Mấy bác cho em hỏi lên đời TV OLED thì nên mua hãng LG, Sony, Panasonic hay Philips? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 10-11-2019, 18:32
hungyomost hungyomost is offline
Senior Member

Mấy bác cho em hỏi lên đời TV OLED thì nên mua hãng LG, Sony, Panasonic hay Philips?

Mấy bác cho em hỏi nhờ tí ạ, TV OLED thì nên chọn của LG, Sony, Philips hay Panasonic? Em lăn tăn giữa 4 thằng này, chứ LED với QLED không thích chơi nữa. Chủ yếu em cần TV nào ngon ngon 1 chút để tận hưởng các phim bom tấn yêu thích, lâu lâu chơi game trên PC và PS4. Mong mấy bác có kinh nghệm dùng qua còn nào rồi có thể cho em xin ý kiến nhé!?
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 21:15
HelpMePlease HelpMePlease is offline
Senior Member

Re: Mấy bác cho em hỏi lên đời TV OLED thì nên mua hãng LG, Sony, Panasonic hay Philips?

Bây giờ thị trường hình như chỉ có oled LG và Sony. Về chất lượng hiển thị hình ảnh thì cũng tương đương nhau thôi, bạn thích thương hiệu nào thì mua loại đó. Sony ny thì A9G cao hơn A8G. LG thì E9 cao hơn C9 ( theo tôi không nên mua LG dòng B ). XÉt về hình thức thì LG E9 đẹp nhất. Còn nếu bạn mê chơi game thì LG có thời gian đáp ứng nhanh hon Sony.
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 02:34
namlieubt namlieubt is offline
Member

Re: Mấy bác cho em hỏi lên đời TV OLED thì nên mua hãng LG, Sony, Panasonic hay Philips?

LG là trùm mảng TV OLED mấy năm nay, mấy ông Sony, Panasonic, Philips, Toshiba, Sharp, Hisense, Skyworth, Changhong, Konka, Loewe, Grundig, B&O, Vizio... phải mua lại tấm nền OLED của LG luôn. Mà tấm nền là thứ quan trọng nhất của cái TV
Reply With Quote
Old Yesterday, 10:08
thai ha1119 thai ha1119 is offline
Đã tốn tiền

Oled cứ LG mà mua, mua 65E9, kiểu dáng đẹp lắm.
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:29
hoangphamhpn hoangphamhpn is offline
Senior Member

LG làm chủ công nghệ sx tấm nền OLED rùi. Những thằng khác còn phải mua lại. Nếu OLED thì cứ xác định LG thôi bạn ơi, tham khảo nè: https://dantri.com.vn/suc-manh-so/ta...3162842564.htm
Reply With Quote
Old Yesterday, 22:08
tyjerry227 tyjerry227 is offline
Member

2 con đáng chọn nhất hiện nay là C9 và E9 của LG vì giá rất tốt trong khi chất lượng hình ảnh thuộc hàng top đầu.
Reply With Quote
Old Yesterday, 23:59
khanhlambieng khanhlambieng is offline
Member

Tivi Oled giờ đang hot lắm. Ông LG là vua tấm nền Oled mà. mấy hãng khác còn phải lấy hàng bên đây nữa là khác.
Reply With Quote
Old Today, 01:17
hungyomost hungyomost is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tyjerry227 View Post
2 con đáng chọn nhất hiện nay là C9 và E9 của LG vì giá rất tốt trong khi chất lượng hình ảnh thuộc hàng top đầu.
Em cũng đang chú ý đến em C9 nè.
Reply With Quote
Old Today, 03:05
meocoi2001 meocoi2001 is offline
Member

Các trang công nghệ nước ngoài như Cnet, Rtings thì Sony OLED giá cao hơn LG OLED nhưng chất lượng vẫn thua kém. Đặc biệt dòng OLED 2019 của LG có tích hợp thêm cả cái AI chuyên sâu cực kì thú vị.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules