[PC] Total War: THREE KINGDOMS [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2019] - Page 121 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old Today, 04:45
No Mercy No Mercy is online now
Đã tốn tiền

Re: [PC] Total War: THREE KINGDOMS [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2019]

Chơi vậy ai chơi lại ^_^

Last edited by No Mercy; Today at 04:47.
Reply With Quote
Old Today, 08:05
QuangTu90 QuangTu90 is online now
Member

Re: [PC] Total War: THREE KINGDOMS [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2019]

Quote:
Originally Posted by Balidsa Baladon View Post
Cái tech tree đó mình cũng biết nhưng muốn reform phải cộng điểm ở 2 cột khác nữa. Với lại nhánh đỏ ít ai lên thường xuyên.

Nhưng có vô lý không khi mà nó March mình cũng March mà không đánh nhau được?! . Hay như chơi Tào Tháo, cho Hạ Hầu Đôn có skill Reach +25% MV, + 2 ancillaries 1 cái cộng 25% MV, một cái cộng 10% mà vẫn không đuổi được tướng đối phương.
Mà cái Skill Reach đa phần các tướng Champion, Vanguard đều có nhưng nó thường nằm ở hàng giữa, muốn cộng cũng đắn đo, vì nếu cộng thì ko tiến thêm gần skill cuối được.

Chống trò March đó nếu ko mod thì mình chỉ có cách ambush trước, hoặc giao assignment cho tướng nào có skill giảm quân lương đối phương. Nhưng ambush chặn đường lui của đối phương phải mất 2 đạo quân, 1 đạo quân đuổi hoặc def nhà, 1 đạo quân ambush. Cách 2 thì mất quá nhiều thời gian.

Ngoài ra còn 1 trick trên reddit nhưng mình thực hiện lúc được lúc không. Đó là March đuổi theo đôi phương, bấm space đề hiển thị vùng vòng tròn reinforcement của đối phướng, sau đó tiến sát vào vòng tròn đó. Turn sau tướng đối phương chuyển từ trạng thái March sang Camp. Lúc đó mình chuyển sang trạng thái Stance để tấn công. Tấn công được thì Ok (Tuy nhiên tấn công đối phương ở trạng thái Camp, nếu team mình không có quân sư hoặc Sentinel có skill fire arrow thì thiệt hại khá đáng kể) không tấn công được thì quân nó chạy, nhưng quãng đường chạy này sẽ nhỏ hơn quãng đường mà mình di chuyển nên mình có thể tấn công tiếp được. Vài trường hợp trick này dùng được, vài trường hợp quân đối phương chạy tiếp chứ ko camp.
/Nói chung là cái vụ March này nhiều người chơi phàn nàn rồi chứ không phải mỗi mình. Mod tý 10% MV mình thấy bình thường. Bạn bảo mình cheat mình cũng thấy ok chấp nhận. Đánh VH/VH/Realism battlle hơi nhức đầu, đỡ được tý nào hay tý đó.
Mình chơi game thường là dùng luật chơi để giải quyết vấn đề nó mới thú vị chứ can thiệp vào luật để giảm độ khó thì không khoái. Với lại bản thân mình thấy vụ chạy đó không sao cả vì địch chạy được mình cũng chạy được đặc biệt trong giai đoạn đầu khi mình còn yếu việc rút lui rất hữu dụng chứ việc cứ thấy mặt là buộc phải hùng hục lao vào đánh mới thật vô lý
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules