[ Hỏi ] Về Card âm thanh - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 16-06-2010, 17:09
NCQ's Avatar
NCQ NCQ is offline
Mod cũ

Bạn dangnguyeen post có dấu đi nhá, đây là quy định bắt buộc, nhắc 1 lần thôi đấy
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:15
dangnguyeen's Avatar
dangnguyeen dangnguyeen is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by rol_212 View Post
Vâng nếu như vậy thì đúng là cái bộ loa của bác còi thật và bác nên để tiền mà up loa chứ dừng up sound, còn những ai đã xài đều biết là nâng sound có tác dụng thế nào, còn vụ 2.0 2.1 4.1 5.1 thì đúng là bác nhẫm lẫn thật rồi .
À cách nói của bác hình như em có biết bác, đã qua em nghe thử moli thì phải, xin lỗi chứ chắc bác cứ ôm mấy em creative đó xài là đc rồi, với suy nghĩ như vậy thì chả bao giờ xài đc đồ rẻ mà ngon đâu .
P/s nếu bác chủ top có chỉ cần để nghe nhạc, xem phim vừa vừa thì ko nên thử asus giá hơi cao so với chất lượng, tốt nhất nên vác bộ loa đi nghe thử xem thế nào
Cũng không còi lắm, thiển ý của mình thì đôi amp + loa Sony mình đang nghe trên phòng là dàn nhật nội địa zin mua từ hồi bộ dàn giá tính cây và chỉ, nghe nhạc nhẹ, giao hưởng, thính phòng gần ngang ngửa bộ B&W 602 + Denon dưới nhà của ông gìa (vợ chồng ở chung với ông bà già nên có 2 hệ thống để kiểm định)

Nói thật là mình trước khi qua cậu test con moli thì đã từng mua Creative XFi, Onkyo80SE và đều bán hoặc cho. Khi đến nhà cậu thấy chữ TRUNG QUỐC trên thân là mình nản, mình không lên mạng search về Musiland trước khi qua mà, search trước thì chắc chả qua làm gì cho mất công, tác dụng của mấy bài review hay tuyệt. Mà suýt nữa bỏ tiền ngu cho con thứ 3 rồi đấy (2 con trước thì là hàng brandname, con Moli là hàng Tàu khựa).

Cậu khuyên mình nâng cấp khi chả biết mình dùng gì? Xin lỗi chứ đồ của mình cũng còi còi, nhưng mình đâu muốn nói cậu mà cậu chê mình trước, vả lại mình mới nghe ở nhà cậu chứ cậu đã nghe ở nhà mình đâu, mình thấy cậu tai có vấn đề khi setup hệ thống đang nghe, thề là mình ko nghe nổi. Vẫn biết là setup trong khả năng tài chính nhưng nghe thế thì cậu nên kiếm con ATP3 của Altec về có khi đỡ hơn và rẻ hơn. Chả nhớ lắm nhưng cậu đang chạy Marantz cũ nát với cái khỉ gì ấy.

---
Cãi nhau thế thôi, mình vẫn giữ quan điểm là sound card không tác dụng gì nhiều tới hệ thống nghe nhạc âm thanh 2.0, 2.1 có chăng là xem phim ứng dụng thx dts dolby hay hơn chút.

Thêm ý nữa là Moli, Juli, CQ mấy còn Tàu này các bạn khi mua nên yêu cầu người ta vác đến nhà mình test rồi hãy mua, trả thêm xèng để ng ta mang đến. Còn không đừng chơi.

Last edited by dangnguyeen; 16-06-2010 at 18:21.
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:22
rol_212's Avatar
rol_212 rol_212 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dangnguyeen View Post
Cũng không còi lắm, thiển ý của mình thì đôi amp + loa Sony mình đang nghe trên phòng là dàn nhật nội địa zin mua từ hồi bộ dàn giá tính cây và chỉ, nghe nhạc nhẹ, giao hưởng, thính phòng gần ngang ngửa bộ B&W 602 + Denon dưới nhà của ông gìa (vợ chồng ở chung với ông bà già nên có 2 hệ thống để kiểm định)

Nói thật là mình trước khi qua cậu test con moli thì đã từng mua Creative XFi, Onkyo80SE và đều bán hoặc cho. Khi đến nhà cậu thấy chữ TRUNG QUỐC trên thân là mình nản, mình không lên mạng search về Musiland trước khi qua mà, search trước thì chắc chả qua làm gì cho mất công, tác dụng của mấy bài review hay tuyệt. Mà suýt nữa bỏ tiền ngu cho con thứ 3 rồi đấy (2 con trước thì là hàng brandname, con Moli là hàng Tàu khựa).

Cậu khuyên mình nâng cấp khi chả biết mình dùng gì? Xin lỗi chứ đồ của mình cũng còi còi, nhưng mình đâu muốn nói cậu mà cậu chê mình trước, vả lại mình mới nghe ở nhà cậu chứ cậu đã nghe ở nhà mình đâu, mình thấy cậu tai có vấn đề khi setup hệ thống đang nghe, thề là mình ko nghe nổi. Vẫn biết là setup trong khả năng tài chính nhưng nghe thế thì cậu nên kiếm con ATP3 của Altec về có khi đỡ hơn và rẻ hơn. Chả nhớ lắm nhưng cậu đang chạy Marantz cũ nát với cái khỉ gì ấy.
Nói vậy là đủ biết rồi, mình đâu khen hệ thống mình ngon như bạn đâu =)), còn vụ atp3 có đỡ hơn thì cũng nhiều người qua nghe rồi =)), đơn cử đi test nhạc mà dùng nhạc trên zing hay cái khỉ ji thì cũng chuẩn rồi =))
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:29
dangnguyeen's Avatar
Senior Member

Thật đấy, mình không cần test lossless, vì tai mình quá quen nghe với những bài hát nào thì mình cứ bật bài đó lên mà test thôi, đó là cách hữu hiệu nhất, mình cần gì phải nghe bài hát nào bạn bật, test bằng tai của mình cơ mà, CD cũng vậy và mp3 cũng vậy.

Với lại tai bạn tớ không tin bạn phân biệt được Lostless và mp3 đâu
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:32
rol_212's Avatar
Đã tốn tiền

Ồ =)) càng nói càng bộc lộ mình ngu, uh thì đúng là test bằng bài hát quen thuộc là đúng rồi, đem nahcj 128kbps ra mà test =)) xem có test đc cái ji, còn tai mà éo phân biệt đc 128 với lossless thì có lẽ bị điếc rồi =))
Với 320 thì khó chứ còn 128 thì xin lỗi =)) bạn càng nói càng thấy ngu =))
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:46
dangnguyeen's Avatar
Senior Member

Đừng lạm ngôn nhé cậu em. Anh nói đàng hoàng đấy.
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:47
tranhieuamg's Avatar
tranhieuamg tranhieuamg is offline
Senior Member

2 điều bạn dangnguyeen sai:
1)
Quote:
Khi đến nhà cậu thấy chữ TRUNG QUỐC trên thân là mình nản, mình không lên mạng search về Musiland trước khi qua mà, search trước thì chắc chả qua làm gì cho mất công, tác dụng của mấy bài review hay tuyệt. Mà suýt nữa bỏ tiền ngu cho con thứ 3 rồi đấy (2 con trước thì là hàng brandname, con Moli là hàng Tàu khựa).

Thêm ý nữa là Moli, Juli, CQ mấy còn Tàu này các bạn khi mua nên yêu cầu người ta vác đến nhà mình test rồi hãy mua, trả thêm xèng để ng ta mang đến. Còn không đừng chơi.
1 điều tối kị trong audio là phán như đúng rồi khi chưa nghe qua sản phẩm đó. Thiết nghĩ không biết bạn đã dùng được bao nhiêu sản phẩm chất lượng cao của Trung Quốc hay bạn chỉ biết tìm những sản phẩm chất lượng thấp để rồi có cái thành kiến vô lý này. Bạn có biết thị trường eu, us bây giờ cũng đang rất chuộng các sản phẩm của vài hãng Trung Quốc không?

2)
Quote:
Thật đấy, mình không cần test lossless, vì tai mình quá quen nghe với những bài hát nào thì mình cứ bật bài đó lên mà test thôi, đó là cách hữu hiệu nhất, mình cần gì phải nghe bài hát nào bạn bật, test bằng tai của mình cơ mà, CD cũng vậy và mp3 cũng vậy.

Với lại tai bạn tớ không tin bạn phân biệt được Lostless và mp3 đâu
Vậy bạn test 1 sản phẩm chất lượng cao bằng nhạc chất lượng thấp? Đây là vấn đề mình lần đầu nghe qua.

Phân biệt được, khó nhưng không phải không thể. Mình đã thử abx cả các bài pop 'chất lượng thấp' 320kbs & lossless và kết quả không tệ lắm.

Bạn đừng đánh giá bất kì sản phẩm/khái niệm nào theo trực quan, chỉ có trải nghiệm thực tế mới được tôn trọng ở đây.

Last edited by tranhieuamg; 16-06-2010 at 22:14.
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:52
dangnguyeen's Avatar
Senior Member

Khó nhưng không thể là sao bạn, chưa hiểu ý bạn lắm. Chắc là khó nhưng vẫn có thể hả, nói thật là bật to lên phân biệt dc đấy, nhưng tớ bật nhỏ bạn biết dc không? Tớ test thì chỉ cần cái file mp3 thôi. loa reo là biết hệ thống nó nghe sơ lược thế nào, cần gì phải test kĩ lưỡng quá. Với hệ thống nhà bạn rol_212's rol_212 thì chỉ cần bật mp3 nghe nho nhỏ 2 -3 s là biết rồi khỏi phải mệt.
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:55
rol_212's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Đừng lạm ngôn nhé cậu em. Anh nói đàng hoàng đấy.
Ko lạm ngôn ji cả, chỉ biết trước khi qua thì đã chat và bảo rõ nó là hàng tàu thích thì qua nghe ko thích thì thôi chứ đừng nói là trước khi qua ko biết nó là hàng tàu nhảm lắm, qua rồi thì hỏi nó là hãng ở đâu đã muốn mời về rồi, .
Đến lúc test thì test sơ xài rồi nói ngụ ý hạ thấp cái sound của tàu, xin lỗi mình có quảng cáo quá đà đâu, có bắt bạn phải tin đâu, nó như thế nào thì những ai mua về đã biết nó nghe ra sao, bạn muốn test thì oki thôi, cứ kiếm con sound nào mà ko phải hàng tàu đem ra test xem ăn đc nó ko, quá đơn giản còn ko thì cứ ôm con 4760 đó thôi, chứ càng nói càng bọc lộ là ko biết ji mà phán bừa
Reply With Quote
Old 16-06-2010, 18:58
dangnguyeen's Avatar
Senior Member

Anh nói chú biết là lần trước cậu em phi cảnh cho a nick nào đó a chát, ai biết đó là chú? Lên voz lại thấy, a quên mẹ nó mất Moli hay Juli, nó là thương hiệu a chưa biết nên a đếch quan tâm, biết chú là đứa chát với anh hôm trước anh mất công làm cóc gì zzzz.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules