2.
Notices

Thread Tools
Old 31-03-2020, 10:02
loveyou4e's Avatar
loveyou4e loveyou4e is offline
Senior Member
Re: Page 17 - uFiber nano Gpon.. Converter Gpon cho Viettel

Quote:
Originally Posted by friendless View Post
Cám ơn bác lần đầu tiên em biết quy tắt 30-30-30 này . Để tối em về làm thử.

Python em chạy đảm bảo đúng vì em check rất nhiều lần nó giống y như trên con H460w. Em cũng đã thử change MAC cho giống lun mà vẫn không được. Mỗi lần chạy xong em đều chạy reset factory lại cả.

Còn PON thì nó kết nối xanh trên firmware 2.1.1 nó có trả thêm ONU_ID: 6 cũng giống như trên con Dasan H460w. Đèn ở ngoài báo 2 vạch trắng => đã kết nối PON được. Tín hiệu tốt.

Tối qua em thử dùng con máy tính em quay PPPOE thử thông qua con Dasan thì okie qua con Ufiber thì không được. Mà trên máy không thấy log gì chi tiết liên quan tới lúc xác thực kết nối hết. Em tính debug xem lỗi ở đâu mà chưa biết hướng đi.

Bước VLAN bác có kinh nghiệm xem qua giúp lỗi của con netgear nó giống như mô tả này. Khá nhiều thằng la làng tụi netgear về vụ Vlan tag này. Để khác 0 là không kết nối được.

https: //community.netgear.com/t5/Nighthawk-WiFi-Routers/R9000-no-Internet-with-VLAN-enabled/td-p/1333801

Bác @loveyou4e có đi ngang hoặc ai có lòng tốt PM bác ấy cho em xin file mtdblock3.BIN loco ban đần của bác ấy để so sánh xem có khác gì không, Em chưa đủ post để PM riêng. Em cám ơn nhiều.
Em ko có backup file ban đầu bác ơi

Con Loco của em thì em chỉ change SN qua ZTE rồi chọn profile2 (không chọn đổi prefix qua HTWC) là nó chạy à. Speed thấy ok lắm, net4plus mới đc tăng lên 150mbps rất là phê

Last edited by loveyou4e; 31-03-2020 at 10:08.
Reply With Quote
Old 31-03-2020, 19:58
friendless friendless is offline
Junior Member
Re: Page 17 - uFiber nano Gpon.. Converter Gpon cho Viettel

Quote:
Originally Posted by loveyou4e View Post
Em ko có backup file ban đầu bác ơi

Con Loco của em thì em chỉ change SN qua ZTE rồi chọn profile2 (không chọn đổi prefix qua HTWC) là nó chạy à. Speed thấy ok lắm, net4plus mới đc tăng lên 150mbps rất là phê
Mình cũng làm tương tự lần đầu chạy rồi sau đó chọt cái giờ thành ra tạch bữa giờ làm đủ cách chưa giải quyết được. Con viettel của mình là Dasan 640w.
Thư mục chưa file chạy script hack của bác còn file mtdblock3.BIN không nếu còn cho mình xin nhé. Gửi về email lamhtran.work @ gmail.com (bỏ khoảng trắng giúp em). Xin cảm ơn
Reply With Quote
Old 01-04-2020, 05:47
loveyou4e's Avatar
loveyou4e loveyou4e is offline
Senior Member
Re: Page 18 - uFiber nano Gpon.. Converter Gpon cho Viettel

Quote:
Originally Posted by friendless View Post
Mình cũng làm tương tự lần đầu chạy rồi sau đó chọt cái giờ thành ra tạch bữa giờ làm đủ cách chưa giải quyết được. Con viettel của mình là Dasan 640w.
Thư mục chưa file chạy script hack của bác còn file mtdblock3.BIN không nếu còn cho mình xin nhé. Gửi về email lamhtran.work @ gmail.com (bỏ khoảng trắng giúp em). Xin cảm ơn
Em ko còn giữ cái thư mục ấy luôn đó chứ
Old 01-04-2020, 11:26
AQ_donkihote's Avatar
AQ_donkihote AQ_donkihote is offline
Senior Member
Re: uFiber nano Gpon.. Converter Gpon cho Viettel

Để mặc định rồi call ktv nó nhờ NOC add cứng serial trên đài đi

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules