[King of Loser Vozer] Giải "Kiều Mai Tuấn" lần 2 - năm 2019 - nhiều phần quà hấp dẫn! - Page 47 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old Today, 16:12
Nha Tien Tri Nha Tien Tri is offline
Senior Member

Re: [King of Loser Vozer] Giải "Kiều Mai Tuấn" lần 2 - năm 2019 - nhiều phần quà hấp dẫn!

Quote:
Originally Posted by 0904264819 View Post
Thằng xạo lol đó bị banned rồi kia kìa
Vote -1 cho thằng đó luôn. Để cho người xứng đáng nhận
Reply With Quote
Old Today, 16:49
Mrdunglucky's Avatar
Mrdunglucky Mrdunglucky is online now
Senior Member

Re: [King of Loser Vozer] Giải "Kiều Mai Tuấn" lần 2 - năm 2019 - nhiều phần quà hấp dẫn!

Quote:
Originally Posted by DungDeTaoGhet View Post
Có vẻ nhiều bác không tin em nhỉ
Em biết em thua rồi làm gì được top1 nữa, nhưng em vẫn kể tiếp về cuộc đời em, nó tuy ngắn nhưng đau lắm, đọc comment thấy nhiều bác nói loser là thì là loser thất bại trong cuộc sống chứ không phải là số phận nghèo khổ, ok em bỏ qua hết số phận nghèo khổ đi , chỉ kể về cuộc sống, em thì từ bé đến giờ không có đến nỗi một người bạn, mẫu giáo bị bệnh bị tật không thể đi học được, 1 tuần có khi nghĩ hết cả tuần, mẹ dẫn đi chạy chữa hết Tuy Hòa mà không khỏi, cuối cùng may đau lại khỏi, lên cấp 1 bị bạn bè xa lánh toàn nói là thằng ô nhiễm không ai chơi cả, đá banh này nọ cũng toàn xem, trò chơi gì tập thể cũng gạc thằng XXX ra, ai cho mày chơi rồi bị đánh, em còn bị cho ăn cứt chó, em lúc mẫu giáo bị tụ nó cho uống nước đái vì lấy chai nước em uống lén đái vào, em không hề xạo một lời nào cả, cấp 2 thì vẫn vậy, vẫn một mình không có ai chơi, bị ăn hiếp, hầu như tết mười mấy năm em không có một đồng tì lì, nhìn thằng em em nó còn nhỏ nó thấy bạn bè nó được lì xì mà em rưng rưng nước mắt, nhìn cảnh nó tranh nhau miếng nước với em bây giờ em cũng đau trong lòng haizz, tết năm nào cũng vậy, mẹ lì xì em và em em 20k cũng thấy là quá đủ, không cần thêm nữa nhưng vẫn buồn chứ kh phải là cần tiền,
Cấp 2 cấp 3 lớp 10 11 đây cũng đều bị đem ra sĩ vã nhục mạ đòi đánh đòi hăm, không có ai chơi chung dù xung quanh người đồng trang lứa rất đông, Nhỏ mẹ nói ráng học giỏi , lãnh thưởng về mẹ cho 10ngàn, em vì thế mà học thật nhiều cứ học hoài nhưng đến năm lớp 10 thì vì ham chơi mà không học nỗi nữa. cũng chã học thêm gì vì tiền đâu, lên cấp 3 hên vào được lớp chuyên của trường, bạn bè toàn nhà giàu khá giả, nhưng vẫn chã ai chơi với em có lẽ vì tánh của em, cái tổ rũ đi chơi chụp ảnh này nọ đi đầy đủ hết không rũ gì em đi cả, ở nhà lướt fb ngang qua nói không buồn thì có vẻ cố chấp. lớp rũ đi ăn đi liên hoan, đi chơi nhóm, chơi lớp, ra chơi rũ đi uống nước này nọ đều bỏ lại em, mỗi giờ ra chơi nỗi cô đơn ùa vào căn phòng có mình em, ra ngồi ghế đá ngắm bầu trời bạn bè lớp khác trai gái đi ngang qua không thèm nhìn cười khinh, thầy cô phân chia đối xử tới thứ 7 toàn đăm đầu chữ em trong khi em chã làm gì hầu như chạy đi học rồi ngồi im,
Mắc thêm căn bệnh ruột kích thích, mỗi ngày đi học đều đau ỉa cả, nặng lắm, chịu không nỗi, nên sức học em kém hơn không thể nghe giản được, mắt thì cận nặng lắm rồi , nhiều lúc trong cơn mơ màng mọi thứ mờ đi em mong có phép màu cho em được đôi mắt sáng , rồi em sẽ cố gắng để đền đáp lại ông trời, bạn bè trên trường xa lánh, bạn bè cùng trang lứa ngoài xã hội cũng càng khinh hơn, đa số đều tránh xa em ra, áo quần cũ kỹ hôi hám, cái quán net hay coi hay chơi, cứ mỗi khi em tới ngồi chơi 1 máy nào thì cả dãy đó không ai chơi luôn, toàn di dời qua mấy dãy bên cạnh, chơi toàn trong nóng nực vì mình em một dãy chủ quán không cho bật đèn bật quạt, không ai chơi chung dãy em cả, trưa nắng ỉa thì làm gì có mái che nắng lắm mấy bác ạ, 11h trưa nắng hật qua giường em qua cái chiếu rách cái giường làm bằng gỗ đóng lâu năm sập lên sập xuống ngày mấy lần, nhiều lúc 12h trưa hè em khóc không biết đi đến đâu cho mát đây, nắng hất thẳng vào căn nhà, cánh cửa nhà em cũ kĩ nhà quá khổ lúc đi học về ngại bước vào lắm, trước nhà toàn mấy quán bán đồ ăn trà sửa trè bánh nặm này nọ , em sợ ánh nhìn bọn con gái nhìn em rồi em lại đem ra làm trò cười cho bọn nó như bọn C2 C1 hồi em còn nhỏ, càng ngaft càng nhìn thấy ngoại em già, chị em thì như người tâm thần, cả cái xã nhìn bã rồi trêu khinh, đem ra làm trò cười em hận lắm, gì em gia không còn một trúc trẻ già trước tuổi quá nhiều nếp nhăn, bệnh gì mà nỗi này nỗi nọ trên da bao năm nay vẫn không hết nữa, em căm hận cuộc đời này, trừ vOz
Có lẽ vì em quá buồn, xung quanh chã có gì vui, nên em dần bị đa nhân cách hoặc không, mấy cái em nói em giàu lương 4k này nọ đa phần là ước mơ của em mà thôi, có vài bác vote cho em tin em em vui lắm em chỉ cần có thế, mong mấy bác vOz tin em đồng cảm với em, chấp nhận cho em gia nhập hòa nhập đừng như xã hội đang tồn tại xung quanh em là em vui rồi ạ, em làm gì mà có STK hay cái gì ngân hàng chuyển tiền này nọ mà lừa mấy bác như anh Pegavuive, em muốn rút tiền xe đau mà chở em vào thành phố rút rồi lập đăng kí thẻ này nọ mấy anh, cái Phú Yên em 3 năm nay, Vincom mới về mở trung tâm PLAZA, cả tỉnh em chắc ai cũng đi hết rồi, em thì chã biết nó nằm ở phương nào cả, không biết thấy em họ cho em vô được không nữa
Mấy anh vOz quost em rồi cap ảnh mấy post em khoe này nọ em buồn lắm ạ, đó chỉ là ước mơ nhỏ nhoi của em mà thôi, em mong mấy anh tin em.
Tin em đi mấy anh, em không xạo mấy anh đâu, em không có STK nên em không phải là người như pegavuive đi lừa tiền người ta,

Thêm cái chim em giờ cương hết ga có 9cm
Reply With Quote
Old Today, 16:49
Mrdunglucky's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by EVAKOVIZ View Post
Mình mượn nick này chủ yếu để hóng chuyện là chính, mình sinh năm 95, ở Tây ninh, mình cũng không khi nào đăng bài hay bình luận gì. Mình cũng xin phép kể chuyện, chuyện đời thôi chứ giải thì cũng chẳng mong nhận được vì mình nghĩ nhiều thím khác khổ lắm.

Mình thì cũng có cha có mẹ, mẹ mình thì lớn tuổi rồi mới lấy chồng, chồng thì lấy đại qua mai mốt vì hồi đó người ta khó lắm mấy bác, con gái con trai tới tuổi mà không lấy là người ta dị nghị gia đình lắm.

Mà cha mình thì từ lúc lấy mẹ mình xong không làm gì hết, toàn gây nợ bên ngoài rồi người ta tìm tới nhà đòi, mẹ mình phải cầm cố phần tài sản mà ngoại để thừa kế để trả, nhưng mà đàn bà hồi xưa như mẹ mình thì an phận thủ thường lắm nên cha mình làm vậy nhưng vẫn không li dị, tại vì sợ người ta nói xấu (nghĩ lại thấy cuộc sống nó không công bằng, ngày xưa đúng hay sai gì thì đàn bà như mẹ mình cũng bị đàm tiếu, dị nghị đủ đường).

Rồi ngày mẹ có thai chị của mình của mình thì nhà bên đó nói là "con gái mà sao không bỏ đi, để đẻ làm gì?". Thực sự mình không nghĩ là có người cha, bà nội nào có thể nói ra mấy câu như vậy luôn.

Mẹ mình hồi đó là giáo viên tiểu học, mẹ mình phải dời đồ đạc, quần áo ra nhà nội để "làm dâu", mà hạch sách đủ điều hết, đi dạy thì bị nói là đi với trai, mặc áo dài đi dạy thì bà nội mình nói là ăn diện đặng đi với trai chứ đi dạy cái gì,....

Tới khi mẹ mình đẻ mình thì mẹ mình chịu không nổi nên về nhà ngoại ở, sau khi đẻ mình thì ông ngoại mất, ở đám tang ông ngoại mà cả họ bên đó qua nhà mình nói là nhìn mặt mình "chắc gì là con của cha mình", nhưng mà càng lớn thì mình lại càng giống ổng, da đen, răng hô, bị hói đầu, cũng chẳng biết là phúc hay họa, mình nghĩ là họa vì càng ngày thì càng đụt.

Ngày đó mình đi học cấp 1, được cho mỗi buổi sáng là 500đ, mình nhịn đói, đói không chịu nổi nhưng mà để dành mỗi ngày được 500đ, 1 tuần là được 2500đ, mình mua truyện doremon cho bạn mình thuê, mỗi ngày lấy 200đ/cuốn, mình để dành được 10000đ lận, mình đưa cho mẹ mua sách, mua tập để đi học, mấy người bán cám ở trên chợ thấy vậy nên ngta cho tập, tại mấy công ty bán cám nó có khuyến mãi tập vở. Mà mình không có hình dung được là hồi đó khó khăn cỡ nào, mẹ có hỏi mình là con có ăn cơm với nước tương được không con?

Mình thì hồi đó mạnh miệng lắm, trả lời là được liền, nhà ở quê có gà có rau nên cứ chiên trứng gà, ăn cơm với nước tương như vậy.

Lớn lên thì mình đi học trường ở quê, đứa nào cũng chăm chăm đi học cho lẹ để về còn làm ruộng, mình cũng vậy, ở trường học cũng không quan trọng, miễn biết đọc biết viết là được, học xong về phải làm ruộng mướn cho người ta phụ mẹ mình, ai kêu ở đâu thì mấy mẹ con dắt díu tới đó làm, từ hái nhãn thuê, làm cỏ, hái sầu riêng, làm trái nhãn, làm phân,……., vất vả trăm bề.

Nhà mình thì ở trong cái nhà gạch cũ của ông cậu để lại, hồi đó mình là con nít nên nhiều khi cũng giận mẹ, đạp vô vách tường, mà tự nhiên thấy vách tường nó rung rinh..... trời ơi lúc đó mình mới biết là nó có thể sập bất cứ lúc nào, mình ôm mẹ chặt lắm, sợ nhà này sập thì 2 mẹ con ở đâu đây :(

Trời mưa gió có hôm bị trượt cái trụ của nhà lá đằng sau, may lúc đó ba mình đỡ được cái cột không thì cũng sập nhà mất rồi, nên mỗi lần mưa gió là mình thấy sợ lắm, bẵng đi 1 thời gian thì mình xin vô học trường trung cấp nghề ở tỉnh,

khăn gói lên tỉnh học, mà mình thấy ai cũng học ngành tin học nên mình cũng đăng ký theo.

Vô phòng học thì toán nghe tiếng chửi tục chửi thề, hút thuốc, mà ông thầy cũng vậy luôn :( Mình cũng ráng học cho xong, giờ thì mình đổ mực máy in,sửa máy tính vặt, không có việc thì mình qua tiệm photocopy gần đó để xin làm thêm.

Rồi mấy năm nay tự dưng sinh đâu ra cái bệnh hói đầu, với bị khớp nữa, toàn mấy bệnh nhà giàu không. Mình cũng nhờ mấy người ở quê đi khám bệnh thì dẫn mình theo, chớ mình chưa lên thành phố bao giờ, người ta dắt mình theo, khám ở Chợ Rẫy thì mình đủ tiền khám, mà không đủ tiền mua thuốc nên mình trốn về luôn, mình cũng có cái gì để mất đâu, tiền còn dể làm cái này cái kia, để dành cho mẹ, chứ rụng mấy cọng tóc thì có chết được đâu, mẹ vs ngoại mà không có tiền mua thuốc thì đau nhứt lắm. Mình cũng đau lắm :(

Lúc đó thì ba mình bỏ đi, đi đâu thì mình không biết :( . Nghĩ về tương lai thì thấy khó khăn quá, mẹ mình càng ngày càng già, ngoại của mình thì cũng vậy, ngoại lâu lâu lại khóc vì cứ uống thuốc hoài thì không biết lấy tiền ở đâu, cứ trông vô mấy đồng lương hưu của mẹ thì .... mình cũng không mong chuyện lấy vợ mặc dù bạn bè mình ai cũng có hết rồi, nhưng khổ quá thì phải chạy ăn, từng viên thuốc cho mẹ với ngoại, chị mình đi làm lương cũng đủ để phụ phần tiền thuốc với mình, cũng không biết bao giờ chị mới lấy chồng, chị nói nhà bớt khổ thì chị lấy, chứ chị lấy rồi ai lo cho mẹ với ngoại, nhưng chị ơi ... nhà bao giờ mới hết khổ.
toi vl
Reply With Quote
Old Today, 16:57
big_fo0t's Avatar
big_fo0t big_fo0t is online now
Junior Member

Quote:
Originally Posted by kuhio View Post
Loser ở diện voz thì mình ko sánh bằng dc các cao thủ , nhưng loser ở lứa của mình, loser ở vòng tròn xã hội của mình, thì mình xứng đáng là VÔ ĐỊCH.

Mình bị đụt bẩm sinh. Từ nhỏ đã ko hoà đồng được với mọi người. Tính tình cũng hay khó chịu, hay tức tối người khác, dễ chấp nhặt chi li tiểu tiết. Thích tỏ ra hơn người, thích cãi láo. Tính tình lười biếng, nhác làm.

Vì vậy mình mới xứng đáng là LOSER vì mình đã loser từ trong máu, loser trong từng tế bào, mình hoàn toàn ko có ý chí vươn lên, tính tình của mình hay bị người ta nói là thằng đàn bà, dễ tự ái. Ai nói gì đụng chạm là tự ái lên giãy nãy, dễ rơi nước mắt.

Ngoại hình của mình hay bị người ta kêu là ngáo, lạ, đụt đụt, bần bần. Dáng người hơi gù, cổ chĩa về trước, mắt hay cụp xuống. Người lịch sự thì kêu là hiền, nhưng quen lâu lâu thì sẽ nói thẳng mặt là khờ, là non. Quen lâu tí nữa thì kêu là công tử bột. Quen thân thì nói thẳng mặt mày chả có cái gì cả. LOSER từ ngoại hình.

Thành tích của mình về gây kỳ thị rất mạnh. Do ấn tượng ban đầu nhìn mình có vẻ trí thức, hiền lành, dễ gần nên người ta muốn tiếp cận. Chơi dc vài round thì bị ngã ngữa nên độ kỳ thị x100. Tại mình nhỏ nhen, chấp nhặt nên người ta ko tiếp xúc nữa, hoặc mình dễ tự ái nên ko hoà nhập dc. LOSER trong quan hệ.

Sau đó do tự ái, nhỏ nhen, bẩn tính quá mà tự cách ly bản thân, dần mất khả năng hoà nhập cộng đồng, ít nói đến mức lời nói ra hay bị sượng, giọng điệu ko đều. Đi học thì bạn bè nam cũng có thể nói chuyện nửa câu nhưng ko phải là trong nhóm bạn. Ko biết chơi thể thao, ko biết chơi dota, dday, hoặc có chơi nhưng chơi ngu, và cũng chả hiểu sao tụi nó biết chơi hay vậy, hay bị cà khịa chơi cùng từ đó giờ mà k biết chơi 1 cái gì. Thường xuyên gặp trường hợp tưởng là chơi chung trong nhóm con trai rồi ai dè lúc cả đám rủ nhau đi chơi mới biết mình ko có trong nhóm. LOSER cùng cực trong quan hệ với bạn bè nam, tưởng bỡ và nghĩ quá đơn giản.

Con gái thì nó thẳng thắn hơn, nhiều con ghét mình ra mặt dù ko làm gì nó, mà mình chưa hề tiếp xúc luôn, ghét như ghét thiên địch, như khó chịu từ trong tâm can vậy. Sau này có con góp ý sao mặt mình khó chịu vậy, sao ko nói chuyện gì hết. Mình ko dám nói chuyện vì từng có con kêu mình con trai mà nói chuyện gì kì vậy. Mình cũng k hiểu mình nói kì chỗ nào. Quá trình cách ly xã hội quá lâu dẫn tới mình ko nắm bắt dc mạch giao tiếp của con người, mà có khi vô duyên bẩm sinh rồi. LOSER với gái.

Các phụ huynh khác kỳ thị mình ra mặt, có bà kia hồi tiểu học tự nhiên cứ dòm mình liên tục rồi nhăn mặt, mà mình với con bả vẫn nc bt, sau đó lên c2 chắc bị bà mẹ tiêm nhiễm nên con đó ghét mình luôn. Sau đó có giai đoạn tự dưng mình học giỏi, tự dưng bị con kia thường xuyên cà khịa nay dc cô khen này nọ nha mà cái mặt nó câng câng md lắm. Lúc này có vài phụ huynh tiếp cận mẹ mình để làm quen, để con họ học thêm chung với mình. Sau đó mình tự dưng lười học thì cả đám phụ huynh quay ra kỳ thị bố mẹ mình. Thấy mặt tự dưng nhăn nhăn dòm bố mẹ mình cái rồi quay chỗ khác. Thầy cô thường xuyên bán vốn bố mình, bố mình phải năn nỉ bảo lãnh cho mình. Rồi tự dưng đồn ra mình học dở ở phạm vi rộng, bố mẹ mình đi làm bị đồng nghiệp cà khịa con học dở, thầy cô cứ hỏi nó ở nhà làm gì mà k chịu học, ông thầy họ hàng xa nói với mẹ mình nhìn mặt mày sáng sủa mà học hành kì vậy, mẹ mình đi mua vải nói mình học ở trường chuyên ABC lớp XYZ tự dưng ngta nói ở lớp đó có thằng X học dở lắm, mẹ mình sượng luôn. Mình chào thầy cô thì bắt đầu xuất hiện 1 số người mặt lơ ko thèm dòm mình luôn. Mình LOSER nặng tới mức lây ra cả bố mẹ .

Chỉ có internet là còn có thể lý luận sơ sơ được, nhưng nói lâu vẫn lòi cái đuôi Loser và bị phản damage, vì mình ko thích nói dóc và ko thích công kích cá nhân, thấy cmt chê bai xúc phạm ng khác là tự dưng mình thấy khó chịu muốn cãi cho dc, cơ mà thường là cãi ko lại, rồi lười cãi nữa vì bị xúc phạm nặng , rồi âm ỉ suy nghĩ trong đầu mấy ngày lúc đó sao ko nói thế này thế nọ. LOSER kể cả trong internet .

Ở ngoài xã hội, mình đi làm ở 1 cty, các câu chuyện ko đầu ko đuôi, các mẫu câu giao tiếp lạ lẫm. Mình chả hiểu gì hết, mình ko nắm bắt dc , ko đối đáp dc. Chỉ biết im lặng. Mình cố giao tiếp nhưng rồi khi mình nghĩ ok rồi thì ngta lại nói sao ko nói gì hết vậy. Ban đầu ngta còn gợi chuyện nhưng từ từ lại hết, mình cảm giác ngta có xu hướng ko ưa mình rồi. Hoặc khi mình cố bắt chuyện, cố nói chuyện thì thành ra sượng, vô duyên, người ta cũng chỉ ừ hử. LOSER khi bước ra xã hội.

Mình Loser ở mọi địa điểm mình bước đến, mọi tập thể mình bước vào, mình có khả năng lây Loser, có khả năng nổi tiếng Loser diện rộng ở cấp huyện .
Vote cho thím này vì mình nhìn thấy bản thân mình trong đó .
Reply With Quote
Old Today, 17:03
Mrdunglucky's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kuhio View Post
Loser ở diện voz thì mình ko sánh bằng dc các cao thủ , nhưng loser ở lứa của mình, loser ở vòng tròn xã hội của mình, thì mình xứng đáng là VÔ ĐỊCH.

Mình bị đụt bẩm sinh. Từ nhỏ đã ko hoà đồng được với mọi người. Tính tình cũng hay khó chịu, hay tức tối người khác, dễ chấp nhặt chi li tiểu tiết. Thích tỏ ra hơn người, thích cãi láo. Tính tình lười biếng, nhác làm.

Vì vậy mình mới xứng đáng là LOSER vì mình đã loser từ trong máu, loser trong từng tế bào, mình hoàn toàn ko có ý chí vươn lên, tính tình của mình hay bị người ta nói là thằng đàn bà, dễ tự ái. Ai nói gì đụng chạm là tự ái lên giãy nãy, dễ rơi nước mắt.

Ngoại hình của mình hay bị người ta kêu là ngáo, lạ, đụt đụt, bần bần. Dáng người hơi gù, cổ chĩa về trước, mắt hay cụp xuống. Người lịch sự thì kêu là hiền, nhưng quen lâu lâu thì sẽ nói thẳng mặt là khờ, là non. Quen lâu tí nữa thì kêu là công tử bột. Quen thân thì nói thẳng mặt mày chả có cái gì cả. LOSER từ ngoại hình.

Thành tích của mình về gây kỳ thị rất mạnh. Do ấn tượng ban đầu nhìn mình có vẻ trí thức, hiền lành, dễ gần nên người ta muốn tiếp cận. Chơi dc vài round thì bị ngã ngữa nên độ kỳ thị x100. Tại mình nhỏ nhen, chấp nhặt nên người ta ko tiếp xúc nữa, hoặc mình dễ tự ái nên ko hoà nhập dc. LOSER trong quan hệ.

Sau đó do tự ái, nhỏ nhen, bẩn tính quá mà tự cách ly bản thân, dần mất khả năng hoà nhập cộng đồng, ít nói đến mức lời nói ra hay bị sượng, giọng điệu ko đều. Đi học thì bạn bè nam cũng có thể nói chuyện nửa câu nhưng ko phải là trong nhóm bạn. Ko biết chơi thể thao, ko biết chơi dota, dday, hoặc có chơi nhưng chơi ngu, và cũng chả hiểu sao tụi nó biết chơi hay vậy, hay bị cà khịa chơi cùng từ đó giờ mà k biết chơi 1 cái gì. Thường xuyên gặp trường hợp tưởng là chơi chung trong nhóm con trai rồi ai dè lúc cả đám rủ nhau đi chơi mới biết mình ko có trong nhóm. LOSER cùng cực trong quan hệ với bạn bè nam, tưởng bỡ và nghĩ quá đơn giản.

Con gái thì nó thẳng thắn hơn, nhiều con ghét mình ra mặt dù ko làm gì nó, mà mình chưa hề tiếp xúc luôn, ghét như ghét thiên địch, như khó chịu từ trong tâm can vậy. Sau này có con góp ý sao mặt mình khó chịu vậy, sao ko nói chuyện gì hết. Mình ko dám nói chuyện vì từng có con kêu mình con trai mà nói chuyện gì kì vậy. Mình cũng k hiểu mình nói kì chỗ nào. Quá trình cách ly xã hội quá lâu dẫn tới mình ko nắm bắt dc mạch giao tiếp của con người, mà có khi vô duyên bẩm sinh rồi. LOSER với gái.

Các phụ huynh khác kỳ thị mình ra mặt, có bà kia hồi tiểu học tự nhiên cứ dòm mình liên tục rồi nhăn mặt, mà mình với con bả vẫn nc bt, sau đó lên c2 chắc bị bà mẹ tiêm nhiễm nên con đó ghét mình luôn. Sau đó có giai đoạn tự dưng mình học giỏi, tự dưng bị con kia thường xuyên cà khịa nay dc cô khen này nọ nha mà cái mặt nó câng câng md lắm. Lúc này có vài phụ huynh tiếp cận mẹ mình để làm quen, để con họ học thêm chung với mình. Sau đó mình tự dưng lười học thì cả đám phụ huynh quay ra kỳ thị bố mẹ mình. Thấy mặt tự dưng nhăn nhăn dòm bố mẹ mình cái rồi quay chỗ khác. Thầy cô thường xuyên bán vốn bố mình, bố mình phải năn nỉ bảo lãnh cho mình. Rồi tự dưng đồn ra mình học dở ở phạm vi rộng, bố mẹ mình đi làm bị đồng nghiệp cà khịa con học dở, thầy cô cứ hỏi nó ở nhà làm gì mà k chịu học, ông thầy họ hàng xa nói với mẹ mình nhìn mặt mày sáng sủa mà học hành kì vậy, mẹ mình đi mua vải nói mình học ở trường chuyên ABC lớp XYZ tự dưng ngta nói ở lớp đó có thằng X học dở lắm, mẹ mình sượng luôn. Mình chào thầy cô thì bắt đầu xuất hiện 1 số người mặt lơ ko thèm dòm mình luôn. Mình LOSER nặng tới mức lây ra cả bố mẹ .

Chỉ có internet là còn có thể lý luận sơ sơ được, nhưng nói lâu vẫn lòi cái đuôi Loser và bị phản damage, vì mình ko thích nói dóc và ko thích công kích cá nhân, thấy cmt chê bai xúc phạm ng khác là tự dưng mình thấy khó chịu muốn cãi cho dc, cơ mà thường là cãi ko lại, rồi lười cãi nữa vì bị xúc phạm nặng , rồi âm ỉ suy nghĩ trong đầu mấy ngày lúc đó sao ko nói thế này thế nọ. LOSER kể cả trong internet .

Ở ngoài xã hội, mình đi làm ở 1 cty, các câu chuyện ko đầu ko đuôi, các mẫu câu giao tiếp lạ lẫm. Mình chả hiểu gì hết, mình ko nắm bắt dc , ko đối đáp dc. Chỉ biết im lặng. Mình cố giao tiếp nhưng rồi khi mình nghĩ ok rồi thì ngta lại nói sao ko nói gì hết vậy. Ban đầu ngta còn gợi chuyện nhưng từ từ lại hết, mình cảm giác ngta có xu hướng ko ưa mình rồi. Hoặc khi mình cố bắt chuyện, cố nói chuyện thì thành ra sượng, vô duyên, người ta cũng chỉ ừ hử. LOSER khi bước ra xã hội.

Mình Loser ở mọi địa điểm mình bước đến, mọi tập thể mình bước vào, mình có khả năng lây Loser, có khả năng nổi tiếng Loser diện rộng ở cấp huyện .
Reply With Quote
Old Today, 17:19
WANWULIN's Avatar
WANWULIN WANWULIN is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mai.Enter View Post
Mình post giúp anh làm mướn, kể vui thôi mấy bác, chứ ai làm mướn cũng tựa tựa như anh này.

Ám ảnh nhất đời tui là nghèo đó mấy bác, hồi đó nghèo vãi hàng, giờ thì đủ ăn nhưng mà nó thành cái tật, dạng như khuyết tật tâm hồn. Tui đi ăn hay chừa lại rồi mang về nhà ăn, nhiều khi không ăn nhưng cứ mang về tại vì sợ đói không có gì ăn.

Ăn mặc thì cũng không dám mua gì hết mà đi đâu cũng mang dép lào, nhiều khi người ta cứ nhìn tui.

Hình này là bữa trước tui đi xì gòn nè mấy bác

Ảnh

Giờ người ta kêu tui làm cái gì thì tui làm cái đó, bữa thì đi hái nhãn, bữa thì làm trái nhãn, bữa thì vác phân bón cây, nhà nào mà không có ông tưới thì người ta cũng kêu tui tưới, làm mệt lắm mấy bác, đi làm mướn nên ngta kêu làm gì thì tui làm đó chớ không dám từ chối, đâu có biết ngày mai có ai kêu hay không, có nhiều khi người ta hẹn trước thì tui cũng mừng, còn nhiều khi tới sáng mới có người kêu đi làm tưởng đâu bữa đó không có chuyện làm chớ

Hình này là tui đi làm phân nhãn, ngồi trên cây chụp hình nè mấy bác

Ảnh

Bón phân sầu riêng cho người ta

Ảnh

Tui bây giờ tính vô xí nghiệp làm mà nghe tụi công nhân nói cũng cực nên chưa biết sao nữa

Nói sơ qua vụ ăn uống nghen mấy bác

Tại hồi đó ba má nghèo quá nên ăn gì cũng mặn hết, cứ kho cái gì cũng cho 1 đống muối vô hết đó, nên giờ tui cũng ăn mặn y vậy, tui có đi uống mấy quán cà phê thì thấy người ta ghi là mang theo cái ca của mình thì được nhiều cà phê hơn nên tui mang theo cái ca của tui theo, mà sao thấy ai cũng nhìn tui như người ngoài hành tinh mấy bác

1 ngày tui ăn có 20k hà tại tui đang sống 1 mình nên ăn uống đại vậy đó, tui cũng ráng ráng bớt ăn mặn, mấy bác cũng đừng có ăn mặn giống tui nghen, nghe ngta nói bệnh dữ lắm,

Ớt đặc quẹo nè mấy bác

Ảnh

tui có chụp tấm hình, cái vườn này ngta mướn tui dọn dẹp nè, nhìn ớn hôn

Ảnh

Tính hổng lấy vợ mấy bác ơi, nghèo khổ quá ai thèm cưới mình, khổ ngta nữa

Thôi mấy bác ngủ ngon nghen,
+1 cho bác này
Reply With Quote
Old Today, 17:28
haiasdasd haiasdasd is offline
Member

+1 cho EVAKOVIZ nhé.

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules