồi, rất gọn và có lực, mình cũng chỉ cần bass có lực ko cần nhiều, chỉnh tăng bass thì chỉ tăng lượng chứ cũng ko tăng chất mấy, chỉnh lên chỉ thêm ù. Mình để treble 20 khi nghe metal, vì dải trên của clip nghe khá bí, thực chất cũng chỉ là biện pháp chữa cháy, ''gọt'' cho âm nó mỏng đi chút nghe metal dễ vào hơn. Mình cũng đang định kiếm cái headphone nào có khả năng cải thiện dải cao của clip. Clip+ thì ít bass, âm mỏng nên các bác thường boost bass lên cũng phải.
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:43
anhhuydepdzaj anhhuydepdzaj is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by joongnam92 View Post
Nghe với tai gì vậy bác
Em ít khi chỉnh lắm toàn để default có chất riêng của tai nghe ,chỉnh phát là mất hay
bạn dùng tai gì, mình chuẩn bị bán xcape để mua ksc35. Cũng ko quen đeo inear
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:45
joongnam92's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sh4d0w_hun73r View Post
À, tại mình thấy clip có bass rất tốt rồi, rất gọn và có lực, mình cũng chỉ cần bass có lực ko cần nhiều, chỉnh tăng bass thì chỉ tăng lượng chứ cũng ko tăng chất mấy, chỉnh lên chỉ thêm ù. Mình để treble 20 khi nghe metal, vì dải trên của clip nghe khá bí, thực chất cũng chỉ là biện pháp chữa cháy, ''gọt'' cho âm nó mỏng đi chút nghe metal dễ vào hơn. Mình cũng đang định kiếm cái headphone nào có khả năng cải thiện dải cao của clip. Clip+ thì ít bass, âm mỏng nên các bác thường boost bass lên cũng phải.
Công nhận là âm của clip khá tối ,bác nghe thể loại metal thì phải chỉnh treble rồi ,nhưng tôi thấy nếu chỉnh như vậy có vẻ mất chất âm của tai bác đang dùng tai gì vậy
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 10:49
joongnam92's Avatar
Senior Member

Quote:
bạn dùng tai gì, mình chuẩn bị bán xcape để mua ksc35. Cũng ko quen đeo inear
Giống tôi rồi ,mấy hôm trước định múc mx880 2hand mà thấy lằng nhằng quá nên hôm trước vừa ra loa.com.vn đập hộp 1 cái mx880 xong bác ợ ,hiện giờ đang cực kỳ kết em nó ,sau đợt bán x-cape chưa kiếm được em nào ngon lành cả ,may là có mx880 giải thoát ra khỏi hoàn cảnh này
Âm của sen mx880 thấy nhiều anh em chê cũng chưa biết lí do vì sao ,tôi nghe thì thấy treble của mx880 cực tốt thể hiện tiếng guitar nghe có hồn cực kỳ thích
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules