Cần giúp Cần tư vấn gộp băng thông - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 14-08-2019, 09:00
leducsang leducsang is online now
Senior Member

Cần tư vấn gộp băng thông

Hiện nhà mình đang dùng gói net7 Viettel có thêm 2 tivi. Mình đang tính lắp thêm gói GD3 của VNPT. Các bác tư vấn hộ làm sao để cộng băng thông 2 đường truyền này với ạ. Thiết bị <1tr5 ạ. E muốn vừa gộp dc mà vẫn dùng dc 2 tivi. Mà hỏi thêm nữa là công băng thông có cải thiện ping khi chơi game ko ạ? Thank các bác.
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 09:40
ngquocbao91's Avatar
ngquocbao91 ngquocbao91 is offline
Senior Member

Re: Cần tư vấn gộp băng thông

Quote:
Originally Posted by leducsang View Post
Hiện nhà mình đang dùng gói net7 Viettel có thêm 2 tivi. Mình đang tính lắp thêm gói GD3 của VNPT. Các bác tư vấn hộ làm sao để cộng băng thông 2 đường truyền này với ạ. Thiết bị <1tr5 ạ. E muốn vừa gộp dc mà vẫn dùng dc 2 tivi. Mà hỏi thêm nữa là công băng thông có cải thiện ping khi chơi game ko ạ? Thank các bác.
Bác chơi game gì ? Trong nc hay quốc tế ? Ping hiện tại đang bao nhiêu mà bác cần cải thiện ? Nếu có 1 mình bác chơi thôi thì lắp thêm 1 đường mạng cũng ko giải quyết đc vấn đề gì
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 10:03
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ngquocbao91 View Post
Bác chơi game gì ? Trong nc hay quốc tế ? Ping hiện tại đang bao nhiêu mà bác cần cải thiện ? Nếu có 1 mình bác chơi thôi thì lắp thêm 1 đường mạng cũng ko giải quyết đc vấn đề gì
Mình chơi game sever nước ngoài ping trung bình 110 bác ạ. Cả nhà mỗi mình chơi game thôi. Nếu ko cải thiện về ping thì mìn cũng ko lắp thêm nữa vì tiocs đọ down bây h đã 27Mb/s rồi. Thank bác đã tư vấn.
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 11:25
ngquocbao91's Avatar
Senior Member

Quote:
Mình chơi game sever nước ngoài ping trung bình 110 bác ạ. Cả nhà mỗi mình chơi game thôi. Nếu ko cải thiện về ping thì mìn cũng ko lắp thêm nữa vì tiocs đọ down bây h đã 27Mb/s rồi. Thank bác đã tư vấn.
Nếu v bác ko cần lắp thêm đâu, ping 110ms thì mình đoán bác chơi game server bên Nhật à ? Có 1 cách giảm ping chơi game là dùng phần mềm thứ 3 như battleping hoặc lowerping nhưng phải check xem phần mềm đó có hỗ trợ game bác chơi ko. 2 phần mềm đều tính phí như có cách xài free. Có gì bác google thêm nhé
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 12:45
mrtorai mrtorai is offline
Member

Ping, packet loss, choke đều ko liên quan đến băng thông, dù bác xài gói 1GB cũng thế thôi. Quan trọng là định tuyến, và server bác chơi ở nước nào, đặt ở đâu. Theo mình thì ping trong nước thì mạng nào cũng như nhau cả, nước ngoài thì Viettel đi tốt ở server SG, HK, US, NA, EU, Vnpt thì đi tốt ở JP, KR. Đấy là cá nhân khu mình ở Thủ Đức tphcm đã xài và cảm nhận, còn tùy vào khu vực bác sống ở đâu và kết nối đến server nào.
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 15:36
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mrtorai View Post
Ping, packet loss, choke đều ko liên quan đến băng thông, dù bác xài gói 1GB cũng thế thôi. Quan trọng là định tuyến, và server bác chơi ở nước nào, đặt ở đâu. Theo mình thì ping trong nước thì mạng nào cũng như nhau cả, nước ngoài thì Viettel đi tốt ở server SG, HK, US, NA, EU, Vnpt thì đi tốt ở JP, KR. Đấy là cá nhân khu mình ở Thủ Đức tphcm đã xài và cảm nhận, còn tùy vào khu vực bác sống ở đâu và kết nối đến server nào.
Bác nói đúng quá. Mình chơi server SG ping xanh lè còn JP lại vàng. Mình dùng Viettel gói cao nhất rồi.
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 16:27
ngquocbao91's Avatar
Senior Member

Quote:
Bác nói đúng quá. Mình chơi server SG ping xanh lè còn JP lại vàng. Mình dùng Viettel gói cao nhất rồi.
Nếu đúng JP thì bác dùng cách em nói coi thế nào, nếu may mắn giảm tầm 30 % ms
Reply With Quote
Old 15-08-2019, 15:44
BaoChuong's Avatar
BaoChuong BaoChuong is offline
Senior Member

Nếu muốn gộp băng thông thì Draytek hoặc Mikrotik là hợp lý nhất. Nhưng mà bác chơi game thì chắc gì đã là do băng thông ?
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 23:09
darkcloud's Avatar
darkcloud darkcloud is offline
Senior Member

Re: Cần giúp Cần tư vấn gộp băng thông

Mình đang hoang mang qua! Cho mình ké

Đang sài gói GD3, vnpt set 100mbps trên hệ thống rồi.

AON => draytek 2912 (router + cân bằng tải) thì test tại đầu nguồn, không có thiết bị nào khác chiếm băng thông thì chỉ được có 60mbps

Lấy thử con tplink 940n để test, AON => 940n (router + phát wifi) thì lên đủ 100mbps

Em sở dĩ dùng con 2912 là vì nó cần xử lý 10 con AP, 32 cái camera ip

Bác nào thông hộ cái

Sent from Samsung SM-G973F using vozFApp
Reply With Quote
Old 18-08-2019, 14:53
viettanium viettanium is offline
Senior Member

Re: Cần giúp Cần tư vấn gộp băng thông

dùng Newifi 3 xài ROM GoCloud gộp băng thông 4 WAN ok

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

Thread Tools