2.
Notices

Thread Tools
Old 26-09-2010, 14:26
[90]'s Avatar
[90] [90] is offline
Đã tốn tiền
Re: [Tổng hợp] Bạn đã gặp ma? Vào đây!

Quote:
Originally Posted by supreme_archangel View Post
ôi mát quá mát quá
Mát cái (i). Nói thật mà đe'o tin, có bác nào nhà gần trường DHCN Thái Nguyên thì chắc biết cái vụ có đứa con gái bị ma nhập. Hôm em đến là hôm ông thầy bắt đầu làm lễ cho nó. Nghe nhà chủ kể thì 3 hôm nay thì con bé đang tự nhiên thì bị điên điên, gặp ai cũng chửi, cũng đánh mà đặc biệt cái tongue của nó tự nhiên dài ngoằng ra đen xì, sợ quá 2 ông bà mới mời thầy cúng về nhưng gặp toàn thầy lởm nên thằng nào đến nó cũng chửi. nó đuổi (mà mấy ông thầy lởm nhìn thấy nó cũng sợ vãi tè). May sao hôm mình đến xem gặp ông thầy xịn, thật sự khi nhìn cái con đây em cũng thấy ghê vcl ra, cái lưỡi của nó dài dm phải đến 15cm ko ngoa, đen xì cứ liếm liên tục sang 2 bên, dãi rớt lòng thòng, có mỗi cái mắt là trông còn biết là con người, hôm đấy em cũng đe'o dám chụp ảnh vì sợ con ma nó lại chán con kia chuyển sang mình thì bỏ mẹ với lại căn bản là em dùng con N1208 của VNPT .

Đến lúc cái ông thầy kia vào chẳng cúng bái gì cả, hỏi mỗi một câu :"Cháu tên là gì?" . Con kia nó mới trả lời là :"Cháu tên là Hồng Hoa". Ông kia hỏi tiếp :" Thế cháu bao nhiêu tuổi? Nhà cháu ở đâu? Sao cháu lại ở đây?". -"Cháu 16 tuổi, quê cháu ở (Nam Định hay Thái Bình ý, quên), cháu đi ở cho một gia đình người Tàu bị họ chôn để giữ của, cháu đợi ở đây mãi mà ko thấy bố mẹ cháu đến thăm". Nói xong em thấy con đấy nó cứ nhìn nhìn em, ghê quá nên em tìm đường exit luôn. Nghe nói sau nhà đấy phải làm lễ cho em Hồng Hoa đấy, mỗi ngày rằm hay mùng 1 đêu phải thắp hương cho nó.

Đấy là chuyện em chứng kiến còn nghe kể thì nhiều lắm
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 14:34
doremon123 doremon123 is offline
Senior Member

chuyện ma nhập thì tớ cũng có chứng kiến 1 lần nhưng không ghê bằng bạn [90] kể
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 14:35
khangbmt's Avatar
khangbmt khangbmt is offline
Senior Member

Hồi nhỏ có qua nhà thằng bạn ngủ ( nhà nó đối diện nhà mình ) cùng với 3 thằng khác vì nhà nó chỉ có mẹ nó và nó , hôm ấy mẹ nó đi làm đêm , nó sợ 1 mình nên rủ 1 mấy đứa qua ngủ cho zui , cả bọn nằm trên 1 cái giường gỗ, bên trái là bàn thờ ông nội nó , bên phải là 1 cái tủ đồ của ông nội nó hồi xưa , trước hay qua chơi nên cũng biết ông nội nó hồi còn sống , mình nằm ngoài cùng , mấy thằng kia nằm trong , trong cơn mơ màn nửa mê nửa tỉnh , tự nhiên thấy cái tủ đồ nó mở ra , thấy ông nội của nó từ trong tủ đi ra , vuốt đầu mình mấy cái rùi mình tỉnh giấc nhìn xung quanh thì bọn nó ngủ như chết , nhìn lên bàn thờ vào cái hình cảm giác như ông nội nó đang cười ấy , rùi cố nằm ngủ , đến sáng kể cho tụi nó trả đứa nào tin ...
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 14:59
mickeyzo's Avatar
mickeyzo mickeyzo is offline
Senior Member

ngồi hóng
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 15:00
littlecrabvt's Avatar
littlecrabvt littlecrabvt is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khangbmt View Post
Hồi nhỏ có qua nhà thằng bạn ngủ ( nhà nó đối diện nhà mình ) cùng với 3 thằng khác vì nhà nó chỉ có mẹ nó và nó , hôm ấy mẹ nó đi làm đêm , nó sợ 1 mình nên rủ 1 mấy đứa qua ngủ cho zui , cả bọn nằm trên 1 cái giường gỗ, bên trái là bàn thờ ông nội nó , bên phải là 1 cái tủ đồ của ông nội nó hồi xưa , trước hay qua chơi nên cũng biết ông nội nó hồi còn sống , mình nằm ngoài cùng , mấy thằng kia nằm trong , trong cơn mơ màn nửa mê nửa tỉnh , tự nhiên thấy cái tủ đồ nó mở ra , thấy ông nội của nó từ trong tủ đi ra , vuốt đầu mình mấy cái rùi mình tỉnh giấc nhìn xung quanh thì bọn nó ngủ như chết , nhìn lên bàn thờ vào cái hình cảm giác như ông nội nó đang cười ấy , rùi cố nằm ngủ , đến sáng kể cho tụi nó trả đứa nào tin ...
cái này là vong linh thôi mà có quý nhân phù hộ thì cao số lắm đấy
mình nhớ là bao nhiêu lần mình và mẹ mình sắp chết mà cũng được cứu
VD hồi nhỏ đi tắm biển mà 2 mẹ con đã nằm xuống đáy luôn rồi
Old 26-09-2010, 15:11
Senior Member

Trong các anh em đây không ai gặp trường hợp nan giải như mình,nhà kế bên cách đây rất lâu theo ông bà mình kể lại vốn là nhà của lão thầy cúng,có nhà thờ âm binh gì đó ,sau đó bán lại cho người khác,kể từ đó người mới đến ở gặp nhiều rắc rối,con út của họ người treo cổ tự tử,còn bà mẹ thì bị bệnh pakinson
,ông già nhà đó buồn quá uống rượu trúng gió và chết,bây giờ khu nhà đó để hoang có nhiều người đến hỏi mua nhưng rồi lặng lẽ ra đi ,giá đất ở khu vực hiện giờ là xấp xỉ 2 triệu một mét vuông ,khu nhà đó tầm 250 mét vuông giá đúng là 500 triệu,bọn con cháu của nhà đó bán dưới 100 triệu cũng chẳng ai dám mua,có toán thợ xây gần 20 người đi thuê nhà không ra bèn ở tạm ở đó đáng lẽ ở tạm lâu dài vì không mất tiền nhưng tới bữa thứ 3 là cuốn gói đi hết ,bọn nó kể lại khi ngủ toàn thấy chân tay cứng đờ ,bị chẹn cổ không nhúc nhích được...Bây giờ nhà này để hoang gần 10 năm rồi,mấy bữa mất điện trời nóng tối cũng không dám mở cửa sổ vì gió hướng nhà bên cạnh sang,nói chung sống chung với lũ thế này là rất ngại

Last edited by doremon123; 26-09-2010 at 15:18.
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 15:32
thieulamht's Avatar
thieulamht thieulamht is offline
Senior Member

Ghê thế sao không bán nhà đi
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 15:34
Senior Member

Nhà mình thì không vấn đề gì ,nhưng ở cạnh nhà bên như thế thì ai dám mua nhà mình ở chứ,không thì bán phéng đi và chuồn sớm
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 15:49
satthudatinh011 satthudatinh011 is offline
K.I.A

nghe mấy bác kể chuyện thì đêm lại đéo ngủ đc cho xem
em là chúa sợ mà nhưng lại rất thích nghe kể chuyện về ma
Reply With Quote
Old 26-09-2010, 15:50
klv12gcn's Avatar
klv12gcn klv12gcn is offline
Senior Member

Mình mới chỉ thấy ma thôi
Cách đây mấy hôm gần khu trọ mình có người chết thế là tối đến mơ bị ma nhập liền.
Trong giấc mơ thì em thấy con ma đó cũng ăn mặc lịch sự lắm, nó cứ đi dọc cái hành lang của dãy trọ, em nhìn thấy nhưng hỏi đám bạn chả ai thấy cái gì cả.
Lôi cái ĐT ra chụp ảnh thì em thấy hình nó trong tấm hình nhưng bạn em thì chả ai thấy. Thế là vứt đó, nhậu tiếp (hôm đó là Trung Thu)
Tối đến thì con ma đó bay lên trên và nhập vào em, không làm sao cưỡng lại được
Nhưng đến lúc đó thì giật mình tỉnh dây
Em cũng chả mò sang cái nhà có tang kia xem mặt mũi người chết nó như thế nào nữa, có quen biết gì đâu mà sang

Last edited by klv12gcn; 26-09-2010 at 15:53.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules