Chuyện khó xử khi bán nhà - Page 6 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 17-04-2019, 23:47
Toujou Aya's Avatar
Toujou Aya Toujou Aya is offline
Junior Member

Re: Chuyện khó xử khi bán nhà

Thôi lại văn cao, đinh cắt cầu bỏ qua a e môi giới lại còn hỏi vớ vẩn.
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 23:51
lidabeer's Avatar
lidabeer lidabeer is offline
Đã tốn tiền

Cái này ông chủ thớt cẩn thận. Thường khi bán ngta trích 2% cho cò, còn khi bán ko qua cò thì giảm từng đó cho KH. Ông kêu vs cò 1 giá, rao bán trên mạng 1 giá chênh nhau. Bây giờ KH do cò dẫn tới trước rồi. Ông làm không khéo cò lại nói ông lật kèo đi đêm vs KH rồi xẩy ra chuyện. Nếu cọc rồi thì cho cò it tiền cà phê.

Gửi từ Samsung SM-A720F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 23:52
t.m.n t.m.n is offline
Junior Member

Em để cái ảnh cho các bác hiểu thêm ko lại bảo em ăn chặn

Last edited by t.m.n; 17-04-2019 at 23:54.
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 23:53
t.m.n t.m.n is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by lidabeer View Post
Cái này ông chủ thớt cẩn thận. Thường khi bán ngta trích 2% cho cò, còn khi bán ko qua cò thì giảm từng đó cho KH. Ông kêu vs cò 1 giá, rao bán trên mạng 1 giá chênh nhau. Bây giờ KH do cò dẫn tới trước rồi. Ông làm không khéo cò lại nói ông lật kèo đi đêm vs KH rồi xẩy ra chuyện. Nếu cọc rồi thì cho cò it tiền cà phê.
Vâng tình ngay lí gian bác ạ, thế em mới xin ý kiến các bác xem sao, em muốn gửi ít phí cho môi giới cảm ơn mà ko biết nói thế nào
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 23:56
lacikonyha lacikonyha is offline
Senior Member

Re: Page 3 - Chuyện khó xử khi bán nhà

Thôi thế này nhé kiếm người quen bên bán hoặc mua bảo là thông qua môi giới khác... đẹp cả đôi đường sau đó ông muốn cho lộc bao nhiêu tuỳ ông... tôi bán nhà cho thằng tây 3% luôn...éo phải lăn tăn...

Được gửi từ iPhone X - vozForums
Reply With Quote
Old 18-04-2019, 00:03
Toujou Aya's Avatar
Toujou Aya Toujou Aya is offline
Junior Member

Như này cho nhanh nhé.
Cũng dân trong nghề nên mạn phép nói thế này.
Xác định bán qua môi giới thì luôn có 1 khoản hoa hổng " Thỏa thuận". Nếu chủ nhà không đồng ý và thoải mái thì đã không ký vào 1 thứ gọi là " Hợp đồng trích thưởng". Nên chủ nhà đã đổng ý và ký thì khi được việc đừng nên tiếc " tiền".
Tiếp là môi giới đưa khách vào nhà đã lấy thông tin của khách và báo chủ nhà có ông Mr A số cmt như này đến xem nhà - việc này là xác nhận khách với chủ nhà vì có thể là khách chính chủ nhà kiếm đươc hoặc công ty khác.
Khách đã thích và cắt cầu, đừng bao giờ chém cái " tự dưng tìm được tin đăng của em" vì cái này khách đã thích ví dụ như bán nhà ở phố A loanh quanh 5 tỷ. Tìm 5 6 web là ra tin chính chủ cmnr. Nên bảo sự vô tình ở đây là vô lý vlz. Nếu khách đã k thích làm việc qua môi giới thì đã tự tìm chính chủ k cần môi giới dẫn đi xem nhà rồi.
Tiếp nếu phát sinh giao dịch và bên Mg chứng minh được khách giao dịch là khách của họ dẫn vào căn nhà của chủ họ sẽ đòi được HH thôi. Tại sao cmt được vì tên của khách và cmt của khách. Công chứng sang tên sẽ chuyển dữ liệu, chỉ cần check cái là ra thôi.
Tiếp đến màn thu hoa hồng, chủ khi ký giấy có điều khoản thưởng phạt theo giá bán nhà nên sẽ cứ theo giấy mà làm. Còn khách mua nhà khi đi xem nhà cũng ký giấy yêu cầu dịch vụ nó cũng có những điều khoản thưởng phạt.
Các bạn à tiền đi làm là mồ hôi công sức thôi. Tôi đọc được bạn nào đó bảo bỏ 1 tý tiền ra thuê xx để dọa MG là xong. Khách mua nhà ở đó cả đời, mua nhà xong bị phá quấy và bị tai tiếng sau cực khó bán. Bên tôi đi làm chưa có vụ nào mà chưa thu được hoa hồng mà chứng minh được khách là của mình cả.
Thù giữa con người với con người là căng nhất thôi, mà đồng tiền là xương máu.
Chém vui thế thôi
Reply With Quote
Old 18-04-2019, 00:11
binsaudoi binsaudoi is offline
Junior Member

Ngại thì nói ông mua nhà nhờ ai đó tin tưởng đứng tên, sau sang lại.
Còn nhà của mình, sợ j thằng cò, khách nó cũng có hỏi 1 cò đâu, nhiều khi 1 nhà mà gửi nhiều cò hoặc gửi anh em bà con rao dùm, bình thường. Không nên vì mấy thằng cò mà lỡ việc mình, kệ cm tụi nó.
Reply With Quote
Old 18-04-2019, 00:11
trum_so trum_so is offline
Senior Member

Nếu là khách môi giới đã giới thiệu thì vẫn là khách của ngay thôi. Thớt làm vậy trông sao được. Giờ còn cách nói rõ, chia 3 ra mỗi bên chịu 1 phần.
Reply With Quote
Old 18-04-2019, 00:14
Senior Member

Quote:
Originally Posted by t.m.n View Post
Em chạy quảng cáo web em ra khách, giờ khách liên lạc trực tiếp với em trong khi chưa xin sđt bên môi giới thì bác bảo em tham ở chỗ nào ạ, những khách môi giới dắt qua mà xin sđt em em đều bảo làm vc qua môi giới, còn những khách qua tận nhà xin sđt thì em báo với môi giới luôn. Vậy em sai ở đâu ?

Bác không tin nhưng sự thật nó thế bác ạ. Khách họ gọi trực tiếp sđt em để trên web, chưa xin qua môi giới cũng chưa từng đến nhà em bao giờ, em post bài lên chỉ muốn hỏi giờ muốn nói sao cho môi giới hiểu và cũng gửi ít phí cảm ơn thôi chứ nếu đã bùng tiền môi giới thì em quên luôn họ rồi
Khách này môi giới đã dẫn gặp bạn thì là khách của môi giới giới thiệu, còn việc KH chủ động tìm chủ nhà khi đã biết địa chỉ dễ lắm
Reply With Quote
Old 18-04-2019, 00:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Toujou Aya View Post
Như này cho nhanh nhé.
Cũng dân trong nghề nên mạn phép nói thế này.
Xác định bán qua môi giới thì luôn có 1 khoản hoa hổng " Thỏa thuận". Nếu chủ nhà không đồng ý và thoải mái thì đã không ký vào 1 thứ gọi là " Hợp đồng trích thưởng". Nên chủ nhà đã đổng ý và ký thì khi được việc đừng nên tiếc " tiền".
Tiếp là môi giới đưa khách vào nhà đã lấy thông tin của khách và báo chủ nhà có ông Mr A số cmt như này đến xem nhà - việc này là xác nhận khách với chủ nhà vì có thể là khách chính chủ nhà kiếm đươc hoặc công ty khác.
Khách đã thích và cắt cầu, đừng bao giờ chém cái " tự dưng tìm được tin đăng của em" vì cái này khách đã thích ví dụ như bán nhà ở phố A loanh quanh 5 tỷ. Tìm 5 6 web là ra tin chính chủ cmnr. Nên bảo sự vô tình ở đây là vô lý vlz. Nếu khách đã k thích làm việc qua môi giới thì đã tự tìm chính chủ k cần môi giới dẫn đi xem nhà rồi.
Tiếp nếu phát sinh giao dịch và bên Mg chứng minh được khách giao dịch là khách của họ dẫn vào căn nhà của chủ họ sẽ đòi được HH thôi. Tại sao cmt được vì tên của khách và cmt của khách. Công chứng sang tên sẽ chuyển dữ liệu, chỉ cần check cái là ra thôi.
Tiếp đến màn thu hoa hồng, chủ khi ký giấy có điều khoản thưởng phạt theo giá bán nhà nên sẽ cứ theo giấy mà làm. Còn khách mua nhà khi đi xem nhà cũng ký giấy yêu cầu dịch vụ nó cũng có những điều khoản thưởng phạt.
Các bạn à tiền đi làm là mồ hôi công sức thôi. Tôi đọc được bạn nào đó bảo bỏ 1 tý tiền ra thuê xx để dọa MG là xong. Khách mua nhà ở đó cả đời, mua nhà xong bị phá quấy và bị tai tiếng sau cực khó bán. Bên tôi đi làm chưa có vụ nào mà chưa thu được hoa hồng mà chứng minh được khách là của mình cả.
Thù giữa con người với con người là căng nhất thôi, mà đồng tiền là xương máu.
Chém vui thế thôi
Bác này chuẩn này, thế lol nào ông thớt đưa ra lý do đó được khi môi giới đã giới thiệu kh với chủ nhà
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules