[Review] Logitech 5.1 Z-506 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 13-11-2010, 20:49
lion2411 lion2411 is offline
K.I.A

[Review] Logitech 5.1 Z-506

E chĩ là sv nghèo thôi nhưng cũng ráng học đòi nên dành dụm mãi mới rứơc đc em nó về.theo thông tin em tìm hiểu đc thì nó là fiên bản nâng cấp của x540 mà các bro vẫn hay khuyên dùng
Lần đầu tiên viết review của e.nên có thể ko tránh đc sai sót.mong các ae đừng ném gạch e tội nghiệp nha
Thộng tin về em nó theo e hỏi bác google là rất ít (vì nó là model mới của Logi mà).nhưng đã từng đc đưa lên vozexpress rồi đấy ạh

News
Âm thanh vòm 5.1 với giá $100 từ Logitech
gửi bởi Thế Nghĩa lúc 08:51 ngày 17/07/2010 trong mục Giải trí Nghe nhìn Phần cứng chung Tin

Hướng đến âm thanh vòm dành cho đại đa số người dùng, Logitech vừa giới thiệu 1 hệ thống loa 5.1 mới mang tên Z506. Hệ thống âm thanh 5.1 Logitech Z506 này được thiết kế với mục đích chính là kết nối với nhiều thiết bị như PC, máy chơi game, Apple iPod hoặc các đầu DVD để cung cấp khả năng tái hiện âm thanh đỉnh dành cho game, video và âm nhạc với giá thành rẻ.

Logitech Z506 có mức giá chỉ $100, là khá rẻ và dễ chịu nếu so với các model trung và cao cấp trước đây của hãng. Z506 hỗ trợ âm thanh vòm 3D Stereo và toàn hệ thống có mức công suất 75W RMS. Sản phẩm có thiết kế loa subwoofer hướng xuống phía dưới với mức công suất 27W cho âm trầm sâu và dàn trải hơn; 4 loa thành phần (2 trước, 2 sau) mỗi loa 8W và 1 loa trung tâm công suất 16W.

Hệ thống loa âm thanh vòm Logitech Z506 này được bảo hành 2 năm và sẽ được bán rộng rãi trên thị trường Mỹ và Châu Âu vào tháng tới.

Ko dông dài nữa.mời các bác xem hình unbox em nó.hình em chụp bằng E71 nên hơi xấu.mong các thým đừng trách e tội nghiệp

Hồi hộp e bật PC lên.thử mở 1bài nghe thử thì

Trời ơi!!cái gì thế này??sao mà....dở ẹc thế này !!!còn ko bằng con soundmax cùi ghẻ 2.0 cũ của e nữa...bass thi ko chắc gì hết.treble thì thiếu chi tiết.logitech cái éo gì thế này
E check lại mớ dây nhơ lằng nhằng.ko hề sai gì cả.config trên pc cũng vậy

Để burn in vài bữa xem tình hình thế nào.hôm qua đến giờ nghe âm thanh của nó cũng bắt đầu hay lên dần dần rồi.nhưng quả thật vẫn chưa như em mong đơi gì cả
Nhìn chung.con này ở ngoài đẹp hơn trong hình các bro ah.dây nhợ thì khá là chắc chắn.đc mã màu đầy đủ.dễ thiết lâp lăm.dây loa rear dài 5m.đủ để setup trong 1phòng cỡ nhỏ
Input của nó có 2 kiểu : 3jack 3.5 để vô ngõ 5.1 + 2jack bông sen để vô qua analog.trên web của Logitech nó cũng có quảng cái là loa này đc thiết kế để kết nối với PS3 & Xbox 360 --->lý do chính em mua nó là đây.như vậy e sẽ vừa nối em nó với cái PC để xem HD & Xbox360 game vi vu cái vụ này thì ko nhiều loa ngoài thị trừơng cùng tầm giá có đc
Vấn đề duy nhất là vụ âm thanh.vài bữa nữa e sẽ báo cáo tiếp với các bác

Last edited by lion2411; 13-11-2010 at 21:05.
Reply With Quote
Old 13-11-2010, 21:42
blacksnowhehe's Avatar
blacksnowhehe blacksnowhehe is offline
Senior Member

hình ảnh của em 2 năm về trước.
Reply With Quote
Old 13-11-2010, 21:48
animaxnorton's Avatar
animaxnorton animaxnorton is offline
Senior Member

Để vài ngày nữa xem nó có đỡ tí nào không, lúc trước con Creative Inspire T6200 nhà mình cũng như vậy, mấy ngày đầu loa sub đập loạn xạ, loa con nghe như đấm vào tai (nghe rất chói), nhưng mấy ngày sau thì em nó hay trở lại.
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 00:16
kia_no kia_no is offline
Junior Member

He he, bác setup dàn 5.1 như thế, bass không đập vỡ ngực bác em chịu làm con bác đấy
Nói đùa bác chút thôi, nhưng 5.1 setup như thế là không ổn bác ạ. Bác có thể tham khảo cách sắp xếp dàn 5.1 như thế nào trên google ah.
1. Loa sub nên để dước đất, đánh sẽ hay hơn.
2. Không xếp loa vệ tinh thành hàng ngang như dàn trận trước mặt được bác ah, nó sẽ không phát huy được các hiệu ứng surround.
Còn một lưu ý nữa, theo em hiểu thì âm thanh vòm còn cần thêm ít nhất 2 loa nữa mà người ta còn gọi là 7.1 ) cái này nhờ bác nào rành confirm giúp.
Em chạy đây )
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 02:08
ngoc341's Avatar
ngoc341 ngoc341 is offline
Đã tốn tiền

Bồ xếp loa vậy nó bị loạn tiếng nên dở là phải

Hạ con sub xuống, đặt 2 cái front 2 bên màn hình chứ không để sau, cố gắng kê bàn xa cái vách bên trái ra, 2 cái rear để lên cao làm gì vậy

//ps ảnh noise mà để to quá
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 02:23
Audrey Hepburn's Avatar
Audrey Hepburn Audrey Hepburn is offline
Senior Member

mẫu mã nhìn đc phết
bác setup lại đi âm thanh sẽ cái thiện, nhưng cũng đừng có quá mong chờ nghe nhạc với bộ 5.1 chỉ 100$, nhất là lại là thứ âm nhạc của logitech
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 07:36
K.I.A

Tại nhà đang xây phòng riêng.nên em mua bộ này trước.chờ có phòng rồi bưng hết vô lun
E đã có tham khảo kĩ lưỡng vụ setup rồi.nhưng giờ không gian chỉ có thế nên để có phòng rồi tính
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 09:57
lamtrau lamtrau is offline
Senior Member

vậy nó là hàng lởm à, thất vọng quá, cũng đang dành tiền mua nó với nhu cầu như chủ thớt kô biết ngoài nó còn con nào cắm đc nhiều thiết bị cùng lúc nữa kô.

Last edited by lamtrau; 14-11-2010 at 10:01.
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 10:03
K.I.A

Quote:
Originally Posted by lamtrau View Post
vậy nó là hàng lởm à, thất vọng quá, cũng đang dành tiền mua nó với nhu cầu như chủ thớt kô biết ngoài nó còn con nào cắm đc nhiều thiết bị cùng lúc nữa kô.
Bác đợi e burn in xong đã.âm thanh của nó đang khá lên dần dần mà.fải burn in xong rồi mới nói đc

Trong tầm giá ấy em đã tham khảo kĩ lắm rồi.ko có con nào khả dĩ hơn về kiểu dáng + multi input như em nó đâu
Reply With Quote
Old 14-11-2010, 19:34
Anaksulnamun's Avatar
Anaksulnamun Anaksulnamun is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kia_no View Post
He he, bác setup dàn 5.1 như thế, bass không đập vỡ ngực bác em chịu làm con bác đấy
Nói đùa bác chút thôi, nhưng 5.1 setup như thế là không ổn bác ạ. Bác có thể tham khảo cách sắp xếp dàn 5.1 như thế nào trên google ah.
1. Loa sub nên để dước đất, đánh sẽ hay hơn.
2. Không xếp loa vệ tinh thành hàng ngang như dàn trận trước mặt được bác ah, nó sẽ không phát huy được các hiệu ứng surround.
Còn một lưu ý nữa, theo em hiểu thì âm thanh vòm còn cần thêm ít nhất 2 loa nữa mà người ta còn gọi là 7.1 ) cái này nhờ bác nào rành confirm giúp.
Em chạy đây )
1. chính xác là loa sub nên để dưới đất, để được trong góc càng tốt, mặt loa quay vào trong tường cách tường 30cm - vì tiếng bass truyền đi mọi hướng nên làm vậy sẽ tốt nhất, cho tiếng bass lan tỏa khắp phòng
2. Xếp loa như vậy cũng okay, nhưng đúng là nên để 2 con front và vị trí của người nghe thành hình 1 tam giác cân, như vậy ngồi nghe sẽ đúng điểm ngọt, còn đáy vuông góc là loa center
3. còn 2 loa rear koo có chỗ thì để xích ra sau khoảng 20cm, và quay 2 loa ra ngoài góc 120* í, vậy cũng tạm đủ

Âm thanh vòm thì chỉ cần 5.1 là đủ, khá tốt, còn muốn vòm tốt hơn, thì 7.1 ngon, nhưng hiện giờ chỉ duy nhất Creative có loa 7.1 cho vi tính thui hà

Tiếng nghe dở là hiển nhiên, vì card onboard mà, ra kiếm con SB cùi 200k hoặc mấy con soundcard 400k về đi, âm thanh cải thiện hẳn đấy
Con Audigy trak 7.1 vừa có 7.1 vừa có analog 2.0 xịn, mua con đó rất hợp,
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules