Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu - Page 136 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old Yesterday, 15:38
musicbox5 musicbox5 is offline
Senior Member

Re: Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Nghe đồn trên Facebook quangbangs là ông Duy Huynh mới đột quỵ chết hả mấy bác ?
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:08
wooly007's Avatar
wooly007 wooly007 is offline
Đã tốn tiền

Re: Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Originally Posted by PhonMap View Post
Cái nhật ký e nghĩ là để coi e có ăn bậy ko thôi vì e thấy nó khá mơ hồ, ví dụ e ghi 1 hộp xôi thì cũng ko thể biết đc hộp xôi đó bao nhiêu kcal.

Gửi từ Mi8 bằng vozFApp
Mình khuyên thật bạn đã xác định giảm cân thì nên ăn những đồ đơn giản ấy; thay vì bữa sáng bạn ăn 1 hộp xôi khó biết chính xác bao nhiêu calo thì bạn ăn 1 thìa cơm + 3,4 quả trứng cho vào file exel tính ra luôn; bữa trưa thay vì bạn ăn 1 bán bún hay 1 suất cơm quán ở ngoài thì bạn ăn nửa bát cơm + 2 lạng thịt. Bạn càng ăn ngoài nhiều sai số càng lớn; ko ghi chép rồi tính maco từng ngày xong ăn linh tinh cả tháng thì lại càng sai số nữa.
Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Mà bạn lỡ show rồi, show luôn whey với pre-workout cho mọi người chiêm ngưỡng với
xài mỗi rule 1 vs creatine của my pro hạt dẻ thôi bác
Mà fish oil vs d3 cũng khá rẻ chắc sẽ dùng lâu dài chứ cái astaxanthin cũng hơi đắt; quảng cáo quá trời tác dụng mà t dùng ko thấy khác gì cả

À mà cái b6 megie trong thực ăn với như kiểu trong chuối cũng có nhiều; bác phải bổ sung thêm nữa à

Quote:
Originally Posted by musicbox5 View Post
Nghe đồn trên Facebook quangbangs là ông Duy Huynh mới đột quỵ chết hả mấy bác ?
đằng nào ngta cũng mất rồi; ô quang bangs còn chụp cái ảnh ghi thằng lờ thể hiện gì ko biết nữa
vs ổng bán steroid chứ có ép ai phải dùng đâu mà chửi ổng các thứ; những ng sử dụng thì phải tự biết tác hại của nó chứ. Mà ko biết có phải ô ý đi vì đột quỵ do xài thuốc ko nhỉ
Con em ở phòng cũng mới chích hgh; thấy nó bảo xài hgh thì ko vấn đề gì
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:21
PhonMap's Avatar
PhonMap PhonMap is offline
Senior Member

Re: Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Mình khuyên thật bạn đã xác định giảm cân thì nên ăn những đồ đơn giản ấy; thay vì bữa sáng bạn ăn 1 hộp xôi khó biết chính xác bao nhiêu calo thì bạn ăn 1 thìa cơm + 3,4 quả trứng cho vào file exel tính ra luôn; bữa trưa thay vì bạn ăn 1 bán bún hay 1 suất cơm quán ở ngoài thì bạn ăn nửa bát cơm + 2 lạng thịt. Bạn càng ăn ngoài nhiều sai số càng lớn; ko ghi chép rồi tính maco từng ngày xong ăn linh tinh cả tháng thì lại càng sai số nữa.
E băn khoăn vụ ăn sáng nhất, theo lời bác nói thì từ rày sáng e sẽ ăn 2 quả chuối và uống 1 serving protein.
Các bữa chính cân đo dễ hơn do e ăn nhà.
Snack đồ e cũng chuyển qua chuối luôn cho dễ tính.

Gửi từ Mi8 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:28
alucard209 alucard209 is online now
Senior Member

Quote:

Mà fish oil vs d3 cũng khá rẻ chắc sẽ dùng lâu dài chứ cái astaxanthin cũng hơi đắt; quảng cáo quá trời tác dụng mà t dùng ko thấy khác gì cả

À mà cái b6 megie trong thực ăn với như kiểu trong chuối cũng có nhiều; bác phải bổ sung thêm nữa à
thật, uống astaxanthin hơn 1 năm rồi chưa thấy tác dụng rõ rệt gì cả, ngày trước ở nhật uống loại của DHC, về đây uống loại giống bác, mà kẹt tiền nên vài tháng gần đây không uống nữa nhưng cũng chả có thấy sức khỏe ảnh hưởng gì mấy
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:33
disappear disappear is offline
Đã tốn tiền

Quote:

đằng nào ngta cũng mất rồi; ô quang bangs còn chụp cái ảnh ghi thằng lờ thể hiện gì ko biết nữa
vs ổng bán steroid chứ có ép ai phải dùng đâu mà chửi ổng các thứ; những ng sử dụng thì phải tự biết tác hại của nó chứ. Mà ko biết có phải ô ý đi vì đột quỵ do xài thuốc ko nhỉ
Magie 1 ngày cần hơn 400mg, bác ăn bao nhiêu cho đủ
D3 các thứ ít thấy biểu hiện ra ngoài. Nhưng Magie là rõ nhất, tối nào dùng là sáng hôm sau chim cứng hơn
cho bạn nào chưa biết, Duy Huynh sn 94
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:38
musicbox5 musicbox5 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by disappear View Post
D3 các thứ ít thấy biểu hiện ra ngoài. Nhưng Magie là rõ nhất, tối nào dùng là sáng hôm sau chim cứng hơn
Mà ổng mất thật rồi hả bác ?
Ông này nói chuyện có vẻ khiêm tốn hơn quangbangs, mới biết đến gần đây thôi mà
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:41
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Quote:

Ăn chuối để có Magie thì lại thừa ra 1 mớ high GI Carb

Quote:
Originally Posted by disappear View Post
Mình dùng Mg chủ yếu để dễ ngủ, giảm bớt đau cơ sau buổi tập (chủ yếu thông qua việc giảm viêm) với lại hỗ trợ/thúc đẩy quá trình bài tiết. Hồi đầu không rõ vụ bài tiết với canh liều chưa chuẩn, uống 1 phát 2v Mg trước khi ngủ, sáng hôm sau ngủ dậy là "ra" ào ạt luôn, gần giống như gặp bác Tào. Đợt sau rút kn, uống 1v trước khi ngủ là ổn.

Btw, muốn thấy rõ tác dụng "cứng" nhất, thì uống bổ sung kẽm (Zinc) nhé, nếu chanh sả hơn thì quất Hàu
Reply With Quote
Old Yesterday, 16:53
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by PhonMap View Post
E băn khoăn vụ ăn sáng nhất, theo lời bác nói thì từ rày sáng e sẽ ăn 2 quả chuối và uống 1 serving protein.
Các bữa chính cân đo dễ hơn do e ăn nhà.
Snack đồ e cũng chuyển qua chuối luôn cho dễ tính.

Gửi từ Mi8 bằng vozFApp
1.Thật, bạn tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, rồi dính vỏ sầu riêng

Sáng ăn xôi là thấy hơi sai sai rồi (high carb buổi sáng), thay bằng 2 quả chuối còn sai hơn (high GI carb), kèm 1 serving Protein shake thì đc 2 tiếng lại đói meo > lại kiếm đồ ăn để đỡ đói > lại thừa calo.

Snack chuyển qua ăn chuối lại càng sai quá sai, snack trái cây đầy loại tốt hơn (táo, ổi) kg chọn mà đi chọn chuối thì

2. Còn vụ bạn nói hộp xôi kg tính đc calo là kg đúng nha, bạn mua cân điện tử rồi, nếu là loại cân nhỏ gọn (portable) thì bỏ vô túi mang theo mình, trước khi ăn thì bỏ lên cân, ghi số lại, ăn xong cân hộp xốp, trừ đi là ra tổng lượng đồ ăn.
Nếu xôi ngọt thì lấy lượng đồ ăn, tra bảng calo của rice (hoặc sticky rice), sau đó nhân 4 là ra tổng kcal (nếu tính kỹ thì còn phải tính cả đường, cốt dừa, nhưng thôi bỏ qua đi, chấp nhận sai số)
Nếu xôi mặn thì cân cả hộp, gắp thịt thà ra cân phát nữa, trừ đi là ra lượng thịt, nhân 0.3 (hoặc 30%, lượng protein trung bình trong thịt đã nấu chín là 30gr per 100gr cooked meat), là ra protein. Còn cân cả hộp trừ đi trọng lượng của hộp xốp, nhân 4 là ra tổng kcal.
Reply With Quote
Old Yesterday, 17:08
PhonMap's Avatar
PhonMap PhonMap is offline
Senior Member

Quote:
1.Thật, bạn tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, rồi dính vỏ sầu riêng

Sáng ăn xôi là thấy hơi sai sai rồi (high carb buổi sáng), thay bằng 2 quả chuối còn sai hơn (high GI carb), kèm 1 serving Protein shake thì đc 2 tiếng lại đói meo > lại kiếm đồ ăn để đỡ đói > lại thừa calo.

Snack chuyển qua ăn chuối lại càng sai quá sai, snack trái cây đầy loại tốt hơn (táo, ổi) kg chọn mà đi chọn chuối thì

2. Còn vụ bạn nói hộp xôi kg tính đc calo là kg đúng nha, bạn mua cân điện tử rồi, nếu là loại cân nhỏ gọn (portable) thì bỏ vô túi mang theo mình, trước khi ăn thì bỏ lên cân, ghi số lại, ăn xong cân hộp xốp, trừ đi là ra tổng lượng đồ ăn.
Nếu xôi ngọt thì lấy lượng đồ ăn, tra bảng calo của rice (hoặc sticky rice), sau đó nhân 4 là ra tổng kcal (nếu tính kỹ thì còn phải tính cả đường, cốt dừa, nhưng thôi bỏ qua đi, chấp nhận sai số)
Nếu xôi mặn thì cân cả hộp, gắp thịt thà ra cân phát nữa, trừ đi là ra lượng thịt, nhân 0.3 (hoặc 30%, lượng protein trung bình trong thịt đã nấu chín là 30gr per 100gr cooked meat), là ra protein. Còn cân cả hộp trừ đi trọng lượng của hộp xốp, nhân 4 là ra tổng kcal.

bác có cái guide hay cái gì nói về kiến thức dinh dưỡng cơ bản ko quăng cho e đọc với để đỡ ngu đi bác
Reply With Quote
Old Yesterday, 18:41
nguyenducst nguyenducst is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 136 - Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Ăn chuối để có Magie thì lại thừa ra 1 mớ high GI Carb

Mình dùng Mg chủ yếu để dễ ngủ, giảm bớt đau cơ sau buổi tập (chủ yếu thông qua việc giảm viêm) với lại hỗ trợ/thúc đẩy quá trình bài tiết. Hồi đầu không rõ vụ bài tiết với canh liều chưa chuẩn, uống 1 phát 2v Mg trước khi ngủ, sáng hôm sau ngủ dậy là "ra" ào ạt luôn, gần giống như gặp bác Tào. Đợt sau rút kn, uống 1v trước khi ngủ là ổn.

Btw, muốn thấy rõ tác dụng "cứng" nhất, thì uống bổ sung kẽm (Zinc) nhé, nếu chanh sả hơn thì quất Hàu
Mg với zn mua ngoài hiệu thuốc hay mua tpbs thế thím

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules