Loa vi tính 2.1 nào được đánh giá cao nhất ??? - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 04-08-2008, 13:15
natuan1488 natuan1488 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Sinbad
Loa được đánh giá cao nhất thì chỉ có loa NÀY

Giá rẻ thôi, 1600 $
Nếu muốn thành 2.1 thì bỏ thêm 800 $ nữa mua cục sub là OK liền
Màng treble của nó làm bằng gì mà đẹp thế nhỉ (nhìn giống hệt 2 con mắt )

Con HK soundsticks II chơi Folk, Classic đã đỉnh lắm rồi, không biết nghe con này thì thế nào nữa nhỉ, thèm quá

Last edited by natuan1488; 04-08-2008 at 13:48.
Reply With Quote
Old 04-08-2008, 14:29
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by natuan1488
Màng treble của nó làm bằng gì mà đẹp thế nhỉ (nhìn giống hệt 2 con mắt )

Con HK soundsticks II chơi Folk, Classic đã đỉnh lắm rồi, không biết nghe con này thì thế nào nữa nhỉ, thèm quá
dynaudio là một trong những hãng audio hiend, đặc bịêt hãng tự thiết kế củ loa cho riêng mình và chất lượng củ loa rất tốt, rất nhiều các hãng audio hiend cũng sử dụng củ loa của dynaudio.Tuy ko phải thiết bị nào cũng đắt tiền mà hay trong tầm giá
Reply With Quote
Old 04-08-2008, 16:39
thanhkhaoco's Avatar
thanhkhaoco thanhkhaoco is offline
Senior Member

Quote:
Có bác nào biết Hà Nội ở đâu bán Microlab H200 không nhỉ?
Loa này tuyệt chủng lâu rồi bro ah, có nghe thử hôm nào qua nhà tớ
Reply With Quote
Old 04-08-2008, 23:29
Senior Member

Cám ơn lời mời. Mình vừa tậu con solo 1 chạy dual vớ Soundstich II để chơi rock nặng 1 chút nhưng nghe chừng có vẻ thất bại Không bít con H200 nghe rock có ổn không ta, mình qua nghe thử chẳng may bồ kết nó mà không có chỗ mua thì chắc chít mất
Reply With Quote
Old 05-08-2008, 09:39
Aragon79 Aragon79 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by pcnn
Dưới 200 thì là Klipsch Promedia 2.1.
200-300 chắc là Swan m200mkII (2.0). Đang tìm bạn vác hộ bé này về mà ko ai chịu .
Có bác nào đã nghe con Swan m200mkII cho biết ý kiến chút nha. Em thấy con này giá 300$ đấy.
Reply With Quote
Old 07-08-2008, 16:14
Senior Member

Quote:
Woa, 1 bộ loa đầy nhạc tính! Tuyệt vời ! Rất nhiều âm thanh trong bản nhạc All'inizio è La Morte của Haggard mà con MX5021 trước đây thể hiện lấp ló, không rõ ràng thì nay đã được HK SoundSticks tái hiện 1 cách nổi bật và tách bạch khiến mình phải bất ngờ. Tiếng lép bép ở mép miệng ca sĩ, tiếng khò khè ở cổ họng khi hát, tiếng cót két của ngón tay khi cọ vào dây đàn... tất cả đều rõ ràng tách bạch, tiếng kim cụ trong vắt lung linh, bass thả tự nhiên nghe rất là phiêu và sâu (cái này hợp với jazz nè), treble rất mát mẻ nhẹ nhàng chứ không kích động như MX, mid thì căng mọng, mượt mà tuy không được tự nhiên cho lắm . Không gian trình diễn nhạc và âm hình rất là tuyệt, chỗ nào ra chỗ ấy, như 3D vậy mặc dù âm trường không quá rộng. Đang nằm bỗng nghe thấy tiếng gõ cửa, đứng dậy mở cửa thì chả thấy ai, bị thằng em cười nhạo mới biết đó là tiếng gõ cửa trong phim nó đang xem, thật là 1 bộ loa đáng tiền . Bộ loa này về chất âm không hợp với rock nói riêng và thể loại kích động nói chung, đủ độ nổi nhưng thiếu độ đanh cứng, có lẽ nó hợp với những nhạc cụ tự nhiên sâu lắng hơn là nhạc cụ điện tử... Theo sở thích cá nhân mà không tính đến giá thành thì mình tạm cho điểm MX/HK = 7/10 . Thôi, mình phê nhạc tiếp đây, đôi điều cảm nhận đầu tiên về bộ loa là như vầy. Một lần nữa cảm ơn bro sonpk

Em xin bổ sung 1 số nhược điểm không đáng kể ở 3 dải âm của bộ HK Soundstick:
-Âm cao: theo cảm nhận của mình thì treble hơi sắc quá yêu cầu 1 chút.
-Âm trung: dải trung trầm ở tần số khoảng 120 chơi chưa tốt lắm, hơi thừa âm
-Âm trầm: một số bài bass vẫn lòi 1 chút đuôi (rất ít thôi)

Em xin thông báo là sau 1 hồi ngịch cái Panel của con Xonar D2 thì thật bất ngờ: 100 % tất cả các nhược điểm kể trên (những chỗ tô đậm) đều được khắc phục 1 cách triệt để. Con HK SoundSticks II giờ đây không phải là không hợp với rock nữa mà cực hợp với rock, những bài power metal trước kia (khi chưa chỉnh) nghe với HK cảm giác buồn ngủ, yếu xìu thì bây giờ lại hoành tráng đến ngạc nhiên, tiếng trống đập dồn dập như bước chân của thiên mã ra trận, tiếng guitar rít cực kì phấn khích (em cảm thấy độ hay phải gấp đôi con Solo 1)... Nhưng không vì thế mà cái tinh tế của các bản symphony, classic bị giảm đi, thậm chí còn tăng thêm cảm giác về độ chi tiết, tách bạch, âm thanh cực kỳ sống động nhưng vẫn giữ nguyên được cái chất âm mộc mạc vốn có của HK... jazz cũng vậy, tiếng bass không còn 1 chút đuôi nào mặc dù vẫn để bassvolume đến 45%, cái tần số 120 gây cảm giác chướng kia đã hoàn toàn biến mất và để lộ ra chất giọng đặc trưng của mỗi vocal... pop và hiphop thì chỉ biết diễn tả bằng 1 từ: tuyệt (bro nào hỏi về dance, dj thì em không biết đâu nhé vì chả nghe bao giờ ). Trước đây khi đi xa khỏi loa thì tiếng bị mờ đi rất nhiều nhưng giờ đây lại rất rõ ràng khiến bà em lúc nào cũng kêu vì vặn to (nhưng thực sự thì em vẫn vặn thế mà). Nếu cố tình muốn bới lông tìm vết thì có lẽ nhược điểm duy nhất của combo nay đó là công suất loa, đấy là đối với những bác nào cần còn với em thế là quá đủ... Chưa bao giờ em thấy các chức năng phụ của soundcard lại trở nên quan trọng đến vậy, thế mà trước đây không bao giờ quan tâm đến chúng, càng ngày em càng cảm thấy con Xonar này thật thú vị .

*** Có lẽ đối với các bác cao thủ chuyên chơi loa dân dụng hoặc những đồ audio đắt tiền thì những nhận xét này của em là hơi quá đáng, cho nên xin chú ý đây chỉ là cảm nhận với hiểu biết có giới hạn của bản thân.

Last edited by natuan1488; 07-08-2008 at 16:34.
Reply With Quote
Old 07-08-2008, 17:26
black jack's Avatar
black jack black jack is offline
Team "thèm tít"

Quote:
Em xin thông báo là sau 1 hồi ngịch cái Panel của con Xonar D2 thì thật bất ngờ: 100 % tất cả các nhược điểm kể trên (những chỗ tô đậm) đều được khắc phục 1 cách triệt để. Con HK SoundSticks II giờ đây không phải là không hợp với rock nữa mà cực hợp với rock, những bài power metal trước kia (khi chưa chỉnh) nghe với HK cảm giác buồn ngủ, yếu xìu thì bây giờ lại hoành tráng đến ngạc nhiên, tiếng trống đập dồn dập như bước chân của thiên mã ra trận, tiếng guitar rít cực kì phấn khích (em cảm thấy độ hay phải gấp đôi con Solo 1)... Nhưng không vì thế mà cái tinh tế của các bản symphony, classic bị giảm đi, thậm chí còn tăng thêm cảm giác về độ chi tiết, tách bạch, âm thanh cực kỳ sống động nhưng vẫn giữ nguyên được cái chất âm mộc mạc vốn có của HK... jazz cũng vậy, tiếng bass không còn 1 chút đuôi nào mặc dù vẫn để bassvolume đến 45%, cái tần số 120 gây cảm giác chướng kia đã hoàn toàn biến mất và để lộ ra chất giọng đặc trưng của mỗi vocal... pop và hiphop thì chỉ biết diễn tả bằng 1 từ: tuyệt (bro nào hỏi về dance, dj thì em không biết đâu nhé vì chả nghe bao giờ ). Trước đây khi đi xa khỏi loa thì tiếng bị mờ đi rất nhiều nhưng giờ đây lại rất rõ ràng khiến bà em lúc nào cũng kêu vì vặn to (nhưng thực sự thì em vẫn vặn thế mà). Nếu cố tình muốn bới lông tìm vết thì có lẽ nhược điểm duy nhất của combo nay đó là công suất loa, đấy là đối với những bác nào cần còn với em thế là quá đủ... Chưa bao giờ em thấy các chức năng phụ của soundcard lại trở nên quan trọng đến vậy, thế mà trước đây không bao giờ quan tâm đến chúng, càng ngày em càng cảm thấy con Xonar này thật thú vị .

*** Có lẽ đối với các bác cao thủ chuyên chơi loa dân dụng hoặc những đồ audio đắt tiền thì những nhận xét này của em là hơi quá đáng, cho nên xin chú ý đây chỉ là cảm nhận với hiểu biết có giới hạn của bản thân.
HK rất mạnh ở tiếng bass và tress.
Hôm nào phải thuốc bro chiếc sound của mình mới được. Hôm nay mới review xong bỏ cách prodigy 7.1 một khoảng xa
Nếu có thể tầm trưa mai mình học xong rồi mang sound qua chổ bro so sánh thử giữa sq210W và D2.

Last edited by black jack; 07-08-2008 at 17:29.
Reply With Quote
Old 07-08-2008, 19:30
sonpk's Avatar
sonpk sonpk is offline
Âu-đi-ô-phin ^^

soundcard càng đỉnh thì em HK này nghe càng phê. Tiếng bass có thể gây bất ngờ nếu setup đúng cách( càng ngồi xa sub nghe càng mạnh và sâu). Độ chi tiết cũng đáng giật mình trong những bản nhạc lossless. Càng nghe càng mê. Thích nhất cái lớp áo trong suốt em ý mặc, sexy cực kỳ.
Reply With Quote
Old 07-08-2008, 20:09
Senior Member

Quote:
Originally Posted by black jack
HK rất mạnh ở tiếng bass và tress.
Hôm nào phải thuốc bro chiếc sound của mình mới được. Hôm nay mới review xong bỏ cách prodigy 7.1 một khoảng xa
Nếu có thể tầm trưa mai mình học xong rồi mang sound qua chổ bro so sánh thử giữa sq210W và D2.

Ôi, thích thế , mới nghe đến con sound này lần đầu luôn, nhưng chỗ mình bất tiện lắm, người ra người vào (mình ở nhà ông bà làm gì có phòng riêng ), mấy lần trước bán đồ cũng thấy ngại.
Reply With Quote
Old 01-11-2008, 15:16
listen_not_beat listen_not_beat is offline
Senior Member

Chỉ 1 câu , ko con nào có thể sánh bằng Klipsch ifi 2.1 !
Pác nào mà chê con này thì cả đời đừng nên nghe nhạc nữa.
Nhược điểm: já quá mặn hxhx 450$
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules