cần giúp du lịch hạ long tự túc - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu thương mại > Dịch vụ ăn uống, du lịch

Thread Tools
Old 20-03-2014, 12:10
_-"Admin"-_'s Avatar
_-"Admin"-_ _-"Admin"-_ is offline
Member

Re: cần giúp du lịch hạ long tự túc

Về HL thì ra bến xe Mỹ Đình hoặc Lương yên. Tốt nhất là Mỹ Đình vì xe về QN hầu hết ở bến này.Các xe Về QN hầu như xe nào cũng dán chữ Quảng Ninh - Hà Nội to tướng trên kính. Có xe Đức Phúc, Kumho Vietthanh, Phúc Xuyên, KaLong.
Về HL thì đi KUMHO VIET THANH nhé ( xe màu đỏ trắng để biển CẨM PHẢ - MỸ ĐÌNH ) không nhồi nhét khách ngày lễ tết đâu giá vé về đến HL là 100k/ng. Xuống thì xuống bến xe Bãi Cháy nhé. Từ bến xe Mỹ Đình ra tới HL khoảng ~4h hoặc hơn tý thôi. Nếu đi xe khác KUMHO thì giá vé có khi lên tới 200k/ng vì ngày nghỉ lễ mà. Chỗ tham quan vui chơi thì như #19 nhé. Nhà nghỉ hay hotel thì nhiều lắm hỏi chỗ nào rẻ thì thuê thôi.
Reply With Quote
Old 20-03-2014, 14:38
hoangdeath86 hoangdeath86 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by bomnu1 View Post
Nếu đi dịp 30/4 thì khuyên bạn nên đặt phòng từ bây giờ, kẻo tuần nữa thì đến nhà nghỉ cũng chẳng còn.
Chơi thì nhiều nói không hết chỗ.
Tốt nhất nếu co người quen ở HL thì nên bảo họ dẫn đi, lớ ngớ ko biết đi chỗ nào, ăn con gì, phố xá thế nào đâu.

Lưu ý năm nay carnaval tổ chức ở đường Hoàng Quốc Việt, Hùng Thắng nhé, bác nên thuê khách sạn gần đó để xem.
mình có thằng bạn mà thôi mình vào nam cũng có nhờ ai chỉ đường đâu , cứ mua bản đồ rồi đi bình thường rồi đến ^^ có một lần đi vào đường ngược chiều nhưng may là người dân nhắc nhở . có ăn con gì thì nhờ bạn chỉ cho thôi ^^
khách sạn mà đặt trước những 1 tháng thì không biết có được không . mình toàn đặt cách vài ngày thôi .
carnaval là lễ hội gì mà lớn vậy bác ? sắp tới nó đc tổ chức vào khi nào , giá vé thế nào ?

Quote:
Originally Posted by _-"Admin"-_ View Post
Về HL thì ra bến xe Mỹ Đình hoặc Lương yên. Tốt nhất là Mỹ Đình vì xe về QN hầu hết ở bến này.Các xe Về QN hầu như xe nào cũng dán chữ Quảng Ninh - Hà Nội to tướng trên kính. Có xe Đức Phúc, Kumho Vietthanh, Phúc Xuyên, KaLong.
Về HL thì đi KUMHO VIET THANH nhé ( xe màu đỏ trắng để biển CẨM PHẢ - MỸ ĐÌNH ) không nhồi nhét khách ngày lễ tết đâu giá vé về đến HL là 100k/ng. Xuống thì xuống bến xe Bãi Cháy nhé. Từ bến xe Mỹ Đình ra tới HL khoảng ~4h hoặc hơn tý thôi. Nếu đi xe khác KUMHO thì giá vé có khi lên tới 200k/ng vì ngày nghỉ lễ mà. Chỗ tham quan vui chơi thì như #19 nhé. Nhà nghỉ hay hotel thì nhiều lắm hỏi chỗ nào rẻ thì thuê thôi.
giá vé đi lẫn về đều là 100k à bác ?
Reply With Quote
Old 20-03-2014, 15:58
_-"Admin"-_'s Avatar
_-"Admin"-_ _-"Admin"-_ is offline
Member

Cả đi cả về mỗi lần 100k/ng nhé.
Reply With Quote
Old 21-03-2014, 13:18
hviet031's Avatar
hviet031 hviet031 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by HienHLC View Post
Đi thường xuyên mà chém vl, Hoàng Long nó bỏ tuyến này chắc cũng hơn 1 năm rồi
bạn quote ngu vờ lờ ra
không bao giờ đi hoàng long nên mình mới éo biết là nó bỏ tuyến

còn một xe nữa đi hà nội hạ long mà em không nhớ hãng nào. gọi điện đặt chỗ trước được giảm 20% vé đi từ hạ long lúc 4h sáng tới hn khoảng 9h và 10h30 từ hn về hạ long xe đi tới cửa ông

khi xuống đây thì nên ở bên hòn gai chứ còn chơi thì sang bãi cháy không là ở bên đó được gọi là bãi chém
Reply With Quote
Old 21-03-2014, 14:19
hoangdeath86 hoangdeath86 is offline
K.I.A

tinh hình vợ mình lại không có ý đi hạ long nữa rồi ... bác nào đã đi mộc châu hay cô tô có thể tư vấn cho em lịch trình tầm 3 ngày không ạ ?
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 18:33
CNFnho's Avatar
CNFnho CNFnho is offline
Senior Member

Hi các bác. Cuối tháng 12 tụi em đi du lịch Hạ Long 22 người, sẽ ở Bãi Cháy và đi quanh Quảng Ninh như chùa Yên Tử, lên Móng Cái. Vậy nên thuê xe máy cho chủ động tối đi chơi quanh hay là nên thuê oto 1 chiếc 24 chỗ đi luôn nhỉ? Giá cho thuê xe máy ở Hạ Long là bao nhiu các bác?

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 13:42
laplace's Avatar
laplace laplace is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by CNFnho View Post
Hi các bác. Cuối tháng 12 tụi em đi du lịch Hạ Long 22 người, sẽ ở Bãi Cháy và đi quanh Quảng Ninh như chùa Yên Tử, lên Móng Cái. Vậy nên thuê xe máy cho chủ động tối đi chơi quanh hay là nên thuê oto 1 chiếc 24 chỗ đi luôn nhỉ? Giá cho thuê xe máy ở Hạ Long là bao nhiu các bác?

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp
22 người thì đi ô tô thím ơi.
xe máy đi sao từ HL ra móng cái được, xa lắm, mà cũng đắt hơn. 11 xe 100k 1 ngày + 50k xăng thì cũng mất 1tr7 1 ngày rồi, chưa kể đi xe máy thì ko vui chơi được.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules