động lực thay đổi bản thân ? - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 07-12-2018, 22:08
Fifaonline3's Avatar
Fifaonline3 Fifaonline3 is online now
Senior Member

Re: động lực thay đổi bản thân ?

lặp đi lặp lại sẽ thành thói quen, không cần động lực
Reply With Quote
Old 09-12-2018, 19:25
letanu letanu is online now
Junior Member

Re: động lực thay đổi bản thân ?

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post

Cần lol gì phải người khác nhớ tới, chỉ cần mình thỏa mãn chuyện của mình là đc, có tiền đi du lịch, công việc ổn, vợ đẹp con khôn, có 1 đam mê mà mình có thể thực hiện. Sống sao để mình thấy hạnh phúc, khi mình chết đi thì đối với mình mọi thứ là vô giá trị, mấy cái danh hão, tiền tài, cũng chỉ là phù du

Sent from 0xFF using vozFApp
Quote:
Originally Posted by fake1 View Post
Chuẩn, việc lol gì phải sống vì ng khác, chết đi là m hết biết gì rồi, nhẹ nhàng thì nó lấy cớ nhớ ngày m chết nó mở party bú zịu, cao cấp hơn nó lấy cớ xúi nhà m xây cái mã cho bự, m éo oách dc miếng nào, nó thì oách dc cái tiếng thơm trong khi tiền là của m để lại, cao cấp hơn nữa thì ............ bọn m biết rồi t éo nói nữa
Quote:
Originally Posted by ChinchinChanchan View Post
Tư tưởng cao thượng, trác tyệt quá
Quote:
Originally Posted by ChoNhauLoiNguyenCau View Post
bó tay luôn
Quote:
Originally Posted by bemstore1 View Post
Quan trọng là lúc sống được thỏa mãn và bản thân được sung sướng hp. Còn một khi đã chết thì dù là được làm quốc tang hay vứt xác ngoài đường thì cũng chẳng có ý nghĩa j.

Gửi từ Samsung SM-G532G bằng vozFApp
Mỗi người sẽ chọn cho mình cách sống, sao các bác lại phải áp đặt tư tưởng cho người khác. Đó chỉ là ý kiến của em thôi, còn ý kiến của mấy bác thì em vẫn tôn trọng.

Em chỉ nghĩ là những gì mình có bây giờ là do cha ông phấn đấu để lại. Những tiện nghi như là điện, điện thoại, máy tính, TV, xe cộ, ... nếu không có những người đi trước phấn đấu, để lại những thành tựu thì mình có được như bây giờ? Vậy tại sao mình lại không vì con cháu đời sau mà phấn đấu để lại cái gì đó. Mọi người có thể chọn cho mình cách sống, không ai có thể ép buộc được. Nên ý kiến của em chỉ có vậy thôi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules